Yamaha giới thiệu xe tay ga mới dành cho phái nữ: Nozza

TDNC
30/8/2011 7:55Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế cục mịch quá! ~.~
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Sau em này sẽ là sự xuất hiện của Nouvo SX đây ! khoái mỗi Đinh Ngọc Diệp trong hình
xe đẹp giá quá tốt. mong rằng ko bị làm giá
Mình thích và đề cao Yamaha hơn Honda. Nhưng chiếc Nozza này phải nói là ko có cửa để cạnh tranh với Honda Lead. 🤔
locdxbidv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dàn đít xấu quá, nói chung là cá nhân mình nhìn con này ko đẹp.
Thích mẫu Đinh Ngọc Diệp hơn xe :showoff:.

Sắp ra Nouvo mới rồi,có FI luôn,bác nào chuẩn bị mua xe ráng đợi thêm chút thời gian,cũng đáng để tham khảo.

Gia Cát Dự là sẽ ra mắt trong tháng 9 này(dự đoán của mình thôi nha)Có hình full nguyên chiếc thì còn gì là bí mật nữa bạn,nhìn nhiêu đó là thấy gần hết rồi còn đòi hỏi gì nữa. :hot:
Em gái mình nó chỉ thích mấy cái xe số của Honda, bận rùi kêu nó mua con Ab về để anh nó ké thế mà nó vác con Wave Rs về, chả hiểu.;)
Xe đẹp thật.
Hy vọng sẽ mang lại thành công cho Yamaha (sau thất bại của xe Cuxi).
Mình thích loại bình nhớt mới giúp làm mát động cơ tốt hơn.
Đi xe quan trọng nhất là thay nhớt và làm sạch hoặc thay bộ lọc gió định kỳ thì xe sẽ chạy êm và rất bền.
Nhớt mới dành cho mọi xe ga Yamaha hay chỉ cho Nozza thôi bác ?
Bộ lọc gió định kỳ bao lâu làm sạch 1 lần. Em đọc hướng dẫn nó bảo là phải thay mới chứ đừng có vệ sinh mà ? Mong bác hướng dẫn cụ thể
huu_dat07
TÍCH CỰC
13 năm
nhớt mới dành cho tất cả các loại xe, đi tay ga thì cỡ ~15k km thay lọc gió, 3k km thay nhớt hộp số
1. Theo mình biết thì dầu nhớt Yamalube AT được sử dụng cho tất cả các loại xe tay ga của Yamaha.
Theo Yamaha thì dầu nhớt mới Yamalube AT giúp xe:
+ Khởi động nhẹ nhàng.
+ Điều khiển dễ dàng.
+ Đạt hiệu suất cao.
+ Và giúp làm mát động cơ tốt hơn.
Do đó làm tăng tuổi thọ của động cơ.
2. Đối với xe tay ga thì bộ phận lọc gió rất quan trọng. Bộ lọc gió để lâu ngày bị hư hoặc bị bám bụi quá nhiều sẽ làm giảm khả năng lọc sạch không khí.
Lọc gió có chức năng lọc sạch không khí trước khi không khí được dẫn vào hòa trộn với xăng ở đường nạp, sau đó hỗn hợp gồm không khí sạch và xăng được đưa vào buồng đốt (...cái này bạn tìm hiểu thêm).
Do đó nếu không khí vào không đủ hoặc có nhiều bụi thì dẫn đến gây hao xăng hơn và làm giảm tuổi thọ của động cơ (...cái này bạn tìm hiểu thêm).
Nếu thực hiện làm sạch đúng thao tác và biết cách thì làm sạch lọc gió (đối với loại lọc gió bằng giấy) sẽ không gây hư hỏng cho lọc gió, sau quá trình đi đường dài bụi bậm thì cũng nên làm sạch lọc gió.
Nhưng đa số tụi thợ làm sạch lọc gió rất ẩu, dùng khí nén xịt mạnh nên rất dễ làm hư lọc gió. Do đó trong trường hợp này ta nên thay để mang lại hiệu quả tốt hơn.
Còn đối với loại lọc gió bằng kim loại thì chúng ta không bàn ở đây. Vì loại này lâu hư hơn nhưng có nhược điểm là khả năng lọc sạch bụi kém hơn.
3. Theo mình 1 năm nên thay lọc gió 1 lần. Lọc gió không mắc lắm (đối với xe tay ga của Yamaha thì khoảng 50k) mà nó lại rất quan trọng ảnh hưởng lớn đến vấn đề hao xăng nên chúng ta nên thay định kỳ hàng năm.

Bạn tham khảo thêm về dầu nhớt Yamalube AT:
nhìn ko ấn tượng lắm
thdang
TÍCH CỰC
13 năm
Thích em này ở duy nhất 1 điểm đó là có cái dè sau chắn bùn, người ngồi sau sẽ không bị dơ chân khi đi trời mua.
Bác nói em mới thấy. Yamaha đã khắc phục nhược điểm này rồi, Nou LX không có dè sau chắn bùn, sang chiếc Nozza này mới hơn nên có.
tungamss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thực ra thì e Nozza này thì anh e vẫn đi được nhưng nên chọn màu trắng hoặc xanh den i. Minh thì kết nhất màu xanh trông lịch sự . Với thông số kt đưa ra thì e này chi ăn 1.9l/100km . Tất nhiên là hơn rùi nhưng vẫn chấp nhận được không như mấy e Piagio VN ăn xăng lại còn đắt nữa , nếu thực sự có tiền thì ko cần quan tâm đến Piagio Vn cho lắm ...
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
xài 1 phuộc giống click rùi =.=
Kenny
CAO CẤP
13 năm
tầm 1m55 đi đc k ta 🤔 mua cho mama đi chợ
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
con đẻ của mối tình giữa Elizabet (SYM) và Libety
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Không rành về xe nhưng cũng nhận thấy chiếc này đẹp và có phần giống Piaggio Liberty
em thích nhất quả đít và dè con của nó... thiết kế lạ mắt
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Cuhiep, cái video nên ghi là "dưới mông..." chứ "trên mông" là không đúng đó nha hahahahah
hamyty
CAO CẤP
13 năm
mình thấy nó hao hao giống chiếc gì của piaggio 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019