Rom ZTE Nubia Z9 Mini

drtung145
23/8/2015 3:19Phản hồi: 52
Rom ZTE Nubia Z9 Mini
Mình đang dùng Nubia Z9 Mini nhưng hiện tại thấy rất ít forum hỗ trợ anh em chơi dòng này. Mình có sưu tầm được một số bản rom ổn định, đã loại bỏ hầu hết app Trung Quốc, cài sẵn CHplay, đa ngôn ngữ nên up lên đây cho ae nào đang chơi dòng này có nhu cầu thay đổi rom. Các rom này mình đã test và chạy ổn nhé.

I. Hướng dẫn cài Root và cài Recovery cho Z9 Mini.

1. Tải tool cài Recovery và root cho Z9 Mini. https://my.pcloud.com/publink/show?code=XZbciXZWVDuNcKUiFJozjt9uNiClbyOH4yX
Giải nén nó ra 1 thư mục.

2. Trên điện thoại: Vào “Setting” -> “About” -> gõ 5 lần vào “Build number” để mở chế độ Developer.
Tiếp theo “Setting” -> “More” -> “Developer options” -> bật “ USB debugging”..

Kết nối với máy tính. Nếu có thông báo hiện trên điện thoại thì chọn “Yes”

3. Mở thư mục recovery z9 mini giải nén lúc trước. Chạy file “ThemePush.bat”
Làm theo hướng dẫn.

4. Dùng tổ hợp phím nguồn + nút tăng âm lượng để vào chế độ recovery.

II. Hướng dẫn up rom.

1. Chọn 1 trong các rom sau:
1.1 Rom 5.0:

- Rom 1.19 đa ngôn ngữ (có tiếng Việt): https://mega.nz/#!os5GXLIZ!WZcYrDzRINSqCLT3zNs9I1hbUDflbOAoroByhdEQYJI
- Rom MIUI 6.6.6.0 đa ngôn ngữ (có tiếng Việt): https://drive.google.com/file/d/0B0ni7bhYOXBdV01qd2hINUpQTEE/view

Quảng cáo

Quảng cáo

3. Vào chế độ Recovery

4. Wipe: Dalvik Cache + Data + Cache

5. Install: tìm đến bản rom bạn cần cài.

6. Sau khi cài rom thành công, chọn reboot system. Đợi cho máy khởi động lại và thưởng thức.
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc nào có thời gian mình sẽ ghi chi tiết thông tin rom sau
@drtung145 rom full ngôn ngữ có chplay ko bác?
@dolehoangtuan Như đầu bài nhé bạn. Loại bỏ app TQ và đầy đủ app google (có CHplay)
@drtung145 thanks
Tool rec để cài v3.53 cài đặt thế nào add ơi, tải trên lap thì k tai dc. Tải trên dthoai copy cao lap cài đặt k thấy nó chạy
@infor86 Bạn down về máy tính và kích đúp mở > Cắm cáp kết nối với điện thoại> Nhấn 1 để cài driver > Nhấn 2 để cài Recovery
@drtung145 Thanks nhiều, bữa có lẽ mạng có van đề tải bị lỗi nên mình cài réc 2.8.7 của tàu và sử dụng rec theo cảm tính, may vẫn đúng các buơc
@infor86 Tất cả Tool Recovery mình đưa đều là tiếng Anh và có hướng dẫn cài rất đơn giản nhé.
Trong các bản rom trên, bản nào định, pin trâu, mượt hơn bạn (k cần tv cũng dc)
@infor86 Cơ bản mình thấy như nhau nhưng bản 5.1 V3.53 có vẻ ngon nhất
@drtung145 oh, nghe ae bảo bản v3.14 nhanh và it lag nên mình vẫn đang dùng
ROm miui có lỗi thẻ nhớ k nhỉ
Z9 mini có vẻ hơi lag , cảm ứng k nhạy hay do máy mình thế nhỉ ae
@lobich Bác cho e xin ít ảnh bản rom 3.16 vs 3.57 đk k bác
lobich
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kindlyman y nhau bác ạ, thấy 3.16 mượt hơn tí khi chơi HOD, đỡ giật hẳn, còn lại thì như nhau.
@lobich Thích cái tông trắng - đỏ ban đầu hơn, lên 3.14 trắng - xám - đỏ lung tung nhìn chả thích tí nào, k biết 2 bản kia có thế k bác
@Kindlyman Em đang dùng 3.16 ngon vãi. Pin trâu. Onscen tầm 5h30p. Dùng 1 ngày thoải mái
kenwind164
ĐẠI BÀNG
9 năm

em đang xài bản này ko có TV,ko có Chplay.
Cho em hỏi hiện tại bản nào pin trâu nhất,và mượt ạ ? Có TV thì càng tốt. Em cảm ơn
@kenwind164 Dùng thử bản V3.57 đi bạn, mình thấy có vẻ ngon nhất, CHplay đầy đủ, loại hết app TQ, sắp xếp lại danh bạ ...
kenwind164
ĐẠI BÀNG
9 năm
@drtung145 e đang đợi bản 3.57 multilang của pác cocco2 gì gì đó
kenwind164
ĐẠI BÀNG
9 năm
bảng 1.19 đa ngôn ngữ khó tải quá trời,đợi mãi ko tải về dc @@
linhnd119
TÍCH CỰC
9 năm
Vừa mới lên 3.57 hôm qua, để trải nghiệm xem đã, Phải công nhận là cái chíp 615 siêu tệ.
Cho em xin ink trang chủ chuyên update rom của z9 mini
làm thêm 1 bài về z9 max di bac. minh dang cần gấp @@!
@lobich của bác có ko
lobich
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xoihop10 mình dùng hết các rom rồi, rom stock thì sẽ có đủ tính năng nhé.
@lobich nhìn cái đèn của nó nháy ở trên chỗ cạnh loa ý bác. rom stock toàn app tàu á, hay rom custom
lobich
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xoihop10 rom cook từ rom stock là được, xoá app tàu thoải mái mà.
Máy z9 mini sao gọi điện thoại lác quá. có bác nào bị như em ko. nhấn goi điện mãi mới lên
@trieuthieugia bt mà bác
Mình cài bản 3.57. Bác nào biết về rom stock mách em với.
@vanduy1989 Cứ up là về thôi. Up bằng tpwr
@vanduy1989 Link #1 là rom stock nhưng loại bỏ app TQ đi, thêm CHplay và tinh chỉnh lại 1 chút thôi mà bạn
Dungtienkm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@drtung145 rom 5.1 là rom gốc hay nền CM vậy b? b cập nhâạ thêm rom, hình ảnh và đánh giá thì tuyệt
Rom nào ngon. Máy mượt nhất cho z9 mini hiện giờ các bác nhỉ?
Em dùng bản 3.16. Máy tốt. Nhưng ko có tiếng việt thi phai lam tn kak bác?
guitarbuon89
ĐẠI BÀNG
8 năm
không hiểu sao mình ko thể nào cài được rom. thử mọi bản và 2 recovery mà cài vẫn báo lỗi. 😔 có bác nào ở Hà Nội hỗ trợ ko?
@guitarbuon89 Bác vào wipe rồi chọn 3 mục Dalvik Cache + Data + Cache, kéo thanh trượt biểu tượng google chrome từ trái qua phải cho format sạch sẽ rồi mới cài rom
Bác nào giúp em với. Em update bản #1 rom gốc 1.19 ok nhưng giờ ko nhận sim.
motconga514
ĐẠI BÀNG
8 năm
android M cho bạn nào thích vọc vạch nè 😁
http://bbs.nubia.cn/thread-577749-1-1.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119