Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Zopo C2/zp980:up rom,root,recovery và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

thanhnhut
9/6/2013 16:39Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonthytb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm đúng như bác chủ top hướng dẫn, chỉ up được rom thôi, recovery flash vào bị lỗi, không được
Tool root hiện ra trang của Tàu không down được
@sonthytb ko được thì bạn vào recovery bằng mobiuncle tool
Sent from my ZP980 using Tinhte.vn
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonthytb Bác vào http://www.needrom.com/mobile/zopo-c2-twrp-v1/ để down recovery về, chép vào thẻ nhớ. Lên Playstore cài mobiuncle tool về, rồi dùng tool đó để cài recovery.
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau khi root, cài recovery, cài firmware bên needrom, cài thêm seeder 2.0 nữa thì phải nói là dùng C2 quá tuyệt vời.
mình bị tình trạng thỉnh thoảng ko thấy danh bạ lưu trong sim phải reboot lại mới thấy,ko biết là do sim hay là máy nữa,có bác nào bị giống mình ko nhỉ

@spiter313 bạn nào thử up rom mới ngày 17 tháng 6 chưa 😁 mình ko hiểu up cái này như nào
@matem123 cái đó là rom custom làm lại của bản rom gốc 10/6,mình check for update thì bản 20130610 là bản mới nhất rồi
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@matem123 Mình đang dùng bản này , tuyệt vời. Để up thì bạn phải root máy, cài twrp (có link trong đấy), down bản rom zip về, copy vào máy, đưa máy về recovery và cài bản rom đó thôi.
@rockloccoc dùng smartphone mà ko biết lưu contact vào google quả là 1 thiếu sót lớn :D

Lên cái
Có ai dùng thử chế độ OTG của C2 chưa? Mình đã thử với USB và chuột bluetooth điều không được.
@sim_ba nếu mình ko nhầm thì nó đang bị lỗi OTG
@matem123
vậy có cách nào fix lỗi này không?
@sim_ba bản ROM custom 20130617 hình như fix đc rồi đó bạn à 😁
@matem123 Bạn đã sử dụng kết nối OTG chưa. Mình cũng cài rom 17/06 nhưng vẫn không kết nối được.😔
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói thêm là sử dụng 1 ngón tay và 2 ngón tay vuốt từ task bar xuống sẽ khác nhau nhé ! 😁
@rockloccoc :D mình chưa up ROM bao h luôn nên cũng ko biết làm thế nào, bác có thể cho mình xin link nào hướng dẫn ko nhỉ
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo nhận xét của mình thì: con Zôp này nếu hàng Qt thì tốt, còn hàng Nội địa thì chất luợng thua con Jiayu G4. Jiayu G4 kém về màn hình thôi! Nhưng HD720 cũng đủ xài rồi!
@Jake Sumo jiayu g4 đang có người than phiền về lỗi wifi,pin sụt nhanh...còn c2 thì mình chưa thấy chất lượng kém chỗ nào ngoại trừ pin 2000

rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo hướng dẫn đầu bài là ok đó bạn. Tuy nhiên không cần phải phức tạp thế :p. Chỉ cần:
1. Down và cài driver cho PC theo link ở đầu bài
2. Root máy: Down và làm theo link ở đầu bài về.
3. Vào playstore cài mobi uncle tool về
4. Down TRWP (nhớ giả nén ra recovery.img) và bản rom.zip bạn thích về chép vào thẻ nhớ (ngay bên ngoài).
5. Mở mobi uncle tool, chọn update recovery, yes để install, reboot luôn để vào recovery
6. Trong recovery, wipe cache, factory reset, install zip from sd card, chọn file rom đuôi zip bạn đã tải về.
7. Reboot và thưởng thức thôi
Pin mình cũng chả thấy kém ( đối với nhu cầu sử dụng của mình 😃
@rockloccoc mình mở wifi với 3g ca ngày nên hơi đuối 😃
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban rom 17/6/2013 final cam nhan la muot muot muot😃

Sent from my C2 using Tinhte.vn
Chân thanh cảm ơn bác rockloccoc và bác thanhnhut đã giúp đỡ mình, mình mày mò và đã cài đc rom mới rồi hì hì
minh211
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi con này mà ở HN thì mua ở đâu được ạ? Ở trang 1 thấy có bác nào nói tầm giá có 3.5-4tr mà thèm quá, tính đổi cho con em đang dùng Galaxy Y!😁 Tks các bác
@minh211 con này làm gì có giá 4tr chắc bạn đọc nhầm rồi, bên tàu nó bán đã là 1500 tệ rồi => tệ 3500d/tệ
@minh211 lừa tình đấy bạn 😃

hero303
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở Hà Nội mua hàng như nào vậy các bro?
Và bảo hành thì đưa máy đi đâu để bh?
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hà nội mua hàng cũng theo cách ....trên toàn thế giới, đó là cầm tiền đến chỗ bán hàng cần mua và..mua thôi 😁
Đùa thế, bạn cứ seach là ra mấy chỗ trên nhattao. Bảo hành thì cứ mua ở đâu thì ra đấy 'bắt đền" thôi!
Mình có một em đang cần bán vì kẹt tiền , máy đẹp 99,99% mới mua được 2 ngày , bán 5,5tr . bác nào có nhu cầu ps : 0979.463589 . có thể thương lượng để đổ xăng đi chơi !
@thanhbcv đắt hơn mua mới 100k rồi bạn 😁
có thể thương lượng để đổ xăng đi chơi mà các bác ! Pm : 0979463589 nha!
Nhìn dc ko các bác !!!!???
nhthinh00
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuẩn bị mua C3 thui. hihi
@nhthinh00 C3 không đẹp bằng c2 16g, mtk6589T

Sent from my ThL W7 using Tinhte.vn
các bro có biết chỗ nào ở Hà Nội bán em ZOPO ZP980 không ạ ??????😃
@mrtime2021996
@gbcom Thak bác
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cứ mải mê chạy theo cấu hình, đến lúc cái giá của nó không còn là của "Tàu" nữa mà ngang hàng hiệu rồi thì... 😁
@rockloccoc dù ko muốn cũng phải thừa nhận 1 điều dần dần các hãng china nó cũng phát triển như các thương hiệu dt lớn khác,chất lượng,trình độ của nó ngày càng nâng cao,Huawei,zte là 1 ví dụ
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào dùng bản rom ngày 17.6 gặp vấn đề wifi không?! Mình dùng thấy bắt kém lắm.
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spiter313 Vẫn còn một số lỗi nhỏ và hơi lag. Các bác nên đợi bản update.
@rockloccoc còn nhiều lỗi vặt và lag pin qua tệ xuống rất nhanh, chiếm dụng ram nhiều sau khi up rom ram còn lại TB khoang 200, nhưng được phần giao diện đẹp và mượt
spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rockloccoc Ồ vậy cảm ơn loccoc nhé .có gì mới thì cùng chia sẻ. Vẫn chơi bản 17/6 vậy😃

spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rockloccoc Ồ vậy cảm ơn loccoc nhé .có gì mới thì cùng chia sẻ. Vẫn chơi bản 17/6 vậy😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019