Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

YouTube sắp có tùy chọn thu phí để bỏ quảng cáo, chia 55% doanh thu cho các chủ Channel

TDNC
9/4/2015 0:29Phản hồi: 73
YouTube sắp có tùy chọn thu phí để bỏ quảng cáo, chia 55% doanh thu cho các chủ Channel
Tin này chính thức, tuy Google chưa thông báo rộng rãi nhưng đã có email thông tin cho các chủ Channel sở hữu kênh trên YouTube. Theo đó, sắp tới YouTube sẽ có thêm tùy chọn thu phí theo tháng để bỏ quảng cáo khi xem video trên đây. Những quảng cáo trước đây thường xuất hiện từ giây thứ 5 đến giây thứ 10 trong video sẽ biến mất và người dùng không cần phải tốn công tắt nó đi.

Trang Android Authority nói trong email mà Google gửi đi cho biết, YouTube sẽ chia 55% doanh thu từ việc thu phí này cho các chủ kênh (Channel). Như vậy, các chủ kênh sắp tới sẽ có thêm một nguồn thu nhập nữa từ YouTube bên cạnh nguồn thu truyền thống là lượt xem và số lượng người Subcribe. Còn ở phương diện là người xem, việc đóng phí theo tháng vừa có tác dụng bỏ quảng cáo, vừa có ý nghĩa đóng góp một phần tiền xem như là ủng hộ cho các Channel mà mình thích hoặc quan tâm. Hiện mức phí chi tiết chưa được tiết lộ.

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhhdang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại thêm 1 cách hút máu người dùng.....................
@hhhdang Nó hút máu bạn ở chổ nào
xuankage
TÍCH CỰC
9 năm
@hhhdang ko chi thì chịu quảng cáo thôi, ai bắt chi mà hút máu. quảng cáo trên youtube thuộc loại thân thiện, dễ chịu số 1 rồi
@xuankage chuẩn luôn, chỉ mất 5s quảng cáo, còn dễ chịu hơn mấy web xem phim như hayhaytv. hdviet.
@hhhdang Có tiền thì họ sẻ cho bạn chất lượng xem ổn định , nội dung tốt hơn, bạn kg thích à
Thu được tiền của anh á, mơ đi cưng 😁 :D :D

@nịnastorm quảng cáo khi xem clip bạn ơi, mất 5s quảng cáo nhé. ABP này có chặn được đâu.
thang_1234
TÍCH CỰC
9 năm
@benchimto là sao bác?? bác kể em nghe với
@thang_1234 có nghe 1 bác trên genk nói lúc đầu ABP chặn ads hoàn toàn, về sau tự nhiên lại tuỳ chọn mặc định allow non-intrusive ads và google text ads. GG ăn dày nhờ quảng cáo nên đã đút cho ABP bỏ qua ads của GG.
Còn tin 1 triệu đô là nghe từ forum của ABP.
@nịnastorm Cái này cũng bó tay thôi, quảng cáo video nó sừng sững chặn giữa màn hình đành chờ mấy giây rồi skip nó thôi :D :D :D :D
pdinh97qng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao phải xoắn khi đã có AD Block 😃
Kệ đi mấy thím ơi, cho tụi nó sống với
Mà ads cũng vừa phải chứ đâu có crazy như mấy trang phim VN or tinhte :rolleyes:
@EX Prototype Tinhte có quảng cáo à?

PS:ABP hân hạnh tài trợ cm này
vừa mới đọc tin trên mail xong, h qua đây xem ae bình luận. cái gì cũng có giá của nó cả ace ak. sướng........................kaka
nó tích hợp quảng cáo trong video lun thì xài bằng gạch
@cardmanhinh.com thì h vẫn vậy mà. có chặn được đâu.
@vidia.vn hiện tại thì 1 số filters lúc chặn được lúc không nhé, chừng nào thằng youtube nó add thẳng trong video lun thì khỏi mơ chặn 😁
quảng cáo trên youtube cũng vừa phải chứ không như quảng cáo mấy trang xem phim của vietnam.
Mình dùng ABD Block Plus
Thêm 1 cách để người dùng " kiếm tiền trên mạng " nữa à?
;)
Thấy quảng cáo trên youtube càng ngày càng bực là nghi ngờ sắp thu phí rồi😃
QC có nút (x) mà lo gì , tiếc gì 1 click chuột :p
@dmt4ukhw4 mỗi click chuột của bạn là 1đống $ của chúng tôi đó
Con đường kiếm tiền trên Youtube của Google vẫn còn lắm gian nan nhỉ? 😁
anhbboy
TÍCH CỰC
9 năm
@northern_star123 Sáng nay nhận được thông báo trên kênh rồi.
Mà nó kiếm bộn lâu nay chứ gian nan j?
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng cả 2 cái luôn cho yên tâm.
Screen Shot 2015-04-08 at 9.06.45 PM.png
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc mai mốt cũng phải làm vloger qá, tiền ơi là tiền :v
@Chung Tú ra bái kenny sang làm sư phụ đi bác
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc mai mốt cũng phải làm vloger qá,
😆
công nhận Kenny Sang nó làm điên nhưng lại hái ra tiền ghê gớm
nhiều khi nhìn lại thấy cách nó làm hiệu quả thật
Mình không đủ trình chai mặt như kenny sang bác ơi 😃)
microsoft đang bỏ dần các loại phí còn gg đang kiếm ra cách thu phí từ những thứ miễn phí. buồn cười nhể. chứng tỏ 1 điều ms đang dần mất sự độc quyền là lo ngại về các đối thủ cạnh tranh còn gg từ 1 công ty chống đọc quyền đang càng ngày càng độc quyền( trong suy nghĩ của họ) và độc tài ( theobsuy nghĩ của người dùng)
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@gà múp Xin lỗi chứ nếu Google và Apple ko liên tục gây sức ép cạnh tranh + mảng PC đang dần suy thoái thì còn lâu M$ thần thánh của bạn mới hạ giá và free.
Mà Google tìm đủ mọi cách thu phí chỗ nào vậy, ngoài YouTube ra từ trước đến h có dịch vụ nào của Google mở thêm phần thu phí ko
@M3ga Ví dụ to uỳnh Gmail cho thím nếu thím không biết. google drive cũng cho thím luôn 😆)
@M3ga tôi không thích cãi nhau đâu. bạn đừng nên cục súc thế. bạn nói không sai nhưng bạn nghĩ chả đúng tý nào cả. 3000000000 liệu có đủ chi phí trong cả 1 năm cho 1 công ty lớn như vậy ko? chưa kể đến những vụ thao túng các công ty nhỏ hơn và cổ phần đầu tư cho android nữa
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@gà múp ko phân biệt nổi daonh thu vs lợi nhuận nữa thì chịu, làm j có kiến thức mà đòi tranh luận.
3 tỷ $ nhưng phải so vs 25% lưu lượng internet. Bạn có hiểu 25% ko, nghĩa 1 trên 4 thứ trên internet là thuộc về Youtube ( ít nhất là ở Bắc Mỹ), bạn có tưởng tượng đc nó khổng lồ đến mức độ nào ko
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@congzing Gmail tính phí hồi nào vậy :eek:, Google Drive vẫn thu phí dung lượng từ trước, làm j có chuyển từ free sang thu phí đâu. Bác đang nói cái j vậy o_O
Youtube ép coi quảng cáo tùm lum phiền phức người xem . quảng cáo bên dưới, chưa đủ quảng cáo bít màn hình, chưa ép phê quảng cáo tự mở chạy ép người dùng xem
Đừng dùng sẽ hông bị hút . không ai kè dao vào cổ ép

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019