Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ý tưởng Cover biến iPhone thành chiếc iPod Classic

Blaze1st
4/1/2015 19:23Phản hồi: 55
Ý tưởng Cover biến iPhone thành chiếc iPod Classic

Nhà thiết kế Claudio Gomboli đã nghĩ ra một ý tưởng về chiếc Cover biến iPhone thành một chiếc iPod Classic lớn. Chiếc cover này có hình dáng bên ngoài tương tự như iPod Classic với Clickwheel quen thuộc cùng với đó là những phím bấm chức năng đặc trưng. Nguyên tắt hoạt động của nó đó là khi chúng ta đóng cover lại, màn hình iPhone sẽ tự động thu nhỏ về giao diện giống như những gì trên iPod Classic, và lúc này ta dùng Clickwheel để điều khiển. Điều này khá giống với những gì mà chúng ta được nhìn thấy ở các cover thông minh từ LG hay Samsung.

Tất nhiên đây chỉ là ý tưởng của Gomboli, với hy vọng Apple sẽ mang lại "cảm giác iPod Classic" cho người dùng như ngày nào. Tuy nhiên, tính thực tiễn của nó là không cao bởi việc tuỳ biến lại giao diện dựa vào cover không chỉ phụ thuộc vào iOS mà còn nhiều yếu tố phức tạp khác đến từ Apple.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một chiếc ipod có khả năng gọi điện! 😁
Có hái ra lợi nhuận ko mà bảo anh ấy đầu tư

Gửi từ iPhone 5 ios 7.12 jb
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ý tưởng này xem chừng không độc đáo lắm.
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
Cover của samsung LG màn hình đâu có co lại nhỉ, nó chi che màn hình để lộ khoảng trống thôi chứ nhỉ
Nguyendam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bakery00 xem lại đi, của LG G3 ý, quick cover
meobeo_
TÍCH CỰC
9 năm
@bakery00 Che màn để lộ khoảng trống là như này ạ
LeaderNo1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bakery00 Dự là bác bị dùng hàng fake :eek: vì cover chính hãng LG hay SS khi đóng cover sẽ có giao diện hiển thị riêng 😁
Nhìn cũng hay đó... 😁 Hiện iPhone không có mấy cái clipcover giống mấy cái android là lòi màn hình ra coi chơi khá là hay.
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
ko khả thi lắm mà cũng bất tiện, lúc dùng cho việc khác lại phải mở ra...
làm phần mềm chơi nhạc có giao diện của ipod classic thì hợp lý hơn.
Âm thanh sao bằng được chứ
autoengine
TÍCH CỰC
9 năm
@dungden Nhầm to, classic nghe hay, khác hẳn so vs đám ipod vs iphone
bluesight
TÍCH CỰC
9 năm
@dungden #1 nếu bạn ko xài 1 cái tai nghe quá cùi thì #2 bạn thật sự có 1 cái lỗ tai trâu :v

nếu là #1 thì mình khuyên bạn vứt cái earbud và mua 1 cái tai nghe thật sự (ko phải dây đeo cổ như beats)

còn #2 thì chúc mừng bạn ko bao h tốn $ cho bất cứ nhu cầu nghe nhạc nào cả 😃
@kut3prince9x Trả lời cmt là hiểu độ tinh tế của bạn, nói có vẻ khinh người thế thì thể hiện sự hiểu biết âm thanh xem, cho mọi người đang thắc mắc "nó không khác nhiều" như tôi xem. Không cmt lịch sự được thì không cần quote lại mất thời gian, ok?
@sinbat23794 Cái đó là khả năng của mỗi ng 😆 ai cũng cảm thụ đc hết âm nhạc thì ai chả có thể chơi nhạc hay làm nhạc sĩ,hay ai cũng cảm thụ đc hết hội họa thì ai cũng làm đc họa sĩ chắc 😃)
Ý tưởng hay nhưng cover lại thành ipod classic, pin có chịu nổi không ?
chẹp, đã lên đời mới mà nhiều anh vẫn hoài cổ nhỉ
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này là ý tưởng cái case cho Iphone chứ nhỉ
osakita
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vlcdng case là nắp lưng, còn cover là vỏ có nắp che màn hình..2 khái niệm khác nhé!
Kiểu cover này mình nghĩ nó sẽ thích hợp cho màn amoled hơn! Nó sẽ chỉ hiển thị tại chỗ vị trí cái lỗ kia và giúp tiết kiệm pin!
mình nghĩ cái này có thể viết 1 cái app nghe nhạc riêng, để khi đóng lại thì nó hiển thị giống ipod classic. Sẽ tốt hơn việc mà đợi Apple chỉnh sửa, vì 100% họ sẽ ko bao giờ làm điều đó, trừ khi phu kiện đó do chính Apple bán ra
tuankts2
TÍCH CỰC
9 năm
ý tưởng này khó mà khả thi. nếu apple đầu tư vào nó chẳng khác nào trực tiếp bóp chết mảng ipod của hãng.
Sáng cmn tạo quá đi. Dành cho ai luyến tiếc đồ cổ :p
Cũng hay. Có thể năm sau nó dc apple thiết kế ra thù sao. Đương nhiêm chắc giá sẽ ko hề rẻ nếu nó ra mắt

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ngon
ý tưởng triệu đô nhưng apple không ngu đi biến iphone kiêm luôn ipod .Nếu muốn thì làm cái flip rời + software phục vụ anh em jailbreak thì khả thì hơn .
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xu hướng hoài cổ đây mà. Ebay Mỹ bán con Ipod classic cũ rẻ nhất từ 400 usd trở lên. Đen là mình ở VN, có con máy cũ muốn bán 200 mà chẳng ma nào rước cả :p.
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Không khả thi, không thực tế và cũng ko cần thiết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019