Pro đánh giá em Asus K55VD-SX080

Mr.Crow
9/11/2012 4:49Phản hồi: 54
tình hình em ngắm e nó rồi
muốn hỏi pro trải nghiệm em này rồi thì cho em cái đánh giá về nó cai nha !
về nhu cầu của em thì lập trình,thiêt kế,game 😁
xem em nó có hay bị lỗi gì không :D
mong pro giúp:D
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình
mình đang dùng nè, nói chung là tốt :v

😁Bạn còn dùng con Asus k55vd không Bạn , cho mình xin file bios nhe,máy mình bị die bios rồi ​
Con vga này thì có cũng như ko.Quá yếu nhé
@Orobici mình thì cũng nge người ta bao card con này không ngon, nhưng mình thấy chiến đc pes 13 và fifa 13 là ổn rồi.
@mrwander Bác mua con k55vd này i3 hay i5 đấy
Em cũng đag chuẩn bị mua con i3 -12tr
Máy dùng có van đề gì ko bác
Mong bác tư vấn em nhiệt tình 😃
@nguyenthanh_3490 core i5 bác à, cái mặt trc bằng nhôm nên khi chiến game nặng thì nóng lắm, nên để nơi thoáng mát ấy. Như e thì đang tính mua cái gamepad ngoài hoặc là cái bàn phím cho dễ chiến, còn bt thì rất mát mẻ 😃
mình đang dùng nè, nói chung là tốt :v

bạn còn dùng k55vd không ,cho mình xin file bios nhe,bios mình die rồi
@teotv file bios đó ở đâu ban nói rồi mình up lên cho
vấn đề là ở mức nào bạn ạ
@Orobici chọn max setting hết nha bạn. Ngon không lag giật gì hết.
bạn vào trang chur Asus down về up lại.Ko thì mang ra TTBH ọ làm cho
-file bios đó ở đâu ban nói rồi mình up lên cho-

Bạn tải tool này http://www.datafilehost.com/download-733226a8.html
1. chạy tool lên đánh dấu chọn vào phần custom ,chọn size 8192k,bấm rea ,rồi backup,save file .đó là file bios .Bạn gừi file đó cho mình
Cám ơn bạn trước nhe vitinh57@yahoo.com hay vitinh57@gmail.com
kon của mình cũng K55VD nhưng hơn được cái ram 4G 😆
Cám ơn bác tư vấn nhé.Hôm trước em đã đi mua con k55vd này ở mediamax (hai bà trưng) đổi đến 3 con rồi mà vẫn bị lỗi.

Dòng này e thấy chất lượng kém qua :hở màn hình, ổ đĩa rung rất lâu khi bỏ đĩa vào,bàn phím thì bấm cực chán,bàn phím bị liệt mấy nút,mà đặc biệt chất lượng màn hình thì xấu đừng hỏi,máy khởi động cực chậm....😕:rolleyes:

Nói chung con này e chẳng thấy đc điểm gì về chất lượng cả trước khi em đi mua cũng thì cái thích cái thương hiệu asus nghe nói máy mát bảo hành 2 năm nên e mua thôi.Bây giờ thì sợ đến già rui 😔

Đến lần thứ 3 e đến đổi máy thì bên siêu thị hết hàng nên đành phải giả lại tiền cho e (cũng may mà người ta còn tốt bụng thấy e chạy đi chạy lại nhiều quá mà đang là sinh viên nữa)

Sau đó em đành phải về quê nhờ anh hàng xóm (có công ty bán máy tính) mua hộ con dell vostro 3560.E mới dùng mới đc 2 tuần mà thấy quá nuột và mượt mà ,bàn phím tốt, màn hình full HD, máy chạy nhanh,vo nhôm sang trọng.Về giá thành thì hơn con asus k55 khoảng 1tr mà dùng sướng hơn nhiều.Rất đáng đồng tiền bỏ ra 😃

Em có đôi lời trên cho các bác tham khảo khi mua máy nhé😃

Chớ có dại khi mua ASUS K55VD

@nguyenthanh_3490 vậy à, hàng điện tử thì cũng mang tính chất hên xui nhiều thôi bác à. Mình mua con này đc 1 tháng thôi. Nói chung như vậy cũng là ok rồi. Màn hình cũng đẹp mà có thấy như mấy cái hiện tượng như bác nói đâu. Bàn phím ấn cũng ok mà, ấn nhiều thì quen cả
@nguyenthanh_3490 hàng điện tử mà...sai sót là điều không tránh khỏi...tôi đang xài K55Vd nà...mua dc nửa năm ùi...nói chung là máy mạnh tốt...chiến COD các phiên bản ok...chỉ tội hơi nặng vác lên trường ùi vác về thì hơi khổ
rất là phân vân mấy câu bác phán như màn hình xấu đừng hỏi, với bàn phím tệ 😆
@mrwander
Bác cho e hỏi điểm win 7 con này được bao nhiêu hả bác ;)
Cài win có nhanh ko bác 😃
@nguyenthanh_3490 rating thì 4.8 bạn à, mình chưa cái nên cũng k rõ lắm bạn à
@nguyenthanh_3490 máy em được 4.8
@nguyenthanh_3490 điểm win của mình là 4.8 cài trong 30' nhé.win này mình ra quán cài nhá
Thế ah bác
Máy bác được 4.8 là ngon đây hôm mới mua e cài win 7 64bit thì được có 1 điểm 🆒
Không hiểu tại sao
@nguyenthanh_3490 sax... điểm này là nó lấy theo điểm đánh giá thấp nhất của may, bác vào xem coi cái nào được 1 điểm 😔(
máy dùng ntn cảm nhận là biết hehe
teoanh09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chẳng biết mấy bác dùng con k55vd thế nào. Chứ riêng mình cảm nhận. Thì máy khá tốt. Tuy vga hơi cùi. Nhưng dù sao chiến game cũng khá mượt mà rồi. Chơi battle field 3 nhưng vẫn k xảy ra hiện tượng lag hoặc giật j cả. Còn riêng rating của win thì mình đc 5.9. Đó là cảm nhận riêng của mình thôi 😁
@teoanh09 bạn ơi kiểm tra chỗ nào thế, mình cũng asusk55vd nè
á sao mình chi đc từng này điểm nhỉ
teoanh09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrwander Haiz..... Bạn xài ghost của mấy 4rum thì khó tin tưỡng lắm bạn ơi.... Nên tự mình ghost cho 1 bản thật tốt rồi để dành xài thôi. Mình vừa chuyển sang win 8 nên rating giảm còn 5.7 thôi. Chắc hôm nào chuyển lại win 7 xài 😁
Trinhnv1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này dùng ngon mà. Mình dùng được 1 tháng rồi. Nhu cầu thì Inventor 2014, Call ò duty mới nhất, photoshop, cad..... Nói chung máy chạy 24/24 mà vẫn mát kể cả khi chiến game nặng, đồ họa nặng đi chăng nữa. Mình dùng 3d nhiều, đồ họa nhiều lên thấy cái card rời rất ổn. Trước dùng con Sony thì không được như vậy.
Nhưng mà điểm rating của mình cũng được có 5 điểm thôi. Chả biết tại sao.
@Trinhnv1989 ngày ngày đá pes 2013 vs mấy đứa bạn thế là vui rồi 😃
máy dùng ngon cậu nhở 😁
Trinhnv1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrwander Máy Asus chạy mát hơn Dell nhiều lắm. Ngồi cạnh mấy con Dell cũng gần 20 củ gì đấy mà nóng như lửa. Sờ vào em Asus đang chiến game mà sướng. Đúng là lựa chọn đúng đắn. :D
mình phải mua thêm 2 cái tay cầm cắm vào mà chiến chứ chơi game nặng mà dí vào cái bàn phím này cũng nóng bừng :eek:
@pomap2012 Ram 2Gb thì cài win 32bit thôi bạn ơi, pin máy mình được khoảng hơn 3h, có cái card rời nên nó ngốn pin hơn
@lovestory_14 máy mình face với nhạc đc có 2 tiếng máy à @@,máy mới sao ko đc 6 tiếng như bác kia nhở
@mrwander loại này dùng tốn pin ko bác
@pomap2012 bạn đã cái đặt driver trong đĩa nó cho chưa....cài cái driver tiết kiệm pin đó :p
teoanh09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Àk còn 1 cái nữa mình không hiểu tại sao con này lại không phát hiện đc bluetooth của các đt khác. Mà trong khi đó đt thì có thể phát hiện và kết nối vs con này thì đc.
teoanh09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haiz...... Mà nay các hãng làm pin theo kiểu Smart Batterry thôi. Nên các bác vừa xài vừa cắm sạc vô tư mà khỏi sợ chai pin nhé. Àk. Mà xài rút sạc ra vào nhiều quá sẽ bị chai đấy
teoanh09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix. Mà các bạn có pik ở đâu bán bàn phím backlight cho em k55vd k. Nay làm việc thâu đêm quá nên cần 1 cái, vs lại nó có thẫm mỹ cho cái máy thêm nữa :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019