YouTube hỗ trợ phát Live Streaming ở tốc độ 60fps, dùng HTML5, chủ yếu stream game

TDNC
22/5/2015 2:36Phản hồi: 48
YouTube hỗ trợ phát Live Streaming ở tốc độ 60fps, dùng HTML5, chủ yếu stream game
youtube live 60fps.png
YouTube đã chính thức hỗ trợ tốc độ video 60fps khi xem trực tiếp (Live Streaming), giúp video nhìn đẹp và mượt mà hơn. Video 60 khung hình/giây đã được YouTube hỗ trợ từ nhiều tháng trước nhưng bây giờ mới được đưa lên dịch vụ Live Streaming. Để xem được 60fps, trình duyệt của bạn phải hỗ trợ chuẩn HTML5, đối với các trình duyệt hoặc thiết bị không hỗ trợ thì vẫn xem được nhưng chỉ ở mức 30fps mà thôi.

Chuẩn video 60fps ngày nay đang rất phổ biến, nhất là trên máy tính khi dùng để chơi game, hoặc là các máy console cũng đang có khá nhiều game hỗ trợ chơi game lên tới 60 khung hình/giây. Sự khác biệt duy nhất là lớn nhất của 60fps đó là video mượt mà hơn 30fps, các cảnh chuyển động hoặc các pha hành động trong game sẽ uyển chuyển hơn, cảm giác khi coi sẽ thích thú hơn rất nhiều.

Mặc định khi Live Steaming, YouTube sẽ tự động lựa chọn hai độ phân giải 720p@60fps hoặc 1080p@60fps tùy theo độ phân giải trên thiết bị mà bạn đang dùng để stream. Người xem khi dùng trình duyệt có HTML5 để xem, họ có thể tua ngược lại video trước đó chứ không cần phải xem cùng nhịp với video đang diễn ra. Các trình duyệt hỗ trợ HTML5 gồm có: Chrome, Firefox, IE, Safari và Opera.

Cùng với sự kiện Google suýt nữa mua lại trang stream game Twitch vào tháng 7 năm ngoái, người ta dự đoán Google sẽ tung ra một dịch vụ stream game hoàn toàn mới tại sự kiện giải trí E3 sắp diễn ra vào giữa tháng sau.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy chơi ko nổi các bản COD mới, crysis 3 nên cũng hay coi game play trên utube, bây h có thêm 1080p@60fps thì quá tuyệt rồi
lâu lâu thấy có mấy cái clip 720p50 với 1080p50 nữa
@cardmanhinh.com video đó chắc có nguồn gốc từ châu Âu hoặc các nước như nước ta, hệ PAL
dangphinv
ĐẠI BÀNG
9 năm
😕 thiệt chứ cao hơn 30fps là mình chả phân biệt nổi nữa, lúc chơi không khi nào để ý hết
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@beautiful Trailer này chứa rất nhiều cảnh rộng, mình đã công nhận cảnh rộng là 1 lợi thế của HFS
Nhưng mấy cảnh đánh nihau nhanh trong trailer bác ko thấy có chầm chậm, yểu yểu, nhìn giả như game à. Mình nhìn mấy cảnh đấy ngứa mắt kinh.
Kami Tori
ĐẠI BÀNG
9 năm
@beautiful Sự thật thì 48fps mấy cảnh đánh nhau nhìn yểu vãi = =" chưa tính là mấy cảnh như có những thứ lặp lại điều đều như cầu thang, binh đoàn, tóc... nhìn ngứa ngứa mắt sau ấy cảm giác như bị ảo giác
hoangesc
TÍCH CỰC
9 năm
mình xem youtube sử dụng HTML5 bằng Firefox version mới nhất mà chỉ thấy độ phân giải 360p. chán quá, các bạn có biết vì sao ko?
@hoangesc Có thể độ phân giải của video đó chỉ tới 360p, hoặc video mới up thì phải đợi vài phút mới có độ phân giải cao hơn (chờ YouTube xử lý).
bobocha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangesc chắc bác dùng Ubuntu đúng không ạ? E cũng bị như thế, cài thêm cái Flash player cho FF thì lên được 720p luôn 😁
E nghĩ là do Ubuntu ko nhận được card màn hình nên support không tốt lắm
hoangesc
TÍCH CỰC
9 năm
@bobocha Mình dùng win7 mà. Xem bằng flash thì lên 720 bt. Nhưng chuyển qua html5 thì chỉ xem được 360. Thế mới chán
3G viettel không thích điều này !
cạnh tranh với twitch nhưng khó lắm
quan trọng là đường truyên có đủ mạnh để xem ko.
mạng như khỉ! tốc độ upload có dưới 1Mbps livestreaming 480p còn dật lòi đít! trong khi download trên 8mbps haiz! Untitled.jpg
@hienproqb272 Mạng như này coi youtube còn bị giật huống chi mạng đó hả bạn
@Ios.android.1315 vậy bạn xem lai máy đi! chứ mạng này mình xem bá cháy!
@hienproqb272 Thì máy mình là Macbook Pro Retina 2012 16gb ram 2.7GHZ i7 ssd512 thôi
Còn cái cục phát wifi thì nhà mình xài 5 cái airport extreme
FzeNix
TÍCH CỰC
9 năm
@Ios.android.1315 Mạng của mình xem youtube cũng bị lag, chán quá 😔
@hienproqb272 dạo này mình thấy tốc độ mạng nó cứ ảo lòi ra, cáp quang "việt theo" mình test cũng ping 15 down 20M up 20M mà xài vẫn chả thấy trơn tru mượt mà gì sất cũng như thở còn xài cáp đồng VNPT 5M "thế nà nàm thao" :eek::eek::eek:
okbabe
ĐẠI BÀNG
9 năm
lấy đâu ra clip như vậy mà xem trên youtube
CHO MÌNH HỎI HÌNH TRONG BÀI LÀ GAME ĐỘT KÍCH HAY GAME GÌ THẾ Ạ?
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nonstophit Có vẻ giống Multiplayer của Call of Duty: Advanced Warfare chứ ko phải Đột kích bạn à.
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
@nonstophit hình như là modem combat, hoặc call of duty
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như youtube chỉ hỗ trợ video 60fps trên chrome và app ios/android thôi đúng ko? Em dùng opera và firefox đều không thấy có
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@seek4l0ve Tuỳ video nữa bác ạ, mình vẫn xem 60fps trên Safari bt, Opera dùng chung Blink vs Chrome, chả lý j Chrome có mà Opera ko có.
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
9 năm
@M3ga Đúng là chả lý gì bác ạ =.="
Untitled.png Untitled2.png
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@seek4l0ve Lạ nhể, mình thì ko dùng Opera
Cái này chắc chỉ do Google hoặc Opera cố ý thôi.
Nhiền người không chơi game mà xem ngườikhasc chơi game trên youtube 😁 cũng hay
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep máy móc cấu hình không đủ thì biết sao bác. Với lại có mấy anh nước ngoài stream game nói chuyện comment nghe vui tai lắm, chơi cũng giỏi nữa...
Ý kiến cá nhân nhưng em thấy cái lão Pewdiepie chẳng có gì hot cả, chơi thì ít mà làm trò thì nhiều, chẳng hiểu sao lại được hâm mộ nhiều thế
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@seek4l0ve Ôi, mãi mới tìm đc người ko thích Pewdiepie giống mình.
Có mỗi ngồi chơi game rồi hét, ko hiểu có j hay mà nhiều người subscribe thế 😔
Mấy video mà ko liên quan đến game của ổng thì thôi rồi tệ, ít ý tưởng và defensive dã man
Youtube giờ cũng đi vào mâm với miếng bánh stream cho game

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019