Yahoo tổ chức hội nghị đầu tiên dành cho lập trình viên di động vào tháng 2 năm sau

Duy Luân
8/12/2014 16:27Phản hồi: 20
Yahoo tổ chức hội nghị đầu tiên dành cho lập trình viên di động vào tháng 2 năm sau

Yahoo vừa thông báo rằng hãng sẽ tổ chức một hội nghị dành cho lập trình viên vào ngày 19 tháng 2 năm sau tại San Francisco để nói về các công nghệ di động. Đây là lần đầu tiên hãng đứng ra làm một hội nghị nhắm đến các nhà phát triển phần mềm. Tại sự kiện, đại diện của Yahoo cũng như một số lập trình viên nổi tiếng sẽ phát biểu về những xu thế mới trong thị trường mobile app. Khách mời từ Flurry, công ty phân tích dữ liệu mới được Yahoo mua lại, cũng chia sẻ một vài thứ sắp xảy ra đối với thị trường di động. Bản thân Yahoo sẽ công bố "một bộ các công cụ giúp lập trình viên hiểu rõ hơn về người dùng, đồng thời cải thiện, tăng trưởng và kiếm tiền tốt hơn bằng ứng dụng của mình".

Nguồn: Yahoo
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yahoo thì có gì nhỉ, mỗi web thui mà, giờ yahoo làm gì có nền tảng nào đâu nhỉ?
@spsp ặc, bác dùng chức năng gì của Y!Mes mà lag thế, em dùng video call, chat voice, share picture đủ cả mà có thấy lag gì đâu, chưa kể cách đây chục năm thời nó còn thịnh hành thì cấu hình máy được ram 512 chip pentium 4 cũng chạy được cơ mà
@ngokimphuc Bạn ko hiểu à. Tức là máy pentium nó cũng chạy đc. nhưng core i7 nó cũng lag. rồi đính 1 mớ quảng cáo vào. đó là nguyên nhân mọi người xa lánh nó. mấy năm rồi m ko xài. giờ ko biết nó có lag nữa ko?
@spsp Mình dùng là đang nói hiện tại ấy (trước cũng dùng nhưng mà phiên bản đã mấy năm rồi nó có phát triển nữa đâu), nhưng mà lag là như thế nào nhỉ. Quảng cáo thì trước đây lắm thật, cơ mà mình k biết nó lag là như thế nào, mở cửa sổ chat lên chậm hay chuyển tab chat chậm hay nó làm cả hệ thống chậm theo. Hay là mình xài không nhiều nên k thấy nhỉ
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congzing Bạn đúng là nên xem lại nhé. Yahoo, nó ko có HDH thôi, chứ nền tảng kiếm tiền của nó Google chưa chắc đã ăn đc đâu nhé....
Bạn nên xem lại đi nhé
Mong sẽ có những đột phá 😃
Ủng hộ Yahoo thay đổi...
Làm tốt thì Yahoo vẫn có tương lai sáng, làm đối thủ của của GOogle.
TUM LUM
TÍCH CỰC
9 năm
Yahoo giờ này vẫn không làm ứng dụng Flickr trên windows ... thiệt là buồn
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Nhớ lại cái thời mIRC và Yahoo - huynh đệ song hành...
.
.
Chỉ có 8x mới hiểu Yahoo có gì =))
Google tìm hiểu thêm nha cháu!
Vaanres
CAO CẤP
9 năm
Yahoo mà chịu nhả toàn bộ api của các dịch vụ hiện tại của yahoo thì hay, như yahoo weather, news diggest
taolao
TÍCH CỰC
9 năm
Yahoo mail là cái mail đầu tiên trong đời, đến giờ vẫn còn nhưng không sử dụng nữa (thằng này muốn auto forword mail sang hãng khác nó cũng không cho).

Yahoo Messsager dùng để chat, support giờ đã thành dĩ vãng.

Yahoo Blog thì tự Yahoo nó khai tử.

Vậy là vĩnh biệt yahooooooooooooooooooo.
May nhờ có topic này mà mình còn nhớ ra trên đời này còn có i-a-hô 😃
Yahoo rất mạnh và vẫn còn nhiều tiềm năng lớn để đánh bại GG trước giờ mình chỉ coi GG là cái trang tìm kiếm thôi. =))~ Các công ty cứ đánh nhau đi để người tiêu dùng lợi là tốt nhất =))
Lâu lâu chỉ vào yahoo để check mấy cái email cũ đăng ký từ năm 2007, ngoài ra chẳng biết làm gì 😁

p/s: mới hôm qua vào định check cái mail cũ để forgot password cái acc domain đk hồi năm 2010, điền đúng email + pass xong nó đòi nhập câu hỏi bảo mật... bó tay luôn éo nhớ hồi đó mình gõ cái giống ôn gì 😕

Hỏi ngu các bác cái: 2 năm rồi không dùng yahoo bây giờ quên mật khẩu giờ muốn vào thì làm sao đây?
Hồi xưa khi nó hỏi "What's your pet name?" thì toàn oánh tên mình :v
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu như mình dự đoán , chắc chỉ 2 năm nữa, yahoo sẽ cho ra đời 1 HDh chuyên dụng, nhiều khả năng sẽ thú vị đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019