Z3 Au phiên bản xách tay nhật!

kevilall
18/5/2015 5:17Phản hồi: 19
Bác nào cho em hỏi em tra trên google thấy z3 au XT nhật giá 8tr9 bảo hành 12thang, bác nào biết thông tin em nó thế nào k ạ có đáng mua k , em là sv ngheo 13tr thi cao wa 😔( . Thấy z3 au nhật rẽ k bik thế nào bác nào chỉ giúp em với ạ.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang dùng Z3 Au Nhật XT đây. Up rom QT ổn định không khác gì CH. Chỉ lỗi NFC (không cần thiết lắm). Giá bây giờ Z3 Nhật chỉ khoảng 8T. Mua thì check kỹ sẽ dùng ngon không kém chính hãng. Tìm hiểu trong diễn đàn sonyfan.vn
@ngoctuan_nhp Lổi NFC là gì thế bác có cần thiết lắm k
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
B ở đâu. Có thể nhờ người có kinh nghiệm đi chọn hộ. Vì sau khi bẻ khóa thì up rom quốc tế sài ngon lành mà. Giá bây giờ tầm 8tr thôi. M vừa xúc 1con hàng Au dùng ngon lành nhé.
@stebxinh Mình xem tren mang có cách test lun đổi trả 30 ngay tại nology.vn á dc k bác
nếu ở Hn thì có 1 số cửa hàng bán hàng chưa unlock mạng đó bạn, bạn mua ngta cung cấp cho bạn 1 cái code để unlock máy ( cái này đảm bảo là hàng nhật chuẩn ) và unlock bằng code sẽ ko mất đi 1 vài tính năng quý giá của xperia. còn unlock bằng phần mềm thi sẽ vô tình mất đi 1 số phần mềm đáng tiền đó. giá khoảng 8tr và bộ sạc cáp sony chuẩn thì khoảng 8tr5 tất cả, máy ở nhật đem về ko có sạc nhé. khi mua máy bạn check imel bắn pas code. test nhúng nước oke là mua được, up rom quốc tế dùng rất tốt, ngoại trừ lỗi giao tiếp nfc ko dùng đc. chúc bạn mua đc máy ưng ý 😃
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen dang tien Như bạn này là chuẩn này. Mua máy nhập code unlock trực tiếp tại cửa hàng, chỗ nào cho test nước thì lấy. Chọn chỗ uy tín mà mua.
@nguyen dang tien Khi mua mình yêu cầu nó bán hàng chưa unlock dc k bác
@kevilall được chứ bác, thị trường có 2 loại hàng là chưa unlock và đã unlock, hàng mà chưa unlock sẽ đắt hơn, hàng đã unlock bằng phần mềm trước rồi thi sẽ rẻ hơn nhưng mất đi mấy tính năng độc quyền và quý giá của sony. Ở Hà nội mình thấy có bên cửa hàng Maxmobile và Clickbuy bán mặt hàng chưa unlock này
@nguyen dang tien Minh o tan. Binh Duong lan. 😔
Dùng được vài tháng là lỗi tùm lum cho mà xem, các bác cứ dùng rồi biết. Lý do: tôi đã từng xài 2 con xách tay, bạn tôi xài cũng nhiều, nói chung lúc đầu ngon, được vài tháng bắt đầu phát bệnh.
P/s: Không dám kêu vì ban đầu khen nức nở, ai chê, chửi liền.
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhnguyetqn2006 Chắc do bạn ăn ở thế nào chứ m toàn xài hàng xách tay có sao đâu. Còn việc bạn từng xài 2con xách tay thì chưa thể khẳng định hàng xách tay toàn hàng lởm được.
@minhnguyetqn2006 k hẳn là xách tay là cùi mình luc trước xài Sky bản xách tay 2 3 năm vẩn ok mà
mình đang sử dụng sony Z1 hàng chính hãng, vẫn đang dùng bình thường và ổn định trước mua ở Hoanghamobile nhưng bây giờ muốn đổi các sang Z3 Au cũng tại Hoanghamobile. các bạn cho mình xin ý kiến là có nên đổi ko?
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuvanbac Test ok là đổi thôi. Z3 ngon hơn Z1 nhiều. Cầm là muốn ném Z1 đi ngay 😁
@stebxinh đúng lun mình tới nguyenkim cầm z3 test ma k muốn ngừng lun sướng lắm
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kevilall Đơn giản là khi mua bản Nhật thì b hỏi cửa hàng là bản nào. Hàng Nhật có 3 bản là Au,Docomo,Softbank. B hỏi cửa hàng máy đã unlock chưa. B nên tìm máy chưa unlock. Rồi yêu cầu cửa hàng đưa code để b unlock tại chỗ luôn(sau khi b đã test máy ok).
Lỗi NFC là máy khi up về rom quốc tế sẽ ko sử dụng đc NFC thôi. Còn rom Nhật vẫn dùng bt nhé.
Nên nhớ b là thượng đế. B có quyền yêu cầu cửa hàng đưa máy chưa unlock ra. Nếu ko thì đi cửa hàng khác.
Z3 bây giờ căng lắm 7tr5
@Putzmeister s re the bac
@Putzmeister Không có giá đó đâu, hàng XT NHật test chuẩn nhập code UL rẻ nhất cũng 7,899 củ, QT khoảng hơn 10 củ 1 chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019