Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Yamaha Sirius RC Fi: Mạnh mẽ trong sự giản đơn

yeucongnghe2012
16/4/2013 6:52Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic! các pác dạo này nóng theo thời tiết hay sao ấy! cái xe nó là cái xe do thằng Yamaha sx, mắc mớ gì mình chửi nhau trong khi...chả ai có nó cả, mà có thì cũng là cái xe thôi, so sánh hoài mệt quá.
dòng Si mình có đi thử rồi, khoái nhất số 1 và đề pa trong khoảng cách ngắn, xe chạy nhẹ, độ đầm tuy ko quá đầm nhưng nó hoàn toàn phù hợp với giá tiền và hơn hết là giá thành nó gần gũi nhiều người hơn, bây giờ chính Sirius mới là xe được nhiều người lựa chọn nhất khi ra đường, đứng đếm số xe Si 1 ngày thì anh em sẽ thấy ko ít đâu. có nhiều người thu nhập cao cũng lựa chọn xe này vì nó lành, ít hỏng vặt, chất lượng Ya thì ko tệ đâu. Con này là lựa chọn đẹp cho việc cày bừa kiếm tiền, đi học, dạo phố ok luôn. có Fi thì tiết kiệm được chút nữa.
mình đang đi Honda và Su, trước có con Nou lx, nhà có Ex, thằng em đi con Si cũ, thấy xe nào của Ya cũng ngon, Su thì chạy phải hiểu và chăm nó thì nó mới làm ta hài lòng, còn Ya và Hon thì lành tính. bền thì chiếc nào cũng bền cả. các bác khỏi cãi nhau nhiều làm chi cho mệt nhé! nắng nóng quá thì ta đi hồ bơi nào, quất cốc nước mát, uống cho no vào, đút thêm cái đầu vào tủ lạnh nữa là....ăn chắc, mát trời ông địa luôn!
@cucucu phù hợp với giá tiền mới sợ
Yamaha Sirius RC Fi . xe của bê đê 😁
@hanbaoquancm Thế chắc e cũng là bê đê hả bác
theo đánh giá cá nhân của mình thì con Si FI mới này có vẻ ko nam tính như con RC thường..cứ thấy nó ngái ngái thế nào ấy..
cải tiến mỗi cái có thêm FI tiết kiệm xăng..
thiết kế thì chán òm..
còn về máy móc và vận hành thì vẫn như Si đời trước thôi..
bốc máy đoạn đầu và rung lắc ở tốc độ cao
bbboot
TÍCH CỰC
11 năm
Con Taurus mới nhìn khá đó chứ
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy con Jupiter, Si của yamaha càng ngày càng xấu tệ. Chả biết cải tiến kiểu dáng thế nào mà thua xa đời 2007.
Vâng e đang dùng em nó đây ạ.....gom góp mãi mới gần đủ tiền gởi về quê bảo bố mua con sirius rc đời mới nhất ...lúc đấy con này chưa ra....thế mà về nhà thì bố mua đúng con này...bố nói con này tiết kiệm xăng mà lại độc dù ko thích tí nào vẫn phải đi vì để mua đc xe k đơn giản với em
Em thấy xấu nhất là cái yếm với tay xách của xe và đít xe.....
Dè trc thì em thay dè của ex vào thấy hao hao giống ex hì hì
Đang tìm cái tay xách của em nó mà chưa thấy hic...
Bác nào biết chỗ nào ở hn chế đc cái tay xách của nó ko ạ
Ra đường em chưa đụng hàng con nào như xe của em chắc vì nó xấu quá chăng 😔
dinh.nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0976449894 bác post po^ anh? len cho anh em xem cai de cua ex xem lào ^o^
@0976449894 m nghĩ là nó xấu thật và ko ai mua
chứ con lead 125 cũng mới ra gần gần với con này mà giờ chạy đầy đường rồi
@0976449894 Vote cho bác, em ở Đà Nẵng, cũng mới tậu em này trước lễ 30/4...
Công nhận là thiết kế xấu...
Hiện tại em đã tự chế thêm một vài thức nhìn em nó cũng được lắm...
Nhưng giống như bác đi ngoài đường chả gặp con nào giống con này...
Xe chạy mượt hơn Si đời cũ, lên 80-100 không rung tay lái lắm...(Thua Si cũ mỗi cái xấu hơn)

Gương uốn Exciter 2011
Xi nhăn độ thêm 2 bóng Demi màu đỏ
Càng sau cho Càng Exciter vô (Độ chế khá nhiều, gọt càng, cắt vỏ nhựa, chêm lồng đèn khá dày mới cho nó vào đươc...)
Mủ Si đời cũ...
Tay thắng Racing (NU LX nhé, con này xài tay thắng LX...quái)
Cặp chắn phuộc YSS (bá đạo hàng nhái)

Đang kiếm Baga với ốc kiểu treo đồ mà chẳng có cái nào hợp...
@Liêu Kk bác cho em xin ít ảnh ọt để em học theo cái đc ko ạ
xe cộ ko phải chuyên môn của em mà
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Taurus dán tem Sirius đẹp đấy chứ =))
bacsino1
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn thông số kỹ thuật và công nghệ minh nghĩ dong cơ 115 của yamaha it ra cung phai maxspeed 105 chứ ai ngờ dc 97 nhưng bù lại đề pa mạnh là ok rồi các bác ợ! maxspeed to chỉ lo gặp ông bà! mình thì dang di wave RSX 2012 nhưng vẫn hâm mộ sirius vì có thằng bạn đang chay sirius RL đời 2010 rất good di 2 lên 90 nhẹ nhàng + êm ru! ngưỡng mộ động cơ sirius hơn HONDA
jupiter fi động cơ 115 maxspeed lên đựoc 110 đó bạn hihi
bacsino1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoabeozeo12345 jupiter thì khỏi nói lun rồi! chạy rất good! mà nhà e toan di xe honda. có ông anh họ la xài yamaha! có muon chay thử vài lần thấy ghiền ghiền cảm giác giong future doi dau + su viva doi 2005 của e
vãi bác naỳ
cuối cùng. Sirius tới thế hệ Fi đã phải gục ngã,không còn chất như sirius cũ.
Mà thay vào là New viva 115 Fi. Với kiểu dáng đẹp,động cơ Sohc 115cc cho công sức cực đại 6,9kw.
Trọng lượng xe nhỉnh hơn Si Fi 2kg. Viva 96kg. Momen xoắn cực đại 9,1Nm/6000v. Đề pa Si fi sẽ vẫn nhỉnh hơn Viva.
Nhưng dự đón trong 50m sẽ bị viva bắt xác bỏ thùng rác.
Sirius mà cũng dùng động cơ 4 thì DOHC nửa hả ta
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Si Fi thì có Review rùi, còn đợi Su Fi nữa là quyết. 😃
cái gì xe nay DOHC à @@
vậy chạy thua Taúrus rui.cái gì DOHC nua.vậy ma cung đi review ve xe.có biết khỉ gì về xe đâu
Tien ao cua ay sao phai xoan

Gửi từ Q-Smart S16 của tôi
ko thích cái mặt nạ và mặt đồng hồ của ya tí nào.. xấu kinh niên lun. Riêng chiếc này thì xấu toàn diện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019