Zune Software phần mềm kết nối giữa Window phone 7 với PC

htc cuong
15/12/2010 17:34Phản hồi: 237
Zune Software phần mềm kết nối giữa Window phone 7 với PC
Microsoft cho ra mắt Zune Software kết nối với window phone 7 thay cho activesync 4.5 kết nối window mobile cũ trước đây
Zune Software chia sẻ dữ liệu giữa window phone 7 với PC như Photo, video, Music, ứng dụng trực tuyến...

* Lưu ý: khi cài đặt yêu cầu kết nối Internet và window update trên PC phải được bật.

Hình ảnh Zune khởi động đầu tiên

Zune chạy Video giới thiệu

Zune ở thẻ tab truy cập Music trên Marketplace

Zune tại thẻ tab xem Picture kết nối với Phone

Zune tại thẻ tab settings chia sẻ dữ liệu phone với PC

Zune kết nối với window phone 7

Download miễn phí Zune Software 4.7 bản mới nhất từ trang chủ tại

Các bạn cũng có thể đặt ra những câu hỏi xoay quanh vấn đề Conneting với Zune Topic này.
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá..em đang tìm cái này, hôm nọ download được một bản nhưng không kết nối được với phone không hiểu tại sao,
Bản đó em nhớ là cài ko có internet vẫn được mỗi tội ko nhận phone, bản 4.7 này cần kết nối mạng và bật window update, may mà em cài xong tắt window update ngay nên win 7 của em vẫn dùng được. bản này kết nối chuẩn , giao diện đẹp...thanks bác
bác cho em hỏi tý,giờ muốn cop nhac,anh video tu zune về lại máy tinh thi lam sao ah
Tình hình là bản zune mình down về ko thấy mục market hay là social đâu hả các bác:|
Zune kết nối với mobile mới thấy market hay bt ko kết nối cũng thấy ?
mình cũng thế, ngay cả lúc kết nối với điện thoại cũng chẳng thấy "market place" , bro nào biết chỉ mình với ....?
Em cài được bình thường mà.
các bác xem hình dưới đây nhé

các bác phải lưu ý hai điểm sau.
1. Downlaod đúng bản 4.7 như bác HTC Cuong up ở bài đầu
2. Khi cài yêu cầu phải có kết nối mạng và chế độ window update trong máy tính phải được bật.
*

khi cài phần mềm sẽ tự động kết nối với máy chủ của Microsoft để update Zune Software, update xong phần mềm sẽ tự động tiến hành cài bình thường.
Nếu máy các bác dùng window bản quyền 15000 đ thì sau khi cài zune software 4.7 xong, các bác nhớ tắt chế độ window update cho PC, và nhớ ko cài soft nào từ update đó. "Tránh bị khóa window"
07712089
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá bạn ơi 😃
mình đã cài zune và khi chạy phần mền có tất cả các dòng quicklay, collection....nhưng không thấy phần phone là sao vậy các bạn? Mình đã đăng kí rồi.
phuoc.loki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love pocket pc Bạn ơi! nếu như nhà mình không có mạng thì thua hả bạn 😔(
@phuoc.loki Chính xác là như vậy
Đây em bị thế này bác nào giải thích hộ em cái 😔
đồng bộ danh bạ , calender như thế nào vậy bác htc cường ? mình chỉ thấy đồng bộ được music , video , picture , podcast thôi à
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vaanres Danh bạ bạn có thể đông bộ lên live, thông qua tài khoản live. Sau đó đăng nhập vào live để export / import danh bạ.

http://co124w.col124.mail.live.com/?rru=home&livecom=1#!/mail/ContactMainLight.aspx?n=202758734
@NhocMobile cái post của mình từ hồi napoleon còn sống bây giờ mới có người trả lời, cảm động quá 😁, cảm ơn bạn nhé :*
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vaanres hehe, giờ mới có radar xài, thấy thì trả lời thui 😆
Hiện tại vẫn chưa có bản đồng bộ danh bạ , calender, note, task, word, excel đâu bác ạ.
Hy vọng sẽ sớm được cập nhật bản mới, đồng bộ toàn bộ dữ liệu.

---------- Post added at 10:24 PM ---------- Previous post was at 10:20 PM ----------

Bác cài bản 4.7 ko? bác tiến hành cài đặt như thế nào, bác có tuân thủ theo hướng dẫn ở trên không?
Em cũng thấy lạ, nhưng nhiều khả năng đó không phải Zune Software 4.7 (Bản 4.7 có dung lượng 102MB đó bác nhé)
đúng cái link mà bạn up mà,bản zune software 122mb 😁
Để hiện marketplace có cần phải cho máy tính kết nối với phone ko ?
À còn đoạn windows update ,bạn nói chi tiết hộ mình đc ko? Mình dùng win 7 home bản quyền :D
tình hình là test trên máy bạn mình thì đc mà sao máy mình ko thấy nhỉ
đây là version bản zune em cài
Lap mình dùng lúc nào cũng để tự động update win
Lúc cài kết nối với mạng không dây có đc ko😔
co khi nao do win minh dang dung co van de khong. minh dang xai home premium 64 bit
version zune.jpg
Phiên bản bác cài thì chuẩn rồi bác ạ, khi cài kết nối qua mạng không dây cũng không vấn đề gì, em kết nối qua wifi nè:D bác dùng window đó rất tốt không vấn đề gì.
lỗi như của bác, bác nên xóa đi và cài lại, kết nối bằng cáp xem sao "Địa chỉ IP khác thì càng tốt"
Ngày đầu tiên em ko biết, download một bản 4.0 về cài ko cần kết nối internet, cài xong chạy ngon lành, mỗi tội ko kết nối được phone😕 vậy là em xóa luôn, cài lại bản 4.7 theo đúng hướng dẫn của bác HTC Cuong thấy ngon ngay.
À bạn cho mình hỏi luôn cái bật windows update chính là để chế độ auto update đúng không ?
Mà mình cài đi cài lại hơn chục lần rồi chả hiểu có vấn đề gì nữa:-<
Nản quá :-<
Bác nào cài thành công rồi cho mình xin nick rồi teamviewer cài hộ mình cái mình ngớ ngẩn rồi 😔(
Đúng là để auto update đó bác, bác có ở hanoi không qua em, em hướng dẫn cho.
uầy đc thế thì còn gì bằng. Mình ở HN. Bạn ở đâu cho mình xin nick và số làm quen học hỏi kn luôn 😁
Nếu trong trg hợp laptop ko dùng đc thì mình dùng máy bàn cái zune xong cho kết nối với phone đc ko nhỉ 🤔
Máy bàn của mình hơi cũ 1 chút rồi 😔
Hehe mình đã làm đc rồi 😁
Win của mình ko làm đc thì mình dùng vmware cài máy ảo win7 ultimate và set up zune như hướng dẫn. H đã hiện lên cả 4 mục.
Chưa mua phone nên ko biết kết nối đc không 22 này đi lấy máy :">
Bác lấy đi thôi, em dùng thấy chạy mượt và giao diện dùng càng lầu thì càng nghiện đó bác ạ, mới đầu xem giới thiệu hồi năm ngoái em chán và muốn từ bỏ window rồi, thế nhưng giờ thì sợ ko bỏ nổi, bác mua đi rồi Offline cái nhỉ, mà bác mua con gì đấy?
Mình mua hd 7 bạn ạ:">
Windows phone 7 chính hãng thì viettel bán đầu tiên và bán hd 7 😁
Bạn dùng trophy có bị mấy cái slide up hay wifi chuẩn n ko :D
Đã mua thử soft nào chưa :D
các bạn có cách nào chép phim vào phone = zune nhanh hon khong? Mình sync qua nhưng chậm quá. Một tập phim khỏng 400MB sync qua phone mất gần 4 tiếng. Mình không rành lắm...có anh em nào biết xin chỉ giáo cho. Chứ mỗi lần sync phim chán qua'. Cho mình hỏi thêm là mình muốn cài YM vào HD7 thì làm thế nào. Cảm ơn..
À mà trong zune nó ghi "market place with a free 14 day zune pass trial " là thế nào các bác
Em chưa mua soft nào vì không thạo thanh toán, Em dùng Trophy không vấn đề gì mỗi tội dùng sướng thôi;)

---------- Post added at 06:16 PM ---------- Previous post was at 06:10 PM ----------

Không hiểu bác Sync thế nào mà lâu thế, em Sync khoảng 1.5GB chỉ mất 10p thôi.
Một bài Nonstop 120MB chỉ Sync khoảng thời gian 1 phút.
Hiện nay chưa có cách nào chép vào máy ngoài Zune đaau bác ạ.
Bác Cuong hoặc Love pocket pc giải thích hộ mình về cái này cái 😔
"market place with a free 14 day zune pass trial "
bác có thể nói rõ hơn về thông báo này hiện lên trong trường hợp như thế nào không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019