Yokohama giới thiệu 2 mẫu lốp Ninja mới cho xe Airblade và Nouvo

levuongthinh
5/7/2015 15:38Phản hồi: 204
Yokohama giới thiệu 2 mẫu lốp Ninja mới cho xe Airblade và Nouvo

Sau thành công của dòng lốp Ninja dành cho xe Exciter, Yokohama quyết định phát triển thêm 2 phiên bản khác cho những chiếc xe gắn máy đang rất phổ biến trên thị trường là Honda Airblade và Yamaha Nouvo.

Yokohama đã ứng dụng công nghệ cao su trên đường đua chuyên nghiệp để áp dụng cho dòng sản phẩm Ninja và hứa hẹn sẽ mang tới cho người dùng những trải nghiệm tốt nhất với chiếc xe của mình.

Điểm khác biệt ở lốp Ninja là thiết kế gai lốp cùng các đường dẫn lái giúp giảm xóc, bám đường tốt ở các điều kiện thời tiết, đảm bảo an toàn cho người lái. Ngoài ra, phần “ta-lông” của lốp Ninja được thiết kế ôm sát vành mâm xe, giúp giữ được hơn lâu và tăng độ bền. Dòng lốp Ninja được thiết kế và kiểm nghiệm bởi những kỹ sư hàng đầu của Nhật Bản nhằm đảm bảo chất lượng tốt nhất.

Giá bán lẻ đề xuất của các lốp Ninja mới:

- 70/90-16 36P: 296.091 VNĐ (+VAT = 296.000 VNĐ)
- 90/90-16 48P: 337.273 VNĐ (+VAT = 371.000 VNĐ)
- 80/90-14 40P: 290.909 VNĐ (+VAT = 320.000 VNĐ)
- 90/90-14 46P: 337.273 VNĐ (+VAT = 371.000 VNĐ)

Ninja-2015-1.jpg Ninja-2015-1-2.jpg
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangren
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đại lý của lốp này ở đâu add nhỉ?
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa đến 350k còn rẽ hơn lốp của sirius
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@vuhoanglk sirius đi lốp như tụi Honda chứ có gì mà mắc, giá 350k gần mua dc 1 cặp rồi nhé, có bác bị chém rồi tưởng nó bình thường :v
manhtccs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa Thay một em ở hãng chém 450k ạc
vosskarr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi đây là là loại lốp không xăm hay là lốp và xăm chung nhau.
@vosskarr Về cơ bản 2 lốp là 1, nhưng ng ta thường gọi là lốp không săm mới là chuẩn xác,
Nhiều ng thường gọi, lốp đặc hay lốp liền săm... Tất cả đều ko đúng.
@vosskarr tay ga thì toàn lốp ko săm nhé bạn
giá sao rẻ dữ vậy ?
@cardmanhinh.com Mâm nào cũng có ông này nhỉ. Ăn ở trên tinhte
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@bulate ko hề nhé, ra đại lý còn rẻ hơn, như IRC ra đại lý còn rẻ hơn 10k so với trên web hãng, mà giá này mắc hơn IRC 1 chút rồi, bình thường chứ có gì đâu mà ai cũng khen rẻ, chắc mọi người bị hãng chém quen nên mới thấy rẻ :v
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
@bulate Với mặt hàng này theo như mình biết từ hãng tới đại lý chỉ bằng 60-70% giá niêm yết. Vậy nên bán đúng giá là đã lời lắm rồi bạn nhé. Còn nếu muốn ăn dầy nữa thì chịu.
@bulate cmt khôn quá vậy bạn, Giá bán lẽ đề xuất = MSRP, nếu bán bang với giá bán lẽ đề xuất thì thường các đại lý đã có 10-15% gross profit rồi, thuế phí cái quái gì nữa
ngtamabc
TÍCH CỰC
9 năm
Giá đề nghị....... Khửa khửa
@ngtamabc Nếu ở SG bạn ra phòng trưng bày yokohama ở đường Võ Thị Sáu sẽ có giá đấy.
vohinh_00
TÍCH CỰC
9 năm
Mịa cái airblade của mình ra honda nó đòi 660k lốp sau. 550 lốp trước.. Đời 2013
@vohinh_00 em đi dunlop mà chỉ có 520k, ra head toàn máy chém thôi
vohinh_00
TÍCH CỰC
9 năm
@robogundam1945 Sợ bọn này thật. Hnay về nói ông già cái vụ acquy 700. Ông phi lên hãng chửi một trận. He. Về xem trên mạng acquy có 320-380k
Bác nào thay bình acquy mã GTZ6V ở hãng hết bao nhiêu?
vohinh_00
TÍCH CỰC
9 năm
@robogundam1945 Hnay em hỏi cái lốp irc cho airblade có 340k lốp trước. 305 lốp sau.
http://www.ircvietnam.com/vietnam/support/17/bang-gia-san-pham
Cái hãng này honda dùng phải ko các bác nhỉ?
@vohinh_00 cái này em không rành lắm, trước gì chỉ biết có dunlop vớ maxxis
Lốp IRC của Novo đã 600k rồi, lốp này bán ở đâu vậy nhỉ 😁
lionkid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dasklney Mấy bác vào hãng thì giá thành cao là phải. Cặp lốp này mình mua gắn cho ex 135 hôm trc tết giá 770k luôn công 😃 chạy tốt, vào cua với tốc độ 7 80 kh sàn bánh.
Đợt sau thử dùng lốp này xem sao. Cơ mà mình đi ít nên chắc còn lâu lắm 😃
@0904234xxx Con ab 2013 của e chưa có dấu hiệu cần thay lốp, nhưng nao thay chơi thử thằng cu ninja này xem sao, cơ mà phải mua đc giá đại lý, chú giá head thì ôi thôi... chai nc mát của honda giá trên web là 25k, e ra mua nó nói 50k. Chua xót...
vohinh_00
TÍCH CỰC
9 năm
@dfminhduc Day mua 70
@vohinh_00 Vãi cã head, bác còn thảm hại hơn e.
winxp2007
TÍCH CỰC
9 năm
Mua ở đâu vậy? Đang cần mà ra HEAD chém 400k một cái :S
thantai
TÍCH CỰC
9 năm
k biết nó có ăn đinh giống michellin k ta? chạy michellin êm cực kỳ,mà phải cái tội ăn đinh dã mano_O
thantai
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhtiến1998 mua ngay gần khu triển lãm hoàng văn thụ ngó sang đó bác.m k rành,m đi ab,nhưng chắc có vỏ cho xe bác,tiệm nó lớn lắm.
thantai
TÍCH CỰC
9 năm
@thonglb m chưa đầy 6 tháng ,5 lỗ😕,thay luôn.
thonglb
TÍCH CỰC
9 năm
@thantai Chắc cũng hên xui đó bạn, hehe
witterboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thantai
Sao nghe quen quen trong thớt ôtô !!!
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chủ đăng nốt cái đại lý bán lẻ cho anh em thì tốt quá à. Em cũng đang cbi phải thay lốp cho em Nouvo 2012. Đi con lốp 80 bé quá hôm nào mưa là biết mặt 😁
cool3366
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cakiem8x Bác cho em hỏi ngu: lốp xe và vỏ xe là 1 hay khác nhau ạ ?
@cool3366 Ngoài Bắc gọi là lốp xe. Trong Nam gọi là vỏ xe. Từ lốp là từ tiếng Việt mượn của tiếng Pháp. Còn nếu gọi là vỏ xe ngoài Bắc dễ nhầm với phần vỏ nhựa của xe!😁
vohinh_00
TÍCH CỰC
9 năm
http://www.yokohama.com.vn/he-thong-phan-phoi-183.ápx đại lý đây. Các bác xem chỗ mình có ko
199xpro
TÍCH CỰC
9 năm
@vohinh_00 http://www.yokohama.com.vn/he-thong-phan-phoi-183.aspx link bạn có dấu, bị sai rồi :p
199xpro
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng là hàng đến từ Nhật Bản (Honda cũng từ Nhật) Lốp của hãng đắt hơn, tại sao hãng ngoài lại rẻ hơn nhỉ ?
Gnoc
Trứng
9 năm
@199xpro Honda xài lốp của Inoue. một hãng vỏ ruột xe của Nhật giống kiểu Yokohama thôi.
@199xpro Đã vào trong hãng cái gì chẳng đắt. Nó qua thằng Honda làm trung gian. Rồi thằng Head ăn nữa.
Còn công ty nó bán trực tiếp cho cửa hàng nên rẻ!
@199xpro Hành trình xuyên Việt - Chinh phục Tây Bắc cùng lốp YOKOHAMA NINJA
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hệ thống phân phối đây các bác ơi http://www.yokohama.com.vn/he-thong-phan-phoi-183.aspx
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
9 năm
em xài Maxxis thoai,
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ecotires và Duro là ngon nhất chủ đề này or Michellin hàng Pháp 100%
@plato_nth giống mình quá
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@plato_nth Phải rồi ecotires là lốp dùng công nghệ Radial nên giữ hơi kín ko bị xì hoài Ecotires và Duro là hàng nhập thái còn mấy ông kia như Irc hay yoko là hàng việt nhật ngay cả michellin của Vn này củng là Pháp Thái chứ ko phải Pháp 100% xe hơi hay Vespa 946 về đây dùng Michellin nó mới là ngon chứ Sh italy củng phải xài Dunlop sovenia việt đó ngon lành gì
witterboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hugo008
Em tìm đỏ mắt kbông có Mitcheline Pháp, chỉ có Thái thôi bác ạ, chắc bác sang Pháp...
hugo008
ĐẠI BÀNG
8 năm
@witterboy Chiếc Vespa 946 mình mua là đi sẵn Michel Pháp rồi bạn từ hãng ra là nó vậy ý mình nói Nếu tìm mua dc thì ngon còn ko là tìm hãng khác bạn à
Lốp này chạy tốt
Swift
ĐẠI BÀNG
9 năm
AB 1 năm nên thay ko ta ?
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Swift Lốp cứ 16kkm là tã rồi không tính theo thời gian 1 năm 2 năm wtrong b chạy nhìu hay ko thôi
Swift
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugo008 cảm ơn bạn, mình chạy tầm 12k km rồi chắc đợi anh em feedback rồi đi lắm cặp mới
hugo008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Swift Không nhất thiết phải 16000km nha bạn nhìu khi chạy mới 1 2000 mà bạn phang 4 5 cây đinh thì củng nên thay coi như xui đi chứ chạy đến 16000km mà chưa cán cây nào thì củng bắt đầu tã và có lỗ mọt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019