Yamaha thêm màu mới cho Nozza 2014 (phiên bản cũ), thay đổi lốp, giá 28.900.000 đồng

TDNC
30/7/2014 8:26Phản hồi: 94
Yamaha thêm màu mới cho Nozza 2014 (phiên bản cũ), thay đổi lốp, giá 28.900.000 đồng

Bên cạnh việc ra mắt Nozza Grande, hãng xe Yamaha Việt Nam còn chính thức giảm giá bán của Nozza cũ xuống còn 28.900.000 đồng, tăng độ bám đường cho lốp và có thêm màu Nâu ánh kim, bên cạnh đó còn có các màu Đen, Trắng và Xanh ánh kim. Xe được bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km. Yamaha Nozza là loại xe tay ga có thiết kế nhỏ gọn, phù hợp cho các bạn nữ với kiểu dáng thời trang, động cơ 115cc, phun xăng điện tử và cốp xe rộng (chứa được 2 nón bảo hiểm).

Thông số kỹ thuật Yamaha Nozza 2014
  • Kích thước: 1795 x 685 x 1080 mm
  • Độ cao yên: 755 mm
  • Chiều dài cơ sở: 1250 mm
  • Khoảng cách gầm: 115 mm
  • Trọng lượng khô/ướt: 93/98 kg
  • Động cơ: Xy-lanh đơn, 4 thì, 2 van, SOHC, làm mát bằng không khí, 113.7cc, phun xăng điện tử
  • Đường kính x Hành trình piston: 50 x 57,9 mm
  • Tỷ số nén: 9,3 : 1
  • Công suất tối đa: 5,4 Kw @ 7500 RPM
  • Momen xoắn cực đại: 7,6 Nm @ 5.500 RPM
  • Thùng xăng: 4,4 lít
  • Lốp trước: 90/90-12 44J
  • Lốp sau: 90/90-12 54J
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hthmobile
TÍCH CỰC
10 năm
Để xem mua cho bà xã một cái.
haiquan.ya
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hthmobile Mua grand hon.
vinhhy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn hình thấy đẹp hơn ở ngoài nhỉ.
cái này cho nữ thôi nam đi ko hợp
@zozolozozove vậy bác k bit rồi chân ngắn đi xe hợp lắm mà gái thích nữa... :V:V
@deocantinh9999 😁
Con này thì cả nam và nữ đi đều không đẹp, kiểu dáng xe nhìn tối quá không tôn được dáng người đi xe
Hấy ko hơp vs nam , mà đèn xe nhỉnh lên trời thấy hơi kiêu nhỉ
4phut33giay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vương siêu Trong bài có ghi rõ là xe cho nữ mà bác ...
29 ráng kiếm thêm 5 củ quất con ex 2012-2013 cũ đi cho sướng đít
duythanh858
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zil87 Xe dành cho nữ chạy! Nam chạy ex là đúng rồi!
@Zil87 con này cho con gái mà bác
Hao xăng
@duy cường kim Bác đi chưa mà nói hao? Xe bạn gái em đi cứ gọi là 60km/1lit đường trường.
Còn đi trong phố cũng phải hơn 45km/l. Đi Dream mà nhảy sang xe này đi thấy không khác gì. Có khi còn tiết kiệm hơn Dream ( vì đi Dream e toàn vê ga 😁 )
@kazumananami Bác dám cá với e không con này mà chạy được như bác nói e mua cho bác thêm 2 con nữa
Rõ là hao xăng mà còn bao biện
@kazumananami Toàn mấy ông fan honda vô chê đó mà chứ đã đi bao giờ đâu. Yamaha hao xăng là diễm xưa rồi.
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
@kazumananami mơ hả bình xăng con xe tay ga mà chạy được vậy pr vừa thội
haiquan.ya
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại một bài viết có tiền.
imilnt
TÍCH CỰC
10 năm
@haiquan.ya Chứ bạn nghĩ tinhte "sống" nhờ gì? Bạn có tin để đọc, mod có lương với viết bài cho bạn đọc. Win win mà.
traind
CAO CẤP
10 năm
Thiết kế ít ra còn hơn con LEAD
@traind Vớ vẩn quá, 2 xe khác phân khúc mà so sánh độ xấu đẹp. cứ ra đường nhìn xem, 10 chiếc LEAD thì may ra có 1-2 chiếc Nozza.
thấy cái doanh số èo uột là biết ngay. ko đủ tuổi cạnh tranh vs vision. Lúc đầu định giá cao chót bayh hạ xuống để đấu vs vision nhưng cũng ko ăn thua. Ncl ya làm xe số ngon chứ xe ga còn chạy theo honda dài 🆒
@kiddylan1989 e đi cả 2 xe đây lx hú to thôi r. ab máy vẫn ngon. ôm cua ab tốt hơn hẳn lx chỉ đc cái bốc đc nước đâu lên nhưng về sau thì ab càng đi càng đầm. Ab e kéo 100 mak đầu vẫn đầm lắm;)
@mrsouth.hp vấn đề hú thì có nhiều cách giảm rồi, mà thật ra nó chỉ hú trong 1 vận tốc nhất định còn ở các vận tốc khác thì êm ru, cái tiếng hú đó cũng ko lớn như mấy chiếc no2 3, lx thay lốp to thì ôm cua ngon chạy đầm lại liền chứ gì, còn kéo lên hơn 100 thì đầu hơi rung nhưng mình cũng kéo lên được hơn 110, cơ mà có mấy ai thường xuyên chạy >90. No lx thì thấy chén cổ hơi bị tệ, lốp zin nhỏ dễ trượt phải thay lốp lớn mà No sx sau này đã đc thay lốp lớn luôn rồi.
vmphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kiddylan1989 Bó tay với bác. Ông anh ruột e mua con LX cách đây mấy năm mà giờ chỉ muốn bán đây, nhưng rất khó bán. Bác nói thay lốp to vào làm gì, cứ thay theo thông số nhà sản xuất thôi, mà ra hẳn đại lý thay đấy, nói thẳng là Yamaha làm con LX thì dáng đẹp còn những cái khác thì rất chán: đi xe trời mưa mình bị xòe 2 lần rồi, không hiểu làm sao nữa lốp thì còn mới mà bám đường rất kém, uống xăng như uống nước tầm 35km/l, giờ giá xăng nó cao nhu thế này chạy xót lắm chứ, với lên ga thì khỏe mà nó cứ giật giật làm sao đấy ko được êm. Nói chung giờ mua xe tay ga thì e mua AB hoặc chuyển sang thử của Suzuki xem ntn, chứ bị một lần là chán rồi.
@vmphuc với 1 chiếc xe 135 pk chạy được mấy năm mà còn 35km/l thì còn được đó, bây giờ mà kiếm mấy chiếc ab fi cùng thời điểm đó thì xăng cộ không hơn bao nhiêu đâu 3 -4 km/l là cùng. Còn thay lốp to sẽ giúp cho xe đầm hơn và không bị xòe nữa, lốp theo xe nhỏ diện tích tiếp xúc mặt đường nhỏ thắng gấp là xòe liên kể cả khi trời không mưa không phải tự nhiên yamaha nâng cấp lốp lớn cho Nosx đâu, hiện tại mình đang xài lốp này và chưa bao giờ bị xòe hay thắng gấp mà lết bánh.
mrautumn92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe xấu quá (theo ý kiến cá nhân)
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
quả thật Yamaha nhìn xe nào cũng đẹp, nhưng khi đi lại không tôn dáng bằng Honda... Thế mới tài o_O
@autumnman Có khi bác nói đúng, yamaha cố tkế xe cao đẹp, còn honda lại đặt yếu tố con người hơn so với yamaha, nghĩ cũng hợp lý
được cái này mất cái kia, nhiều cơ hội lựa chọn,o_O
Cái nắp bình xăng có khóa ko nhỉ? Nếu ko có khóa , vào bãi xe bị mất cắp thì khốn...
bitme
TÍCH CỰC
10 năm
@thekingfighter Khóa bình xăng mở ỏ ổ khóa điện, xoay ổ khóa điện là nó mở, khi muốn đóng vào chỉ cần ấn nắp bình xăng nhẹ nhàng. Xe này tiện nhất cái chỗ đổ xăng đó.
Nên mua Vision của Honda nhé, hơn em này về ngoại hình lẫn hiệu năng.
@Evolution X Hơn cái gì? Hơn cái mở cốp phải rút chìa ra cắm sau đít và đổ xăng phải mở cốp hả? :eek:
bitme
TÍCH CỰC
10 năm
@Evolution X Vision cốp bé hơn Nozza, đổ xăng vẫn phải mở yên bất tiện lắm. Nozza này mình thấy ăn rất ít xăng.
@Evolution X con vísion xấu như con châu chấu ấy =)))
mình thà mua luvias đi còn hơn mua con đó :v
đã thế lại có 110cc
dienvo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dktzm89 chính xác, nhìn ngoài còn đc, ngồi lên như đồ chơi, cũng chả khác con nozz là mấy
Luv GTX or attila của SYM cũng đc
@dktzm89 dành cho các bạn trẻ mà, không tích hợp làm mát bằng dung dịch nên chỉ cần 110cc thôi.
xe này nhìn cũng đẹp và dáng người ai nhỏ đi rất hợp:p;)
nhìn xấu lắm các bác ơi, thua vision, 28 củ thêm 2 củ mua con impuse của Su đẹp hơn bề thế hơn
@isumikaga si xác nhẹ nói làm gì, con hâyte xác nặng thí mồ, kéo cái đít nó xong kéo đít ab thấy khỏe hẳn
@isumikaga nhìn axelo ý, trông thế thôi mà nó nặng hơn tạ mốt đấy, ngang ex
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Xe ga máy nó nằm lùi về phần sau hơn xe số. Nên nếu bạn không nhấc đít xe, mà nhấc đầu xe thì chắc nhẹ hơn
@phieulang_186 đầu xe cũng ko hẳn nhẹ hơn con si đâu, bản thân cái xe nó nặng sẵn rồi, hơn si 10kg đấy
Giống con raider trông nhỏ gọn mà cũng nặng ngang ex, cả con axelo nữa, xe ga nhẹ giờ chỉ có grande
Con này đi ngon, tiết kiệm xăng (Em đi thôi chứ gấu nhà em đi thì cũng thấy ko tiết kiệm lắm 😁), nhưng đời cũ phải cái tật là bánh khá trơn, đi trời mưa mà vào cua thì cứ gọi là ... ko biết đời mới thay lốp có cải thiện được chưa.
28 củ ngon quá .
đã dòng xe dành cho nữ giới rồi mà có mấy ông còn vô cmt nam đi k hợp cho được. cũng thua luôn. có ông còn kêu góp thêm 5 củ mua ex đời cũ về chạy ngon hơn. thiết kế thì tùy thẩm mỹ của mỗi người do em này với Vision k em nào vượt trội hơn hẳn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019