Ý kiến những fan sử dụng JMP Docomo L04C thì vào đây

anhhung-bb8120
27/10/2011 3:44Phản hồi: 103
Tình hình là em tìm trên 4rum nhưng chưa có fan nào sử dụng có ý kiến/nhận xét về JMP L04C, em mạo muội lập topic này để anh em đã, đang và sẽ sử dụng L04C có ý kiến/nhận xét về em nó.
Đầu tiên em thấy là nó gắn mác JMP thì chất lượng em tin tưởng 100%, tuy nhiên vẫn còn lăn tăn cái khoản unlock (vì em dùng JMP unlock cũng khá nhiều nhưng chưa ưng ý cái nào cả).
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nó unlock bằng code nên sóng gió vi vu mọi mạng. 3G vi vu nhé.
So với tầm tiền thì e nó quá hoàn hảo. cầm sang trọng ko kém j nokia E7............
L04C không mở tài khoản Gmail được

Mình mới mua em này, phải nói là rất GOOD với tầm giá tiền >3trđ :hot😔rẻ nhất, mạnh nhất so với các dòng android đang có mặt tại VN), các tính năng đều ổn, lướt wifi nhanh, âm thanh tuyệt hảo, thay sim thoải mái, sóng vi vu....

Có 1 điểm lăn tăn là không biết sao không vào đăng nhập Gmail được 😕. Trong khi muốn cài phần mềm trên Market thì phải đăng nhập tài khoản gmail. Có bro nào giúp mình với....?
bbiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy có chạy được phần mềm tiếng việt không bạn. Unlock = soft chạy full toàn bộ ứng dụng à. Thay sim không mất multi hả bạn. Mình đang tìm hiểu nên không biết nhiều
con đấy lắm sim vào xài luôn mà 😃 root up room thoải mái 😃) ko mất multi đâu , tầm giá dưới 4tr xúc là dc 😁
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko đăng nhập đc Gmail thì bạn qua trang www.appstore.vn..........mà down soft
Tks ban ronaldo nha, hien tai da su dung full câc tinh nang, hom trc chac may chu gmail bi loi nen minh k dang nhap dc....
Tất cả các tính năng đều tốt, tuy nhiên không đăng nhập đuoc 3G (mình dùng Viettel) vì không thấy trên setting, bạn Ronaldo đã từng đăng ký chua, huong dẫn mình với.
bác fan_ryu có bài PR về sản phẩm rất hay, tks. Tuy nhiên, bác nên cho review vào box này để anh em cùng tìm hiểu và đánh giá. Nói về điẹn thoại Nhật thì về chất máy khỏi phải lăn tăn. Chỉ lăn tăn khi dùng các mạng ở VN thì 3G như thế nào. Androi mà không có 3G thì như kiểu cụt tay, chán lắm.
lạ nhỉ, bạn Ngoctu77vn qua mình cài gmail giúp cho, vào market vèo vèo.
Android mà ko có market thì khác j thương binh
Hình như ít người dùng loại này....?:hot:
ai dùng cho ý kiến cái nhỉ, có bị hay bị trục trặc nhỏ, lỗi gì ko ?
Lam j co truc trac, xai vi vu luon do
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac nào có nhu cầu xúc e nó hàng new100% unlock full thì LH mình nhá. giá tốt nhất VN
Sau khi test khoảng 1 tuần thì mình thấy có vài trục trặc :
1: xem số dư tài khoản không được ( *101#, *102# )
2: Khi mình sử dụng thẻ nhớ 16gb copy hình ảnh và phim vào , cỡ khoảng 2 k hình 2-3mb 1 tấm , phim hd, avi ... dung lượng vừa - cao vào thì máy sau khi load gallery thì không chụp ảnh và quay phim được , ấn cái nút chụp ảnh thì em nó cứng đơ ...
3: Không có phím tắt chụp ảnh vs lại dây đeo móc chìa khóa gì hết trơn , thành ra mua sẵn cái móc chìa khóa xịn mà không sài được ức ghê ,vs lại tự sướng khó vcl ...
pin con này thế nào các bác, cảm ứng nhạy không , lướt web có font tiếng Việt không
Pin thì cũng tàm tạm thôi , 1350 mah mà , cảm ứng và lướt webs thì ok , như iphone 3gs hoặc thua tí tẹo ... chụp hình thì ăn đứt iphone 3gs rồi ...
vay trong ra con nay ngon hon optimus one nhi , game ok ko
saonet
ĐẠI BÀNG
12 năm
1: xem số dư tài khoản không được ( *101#, *102# ) cái vụ này xem ra chưa có bác nào trả lời,chẳng lẽ đó là lỗi của máy
Do nhà mạng docomo ko hỗ trợ các lệnh như *number# nên các lệnh *101# *102# ko dùng đc, tuy nhiên *100# lại dùng đc, chả hiểu vì sao. Thôi vậy là ok rồi.
Chính xác là máy nhật không sử dụng được chức năng kiểm tra tài khoản này đâu. Dùng trả sau vậy.
up room lên 2.3 là KT đc đó bác
Hy vọng là các pro sẽ sớm uproom lên 2.3 thật smooth để anh em yên tâm dùng.
http://www.tinhte.vn/f459/hoi-docomo-l-04c-tong-hop-moi-van-de-root-uprom-phan-mem-931847/
saonet
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy chắc gọi 900 nghe tài khoản cũng được rồi.không bít chơi game trên máy có lag nhìu không nhỉ?
các bạn tham khảo thread mình mới lập nhé,bản rom mình đang dùng kiểm tra tk bằng *101 hay 102 bt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019