Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện ứng dụng Microsoft Phone Insider, sẽ là công cụ tải Windows 10 thử nghiệm về smartphone?

Duy Luân
10/1/2015 22:56Phản hồi: 192
Xuất hiện ứng dụng Microsoft Phone Insider, sẽ là công cụ tải Windows 10 thử nghiệm về smartphone?

Hồi tháng 11 năm ngoái Microsoft đã âm thầm phát hành ứng dụng "Phone Insider" với nhiệm vụ "cung cấp cho những người đã đăng kí chương trình Windows Insiders khả năng nhận những bản cập nhật hệ điều hành trên điện thoại của mình trước khi chúng ra mắt rộng rãi, trực tiếp từ Microsoft". Nếu bạn chưa biết thì Windows Insiders chính là một phần trong chương trình thử nghiệm Windows 10 Technical Preview trước đây, thông qua đó người dùng có thể thử nghiệm OS này và đổi lại họ sẽ đóng góp ý kiến nhằm giúp Microsoft hoàn thiện sản phẩm. Với việc Phone Insider ra mắt, có vẻ như Microsoft cũng sẽ áp dụng chính sách tương tự để cho phép chúng ta thử nghiệm Windows 10 trên smartphone trước khi nó ra mắt chính thức.

Vậy còn chương trình "Preview for Developers" hiện tại với tính năng tương tự như "Phone Insider" thì sao? Có khả năng Phone Insider sẽ thay thế luôn Preview for Developers, hoặc cả hai sẽ tồn tại song song nhưng Preview for Developers sẽ có thêm những thứ gì đó dành cho lập trình viên.

Hiện tại ứng dụng Phone Insider đã có thể tải về tại đây, nhưng bạn sẽ không thể đăng nhập vào app trừ khi bạn làm việc cho Microsoft.

Nguồn: Windows Phone Store
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hóng win10 cho l525 :3
@locprohp1995 ý tưởng lớn gặp nhau . hì.
hóng Win 10...
hi vọng 1 làn gió mới thổi vào cái WP 8.1 chán ngắt, thua xa Android và iOS này...
MS cho chuyển WP 8 lên 10 miễn phí cũng có cái lí vì có cái gì đâu mà "làm giá" với 3% thị phần thế giới???? Ko miễn phí thì coi chừng WP "lên đường" luôn... 3% rất mong manh...
@A6_YoonA đơn giản vì nó siêu quá nên không dành cho người phàm :v
q1u2a3n4
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 Xét về mặt thực tế thì dòng điện thoại Nokia và Micosoft chậm chân hơn nhiều so với Iphone nên iOS chiếm được thị phần nhiều hơn...
Còn về Android là HĐH mã nguồn mở nên hầu như các nhà sản xuất điện thoại nào đều dùng như Samsung, HTC, Sony,... Chỉ riêng thị trường các hãng này cộng lại thì Android có thị phần cao nhất rồi...
bigmonster
TÍCH CỰC
9 năm
@sieu_nhan Hichic em dùng con Lumia 1520 vì những thiếu sót của nó đó bác, chả biết diễn tả thế nào nhưng có cảm giác vui vui khi update và tò mò nữa, nếu nó tròn trịa thì chắc chỉ để nghe gọi và chơi game hiii nghe có vẻ hơi kì cục nhưng đó là cảm giác của em.
@Ryan Lai update OS đương nhiên mất tiền là chuyện bt, chỉ có smartphone OS thì tới h chưa có hãng nào thu tiền khi update thôi
WP8.1 ra mắt lâu lắm rồi mà chẳng có gì đột biến như MS từng hứa hẹn sẽ update nhanh hơn, nản thật
@the bach thế tin đồn này có từ bao giờ và có chưa, có thì khi nào mới cho lên chính thức nhé, preview còn đợi huống chi chính thức
@kobebryant Thi van duoc update day thoi.
@the bach Vậy quay lại comment đầu tiên của mình, nên đọc kỹ hãy phê phán người khác
vip_men10
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungokmen Có lẽ bạn nên tìm hiểu thêm về khái niệm đa nhiệm đi nhé. phán chẳng liên quan chút nào =,=!
Không biết 8x của mình có được ké không ta...
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
@Khúc Thái Tất nhiên rồi, không thì đáp đi
@Khúc Thái 8x chết từ 8.1 rồi bác
Chỉ mong hợp nhất được win phone với window thì tuyệt. lúc đó điện thoại và máy tính sài chung được các ứng dụng. Như vậy dòng Milu mới có cửa ngóc đầu lên được. chứ giờ vẫn hơi tù mặc dù chất lượng phần cứng và thiết kế quá ổn
dbt123
CAO CẤP
9 năm
@kiemphisongdao chung có mà chết mấy em đt à bác? app làm cho PC phải có cấu hình khủng mới chạy đc. mấy em đt chạy thì mấy bữa là hỏng?
zingme94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemphisongdao sài dc là ko thể bác ak,cấu trúc phần cứng khác nhau.nó chỉ dc đồng bộ với nhai thôi
an.nguyen128
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiemphisongdao thế theo bạn Lumia cúi đầu bao giờ thế mà cần phải ngóc lên???
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Có lẽ MS đang thử nghiệm WP10 trước ngày công bố (21/01). Hóng!
tranhoangxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá hay, hóng WP 10. thấy 8.1 cải tiến nhiều hơn 8.0 rồi mà giờ càng hy vọng Wp 10
mong là đừng phải tình cảnh hy vọng nhiều thì thất vọng lắm.
PS: 8X mong MS quan tâm cho nâng câp cái 😁
thông tin này nên để mấy tờ báo vỉ hè đăng tin nhé tinh tế! chả có gì là tinh với tế
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhbang1224 tinh tế là trang tin công nghệ, tin hứa hẹn như này ko đăng thì đăng cái gì 😕
Chà chà bắt đầu tăng nhiệt (miền bắc đang 10 độ 😔( )
Thật ra nếu là phiên bản thử nghiệm thì cứ đưa lên store, cần gì phải có tài khoản Insider riêng như vậy? Người dùng muốn dùng thử thì họ tải về vậy thôi.
Lằng nhằng!
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
@dangchitrung Thông tin mật hoặc tính năng mật thì sao. Làm việc cho ms mới được sử dụng mà.

Rất là mong ngóng cái window mobile 10
@dangchitrung Bác tưởng ai cũng làm tester được à? Người ta làm vậy là để quản lí, thu thập số liệu, ý kiến từ các tester. Giống như muốn thử nghiệm win 10 technical preview cũng phải có tài khoản windows insider thôi
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@dangchitrung bản dùng thử khác rất nhiều so với bản chính 😃 với lại có khả năng gây hư hỏng thiết bị hoặc dữ liệu 😃
người đã có tài khoản insider là người của Microsoft, có thiết bị, hỏng được thay cái mới, người dùng bình thường làm gì có điều kiện này 😃

Đó là lỳ do mà không được cho phép dùng thử đấy 😁
khicon_9
TÍCH CỰC
9 năm
@dangchitrung tải bừa về xong lỗi tùm lum rồi lại quay ra chửi M$ làm ăn ko ra gì. HDH lỗi mà cho người ta tải về. Trong khi M$ chỉ muốn cho ltv sử dụng và kiểm tra lỗi và phản hồi
baomaynem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s.club2 Nếu bảo mật thì ko cho lên store đâu hi vọng mình sẽ được dùng thử
Hóng lumia camera 5 trên lumia 830... 😔
nôn quá mong lần này những máy lumia đều lên đc win 10 for smartphone.
Cũng mong có đổi mới tuyệt vời chứ cũng chán mấy hđh hiện tại rồi thằng nào giờ cũng chán. k còn phong trào nào vui vui
Chờ đến ngày 21/1
Nâng cấp lên thì nâng cấp cái Lumia Cam, trả phơi sáng 4s cho mọi người đi 😔
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
@mrsugarvn Lumia camera chẳng liên quan gì đến phơi sáng 4s cả. Phơi sáng nó quy định trong Firmware của hệ điều hành đó. Chỉ có một số dòng được phơi sáng 4s thôi. Các dòng khác muốn phơi sáng 4s chỉ có cách về Amber. Nếu mà chỉn được phơi sáng tùy ý thì sẽ có app cho bác phơi 10s luôn.
@livfc2010 Bác nói chuẩn, em phải chạu bộ 3 cây ra nét like cho bác
thật tế thì cũng ko quan tân về hệ điều hành cho lắm nhưng em muốn mua iPhone quá 😁
@phanlemanh
@phanlemanh về iPhone thì bây giờ giá rất cạnh tranh ko như những dòng khác đâu nên bác muốn mua iPhone thì tốt nhất nên tìm 1 chỗ nào đó bán uy tín nhé :D đừng ham rẻ coi chừng cắn lưỡi đó :D
theo kinh nghiệm của e.. nếu mua iPhone cũ thì tìm chỗ nào bảo hành tốt thì mua... chứ mua mấy chỗ rẻ mà bảo hành ít thì chết tươi
Dùng wp cũng thích mà. Trc đây mình cũng ko có thiện cảm vs store trên WP đâu nk giờ dùng thấy nó cũng đủ đáp ứng nhu cầu.
Game thì thiếu CoC vs một vài cái nữa nk cũng chẳng qtrong. Đc cái app nhẹ và dùng mượt kể cả máy loại rẻ tiền 😆
Dương 1H
TÍCH CỰC
9 năm
Lu 920 của e lên đc wp10 là e cũng mãn nguyện lắm rồi. Thanks MS ! 😔
thienla
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngày 21/1 mọi thứ sẽ sáng tỏ! mong là một món quà tết tốt đẹp của M$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế