Zopo C2/zp980:up rom,root,recovery và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

thanhnhut
9/6/2013 16:39Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

spiter313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lead là c2 bản 16gb chíp 6589+tubo xung nhịp là1.5 như vậy là nó hơn c2 thường. Bản c2+ này nhập về vn giá cao hơn .còn hkphan nhập về đeo mác hkp giá 5.7 hợp lý nhưng bon nó bảo hành cái màn hình thì chỉ có 1tháng quá ít.hàng ngoài thì bảo hành 1 năm. Tóm lại 2 loại cùng một nhà máy Zopo , hkp không sản xuất ra cái dt nào cả nhé.;)

Sent from my C2 using Tinhte.vn
@spiter313
Apple cũng đâu trực tiếp sx cái linh kiện iphone nào đâu:p
J007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spiter313 Chính hãng thì qua saigonphone mua ZOPO ZP980 bảo hành 12 tháng giá 5.6 chai với nhiều quà tặng
vậy mọi người cho minh hỏi,làm thế nào để phân biệt cái nào là Plantium,và cái nào là Led?
có a sẵn sàng làm chuột bạch ko nè?rom 4.2.2 cho C2 đây:
http://diendan.jcphone.com.vn/viewthread.php?tid=95
mình ko bít cách up room.có ai bít cách boot chỉ mình với.thanks
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@saubinh Không nên,C2 khác C2 platium nhé,tuy có thể chung kernel nhưng khác phân vùng chứa rom

Gửi từ mobiistar touch BEAN 454 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienhoa3 Chú này hình như "trộm" rom này ở http://www.needrom.com/mobile/zopo-980-c2-2/ thì phải. 😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rockloccoc Đúng rồi,chôm mà tự nhận mình cook,nhìn là biết ngay

Gửi từ mobiistar touch BEAN 454 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã root và cài thành công custome firmware cho C2 platinum 😁
Ngon !
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn root cho C2 platinum:
1. Down và cài driver cho MT6589 ( K cần 6589T)
2. Link down tool root cho bác nào chưa có:
http://bbs.mgyun.com/forum.php?mod=attachment&aid=MTM2Nzd8YWY2MThhODd8MTM3MzUyMDYzN3wwfDE2NTM1
( file cài đặt .exe, cài đặt xong mở tool lên, cắm DT với máy tính, tool sẽ tự nhận và nút góc cuối bên phải sẽ xanh. Nhấn vào đó, đợi tí là xong. Xem thêm hình ảnh ởhttp://bbs.mgyun.com/thread-16535-1-1.html )
3. Cài recovery download ở link này: http://www.needrom.com/mobile/zopo-c2-twrp-v1/ (dùng mobileuncle tool để cài ).
Quá mượt và ngon ! 😁

che do bao hanh ben bigbang-stores rat te . gui bao hanh cai may ma gan 1 thang chua thay bao hanh xong . ben hk phone thay vay , ma bao hanh rat le ... de nghi bac Nhat nen koi lai cach kinh doanh cua minh ... bao hanh 12 thang , ma moi lan bao hanh , giu may cua khach het 1 thang . may ma dem bao hanh 6 lan chac het du 12 thang ... chan nan voi bigbang-stores
xin lỗi cho mình hỏi máy bác đang bh là máy gì

Sent from my ZP980 using Tinhte.vn
@thanhnhut E chua mua may ben a . Nhug e co a ban gui may cho a bh ... ma hon nua thag chua thay mang ve . Con zopo c2
Bên ebus.com.vn có bán em zopo c2 ram 2 gb rom 32 gb kìa nhưng không biết giá cả bao nhiêu
con đó chưa có giá chính xác đâu bạn
mình vừa root C2 platinum dùng tool root mt6589 bình thường
@thanhnhut bác cho hỏi chút nhé zopo C2 Platinum và zopo zp980 có cùng cấu hình cpu 1.5ghz,rom 16g, ram 1g ... vậy 2 sản phẩm này có khác nhau gì kg và có cùng hãng sản xuất kg. thân
sonthytb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendon. Thấy bảo 980 là phiên bản quốc tế còn C2 là bản nội địa chạy hệ điều hành khác nhưng được port rom android từ 980 sang.
Tầm tiền này ko nên mua C2, va nhẹ màn hình cái nứt mà luôn. Pin nhanh hết, vào mạng chơi game nóng bỏng tay

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn
@sonthytb hjj vậy theo bác tầm 6tr nên lấy con nào cho ổn 2sim.thank THL w8+1.5ghz dc kg
@nguyendon. thl w8 beyond 1.5 bên mình bán 5t1

@thanhnhut ok de mình sang, bên bác sao nghe noi up rom và bảo hành lèm nhèm thế pai uy tin moi kd dc chu
Day la luc sang Nhat root cho minh day, nhung khi ve
nha mo supersu len no lai bao chua root
@vuxlee root rồi đó bác,superuser mặc định trên máy để vậy thôi chứ chưa root,xóa cái đó đi
De nghi Nhat nghien cuu them cach root c2 platium cho ace hoc hoi😁

thl 1.5ghz chơi asphalt 7 bản mới nhất có giật k bác
sonthytb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Riêng Android 2 sim bro chỉ nên dùng của Lenovo, Huawei, ZTE thôi. Cầm máy lên so với hãng khác thấy khác hẳn, chắc chắn hơn nhiều.
Đừng để cấu hình máy lung lay bác ạ, màn hình Full HD với HD ko khác nhau nhiều đâu, quan trọng là mua màn hình của hãng nổi tiếng hay noname

rockloccoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonthytb Fullhd và hd khác nhau nhiều đấy, k biết bác đã xem chưa? Còn nói thật, e đã cầm thử zte v987 rồi, cũng chả thấy chắc chắn hơn các máy Tàu khác, màn Hd xấu hơn hẳn, giá lại đắt. Lenovo cũng đã dùng 770, pin dùng lúc đầu lâu thôi, về sau cũng rút ầm ầm. Còn cả v780 nữa, dùng đc 2 tháng thì viển inox cũng bong tróc, lở loét hết, suy ra build cũng đểu. Tóm lại, xác định máy Tàu nội địa thì chất lượng same same. Nên e cứ ngon bổ rẻ mà mua. Khuyên bác cũng đừng chạy theo thương hiệu, nhất là anh Tàu.
ok chơi con p780 bac xài con này cho vài nxet nhé
sonthytb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendon. Dùng tốt, máy đẹp, cảm ứng nhậy. Pin rất tốt
Máy hơi nặng

@sonthytb cảm ơn bác nhieu nha mua về để vậy xài hay có cần root up room gì k bác
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonthytb Máy hơi nặng bởi vậy mới rung yếu

Gửi từ THL W8 Beyond của tôi
thật sự trong các con lenovo tầm trung trước giờ mình biết thì kết nhất con P780,trước giờ mình dị ứng thiết kế của lenovo từ a789,p700i,p770...thiết kế dày,thô cảm giác có chi tiết thừa nhưng thấy p780 thiết kế khá đẹp,4 cạnh bo tròn đều nhau,có viền inox như sợi chỉ ôm tròn 4 cạnh,mặt lưng bằng nhôm có vân sọc nhìn sang và manly,đặc biệt là mặt dù dc trang bị quả pin khủng 4000mah nhưng ko làm cho máy dày đi nhiều,cầm chắc chắn,có điều giao diện android của lenovo nhìn rườm rà quá
Minh da cai dat vai soft yeu cau quyen root va tat ca deu ko dung dc😕

@vuxlee thu 2 dem len minh check lai nhe

@thanhnhut bên em co nhan đặt hàng em này kg vậy ZOPO ZP980 32GB ROM MTK6589T 5-inch FHD Screen Android Phone
@doanle63 có anh,nhưng hiện giờ chưa có giá
APHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác up bản rom 4.2.2 lêm link MF giúp anh em đi! Em vào trang chủ của no kg biết dowload kiểu gì. hoặc bác hướng dẫn cho em cách dowload dc kg ạ!
zp980 ram 2gb rom 32gb nhận đặt hàng giá 6t9
@thanhnhut Mình muốn đặt hàng thì khi nào có hả bạn?
@thanhnhut anh đang ký 1 em mầu đen nha mai anh về đến sg anh ghé bên em
APHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy hàng C2 fullbox chuẩn hơn, nhất là phụ kiện theo máy chất lượng khỏi bàn, máy hkphone revo lead phụ kiện theo máy rất lởm khởm kg chấp nhận dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019