[Y tế] Top 10 Quốc gia lười vận động nhất Thế giới

tungnt1108
10/8/2012 2:23Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em chuẩn bị bị chuyển sang Malta rùi các bác ui 😔
trung_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
cn chăm luyện tay, luyện mắt và luyện não
vn còn lười lắm
Nước càng nghèo càng phải vận động nhiều, nước mình ở xa danh sách lắm hehe
vutruongtam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật chứ! ra nước ngoài mới biết VN mình lười vận động thật. Nói dại chứ bây giờ TQ nó đánh VN thì mình thua chắc chắn luôn. Sức khỏe là một yếu tố rất quan trọng trong chiến tranh.
Vì nghèo nên phải vận động nhiều, và làm nhiều việc tay chân thôi chứ VN là một nước lười vận động là cái chắc. Cứ nhìn dân số ở TP, chiều đến quán nhậu/nhà hàng đông gấp 10 lần so với chỗ tập thể dục, 1-200m cũng phải đi xe máy vì sợ đi bộ mỏi chân, quán ăn nằm sâu trong sân cũng phải leo xe lên vỉa hè vì ô tô đỗ cửa mới sang và đi xa quá, bây giờ đã bắt đầu và 10 năm nữa VN mới trả giá đắt cho vấn đề lười vận động/ăn uống vô độ: thừa cân, béo phì, tim mạch, tiểu đường, vôi hoá cột sống..... tập thể dục đi nếu bạn không muốn chết sớm hoặc là gánh nặng cho gia đình và xã hội :mad:
may quá ko có VN
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn hình đầu tiên e tưởng VN đứng thứ 2 chứ 😕
Dung thu 5 chau A tam duoc,con khoan nhau nhet,dua xe lang lach ra duong luon mang theo hung khi ..v.v..Dung Nhat la cai chac.
chiều nào cũng nâng tạ mà ta
Ở chỗ mình gái xinh chăm đi thể dục, thể thao, nên mình cũng chăm theo 😁
terran
TÍCH CỰC
12 năm
Có nhiều bác vận động ở cường độ cao nhiều tiếng liền, cầm ly bia nâng lên đặt xuống liên tục mà sao vẫn béo bụng nhỉ 😔
ngày nào ko tập thể dục là ngày đó mình ko chịu nổi
quen rồi, cũng do bây h đang thời sinh viên nên rãnh rỗi nhiều, chứ mai kia thì....😔
Chắc nó chỉ khảo sát với mấy ông hay online, chứ ít nhất trên 50% dân lao động VN là hùng hục cày cơm mà.......
vutruongtam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhte1984 Thưa bạn rằng nước nào cũng có người lao động trực tiếp ( chân tay), Nhung người này thì không nói đến. cai nói đến ở đây là những tầng lớp trí thức, ben nước ngoài đa phần mỗi người, người ta đểu bỏ ra chút thời gian trong một ngày để tập thể dục. Hay chính thói quen đi bộ của người ta thôi cũng là một cách vận động rất tốt rồi.
có vợ rùi sáng vận động muốn hok nỗi nè:p
không bao lâu nữa Việt Nam sẽ đứng đầu thôi... 😁
Các bác Tinh Tế nhà mình suốt ngày ôm máy tính chắc cũng góp phần làm gia tăng tỷ lệ này
Đất nước mình vẫn còn nông nghiệp, công nhân nông dân chiếm đại đa số nên làm gì có chuyện rơi vào top lười vận động đc
Không có điều tra về tỷ lệ ngồi chém gió nhỉ... VN chắc là cường quốc luôn
quy109
ĐẠI BÀNG
12 năm
công việc của mình là bốc xếp,tính ra đi bộ 5h khoảng 10km.
@quy109 bốc xếp mà cũng mò lên đc tinh tế post comment. Qủa là hay. Điều đó cho thấy VN mình rất hiếu động. 😁
quy109
ĐẠI BÀNG
12 năm
@seal team six đâu cần thiết phải sử dụng cái từ "mò"đâu,đúng ko Bạn,đi học 1 lớp tin học đâu có bao lâu đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019