Zune Software phần mềm kết nối giữa Window phone 7 với PC

htc cuong
15/12/2010 17:34Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về nguyên tắc là quay film thì phải có ghi âm (ko lẽ phim câm à?), nên ở trên mình đã nói là hình ảnh rõ nét, âm thanh ngon là vậy, thử vào phần camera chọn nút quay, vào phần camcoder settings rồi chọn Restore to Default xem có được ko?
Nhờ các bạn chỉ giúp cách đưa nhạc và phim từ máy tính vào ĐT, mình đã cài được Zune nhưng ko biết copy bằng cách nào
1-Bác vào thẻ phone -> setting chọn như hình dẫn

2- Vào tab Collection -> Setting -> Add Folder -> (Nơi để nhạc bác muốn) ok

Làm xong hai bước trên, máy sẽ tự động sycn
Chép Phim và hình ảnh cũng làm theo thao tác trên hả Bác?
Thanks bác
Đúng thế bạn ạ................ 😃
hgghghh

em thi ko tải dc, thế mới cáu, anh nào có link gửi em phát, thank
Trời ạ...link ở bài đầu đó bác

http://www.tinhte.vn/phan-mem-cho-windows-phone-7-444/zune-software-phan-mem-ket-noi-giua-window-phone-7-voi-pc-548172/

Ở phần dưới cùng của bài đầu tiên nghe bác, nếu không download được thì kêu em, bác nhớ đọc theo hướng dẫn ở bài một khi cài nhé
binhdtvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác làm ơn cho bọn em một bài hưỡng dẫn đầy đủ về cách sync nhạc, video, hình ảnh... từ PC vào máy ĐT bằng zune cho bọn em học hỏi với, và cách xoá các file nhạc, hình ảnh, video.. trọng máy điện thoại với. máy dùng hệ điều hành winphone 7 các bác ạ, mong được sự chỉ bảo tận tình.
toitenvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm này nặng kinh khủng, down về đã hơn 100M, update lên hơn 400M. Chỉ có việc chép dữ liệu qua lại thôi mà MS đưa ra cái này thiệt là phiền kinh khủng.:banghead:
Các bro có thể cho e xin sdt hoặc YH để e có thể tham khảo và học hỏi thêm không, e mới dùng WP nên rất gà 😔 Ah, e hỏi thêm là e muốn cài game của bác tom_codon thì có cần thông qua zune không, hay chỉ cần cài thông qua Tom Xap ....?
Có ai ở Biên Hòa không, mìinh ở BH, muốn ofline uống cf hỏi thăm một số kn dùng HD7. thanks
@minhhai1711 Ban đã biết cách sử dụng htc hd7 chưa? mình mới mua và cũng không biết sử dụng, có thể chia sẻ kinh nghiệm không? mình cũng ở biên hòa.
có anh nào o HCM thì giúp em với, vừa mua HD7 về, mà cài zune xong ko sync dc gì, đã tải 4.7 rùi, sync dc nhạc, mà sao clip ko dc, bế tắc ....! anh nào bik unlock với cài app thì giúp em luôn nha ....! 0938085836 or yeomchol[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION] giúp em với
anh em giúp em với 😔 sign in vô window live id toàn bị báo lỗi như thế này :(
Bạn phải đăng ký 1 tài khoản Hotmail hay Windows Live. Rồi sau đó chọn Create New Account, điền đầy đủ info, nhớ chọn ZIP code ở Mĩ, hoàn thành vài thủ tục là xog. Nhưng báo trước có thể bạn sẽ bị chặn đăg ký vì VN chưa được hỗ trợ.

---------- Post added at 06:32 PM ---------- Previous post was at 06:30 PM ----------

Bạn click vào biểu tượng Zune (màu đỏ) bên góc phải trên cùng. Nhớ đăng ký để log in đc
Huhu sao em tai zune ve no ko hien ra phan login la sao? ai o Ha Noi giup em voi
Minh cung giống bạn nì. Giờ ko login nên ko đăng nhập được id. ai chỉ giúp mình với
Bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cách sinc nhạc, hình, video,... từ zune vào htc hd7 thế nào được không? Em đang tìm hiểu nhưng chưa tìm ra, thanksss.

2- Vào tab Collection -> Setting -> Add Folder -> (Nơi để nhạc bác muốn) ok

Làm xong hai bước trên, máy sẽ tự động sycn
==> Em làm theo cái này nhưng không thấy cái chỗ nào để add folder cả, em dùng HTC HD7 ==> Mong chỉ giáo
+Add folder: Vào Setting>Software>Collection>Monitored Folders>Add Folder
+Sync: cứ chọn file media muốn sync kéo vào biểu tượng Windows Phone Góc trái phía dưới màn hình thôi
+Cái tự động Sync thật ra là tự động Update Metadata của files media thôi.
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào ở hà nội ko giúp em cài zune với 😔 cài đi cài lại như hướng dẫn mà ko được.toàn ko kết nối dược với đt.có gì nt cho em số 01662790914 nhé.em dùng HD7.cám ơn các bác nhìu.
Minh dùng W7 không bản quyền, khi cài Zune báo lỗi Error code 0x8024200 là sao vậy? bạn nao giúp minh? cảm ơn nhiều!
* Lưu ý: khi cài đặt Zune yêu cầu kết nối Internet và window update trên PC phải được bật.
Bạn cứ bật và cài không sao hết bạn nhé.

---------- Post added at 09:16 PM ---------- Previous post was at 09:09 PM ----------
Lấy hình ảnh và danh bạ từ HD7

Mình có con HD7, chụp rất nhiều hình trong máy, giờ muốn lấy ra máy tính đem rửa. Bác nào đã làm thành công nhờ chí giáo dùm, có hình ảnh minh họa càng tót.TKS!
zune này cũng không cài được ứng dụng free từ app maket
Cam on htc Cuong! Minh dang cai thu
các bạn cho hỏi 1 chút ... sau khi down Zune đang định vô cop nhạc vào con HD7 vô phone > setting> Sync option thì nó hiện ra cái bảng này
[/IMG]
như này là sao có bác nào làm ơn chỉ dùm vs
Sau khi đọc hết các post . Cuối cùng mình cũng làm được . Các bạn nhớ đọc (kỷ kỷ kỷ ) nhe. Đừng đọc sơ sài quá. Kinh nghiệm là quý báu. Chúc các bạn thành công.

Mình không làm được lá ví` mình đọc sơ sài quá .
mình cũng đang dùng HTC HD7, chỉ đồng bộ được Music, Videos, Pictures, Podcasts thôi còn các dữ liệu office thì không được. Mình là dân văn phòng mà không đồng bộ office được cũng hơi nản. Bạn nào có giải pháp nào thì cùng chia sẻ. Thanks all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019