[ý tưởng] lumia play (tự vẽ)

loveskyvn
13/7/2012 12:59Phản hồi: 18
[ý tưởng] lumia play (tự vẽ)
nghỉ hè không có việc gì làm ngồi vẽ chơi :p , các bác ghé qua cho em xin ít ý kiến để hoàn thiện hơn
lumia play1.jpg
lumia play.png
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy làm kiểu bàn phím trượt của xperia play đẹp hơn, tiện hơn mà doanh số cũng chẳng ra hồn, giờ là thời của cảm ứng rồi bác, analog qua lâu quá rồi. Cái của bác nếu làm ra chắc chắn rất xấu^^!
chả liên quan
Hình như bác vẽ ngược thì phải. Hình 1 và 3 kùng xanh hết thì nó hơi k đúng . Bác koi lại. Thjx thế kế này.
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
@jhonson9x Có thể ý bạn ấy là xoay - gập
@djcheat um. Chắc vậy
MrV2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ thấy bác vẽ thêm cái phụ kiện tay cầm chơi game cho lu 800 900 thì hay hơn đó.
Chơi mấy trò như Gun Bros có tay cầm cùng tiện. 😃
cách tốt nhất là tặng kèm 1 cái dock game pad gắn ngoài lumia ^^
dh2l
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ve nhu nay rat ok nhung cho biet kich thuoc man hinh,nhung dung thiet ke bo tron vi trong xau lam.lam hinh vuong bo tron nhin hay hon.thiet ke lai n-gate.nhung ban xem n-gate moi ra khi chua co cac thiet ke khac trong da binh thuong roi.ban ve lai dep hon do
@dh2l cái nay em thiết kế là xoay tròn nên nó phải thế thì mới xoay vào được . Màn hình 4.3' khi xoay 2 bên ra thì máy dài khoảng 20 cm
Bác SONY sẽ không tha cho con này khi nó ra mắt!
@Bình Trần Thanh mấy cái phím lấy cảm hứng từ con sony 😁
dh2l
ĐẠI BÀNG
12 năm
The vay thi ko on ve cai man hinh.phai thiet ke tam 4.7inch hoac 5.3inch khi keo dai may ra trong moi tuong xung dc kich thuoc dai gan 200mm.thiet ke 4.3 gio dag la tk toi thieu cua smatphone roi.ma tk 4.3 ban trong co be khi lam viec voi game hoac fim ko
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình thì bạn nên đơn giản hóa thiết kế để cho cảm giác máy thật chắc chắn và sự thoải mái, cũng như thuận tiện cho người dùng, vd 1 mẫu của 1 bạn trong nhóm windows-phone mình :

Sao bạn không thử tạo các chân nối thay vì nối với dock là nối với 1 smart case có hỗ trợ multi joystick.
@djcheat cái này của bác đẹp quá
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
@loveskyvn Cái này khổng phải mình làm, do các bạn người Ấn Độ trong nhóm WP của mình làm đó.
impression
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác dùng phần mềm j vẽ thế ạ
@impression dùng M$ paint
Bao giờ thì có trên tay bản demo bạn nhỉ 😃 ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019