[Ý tưởng] Nếu như Apple Watch hình tròn

vuhai6
11/9/2014 12:56Phản hồi: 179
[Ý tưởng] Nếu như Apple Watch hình tròn
Ai cũng mong đồng hồ thông minh hình tròn, thế rồi Apple ra mắt Watch hình chữ nhật với 4 góc bo tròn. Nếu như bạn vẫn mơ ước thì có thể xem qua những hình ảnh dưới đây để có thể hình dung Apple Watch sẽ như thế nào khi có màn hình tròn. Với phong cách của Apple thì đồng hồ tròn nhìn đẹp tuyệt, những mặt đồng hồ thể hiện mượt mà hơn và đẹp hơn. Có một điểm đáng chú ý đó là hệ thống icon của Apple Watch hình tròn, mặt đồng hồ mặc định cũng hình tròn, sạc của đồng hồ cũng hình tròn, ngay cả nắp sau cũng được làm tròn. Không rõ vì lý do gì mà họ lại không làm đồng hồ tròn, có thể hãng thấy không cần thiết và tự tin hiện tại cũng đã đẹp rồi. Hoặc cũng có thể là do hạn chế của công nghệ, hạn chế cuả nguồn cung chưa đáp ứng được, dù gì thì việc Apple Watch không tròn cũng làm giảm đi hưng phấn của khá nhiều người.

Những hình ảnh ý tưởng này được thiết kế bởi Alcion.

tinhte_apple watch_1.png

tinhte_apple watch_2.png tinhte_apple watch_3.png tinhte_apple watch_4.png tinhte_apple watch_5.png tinhte_apple watch_6.png tinhte_apple watch_7.png
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangd05
ĐẠI BÀNG
10 năm
công nhận hình tròn nhìn đẹp hơn hẳn
mr_shi7
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp vầy người ta mua thì sao. để dành cho bản sau chứ. giờ xấu xấu vậy cho nó lạ =)))
Thấy kiểu kia cũng đẹp mà,kiểu này để cho nâng cấp năm sau<thay hình vuông thành hình tròn,thế là bán dc thêm vài triệu chiếc:rolleyes:
Cái vỏ làm tròn thì dễ rồi, quan trọng là cái ruột nhét vào đấy ấy
triro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LionelRichie Cai 360 do cua moto no tron ban ah.ng ta van nhet dc pt
@triro Nhưng kích thước của nó lại to bạn ak. Moto 360 đeo vào tay khá to và thô
ZARG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đồ Apple đời đầu là cách mạng nhưng thế hệ 2-3 mới thật sự hoàn hảo.
@ZARG Mình chưa thấy cái đồng hồ này có tính cách mạng gì,chỉ thấy nó xấu và k hơn gì về tính năng so với các smartwatch khác cả 😁
@ZARG xong tới thế hệ 6 thì cả lùi hả bạn! 😁
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@ZARG Như đúng rồi.
badboyasd
TÍCH CỰC
10 năm
@Emxinthua.hihii Real Madrid và Argentina + BB
Nam hay nữ thì quan trọng gì 😁
@vovan.vietht Sản phẩm của mình làm ra mà ko tự tinn nói là đẹp nhất thì cạnh tranh với ai nữa bạn ơi
Nói chung apple watch ko đẹp nhưng cũng ko phải quá xấu. Ấn tượng nhất quả dây và cái mạ vàng giá mà lg hay moto làm cho smartwatch của mình thì ok
hungpig83
ĐẠI BÀNG
10 năm
@truong95 Lg mình mua dây rời 22mm là được mà 😁
@truong95 cái vàng đó báo giới dự là phải lên tới 5k đô đó b :v
Watch tròn thì đẹp !
Smart watch mà tròn thì nhiều cái dở !
Khi hiển thị giả đồng hồ kim kiểu cổ hay nội dung thiết kế tròn thì đẹp chứ hiển thị các thông tin dạng khác thì rất tù túng !
phần lớn nội dung số hiện tại được thiết kế theo khung hình chữ nhật !
VD : Xem ảnh sẽ bị bé hơn hoặc mất góc hay đọc 1 tin nhắn dài sẽ bị ngắt dòng rất kì cục !
@Nokfev to quá 😁 , nhìn bề ngang dày còn xấu nữa
@vietdung1989 Nó mà rộng nữa thì .... :v
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Bác cho thêm cái ảnh cái tay đó đeo Apple Watch đi. 360 đk đó còn bé hơn một số đồng hồ thể thao nhé. Vẫn phù hợp với tay bình thường đến tay to, còn tay thím nào nhỏ nhắn xinh xắn thì...
Như con này cũng trên 50mm này

Cho bác thêm ví dụ nữa: Moto 360 và Watch của Sony (Watch của Sony cũng có đường kính 42mm bằng Apple Watch nhé). Như đã nói ở trên, mặt tròn có thể làm to nhưng vuông, chữ nhật ko thể làm mặt to được vì nhìn rất to.
@Nokfev chuẩn bác 😃
khanhsav
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu để ý thì các bạn sẽ thấy các thành phần linh kiện trong Apple Watch chủ yếu hình chữ nhật, sẽ rất khó để lắp vừa tất cả vào một hình tròn vì diện tích bề mặt sẽ nhỏ hơn so với hình vuông hoặc hình ccữ nhật. Hi vọng thế hệ kế tiếp vậy.
@khanhsav Chuẩn ko cần chỉnh 😁
Ps từ ý tưởng đến hiện thực là cả một vấn đề 😃
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
xem lại giao diện, font chữ của hệ điều hành thì liệu có hợp lý khi đưa vào mặt tròn. trừ khi apple thiết kế lại hết giao diện và hệ điều hành.
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungtvvt Tất nhiên hình tròn thì phải kèm theo giao diện tròn, ko nhẽ để giao diện vuông. Mà hình vuông mà AP còn có giao diện mặt đồng hồ tròn nằm thọt lỏn bên trong kìa.
PS: Theo mình nguyên nhân AP làm mặt của AW hình vuông là: Các iF thích đồng hồ mặt tròn, và với quan điểm là càng chê nhiều lại càng bán chạy nên quyết định ra mặt vuông để được chê nhiều và bán chạy hơn 😁
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói thật mình đoán Apple Watch bán ko dc doanh số cao đâu vì đeo tay thì ko ai thấy táo đâu10 người mua táo thì 5 người ko biết nó dùng ntn, nhìn nó chất và có quả táo úp vào tai là oai,
p/s những chưc nang nghe gọi nt, chụp xem ảnh nghe nhạc ko nói, nhưng nh ng dùng apple mà mình thấy họ chẳng để ý đến trải nghiệm đọc đáo của ios hay những tính nang iphone mang lại, đơn giản như hỏi cop nhạc vào máy, tài khoản icould làm gì họ cũng chảng quan tâm,
@bupbesat3 Suy nghĩ của bạn thật là bao quát " quanh luỹ tre làng ". Có thể nói về thương hiệu trong làng cn thì apple đứng số 1 ko cần bàn, về giá trị của thương hiệu cũng số 1 càng chắc chắn. Thứ 2 về cách sử dụng thiết bị của mọi ng cũng do sở thích của họ, bạn thích làm j với cái đt của bạn thì làm, và ng khác cũng vậy. Trải nghiệm đọc báo thì họ quan tâm hay ko bạn biết sao? Đọc báo phải đến nói với bạn sao? Cop nhạc vào ip ư! Giờ dịch vụ nhạc trực tuyến nhiều đến mức nào rồi mà cop vào máy cho nó nặng ra, và lại ở các nước họ mua nhạc và phim trên store của apple là nhuêuf. Vì sao? Vì nó có chất lượng tốt nhất và đó là thói quen của các nước pt. Bạn cứ nghĩ ai cũng khoe của như bạn, mà chưa chắc đã có j để khoe, dù có khoe cũng ko có ai để ý nữa, giờ là thời đại nào rồi.!.!

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
@masterdam95 Ngta có tiền thì ngta mua sao lại nghĩ ngta đú. Theo bạn nghĩ thế nào là biết xài, mua về jb máy hay cóp nhạc video là biết xài ak, chẳng nhẽ ngta dùng nghe gọi sms , web , facebook, chơi game là k biết xài à bạn. Tuỳ nhu cầu và sở thích của mỗi ng thôi đừng lúc nào cungx tâm lý là mua ip về để khoe b ak. Với máy android cũng vậy thôi k phải ai cũng biết cóp nnạc đâu b ak
@hoangvan2503 Tôi còn gặp ối thằng mang S5 ra cửa hàng hỏi cài Facetime bản quyền cơ !
Xã hội là như vậy ! Biết ba cái thứ vọc vạch đâu phải là ghê gớm (kiếm ra tiền và mua sắm theo sở thích mới là vui)
@bupbesat3 mua cái iphone phải biết hết về nó phải sài cho hết các chức năng thì mình thua những người như bạn
Đơn giản là người ta có tiền thì người ta không phải nghĩ, thích thì họ mua. thấy đẹp thì mua.
Thế đã đủ chưa ?
nhọ! đỡ xấu hơn nhưng vẫn rất ẻo lã
Hãy đặt kỳ vọng này vào Moto hoặc Samsung bạn sẽ đỡ phải bẽ bàng...
@luanth Còn riêng cmt này thì cũng đủ làm cu bẽ bàng rùi, vì nó tào lao quá chừng

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ơ vậy thì thằng Moto. thằng
LG ..... linh kiện của nó ứ phải hình vuông hay hình chữ nhật à
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhquang3khu hình tròn bạn à 😆 cười đau bụng
hẹn 2 năm nữa rơi vào 2016 nhé các tục tưng 😁
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@manhmanh989 Ờ.
Tròn thì ngon hơn thật. 🤔
vuông tròn gì cũng chẳng tới tay dân đen mình xài 😔 đợi khi nào ra apple watch thế hệ 10 may ra con này giảm giá cho mình
@Hyde
@Hyde chỉ cần đợi đến thế hệ 3 thôi thì con apple watch thế hệ đầu này chắc phải sạc pin 30p 1 lần 😁
@Hyde Tôi đợi Apple watch giảm giá còn 50k - 100k 1 chiếc, tôi mua cho con chơi 😁
congthach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mỗi người 1 sở thích người thích tròn người thích vuông làm tròn thì người thích vuông chê làm vuông thì ngược lại...
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
@congthach bởi vậy, là nhà sản xuất lớn như apple phải làm 2 phiên bản thì tốt bít mấy, 1 tròn, 1 vuông.
@congthach Chắc chắn ban đầu bạn cũng mong chờ có 1 màn hình tròn. Bjo ra hình chữ nhật, mà lỡ làm ifan thì dù là cức cũng thơm
mình thì thích loại tứ giác hơn..vì thấy tay đeo loại mặt tròn không đẹp. Nên sẽ chọn em nó hoặc Asus Zenwatch 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019