Youtube mới trên LG G3 hỗ trợ video 2K (1440p)

vuhai6
15/8/2014 6:3Phản hồi: 89
Youtube mới trên LG G3 hỗ trợ video 2K (1440p)
Cách đây mấy hôm thì có thông tin từ Google Play cho biết Youtube mới sẽ hỗ trợ người dùng LG G3 coi trực tiếp video độ phân giải 2K (1440p). Tuy nhiên đến hôm qua thì người dùng ở VN mới nhận được bản cập nhật này, và đúng như Google thông báo, bạn đã coi được video chuẩn 2K trên Youtube. Mình đã thử xem trên G3 thì thực sự rất ấn tượng, 2K ngon hơn FullHD nhiều, vấn đề còn lại là phải tuỳ thuộc vào tốc độ bạn đang sử dụng, nếu dùng 3G thì lưu lượng data miễn phí sẽ sớm ra đi mà thôi.

Để có thể coi được 2K trên Youtube thì bạn cần:
  • Nâng cấp bản firmware mới nhất cho LG G3 (qua OTA): KVT49L.A1406439589
  • Tải Youtube mới nhất từ Google Play: 5.9.0.13
  • Trong trường hợp máy bạn không update được hoặc update xong youtube rồi mà không thấy 2K thì thử vào phần quản lý phần mềm xoá data xoá cache của Youtube đi rồi thử lại.
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

youtube coi bằng vi tính 1440P thì mạng cáp quang dây coi còn lag. coi qua wifi là không tưởng .coi 1' nghỉ giải lao 3' quá ! coi qua 3G là chuyện xa vời . nhưng mà đi trước thòi đại là tốt rồi
Xá Xị
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaitoukid93 client ngắt kết nối ảnh hưởng không đáng kể tới tính ổn định của modem wifi. Kết nối qua wifi hay LAN gì đó đều bị share kết nối và bị chi phối bởi cái modem. 150mbps là tổng băng thông modem có thể truyền tải đồng thời cho tổng các kết nối, 100mbps đảm bảo cho mỗi cổng thì không biết thiết bị nào đủ sức cấp cho 100++ thằng kết nối vào ?
@Xá Xị băng thông từ modem qua lan thì mỗi thằng 100mbps là bình thường mà.chỉ có sóng của wifi mới phải chia sẻ thôi.vì phát đẳng hướng
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Đã dùng cáp quang chưa mà chém thế hở..
mrken1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ cáp quang 5MByte/s (40Mbps) phát qua wifi xem tốt chứ, có điều chỉ FHD chứ chưa có cái màn QHD
3G vinaphone vs vịt teo giờ lên DC-HSDPA 41Mbps xem vô tư cơ mah 1G miễn phí cho gói D1 xem FHD dc ~30phút chắc QHD dc 15 phút là ra đi =))
dùng 3G thì có chờ cả ngày.
Chuẩn 2k mà xem bằng 3g thì đó đích thị là đại gia.
Vâng đại gia thời nay. Xem phim 2k bằng 3g
Link đâu?
Coi 3g thì cứ "tạm dừng 5' khi phim bị đứng"
:oops: xem video full hd = 3g đã thấy kinh khủng rồi nữa là 2k
😔 VN mình wifi thì ít 4g chẳng có, 3g cắt cổ người dùng thế này thì có nâng 2k cũng chỉ vô dụng, lại thêm tốn pin
2k mà cái màn hình nhỏ xíu thì coi làm gì. Chả khác biệt gì mấy, coi 360p là đủ rồi.
@izandroidz Cái này gọi là mù công nghệ . Video 360 xem trên ip5 thì nó ko khác hd là mấy . Đem ra mấy con note 3 hay màn 5inch độ phan giải full hd xem có có khác ko
blackvnu
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao check update ko được nhỉ
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
Không liên quan nhưng cho hỏi cái font trong hình gọi là gì?
vuongtube
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế nếu mình xem đc 2k bằng ADSL qua Wifi hoặc thông qua 3G thì đến đốt mồm bạn nhé 😆
k lẽ bạn nghĩ Google thêm tính năng này chỉ dành cho G3...cắm dây mạng cáp quang à :O
cẩn thận nhầm lẫn MB/s với mbps nhé 😃
nếu là 12MB/s thì cáp quang nhà bạn băng thông phải tầm ~96mbps, gần hết băng thông 100mbps của cáp thường rồi.
vậy bạn phải xem thiết bị có tận dụng tối đa được đường truyền 16mbps hay bị cái khác chiếm mất. Chưa kể phải xem đến cấu hình của thiết bị
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy bác mạng nào vậy?VNPT 14 M coi 2k bình thường nhé,chỉ có điều con Lap 1368x760 nên coi 2k với FHD chẳng khác gì nhau
Bạn giải thích giúp mình dòng này với!
ngon hơn là như nào???
mình không hiểu chỗ này
@nguyenmartin Vì màn hình g3 là 2K đó, bạn kiếm thử coi G3 rồi coi 2K với FullHD trên Youtube đi rồi sẽ thấy 😃
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@nguyenmartin ngon hơn là xem mịn hơn G3 độ phân giải màn hình 2K mà, xem phim 2K mịn hơn FDH là chắc
@nguyenmartin 2k gấp 2 lần full HD thì chả ngon
@kut3prince9x 2k là quad HD 4lần 720p đó bạn
Với mình trên điện thoại chỉ cần 720p hoặc 1080p là đủ rồi
Soi câu này "2K ngon hơn FullHD nhiều" mắt VuHai là diều hâu hay cú vọ.Trên 300ppi thì khác gì nhau,sao VuHai biết là ngon hơn nhiều.dí con mắt sát màn hình 1cm cũng không thể nhận ra đâu là 2k đâu là full hd nữa chứ nói gì coi youtube mà biết 2k ngon hơn nhiều.Vãi đạn chú VuHai này thiệt,nói như thánh phán
@zuitan Nói như bạn này thì chấp nhận nè.Chất lượng video 2k ngon hơn chất lượng full hd thì ok.Chứ nói màn 2k ngon hơn full hd là không ổn,Vì có nhận thấy sự khác biệt đâu mà ngon với dở.Giới hạn của mắt người có hạn mức.trên 300ppi là như nhau tất
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@NguyenHoangAnh- Bạn nói đúng. Ngay cả 1 em tab 7inch màn 2K, vs 1 em tab full HD có dí kính lúp vào cũng ko thấy nổi sự khác nhau giữa mật độ điểm ảnh. trong khi em 2K ăn pin kinh dị luôn @@
@ttthanh14 xác nhận 2k hao pin kinh luôn. Các hãng đua cấu hình để rồi ăn trái đắng.
@vuhai6 điển hình là G3 pin rút nhanh như điện mà màn lại ám vàng và tối .full hd Z2 m8 để kế bên so với G3 nhìn còn đẹp hơn , trắng trong và sáng hơn .
2K sao gấp 4 lần Full HD dc bạn? 2K là quad HD 4 lần 720p tức là 144Op.đó bạn hihi.
Thực sự thì ngon hơn hay không chỉ coi trên cái điện thoại....chắc chả phân biết được, người ta coi full HD với màn 47inch or cao hơn thì may ra. Các bạn còn nhận biết được trên cái màn hình 5.5inch đâu là full HD đâu là 2k thì thực sự là quá giỏi!
Đang xài Z2 đây,thằng em xài G3,Không có gì khác biệt về màn hình nếu không muốn nói là màn full hd của Z2 còn đẹp hơn màn 2k của G3 nữa.
kietbull
TÍCH CỰC
10 năm
Youtube 5.9.0.13 download ở đâu bây giờ anh em? App mình đang xài vẫn là 5.7.x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019