Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Yamaha Exciter 150 chính thức ra mắt, đẹp hơn, thể thao hơn, giá từ 45 triệu đồng

levuongthinh
18/12/2014 3:41Phản hồi: 796
Yamaha Exciter 150 chính thức ra mắt, đẹp hơn, thể thao hơn, giá từ 45 triệu đồng

Như vậy là mẫu xe côn tay Yamaha Exciter 150 đã chính thức trình làng sau một thời gian làm nóng cả giới mê xe và truyền thông. Hãng Yamaha đã quyết định tung Exciter 150 ngay trước thời điểm cuối năm và chắc chắn với yếu tố mới mẻ cùng với động cơ mạnh hơn, Exciter 150 vẫn sẽ là một mẫu xe bán chạy sau khi ra đại lý.

Định hướng phát triển sản phẩm của Exciter 150 là “The King of Street”, với tham vọng trở thành một mẫu xe có thể thoả mãn tuyệt đối những nhu cầu của các khách hàng nam thành thị độ tuổi từ 18-25 tại các thị trường Đông Nam Á. Tuy nhiên có lẽ tại Việt Nam thì độ tuổi đó còn lớn hơn nhiều.

Về thiết kế tổng thể thì Exciter 150 vẫn giữ lại những nét đặc trưng của dòng xe côn tay đường phố đã nổi tiếng trong gần 10 năm qua. Tuy nhiên, Yamaha vẫn khéo léo nâng cấp những chi tiết nhỏ để giúp tạo cảm giác chiếc xe “mới hơn” và “thể thao” hơn.

Phần đầu xe được làm góc cạnh và mặt nạ cũng ngầu hơn. Vè chắn bùn trước thì gần tương tự như phiên bản cũ. Trong khi đó phần thân xe được thiết kế ôm gọn vào khung sườn, như trên các phiên bản RC trước đây. Nhìn từ bên hông thì phần đầu của Exciter có phảng phất những đường nét của các mẫu xe mô tô thể thao Yamaha.

Đáng chú ý là phần đuôi xe được làm mới theo phong cách xe phân khối lớn với xi-nhan tách rời, đèn phanh vuốt nhọn dần về phía sau, pát biển số kéo dài ra sau và tách riêng so với thân xe.

Phía trước Exciter 150 được trang bị lốp 70/90 và phía sau là lốp 120/70, đều là lốp không săm. Có vẻ Yamaha đã nắm bắt được sở thích thay lốp lớn trên Exciter ở các đời trước nên họ trang bị sẵn lốp sau kích thước lớn cho Exciter 150. Ngoài ra thì lốp lớn cũng giúp chiếc xe ngầu hơn.

Bộ mâm 5 chấu kép trên Yamaha Exciter 150 cũng là một điểm mới đáng lưu ý. Tuy các chấu có kích thước hơi nhỏ nhưng nó vẫn khá đẹp, trông thanh thoát và hiện đại. Phía trước xe được trang bị phanh đĩa đường kính 245mm, phía sau cũng là phanh đĩa, đường kính 203mm.

Quảng cáo

Mặt đồng hồ công-tơ-mét của Exciter 150 có thiết kế thể thao với đồng hồ tốc độ đặt chính giữa kết hợp với đồng hồ kỹ thuật số bên phải. Mỗi khi mở máy xe, người sử dụng sẽ được chào đón với dòng chữ “Hi Buddy” hay “Ready to go”, xuất hiện luân phiên trên màn hình LCD. Mặt đông hồ cũng được trang bị đèn báo hiệu số đang gài, đồng hồ đo quãng đường chạy, đồng hồ thể hiện mức độ xăng tiêu thụ trung bình và tốc độ trung bình. Tên người lái cũng có thể hiển thị ngay trên mặt đồng hồ công-tơ-mét.

Về động cơ, Yamaha Exciter 150 tất nhiên được trang bị động cơ 150 phân khối, 4 kỳ, xi-lanh đơn, SOHC, 4 van, phun xăng điện tử làm mát bằng dung dịch. Xe cho công suất 15,4 mã lực tại 8.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 13,8 Nm tại 7.000 vòng/phút. Dung tích bình xăng của Exciter 150 là 4,2 lít.

Động cơ này được phát triển trên nền tảng động cơ của dòng FZ150i, biên dạng cam trên Exciter 150 được tối ưu hoá sao cho phù hợp với định hướng phát triển riêng của sản phẩm này, đồng thời vẫn đảm bảo hiệu suất - đặc biệt là ở dải tốc độ từ thấp đến trung bình.

Yamaha Exciter 150 sử dụng ống pô 3 khoang, cho tiếng pô trầm và giòn, tạo cảm giác dễ chịu khi nghe ở nhiều điều kiện lái khác nhau và cảm giác phấn khích khi lái.

Quảng cáo

Yamaha Exciter 150 sẽ có 2 phiên bản là GP là RC, tương tự những đời trước đó. Phiên bản GP vẫn nổi bật hơn với nước sơn màu xanh dương - bạc đặc trưng và giá bán là 45.490.000đ. Trong khi đó phiên bản Exciter 150 RC có màu trắng - đỏ, đen - vàng và đen - đỏ với giá bán là 44.990.000đ.

Tiết lộ thêm với anh em là ngày mai mình sẽ có cơ hội chạy thử Yamaha Exciter 150 từ Nha Trang lên Đà Lạt và chắc chắn sẽ có nhiều điều thú vị để chia sẻ với anh em về chiếc xe mới toanh này.

DSC_0383.JPG DSC_0391.JPG

(Tiếp tục cập nhật)
796 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp.Yamaha rất ưu tiên thị trường Vn , cuối năm nhu cầu thịt chó rất lớn và yamaha đã cung cấp cho các anh hùng câu chó 1 món vũ khí mới . cảm ơn yamaha !
@hjepsi_culan bác nói có lý
@hjepsi_culan Khi cờ hó lên tiếng 😁 84-240412_the-gioi_dog.jpg
bantayden
TÍCH CỰC
9 năm
Quá đẹp, Yamaha đang rất thành công với dòng này
Có hẳn sự kiện ra mắt, rất chuyên nghiệp
Like!
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bắt đầu gom lúa gao, và một số thứ chuẩn bị lên đường ( ra chợ hoặc hàng cầm đồ)để sở hữu em này thôi.
P/s : mua em này phải thay gương chiếu hậu mới đc. Gương chiếu hạu của em này làm mất vẻ đẹp của cả chiếc xe đi một ít rùi
:eek:
@Android Lolipop hj cho mjnh len qen dc hok
Chưa có giá nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thumbe1 45tr đê b
@thumbe1 Yamaha Exciter 150 sẽ có 2 phiên bản là GP là RC, tương tự những đời trước đó. Phiên bản GP vẫn nổi bật hơn với nước sơn màu xanh dương - bạc đặc trưng và giá bán là 45.490.000đ. Trong khi đó phiên bản Exciter 150 RC có màu trắng - đỏ, đen - vàng và đen - đỏ với giá bán là 44.990.000đ.
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thumbe1
@thumbe1 Có mà bạn. Ver GP thì 45.5tr Ver RC thì 45.0tr
@ ict
TÍCH CỰC
9 năm
@thumbe1 giá 45 tr đó bạn
MrSonTran
ĐẠI BÀNG
9 năm
lại đầu to đít bé! haizzz
@MrSonTran mạnh hơn con 130 3.5 mã lực . con này chạy sẽ rất bốc
Ước gì quay về mấy năm trc. Mình sẽ múc nó. Giờ thì cũng sắp lấy vợ rồi. Ko thể mua nó đc nữa.(Bất cmn tiện)
Đời đúng là kỳ, khi ko có thì thích muốn chết. Khi tiền bò nhai ko hết thì lại ứ có đam mê.
Chung quy lại nếu máu thì múc ngay khi còn hứng. Chứ ko bao giờ nên chờ đợi hết.
7lov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shine_kizz Xin lỗi bạn chứ ngày nào mình cũng chở. Quan trọng là tay lái bạn đi cẩn thận chứ không phải do con xe bạn đi. Vợ mình có bầu mà lâu lâu đi gần còn lấy Ex đi đó...!
7lov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tran.thai.hoang Bầu thì thì em ko nên đi xa quá.. Đi gần thôi bác, nhiều lúc mình đi cẩn thận mà thiên hạ nó không cẩn thận mệt lắm...
@ppthanh À... đã hiểu ý bác, giờ đường xá giao thông nó cứ rối mù lên,đi cẩn thận nhiều lúc cũng ko yên được
@ppthanh bạn nói thế thì mình k ý kiến.. vợ bạn nó nằm trong thiểu số.
phụ nữ cực chẳng đã khi có bầu mới mang chiếc ẹc ra đi thôi.. xe nặng dắt khó là 1 chuyện, số mà cực.. nếu có ngồi sau bàn yên nhỏ,, chuối về trước.. mệt cho họ lắm//
chưa kể xe số, ab hay nouvo... cái bực bước chân qua là 1 bất tiện đối với họ đấy
thế các chàng trai nông thôn thì sao, bị bỏ rơi à
@philong84 quê em cũng thế cứ tấp vào lề đi chắc ăn
@lumiaxuandao Nông thôn không được phép đi xe này nhé
@philong84 Em phải like cho bác này hehe
@philong84 like mạnh cho bác này
Khi Kenny Sang lên ngôi mỹ nam thì mọi khái niệm đẹp đều phải xem xét lại.

Cá nhân em thấy cái mặt kiểu phượng hoàng như ex cũ đẹp hơn
caube93nb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@junior1506 cùng quan điểm với bạn.Ý kiến cá nhân thấy năm nay xấu hơn đời 2013
sck84
TÍCH CỰC
9 năm
@junior1506 Mình thì ko thích cái đuôi xe-Chỗ gắn biển số tý nào!
@junior1506 e thấy con này hình như cao hơn con cũ đấy bác ạ 😃
@junior1506 cái thằng lờ Kennay Sang nói làm gì nữa... chỉ dám ho he trên mạng xã hội chứ ra đường có mà bị thanh niên chúng nó cho vêu cmn mỏ
bình xăng 4.2 lít thôi mod
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
9 năm
cá nhân e thấy không đẹp bằng đời trước
@tdkien1996 mình cũng thấy thế.có vẻ đuôi đẹp nhưng tổng thể không đẹp.nhìn không liên kết.nhất là cái đầu xe.
@pham xuan hung kon ex này ăn theo hơi hướng dòng sport.. mà dòng sport thì kon nào mà chả đầu to hơn đít.. nhìn 2 cái cánh gà phía trc là bik nó ăn theo sport r..
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tdkien1996 e cũng nghĩ như bác,nhất là đuôi
Bạn gái mình chê Exciter ngồi ê mông vì yên nhỏ, mỏng, ảnh huởng đến nội thất bên trong
kodomo15
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nnq_mm hàng giả hả pa :eek:
@nnq_mm thay cái yên có gai là bé ấy khỏi chê :3
@buiduong99 Mình mới cho đi cắt cà vạt và thu nhỏ mép âm đạo rồi bạn à 😁:D
đẹp 😁
45 chai sút ngay và luôn
@tanvietbt83 Đừng hy vọng mua được giá đó
hunterisme
ĐẠI BÀNG
9 năm
mong sao em nó giá dưới 50 củ, vừa lúc ra trường đi làm may quá
tannamhd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunterisme hi vọng ko bị làm giá
Exciter 150 được trang bị lốp 70/90 và phía sau là lốp 120/70
Quả này ôm cua hơi bị đã 😁
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@Huỳnh Hữu Toàn Bánh 100 trước và 140 sau ôm còn chưa đã đây.
newway
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã biết lắng nghe ý kiến người dùng rồi đấy 😃 honda làm gì bây giờ :v
@AaronT92 honda nó ăn mấy chiếc Tay ga là no nê rồi bạn ah.. từ vision, lead, ab, sh... nó bán chạy như tôm tươi
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
@ngaythu6-lamuor ồ thì ra là thường vậy hoy.
@newway tăng giá tăng giá và tăng giá 😃)))
giảm chất lượng nữa
@newway Lắng nghe người dùng lun là một trong số các kế hoạch kinh doanh thành công, ko một hãng nào mà ko thành công khi ko được người dùng say yes
Quá ngon
htux
CAO CẤP
9 năm
@DucHoang7799 avatar của bạn quá ngon 😁
hóng cái giá.... Nhanh cho tui nhờ cái Yamaha ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019