Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Zenonia 5: Hướng dẫn hack gold, item, build char...

manhtuancnhn
7/12/2012 8:14Phản hồi: 2.230
Zenonia 5: Hướng dẫn hack gold, item, build char...
Trong forum đã có topic giới thiệu game Zenonia 5 v1.0.0 nhưng tình hình có vẻ chậm update và còn nhiều bạn thắc mắc. Mình lập topic này để các bạn cùng chơi Zen 5 vào thảo luận, mời các bác Treconyeubagia, heliosy, Tan dep trai...và các cao thủ khác cùng vào góp ý và bàn luận. Rất cảm ơn bác Treconyeubagia, bác heliosy đã tư vấn và giúp đỡ trong topic http://www.tinhte.vn/threads/1702472/

Trước khi tham khảo topic các bạn cần chú ý:
1. Máy chưa root thì không nên đòi hỏi hack, bạn nào có ý kiến "máy mình không root vì sợ mất bảo hành" thì không hack bằng cách này được, mời các bạn tìm cách khác cho nhanh
2. Đọc kỹ và làm thử, làm 1 lần ko được thì đọc lại làm lại, vẫn ko được thì nhờ anh em giúp đỡ.

I. Hack gold, item trong Zen 5:
Nguồn http://androidcheats.org/forum/index.php/topic/6919-zenonia-5-hacks-compiled-equipment-hack-zen-items-etc/?st=0, mình chỉ dịch lại và thêm 1 số lưu ý để các bạn dễ làm hơn

Đến nay, Zenonia 5 chưa thể hack được zen, chỉ hack được các item mua bằng zen, gọi là zen item, nói luôn để không bác nào phải hỏi có ai hack được zen chưa

Chỉ nên hack có chừng mực và kín đáo vì 2 lý do:
- Hack nhiều nhanh chán, mình khuyên chân thành các bạn chỉ nên hack mở hòm đồ và 1 ít zen đủ dùng.
- Hack vừa phải thôi, hack xong dùng thừa thì xóa đi, tiền nhiều quá thì tiêu đi (mua máu chẳng hạn) để Gamevil nó đỡ phát hiện và band ID. Do số người chơi quá đông nên nó chưa kịp band hết thôi, sớm muộn gì các bác hack trâu chả phải ra đảo 😁

1. Hack gold trong Zen 5
Cái này dễ làm nhất, là tiền đề không bắt buộc để hack zen

Bước 1: Các bác cần có bản zenonia 5 đã được mod lại, download tại http://androidcheats.org/forum/index.php/topic/6923-zenonia-5-modded-apk/

Nếu các bạn không dùng bản này, mọi phần mềm thứ 3 can thiệp vào game sẽ bị báo là phi pháp và yêu cầu đóng game. Việc này đồng nghĩa với bạn phải cài lại và chơi lại ngay từ đầu.

Bước 2: Cài đặt phần mềm Guardian Guard 6.0 tại http://gameguardian.net/forum/files/
Đây là phần mềm chỉnh sửa thông tin, nói gọn là công cụ để hack

Quảng cáo

Bước 3: Bật Guardian Guard 6.0 lên (từ giờ gọi tắt là GG) và chỉnh phạm vi tìm kiểm của nó như sau
Chọn Search Range

Chọn More regions

Không khuyến khích chọn All regions vì sẽ có nhiều giá trị rác không xài được, rối mắt

Bước 4: Vào Zen 5, tạo 1 ID, tạo 1 char các bạn thích và vào chơi 1 tí để kiếm được khoảng 400 gold

Bước 5: Vì các bạn vẫn để GG chạy nên khi chơi Zen 5 sẽ thấy cái biểu tương mờ mờ của GG chìm dưới game. Giả sử gold của bạn bây giờ là 200. Ấn GG lên và chọn search giá trị là 400, nó sẽ ra 1 đống giá trị

Bước 6: vào cửa hàng máu tìm mua 1 lọ máu 150 gold, giờ bạn sẽ còn lại 250 gold, lại vào GG và search giá trị 250, nó sẽ ra 1-10 giá trị, các bạn cần quan tâm giá trị có dạng đầu 6 như sau: 0x6ab1234. Nếu search 250 mà nó ra nhiều giá trị đầu 6 quá không xác định được thì mua tiếp 1 bình máu nữa, còn lại 100 gold, search tiếp 100, lại tìm giá trị đầu 6 như trên.

Quảng cáo

Bước 7: Nhớ lấy cái giá trị vừa search được, sang tab 4 điền giá trị đấy vào rồi ấn "goto", nó sẽ chạy đến mã bạn vừa đánh, ấn vào nó và sửa thành 999999, bạn sẽ có 999.999 gold. Khuyến khích chỉ nên hack thế thôi, "tham thì thâm"

Bây giờ bạn đã có gần 1m gold, đi mua máu xịn mana xịn để xài, ra thằng thương nhân Dark mua đồ scan ra đồ xịn, hết thì hack gold tiếp thôi.

II. Hack zen item
Nếu các bạn đã hack gold theo cách trên thành công thì việc hack zen item sẽ đơn giản hơn rất nhiều.

Các bạn làm từ bước 1 đến bước 4 như trên, chỉ cần làm 1 lần thôi là lần sau nó tự lưu lại, không phải làm lại nữa, nên giờ mình sẽ nói các bước tiếp theo

Bước 1: Mua 7 lọ mana to, 54 lọ mana bé trong shop. Đừng thắc mắc sao lại phải mua mana như thế, khi các bạn thành công rồi các bạn sẽ tự vỡ lẽ ra và biết cách làm khác, không cố định phải mua như trên. Nhưng cứ làm được lần đầu đi đã.

Bước 2: Trong tab search của GG, chọn clear để xóa hết các kết quả tìm kiếm cũ.

Bước 3: Ấn chọn để ô sáng nắm ở 54 lọ mana bé, rồi vào GG search giá trị = 54

Bước 4: Các bạn để ý góc trên cùng bên phải của GG có cái dấu mũi tên, ấn vào đó nó sẽ trở về game
Bước này quan trọng, các bạn về lại Inven, ấn chọn 7 lọ mana to, ấn move để di chuyển nó vào vị trí của 54 lọ mana nhỏ (2 loại mana đổi chỗ cho nhau)
Sau đó vào GG search giá trị = 7
Nếu nó chỉ search ra 1 giá trị là thành công, nếu lớn hơn 1 giá trị các bạn lại đảo chỗ lại cho đến khi nó chỉ ra 1 giá trị

Bước 5: Sang tab memori viewer, đánh giá trị duy nhất vừa tìm được vào, ấn goto. Giá trị này gọi là Item Quality, số lượng của item.

Các bạn kéo thêm lên trên 1 tí, ngay trên giá trị các bạn vừa goto đến là giá trị ID Item, đây chính là giá trị các bạn cần tác động, ấn vào và thay giá trị của nó thành 1000, các bạn sẽ có thứ để mở rộng hòm đồ

List Item ID để các bạn thay đổi value

900-Berserker Avatar 1
901 Berserker Avatar 2
902 Berserker Avatar 3
903 Mechanic Avatar 1
904 Mechanic Avatar 2
905 Mechanic Avatar 3
906 Wizard Avatar 1
907 Wizard Avatar 2
908 Wizard Avatar 3
909 Paladin Avatar 1
910 Paladin Avatar 2
911 Paladin Avatar 3

981 Random Treasure Box
982 Advanced Random Treasure Box
983 Inferior Treasure Box (Set 1)
984 Intermediate Treasure Box (Set 2)
985 Advanced Treasure Box (Set 3)
986 Super Treasure Box (Set 4)
987 Newbie Package
988 Origin of Life
989 Origin of Life (20)
990 Skill Reset Magic Stone
991 Stat Reset Magic Stone
992 Aid Stone
993 Awakening Stone
994 Advanced Refine Stone (Magic)
995 Advanced Refine Stone (Rare)
996 Advanced Refine Stone (Epic)
997 Advanced Refine Stone (Unique)
998 Advanced Refine Stone (Legend)
999 Travel Bag (7 Slots)
1000 Travel Bag (28 Slots)
1001 Bank Expansion (7 Slots)
1002 Bank Expansion (28 Slots)
1003 Scanning Scroll (10)
1004 Scanning Scroll (50)
1005 Recovery Scroll
1006 Two-Way Portal (10)
1007 Blessing Potion
1008 Auto Loot
1009 Magic Pickax
1010 Portable Captain Kit
1011 Abyss Entry Ticket
1012 Abyss Entry Ticket (10)
1013 Abyss Entry Ticket (50)
1014 Abyss Entry Pass
1015 Two-Way Portal
1018 Scanning Scroll

Update 10/12/2012
Cảm ơn bác jeevee đã chia sẻ bản hack free zen. Bản này cài lên mặc định sẽ có 0 gold, 8888 zen, mua zen item free, theo mình khả năng block là rất cao khi bạn export data lên sever. Dành cho các bạn thích khám phá.
Note: để edit file bằng text editor, các bạn vào root explorer, tìm đến file cần mở và chọn Open with

III. Build character và skill

- Skill: Theo nhiều bạn, nên ưu tiên các skill passive hơn các skill active, chỉ nên cộng các skill active 1 điểm để dùng, điều này áp dụng với tất cả các nhân vật.
+ Nếu bạn đã hack gold thì tiền bạc, máu mana không cần phải nghĩ, do vậy 2 skill passive đầu tiền có thể bỏ qua, dành điểm cho các skill khác
+ Skill passive tăng % damage và % defend nên cộng max
+ Skill tăng stat (STR, DEX, CON, INT) cũng nên cộng max
+ Skill tăng effect của passive skill (lvl 35): nó chỉ tăng có lúc chứ ko phải lúc nào cũng tăng, theo mình ban đầu chỉ nên +1 điểm, ưu tiên điểm cho 2 skill passive lvl 15 và 25 trước, có điều kiện cộng sau
+ Skill CRIT per stat: bước đầu + 1 thôi
+ Skill lvl 45: 2 skill Ultimate, cộng max
+ Sau này lv lên cao có nhiều điểm cộng thêm các mục còn lại theo thứ tự ưu tiên trên là hợp lý

-Character:
- Char hot nhất Zen 5 hiện nay và là char mới: Pladin - ưu tiên nói trước
Update 13/12/2012
Sáng nay GameVil đã ra mắt ver 1.0.2 với những thay đổi gì không biết nhưng chưa có chức năng RAID. Và tất nhiên để cài được bản 1.0.2 này các bạn phải xóa bản mod cũ, sẽ không hack được nữa. Sau đây là hướng dẫn cách vượt qua tình trạng khó khăn hiện nay (tổng hợp của các bác @food4004, Treconyeubagia và các bạn khác góp ý trong topic
- Bạn cần phần mềm Titanium Backup Pro (từ giờ gọi là TB) (down trên appstore.vn)
+ Bạn đang ở ver 1.0.1, là bản mod free shopping (đã khuyến cáo các bạn nên dùng bản này, vừa mua zen item free vừa hack được), dùng TB back up lại zen 5
+ Dùng TB xóa zen 5 v.1.0.1 đi (uninstall)
+ Lên market down bản v1.0.2 và cài đặt
+ Vào TB chọn restore zen 5, chọn data only, nhân vật của bạn sẽ được bê nguyên sang v1.0.2

- Tất nhiên bây giờ bạn không thể hack được như ngày xưa, vì bản zen v1.0.2 bạn mới down trên market về không phải là bản mod. Trong khi đó nếu bạn dùng bản mod cũ nó sẽ bắt bạn update. Vậy lúc chơi bí tiến quá, bí zen quá thì phải làm sao? Bạn làm như sau:
+ Đang chơi ở v1.0.2, dùng TB back up lại
+ Xóa bản 1.0.2 đi, cài bản mod free shopping 1.0.1
+ Vào TB restore data only
+ Tắt kết nối wifi/3G và vào game. Khi bạn tắt kết nối internet đi, zen 5 sẽ ko bắt bạn update bản mới
+ Tại cửa sổ có chữ Start Game chính giữa màn hình, bạn kéo thanh notification từ trên đỉnh màn hình xuống, bật kết nối wifi/3G lên
+ Khi vừa có kết nối vào game ngay và chọn nhân vật, tiến hành hack bình thường
+ Save game, out game, vào TB back up lại
+ Xóa bản v 1.0.1 đi, cài v 1.0.2 và lại restore data only

- Nói tóm lại đây là tiểu xảo bê data từ bản cũ sang bản mới, làm khéo và nhanh tay bạn vẫn có thể hưởng thụ game 1 cách sảng khoái.

- Video minh hoạ cách làm cụ thể, trích bài của bác food404 mà chưa có sự xin phép :D
Update 21/12/2012
Mới có bản cập nhật 1.0.3, các bạn vẫn có thể dùng bản hack 1.0.0 để chơi như bình thường
Nguyên tắc chung: Không có mạng thì game ko bắt update
Các bạn làm như sau
- Tắt wifi, 3G, vào game. Nó sẽ báo ko tìm thấy URL.
- Vẫn ở trong game, kéo thanh notification xuống và chọn kết nói 3G, wifi, chờ 30s cho có kết nối mạng thật sự
- Ấn nút back, game sẽ hỏi có thật sự muốn thoát ko, ko chọn thoát mà ấn close cái bảng thông báo
- Màn hình Start game sẽ sáng lên, các bạn vào game như bình thường
2.230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JooNyBao
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho m xin game zen5 đã hack của bác đi , tại cái hack nào m vào search bị rs mấy ... thx bác
hướng dẫn cách hack item zen trong zen5 luôn nha bác 😁 vì mình nghĩ hầu như hack gold, stats point ai cũng có thể làm dc ;;)
Hack zen item tối mình làm tiếp nhé 😁
Update update tool hack mới

Video tìm pink key

@Treconyeubagia bác ơi, cả 2 file đều là pptx mà, xlsx ở đâu ạ???
JooNyBao
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác hack hộ lun nhé 😁
JooNyBao
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác hack hộ r tb save cho.m.nhé ...
thx bác
ai up giùm link bản off hoặc tb đã hack với nào
Link bản off hiện tại ko chơi được thì phải, mình thử mấy link rồi đều ko chạy được
Bác cứ hack thử đi mới thấy thú vị, chưa gì đã lười
food404
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhtuancnhn dù bản mod hay k mod khi chơi đều phải có internet tức là ai có wifi thì xài wifi k thì 3G
@food404 Chính xác là như thế

Cày chay mệt vl, tôi cũng cày lên 5x rồi đấy chứ mà đánh boss toàn dẹo, máu thì đi nhặt lọ một, khổ quá. Chỉ dám hack 1 ít gold và mở hòm đồ ra thôi, avatar ko mua, rồi cày mới vui
food404
ĐẠI BÀNG
11 năm
hack thế này tui cũng định hack nhưng mà làm đủ kiểu vẫn k chơi đc trên bản bt vì data bị lỗi 😔. H mình đành cày hẳn hoi vậy 😃 cũng vui phết
JooNyBao
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc cày lun , mà k off , chơi wifi mau hao pin
JooNyBao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn cái tren mà nản sợ.hack có cái tb thì tốt quá
@JooNyBao Lần đầu nhìn nó thế thôi, bạn làm thành công 1 lần có khi làm thầy mình được ấy chứ, dài nhưng ko khó 😁
food404
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào pro hack xong lưu data trên máy hoặc trên server sau đó xóa đi tải bản mới về rồi load lại data nếu k bị baned nick thì bảo tui nhé (hack cái j cũng đc miễn là k bị baned nick nhé)
Tôi chưa bị band bao giờ vì hack có chừng mực nhưng 1 lần game bị lỗi, bật lên đen xì, dùng Titanium backup pro lưu data trên máy rồi Uninstall, sau đó restore lại thì bị báo là phi pháp khi dùng cùng với GG. Sau đó tôi lại chơi lại, lại hack (vẫn ít), export data lên sever của gamevil rồi hôm sau inport lại vẫn ko bị làm sao cả
food404
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhtuancnhn bạn cho mình biết hack thế nào là chừng mực và bạn hack ít là hack những j
@food404 Mình chỉ hack mỗi lần 999.999 gold, mở hòm đồ vừa đủ, thừa thì bán đi, hack gold xong giải ngân nhanh bằng mua đồ + mua máu, trước khi thoát game trong người ko quá 50k, vẫn phải đi cày như thường
Mới biết chơi chưa rành lắm, đặt gạch hóng thôi😃

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
lythanh11
ĐẠI BÀNG
11 năm
thảo luận build char đi mấy bác, build skill Ber làm sao đây ...
food404
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lythanh11 bác tải bản mod về r hack lv+skill r tự thử skill = cách đi abyss hoặc pvp chứ cứ đi hỏi thì ai cũng giống ai mất vui 😃
food404
ĐẠI BÀNG
11 năm
manhtuancnhn bác thử hack ít theo cách bác làm rồi export data lên server rồi dow bản mới nhất về 1.0.1 rồi import data xem có baned ID k 🆒
@food404 Mình chưa biết là có bản 1.0.1, mới chỉ thử bản 1.0.0, có lẽ tối nay liều phát xem sao, band thì đổi ID hoặc chơi lại -))
@food404 Báo cáo bạn food404, tôi đã update bản 1.0.1 bằng cách export data lên sever rồi xóa bản cũ 1.0.0, down và cài bản mới 1.0.1 và import data lại, không bị band nhé
JooNyBao
ĐẠI BÀNG
11 năm
thôi đợi mob có bảng off + hack thì chơi , giờ chơi z4 😁
Mà chưa rõ update có thêm cái vẹo gì, như Zen 4 ngày xưa mình chơi trên iOS, ra bản 1.1.0 chả khác gì bản 1.0.4, toàn dùng bản cũ để hack rồi chơi, khác gì đâu :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019