Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Zune Software phần mềm kết nối giữa Window phone 7 với PC

htc cuong
15/12/2010 17:34Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó đây nè các bác ơi.
hình bé quá không nhìn thấy gì bác ơi
đây nè các bác[​IMG]
Cái này có nghĩa là bác có thể tạo "một bộ sưu tập tại Zune với 14 ngày dùng thử" đại loại như vậy.
Phần mềm Zune software bác đang cài thì không vấn đề gì vì cái phần mềm đó là free;)
haonam85
ĐẠI BÀNG
13 năm
zune software định cạnh tranh với itune đây mờ. nhưng bật zune lên chạy thì lag cả máy
hehe thanks bác love . Dạo này ngâm dấm càng lâu em càng bị lung lay ý định mua HD 7. H phân vân giữa HD 7 và Desire HD.
Có khi đợi đến tuần thứ 2 tháng sau lúc đó có khả năng các shop phân phối cả 2 em này rồi lựa chọn vậy :-<
À mà cái soft zune này mình thấy kéo lên kéo xuống khá lag
Bác thấy OS nào mang lại nhiều sự tiện dụng cho nhu cầu của bác thì bác chọn thôi, bản thân em thì em chọn OS Microsoft vì em làm tài chính, OS window phone mang lại cho em nhiều sự tiện ích và thoải mái. rất Business nữa;)
pác này nói đúng ý em đấy, của em ko hiện market place là do regional VN,... em mới đổi qua regional US thì thấy hiện lên rùi ^^,..Thanks pác
Zune Software của em có background đẹp hok nè!...

và bí quyết của nó nằm ở đêy!... http://www.youtube.com/watch?v=8j2tO_B9ZtM
khakha, mình trùm vụ này lun, làm rất đơn giản.
Em cố làm mấy lần không được, bác nào làm được mách em với. em ở cầu giấy - hanoi
thanks
Là lá la tại sao tôi copy nhạc vào đt rồi mà khi bật lên vẫn chạy nhưng ko ra tiếng vậy:-<
Hiện có soft nào hỗ trợ chụp ảnh khi ấn vào mà hình cảm ứng ko vậy 😔
Không hiểu câu hỏi của bác

---------- Post added at 09:06 AM ---------- Previous post was at 08:57 AM ----------

Rất đẹp nhưng xem video một hồi toát cả mồ hôi bác ạ. hình như em thấy có cả đoạn yêu cầu chạy thêm phần mềm khác để copy ảnh hay sao ý.
à đây là phần mềm restorator 2007 dùng để chỉnh sửa file .dll. Bác có thể lên trang cnet tìm ròi down về hoặc bấm vào đây để tải về.

-Tải về xong bác cài đặt bình thường. Cài xong, nếu bác dùng Win 7 thì mở nó với lệnh run as adminitrator.

-Sau đó bác mở file Zune ShellResources bằng cách: bấm file/ open: rồi browse đến thư mục cài đặt của Zune (vd: c:/programfiles/zune) rồi bác chọn file có tên ZuneShellResource.dll.

-Trong file mới mở ra, bác bấm vào thư mục RCData/ chọn file FRAMEBACKGROUND.PNG (Có 11 file tương ứng với 11 hình nền).

-Tiếp theo, bác mở file ảnh muốn làm hình nền cho Zune bằng Paint rồi copy hết cái hình, qua bên restorator bác dán đè vào file FRAMEBACKGROUD đã chọn. Xong xuôi bác lưu lại.

-Bác khởi động lại Zune rồi chọn lại hình nền là ok

Goodluck
Ý mình là có soft nào dùng chỉ cần ấn vào biểu tượng 1 nút nào đó trên màn hình cảm ứng, thay vì phải ấn nút chụp ảnh để chụp mặc định
Và làm thế nào để vào facebook qua sim của viettel ,mình down app facebook trên market thì chỉ vào đc với wifi còn bằng sim 3G thì vẫn ko vào đc

hiện nay thì chưa có chụp bằng phím ảo đâu bác ạ
Thế còn fb muốn vào bằng sóng 3g của viettel làm thế nào 😔
Mình down cả app FB rồi mà vẫn ko xài đc :-<
Nhưng nếu dùng wifi thì ok :(

Và mình còn muốn copy 1 ít video clip k-pop vào phone thì convert về đuôi gì và để size bao nhiêu :-<
Sao mình convert thuynga paris 100 để 800x480 zune ko nhân đc nhỉ :(

Nghe giang hồ đồn mới mua máy thì xạc 3 lần 8 tiếng. Nhưng mình sync mấy lần thì cũng như xạc pin rồi thì ko biết có sao ko :-ss
Zune Software nhận đc các file video có định dạng MP4, AVI, WMV và mấy thứ nữa, cái nào hok nhận thì pác cứ convert qua MP4 cho nó nhẹ.

Còn xạc thì cứ xạc đầy rồi rút ra dùng, ko cần đến 8 tiếng đâu (cách này là dùng cho pin kẽm, còn đa số bây giờ dùng pin lithium nên ko cần phải làm vậy). Theo mình thì cho nó xạc đầy rồi hãy sync, ko nên làm gián đoạn hư pin.
Mình convert về mp4 rồi nhưng nó tận 5g cơ nên hình như ko nhận.
Mình thử convert 1 cái khác về mp4 với dung lượng 6mb bản gốc và sync thì nó nhận,liệu có giới hạn dung lượng hay gì ko vậy 😔
cùng là file MP4 nhưng nó cũng có nhìu loại code lắm, có loại h24 j đó hình như zune không nhận. Mình thì có bản MP4 full HD luôn nhưng chỉ dài 10 phút (telephone MV của Lady Gaga) Dung lượng 248M nó vẫn nhận. Còn nhiều hơn thì mình chưa thử. à có mấy bộ phim avi (không HD) tới 1G nó vẫn nhận. mình chưa có cái nào 5G nên cũng hok rõ lắm! :p
Trong zune nó cho phép chọn các định dạng, select all là xong. Chú ý là nên sync nhạc & video sẽ copy nhanh hơn là kéo thả từng file
Xin các bạn chỉ mình cách chép các file EXCEL từ PC sang ạ
Với lại muốn up hình lên thì phải làm sao mình loay hoay hoài mà không được
Mong sự hướng dẫn của các bạn Thanks các bạn trước
Có bài nói về việc này rồi mà, gửi email attach file excel từ PC vào mail trên ĐT
Rất cám ơn bạn vì đã quan tâm
Với lại muốn up hình lên thì phải làm sao mình loay hoay hoài mà không được
Mong sự hướng dẫn của các bạn Thanks các bạn trước
Còn vấn đề facebook thì sao mấy bác 😔
Còn cái app Opera Link gì gì ý thì mình chạy thấy 1 ít chữ đen ghi chờ và chờ mãi chả thấy có gì thay đôi :(
Sạc được 8 tiếng thì tốt bác ạ, trên trang chủ của HTC vẫn khuyên sạc 8 tiếng cho lần sạc đầu tiên đó
Tuổi thọ pin có thể khác nhau tùy thuộc vào cách bạn sử dụng điện thoại của bạn

Trích dẫn từ trang chủ của nhà sản xuất.
.
When I first receive my phone, do I need to charge the battery? Your phone ships with a partially charged battery so it's suggested you charge your battery fully before first use. The battery is fully charged when the notification LED turns green. It is recommended to charge the battery for 8 hours the first time to ensure that the battery has had time to recharge.

http://www.htc.com/www/faqs.aspx?p_id=328&cat=&id=149534

---------- Post added at 11:04 PM ---------- Previous post was at 10:56 PM ----------

Bác muốn up hình lên đâu cơ. Email, Facebook, photo pocket, Sky Drive....hay Sycn với PC,
bác nói rõ hơn em sẽ giúp bác;)
Xin cám ơn bạn đã quan tâm
Mình muốn biết cách up hình lên chỗ mình đang viết nè
Ý là một khi mình có vấn đề muốn hỏi về một vài thao tác trên điện thoại mà bị trở ngại. mình chụp hình cái màn hình lúc đó up lên đây để anh, em biết mà chỉ cho mình
Rất mong sự hướng dẫn của bạn thanks bạn nhiều
à...đây nhé.
1. trên khung trả lời hoặc trích dẫn của bài mình viết có mấy Icon. bác click vào Icon Image và chèn link hình ảnh bác muốn up ->OK
* bác có thể tạo một tài khoản từ http://photobucket.com/. khi up ảnh lên nó sẽ có code và links của Image, bác copy cái đó chèn vào tinhte là xong.
Màn hình HD7 800X480 nên chỉ cần copy film đúng theo độ phân giải của màn là được. Cho film HD vào tốn bộ nhớ thôi. Cứ copy film có độ phân giải loanh quanh 800X480 là ngon, mà chú ý là dùng Sync sẽ copy vào ĐT nhanh hơn kéo thả từng film hoặc từng file MP3 1.
hungxda
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình chạy window XP 64bit khi cài zune nó báo lỗi code ko cài đc.các pro chỉ giúp mình với....!thanks
zune chỉ cài đc từ xp sp3 đổ lên thôi bạn ạ
Tinh hinh la tren zune co app nao ho tro quay phim chup anh ko vay? Sao minh de che do quay film nhung ko co ghi am nhi?
Muốn ghi âm riêng thì có phần mềm Voice recorder đấy.
Mình vửa thử chức năng quay film, ngon phết, hình ảnh rõ, âm thanh ngon, mỗi tội lấy nét hơi chậm.
ý mình là khi dùng chức năng quay phim thì có ghi âm 😁
Sao mình quay film thì ko có ghi âm ?

---------- Post added at 11:50 PM ---------- Previous post was at 11:48 PM ----------

À có chức năng đó nhưng ko hiểu sao loa phát bé quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019