Yamaha giới thiệu FZ150i nâng cấp facelift 2015 tại Indonesia

chuyengiaphaxe
22/5/2015 4:15Phản hồi: 190
Yamaha giới thiệu FZ150i nâng cấp facelift 2015 tại Indonesia

Yamaha đã ra mắt FZ150i nâng cấp facelift 2015 tại Indonesia với một số những thay đổi nhỏ giúp ngoại hình chiếc xe thêm cá tính. Tại thị trường Indonesia thì FZ150i có tên là Vixion Advance. Có tất cả 2 phiên bản được bán ra là Vixion Advance tiêu chuẩn và Vixion Advance MotoGP Movistar, với giá lần lượt cho 2 phiên bản là 24,25 triệu rupiah (39,3 triệu đồng) và 24,65 triệu rupiah (40,9 triệu đồng).

Ngoài bộ tem mới, thay đổi dễ nhận thấy khác ở ngoại hình FZ150i nâng cấp facelift 2015 đó là cụm đèn pha trước được thiết kế lại với nhiều đường nét phức tạp hơn. Phần mỏ cày che bên dưới lốc máy bổ sung thêm 2 thanh ngang trang trí trước phần lưới tổ ong.

Ngoài ra, ốp lốc máy màu vàng thay cho màu màu bạc đời trước, chắn bùn sau cũng được làm ngắn hơn và tấm ốp hướng gió trước bảng đồng hồ tốc độ gây ấn tượng mạnh với 2 đường gân dập nổi. Tuy nhiên, trọng lượng của FZ150i nâng cấp facelift 2015 lại nặng 131 kg, hơn đời trước 2 kg.

Về sức mạnh thì chiếc naked 150 phân khối mới của Yamaha cũng không có gì thay đổi, ngoại trừ bầu trung hòa khí xả đã được nâng cấp để giúp chiếc xe đạt tiêu chuẩn khí thải EURO 3. Động cơ FZ150i nâng cấp facelift 2015 vẫn là loại SOHC, 1 xy lanh, 150 cc, cho công suất tối đa 16,4 mã lực ở vòng tua 8.500 vòng/phút và mô men xoắn cực đại đạt 14,5 Nm ở 7.500 vòng/phút.

Thông số kỹ thuật FZ150i 2015
  • Động cơ 150 phân khối, phun xăng điện tử, làm mát dung dịch
  • Công suất cực đại 16,4 mã lực @ 8500 vòng/phút
  • Mô-men xoắn 14,5Nm @ 7.500 vòng/phút
  • Tỉ số nén 10,4:1
  • Dung tích bình xăng 12L
  • 5 số, ly hợp ướt
  • Lốp trước 90/80 (không săm)
  • Lốp sau 120/70 (không săm)
  • Hai phanh đĩa trước/sau
  • Chiều cao yên 790mm
  • Trọng lượng ướt 131kg

Bản Vixion Advance MotoGP Movistar phân biệt với phiên bản thường bởi bộ tem Movistar đặc trưng trên nền sơn xanh dương, logo Yamaha màu vàng, bộ mâm sơn xanh dương cùng màu với thân xe.

190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về VN thành FZ sẽ có màu khác và cái pô sẽ được hàn thêm cái vòi nữa, hihi
Malone
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy_P900 tháo giò đạp và cần số nữa nhé, cho nó xì bọt tí 😁
@Duy_P900 Cho con heo 1 pis vào nữa nhá.
@Duy_P900 không sao đâu, tại trước sau gì bọn trẻ trâu/chó cũng móc ống tiêu và cưa bỏ cái vòi đó, thể hiện là pô nổ to và xe có xả khói vào mặt người ta...1 cách tăng động nam tính thông qua thẹo lưng đó bạn...
giá bên đó bèo quá
loveya9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp! <3
Ralph
TÍCH CỰC
9 năm
Con màu đen đẹp quá, xanh trông như đồ chơi😁
nhox.henry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ralph e cũng thấy giống bác. ai nói đẹp chứ theo ý e bản Vixion Advance MotoGP Movistar nó cứ sao sao ấy :D;)
yamaha mà lại đi bộ tem Movistar???
yelliver
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn yamaha ko làm tem movistar thì làm tem gì hả bạn 😁
xe yamaha đua GrandPrix dán tem movistar mà
@vidia.vn " MotoGP 2015 là mùa giải thứ hai mà tập đoàn Yamaha Motor hợp tác cùng tập đoàn truyền thông TELEFONICA DE ESPANA với thương hiệu Movistar. Vào đầu năm 2014, Yamaha Motor và TELEFONICA DE ESPANA đã cùng nhau ký vào hợp đồng đối tác với thời hạn 5 năm để tạo nên đội đua chung với tên gọi Movistar Yamaha MotoGP. Đó cũng chính là lý do tại sao Movistar Yamaha MotoGP chọn trụ sở của TELEFONICA DE ESPANA tại Madrid làm nơi ra mắt chiếc YZR M1 MotoGP phiên bản, thể hiện rõ tầm quan trọng của sự hợp tác này."

Bác nên đọc thêm thông tin chút nhá.
bên Indo nghèo nhỉ ? giá rẻ mạt :p
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trideptrai87 Có thể bác đúng nhưng cũng có thể bên đó dân giỏi tự chế được xe máy nên giá thấp mới có người mua. 😃😔;):mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm trước nhìn cái ông gầy gầy cao ngang mình đi FZ mà thấy đẹp thật ấy, trông lại ngầu nữa, Gato voãi 😔 :(
hescules
ĐẠI BÀNG
9 năm
về vn em nó lên giá thành 6 7 chục củ ôi đắng
huuduan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hescules Nhìn đẹp quá ,cơ mà về vn thì max quá, ,
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về VN sẽ được thêm vào một đống chi tiếc ngớ ngẩn và vài con số vào giá nữa!
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
Movistar, giống BB quá :v
huumen
ĐẠI BÀNG
9 năm
mong con này về VN giá chỉ 55tr, phiên bản 2014 giá bên đó 2300USD về mình đã 67,5tr
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
@huumen 😁
xchemical
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huumen ko được đâu bạn ơi, con này 55tr thì tụi EX150, Raider phải giảm xuống dưới 40tr, lúc đó tụi AB, Nouvo phải giảm xuống dưới 30tr, rồi tụi future, jupiter phải xuống dưới 20tr, chỉnh giá lại mệt lắm 😁

........ Trừ khi FZ150i được ráp ở VN.
huumen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuchoan đúng rồi đó bạn, mình toàn đọc mấy báo VN, nên giá mình lấy là số liệu do các báo chí cung cấp
@huumen Con ex150 làm gì có giá 45.5 khi ra mấy shop. Kê giá cao vật vã
dnd61
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dân Indo nghèo thật, mua xe chỉ bằng nửa giá của Việt Nam :rolleyes:
Đợi khi nào miễn thuế thì may ra :rolleyes::rolleyes::rolleyes: Giờ về chắc hơn 60 củ. VN xe nhập về toàn x2 x3 giá :mad::mad::mad::mad:
ko so được với Raider 150 và CBR 150, dòng này chỉ đc R25 là ngon.
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@Ngô Nghĩa Toni Định khoe khoang nữa đây.
@Kyle.D Mình bảo đi xa mình đi xe hơi. Ko thì đi dòng moto touring. Có gì sai xin bạn chỉ giáo?
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@Ngô Nghĩa Toni Chả có gì sai hết. Biker ko ai xách xe hơi đi tour hết. Bất khả kháng khi chở gia đình thì mình mới vác 4 bánh đi thôi. Đi dòng nào cũng đc, quan trọng là sức khoẻ tới đâu để có thể cầm cương nó lâu đến đâu, chứ đi chừng vài chục km là đòi nghỉ thì cũng oải cho mình và mọi ng nữa.
@Ngô Nghĩa Toni - chả bít đúng nhiu %, thấy ép phê lắm.....này thì r25 bá đạo 😁
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thuế má các kiểu ở Việt Nam mà dưới 45 triệu là mình xúc ngay và luôn rồi! Tiếc là mơ ước!
Đẹp hơn thế hệ cũ đó, cơ mà sao Yam ko thêm cho em nó 2 cái yếm quây 2 bên nhỉ, nhìn xe sẽ "đầy đặn", mạnh mẽ hơn. Chứ giờ nhìn cứ như thằng còi xương ấy 😔 rất tiếc ở cái chi tiết này.
@KenzDK Naked mà không lộ máy thì sao còn gọi là naked? Rất nhiều người sử dụng Fz150i đã chế dàn quây rồi, nhìn cực kỳ nửa mùa luôn.
@biahoi5ngan mình cũng thấy mấy cha chế thêm quây kín luôn động cơ nhìn chuối ko chịu được
@biahoi5ngan Rất nhiều con naked lộ máy vừa phải nhưng nhìn vẫn đầy đặn, khỏe khoắn. Để khỏi tốn dung lượng của diễn đàn bác có thể search Kawa Z250. Nhìn rất chắc chắn. Hoặc không thì bộ máy phải khủng, dầy như mấy em 600, 1000. Nói chung là cá nhân mình mong có thêm vây để nhìn nó dầy xe hơn, đã hơn.
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@KenzDK Xe pkn 150cc có 1 máy bé xíu mà bác đòi máy phải bự như mấy con PKl 2 máy,4 máy......
Movistar là hãng tài trợ cho đội đua Yamaha Moto GP năm nay,có gì lạ đâu.
Bác chưa phân biệt được các dòng xe với nhau à ? đây là naked bike thì làm gì có "yếm quây". Yếm quây chỉ có ở sport bike thôi.
Tsuyoshi kun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KenzDK Nó k làm bộ quây để còn kiếm thêm tiền bán đồ chơi.
can-canh-v-ixion-the-he-3-voi-nhung-mon-do-custom-9127-1432192947-555d87b3a216e.jpg
@Tsuyoshi kun Èo :v như cái bộ quây này thì nhìn thô kệch quá bác ạ. Để nguyên bản còn đẹp hơn
@KenzDK chỉ có bạn mới nghĩ "xe ruồi" thôi,còn nhà sx và những ai đam mê thì họ sẽ nghĩ khác,phân chia và chọn chơi từng dòng xe riêng biệt.
Và cái nữa là mình đâu có bảo naked thì ko có "yếm",con FZ trên kia cũng có yếm đây thôi. Còn cái bạn nói ở cmt kia là "yếm quây" (full fairing) nhé,mình đã trích và "..." rõ ràng rồi,và chả có con naked nào có "yếm quây" cả.
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@KenzDK Bạn này hơi khác người tí. Cả thế giới họ phân loại như vậy, 1 loại thì có cc từ thấp tới cao. Cái "city-bike" gì đó của bạn, dù xe pkl hay pkn vẫn có xe thiết kế để chạy trong city dễ dàng hơn (trong tp thì việc dừng ngã 3 ngã 4 nhiều, nên cần sự mượt mà ở vận tốc thấp). Nhà sản xuất gắn "vây" ko phải để cho đẹp mà nó có cần thiết hay ko, vây naked để gom gió tối đa vào bộ phận cần gió, sport cần dàn áo liền lạc để tạo khí động học giúp xe chạy nhanh hơn. Kết luận, bạn nói chả đúng điều nào cả.
Nhìn cái giá Indo chắc tui chớt 😁
Ôi cái giá là ôi cái giá bèo, thèm quá ae ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019