Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Zune Software phần mềm kết nối giữa Window phone 7 với PC

htc cuong
15/12/2010 17:34Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có hai cách bác nhé

1. Chuyển tài liệu Offcie qua Email
2. Sử dụng Microsoft Offcie online (Live Offcie) cách thứ hai này làm việc chuẩn điện toán đám mây "Dịch vụ này đang là xu hướng phát triển của tương lai", bác làm trên phone save lại khi cần lại dùng pc truy cập tài khoản và tiếp tục làm việc.

Em kinh doanh thường xuyên phải làm việc bằng văn bản Excel, em gắn bó với OS window mobile và giờ là window phone 7 là vì nó giải quyết tốt công việc.

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

Bác rút phone ra và nhấn vào chữ ERASE ALL CONTENTFORGET THIS PHONE sau đó cắm phone vào đăng nhập phone với Zune là OK

---------- Post added at 09:58 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

cài được tốt bác ạ, với điều kiện bác phải có tài khoản Hotmail và đăng nhập là OK
Thú thực là chép dữ liệu thông qua Zune cực kì chậm. Bạn nào có cách khác nhanh hơn không vậy.
bác chép như thế nào? nếu kéo thả thủ công thì cực lâu
Nếu chọn đường dẫn thì vài GB chỉ vài phút là xong.

---------- Post added at 06:46 PM ---------- Previous post was at 06:43 PM ----------

Sáng nay em kết nối HD7 với Zune thấy nó báo new update thế là em ok luôn
mình cũng đang dùng win7 ..... và bị báo lỗi...ko thể cài tiếp zune đc...bác nào chỉ e cách khắc phục với....
Mình cũng bị tình trạng nay, ko thể cài được Zune vào win7, chế độ auto update mình đã bật. Trước đã cài nhiều lần cho winxp rất ok nhưng cài win7 thì ko được.
Bác nào chỉ cách khắc phục giúp chúng em với.
Tình trạng là khi cài nó báo lỗi Error code 0x8024200.
bác nào hướng dẫn em đăng nhập nick vào zune được không em đăng nhập nó cứ đòi này đòi nọ trả hiểu
Bác nào giúp e với.E đã cài zune đã thấy hiện lên 4 thẻ quickplay, collection, marketplace, social nhưng khi cắm phone vào k thấy nhận 😔
E dung HD7 thì có phải unlock như bác Tom rồi mới kết nối đc với PC k?
Bao giờ thì copy /cut và đồng bộ lịch /danh bạ được hả các bác? Cuối tháng 3 rồi
không phân biệt bạn nhé, máy nào chạy window phone 7 cũng được hỗ trợ.

---------- Post added at 09:29 PM ---------- Previous post was at 09:28 PM ----------

đăng nhập hiện nay vẫn chưa hỗ trợ ID từ vietnam bạn nha
cứu em với các bác ơi!
em dùng win xp các bác ạ! cài mãi zune mà toàn báo lỗi
http://www.update.microsoft.com/windowsupdate/v6/thanks.aspx?ln=en&&thankspage=5, rồi closse thôi! tuy em đã bật update active rồi mà ko được là sao hả các bác....?
xp phải từ SP3 trở lên bạn ạ, mà bạn nên nâng cấpPC lên win 7 đi vì đằng nào khi bạn unlock cũng phải chạy trên win7/vista mà.
có ai cho em hỏi tại sao trong zune em download 1 game ở zune HD rồi sang phần window phone trong zune ko cài được những phần mềm free nữa ko ạ.... e xin cám ơn.......!
Mình không hiểu câu cú của bạn muốn hỏi gì.........?
Định dạng app của zune HD là zcp. trong khi đó Wphone là .xap thì làm sao cài được
mình chỉ các bạn luôn, để cài được Zune Software trên Win XP SP2 các bạn chỉ cần tải gói Zune Package here, dùng WinRar Extract nó ra rồi chọn folder 64x hay 86x, sau đó trong thư mục packages bạn cài những chương trình: NET. framework (dotnetfx), dw20shared,...(trừ mấy cái update của Vista) sau đó mới cài zune-x86.exe (zune-x64). Để bật tab marketplace bạn vào control panel->regional n language options-> tab location->united states->done!

-checked link : http://download.microsoft.com/download/5/B/4/5B41E996-7CC5-400B-802C-69FBB3B492EF/ZunePackage47.exe
@noctunalguy link die rồi bạn @@
link die mất rồi bác nào cho e xin cái link down khác đi , thanks .
link die rùi bác ơi cho link khác đi bác
umumti
CAO CẤP
13 năm
Các bác mến, mình dùng Win7, đã cài theo từng bước hướng dẫn (mục A và B) nhưn gkhi cắp cáp kết nối thì PC báo không thể cài được driver, nguyên nhân thế nào vậy các bác?
bác ơi, cho em hỏi cách cop nhạc trực tiếp qua Zune với, em không tài nào Syns được nhạc vào máy, hix
đơn giản là khi cắm máy vào bạn chỉ cần kéo và thả qua lại thôi...
chào các bạn mình mới mua samsung omnia7 dung he diều hành win phone7 . mình ko bít cách đưa nhạc và video vào máy kiểu ji . ai giúp mình với . nếu có lòng thì cho mình địa chỉ yahoo mình hỏi chút thanks all
mrtathan88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Híc... Em dùng Win XP mà ko tài nào kết nối em LG optimus 7 với PC đc 😔 thử zune, rùi cái LG PC Suite
mà kết quả ko ăn thua :( Mà cái 3g của em đc 1 lúc hiển thị 3g lúc sau nó lại nhảy về Edge (có chữ E bên góc trái)
bác nào biết tại sao ko? Giúp e với mấy hôm rồi mà chả cài đc chương trình gì cho máy độc chỉ dùng để nghe, gọi với
nhắn xin cho vợ này :((

Căn bản là e mới dùng W.phone 7 đc có mấy hôm. Bác nào biết 2 vấn đề trên thì giúp e với 😃 Thanks m.ng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019