Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Y tế] Top 10 Quốc gia lười vận động nhất Thế giới

tungnt1108
10/8/2012 2:23Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

co trong top la dc @@! oi nguoi Viet Nam 😃
namosa
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói đến nông dân còn đau lòng hơn, chúng ta đã giành độc lập là phát triển bao nhiêu năm nay, máy tính đời mới nhất thì ở Mỹ có cái nào, chúng ta có cái đó vậy mà đến giờ nông dân ta vẫn cày ruộng bằng trâu, cày, cấy, gặt đều dùng sức người, thậm chí tưới nước, bón phân, tấc cả đều điều khiển bằng .... cơm hết, có chăn 1 số ít máy móc thì cúng toàn do nông dân sáng tạo ra, còn các vị giáo sư, quan chức đáng kính của chúng ta toàn lo bận nói chuyện "nano" nên không thèm quan tâm chăng???
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng lạ cái là thân hình chị em vẫn mi nhon chứ ko có đồ sộ sồ sề phốp pháp như mấy bà tây lười vận động
kể cả mấy bà béo đi chăng nữa vẫn ko bằng
@kuduc_bmw Do tây nó ăn uống đủ dinh dưỡng là chính chứ ko như việt nam. Dân mình thì rượu bia là ưu tiên số 1, no là ưu tiên số 2. Ví dụ như đi ăn cỗ chẳng hạn. Đàn ông ngồi zdô chán chê rồi thì tranh nhau gắp đồ ăn. Nản

Sent From My Phone By Using Hồ Cẩm Đào' mouth
loctuyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Viet nam rất cham chỉ quay tay

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@loctuyet ???. Bác này chak thần tượng là maria ozawa. 😁 :D

send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
Ace tt mh cũng đóng góp 1 phần nhỏ.tối ngày máy tính với tablet, smartphone.ngồi cong xương sống ln.😁

send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
Ngồi PC cả 12h/1day có bị coi là lười vận động ko ta .
Khảo sát này có mẫu lớn ko vậy bạn? Mẫu phải đủ lớn thì độ tin cậy mới cao
Mình nằm trong số 15.3% kia rồi
Nếu khảo sát mẫu lớn hơn, mình tin số này sẽ lớn hơn số 15.3% nhiều đấy 😃
Nhìn ng VN là biết hoạt động thế nào rùi mà😁
raiso
TÍCH CỰC
12 năm
Tỷ lệ lười vận động của dân VN đang tăng dần từng ngày 😁
VN có chỉ số vận động cao chắc vì dân đa số toàn lao động phổ thông. Làm đần người, nài lưng cho nước ngoài mà kinh tế còn đang bì bõm ao làng, h mà còn lười lao động thì bao năm mới nuốt đc 1 con kilo khè hàng Khựa ?
Viêt Nam là nước vận động nhìu nhất thế giới à 😁
Các bố về nông thôn mà khảo sát thì sẽ thấy VN là nước có dân số siêng vận động nhất toàn cầu, sáng thức dậy từ 4g, làm việc quần quật đến 10g, nghỉ ngơi ăn cơm, 2g chiều lại ra đồng tiếp, đến tối mịt mới về.

Khảo sát toàn ở thành phố, gặp mấy tay toàn lên tinhte chém gió vù vù thì làm sao hoạt động nhiều được 😁
taduc.kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
ô Việt Nam cũng đứng ở thứ hạng cao đấy chứ 😆 ko lười ko lười
Chưa phải là nhất mà cố lên ACE ơi?
Vn mình cũng hoạt động thể dục thể thao đầy đủ, có thua kém ai đâu mà
@Kegapro Nhìn vào kết quả London 2012 để biết hoạt động thể thao của ta đầy đủ tới mức nào.
@realmadrid_cf kết quả thi đấu thì liên quan gì đến lười vận động hay không, thế bác nghĩ ngày nào bác cũng cố gắng chạy được 50km rồi tăng dần lên thì sẽ có ngày bác chạy được 1000km à, england còn nằm trong top 10 nước lười kìa
15.3 thì còn hơn chăm chỉ hơn nước đứng đầu 16% a?
Có vài nước họ lười vì họ ... quá giàu, kg cần làm gì cả. Còn chúng ta thì nghèo mà vẫn cứ lười vận động.
anh2sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chém gió có được cho vào nhiên cứu không nhỉ,cũng phải tiêu hao năng lượng đấy chứ.Nếu tính cả độ chém gió thì các nước khác cứ phải gọi VN mình bằng cụ hé hé
Ban ngày làm việc hăng say
Tối về quay tay miệt mài 😁

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
becauseilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhmanh989 chắc như vậy cũng tính là hoạt động :D
mình góp phần giúp VN nằm trong top 5 ĐÔng Nam Á :">

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế