[BB JAM Asia 2012] Trên tay máy Dev Alpha B

TDNC
30/11/2012 4:28Phản hồi: 286
[BB JAM Asia 2012] Trên tay máy Dev Alpha B

Dev Alpha B là thế hệ thứ hai trong dòng máy Dev Alpha của BlackBerry, chuyên được RIM dành tặng cho các lập trình viên trên khắp thế giới để họ chạy thử các phần mềm của họ, đặc biệt là các phần mềm cho BlackBerry 10 trước khi xuất xưởng. Hiện Dev Alpha B đang chạy phiên bản beta mới nhất của hệ điều hành BlackBerry 10, tất nhiên nó vẫn chưa phải là phiên bản hoàn thiện và bạn cũng không thể thực hiện cuộc gọi trên chiếc máy này.

Dev Alpha B có màn hình 4.2" độ phân giải HD 1280x768, CPU hai nhân 1.5GHz, RAM 1GB, thẻ nhớ microSD và bộ nhớ trong 16GB. Máy vuông vức ở các góc, không bo tròn như máy Alpha A và nắp lưng có thể tháo rời nên bạn hoàn toàn có thể thay pin cho nó. Ngoài ra, ở sự kiện BlackBerry Jam Asia 2012 thì RIM cho biết sắp tới họ sẽ ra mắt tiếp chiếc Dev Alpha C và sẽ có 1.500 lập trình viên được trao tặng máy trong đợt đầu tiên. Thông tin về cấu hình máy chưa được tiết lộ.

Hệ điều hành BB 10 trên các máy Dev Alpha chủ yếu sử dụng các thao tác vuốt trượt trên màn hình là chính, thậm chí bạn có thể mở khóa màn hình mà không cần phải bấm bất kỳ phím nào, chỉ cần vuốt trên màn hình là xong. Giao diện của BB10 cũng rất trực quan, sử dụng thao tác vuốt rất nhiều và bạn hoàn toàn có thể thao tác máy chỉ với 1 tay. Có thể kể ra các tính năng mới của BB10 như Active Frames, BlackBerry Hub, Camera Time Shift... Bạn có thể xem chi tiết tại đây.

286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình rất thik kiểu dáng này. Rất mong Bb quay lại. Nhưng nếu thương mại có bị apple kiện k nhỉ 🤔
@tinh_te Sony kien đúng hơn😁:D
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinh_te Chắc là sẽ không bị kiện tại không bo tròn 😃 . Hy vọng BB10 xứng đáng với sự chờ đợi BB fan.
@tinh_te kiện thế nào dc..........nhìn khác hẳn iphone,,,,,không biết vỏ lam bằng j nhỉ.......
@tinh_te kiện thế nào dc..........nhìn khác hẳn iphone,,,,,không biết vỏ lam bằng j nhỉ.......
tự nhiên có 2 đầu cắm nằm cạnh nhau chuối dễ sợ .
@nguyencanh_333 điện thoại tích hợp đầu cắm HDIM có vẻ hơi thừa ... công nghệ kết nối ko dây đảm bảo cho việc đó ... HDIM thích hợp trên lap hơn 😃
@MinhTi2012 có lẽ có lí do của nó chứ bác ! vì bb là dòng cho doanh nghiệp cơ mà! họ có thể trình bày bài luận của họ trc cuộc họp bằng bb10 và chưa kể lời phát biều rằng 3-5 năm nữa sẽ ko cần đến laptop của RIM. họ nghĩ xa hơn chúng ta nhiều 😁
@robjns0n113
Jackie Sut
ĐẠI BÀNG
11 năm
@robjns0n113 Bác này nói chuẩn nè, BB chủ yếu dùng cho doanh nhân nhìu...nó mang tính thực dụng mà.
tunggia
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất nam tính
Giá cả có mềm không nhỉ
@nhatnamsj Giá các quả dâu đen chưa bao giờ mềm.
d7293
CAO CẤP
11 năm
@nhatnamsj dành cho Dev thì.....vô giá bạn ơi...
pin ko dc mạnh lắm
@nhn611 Hđh blackberry thì mượt + ít ngốn pin lắm.
@nhn611 con này là máy cho Dev CPU được 2 nhân nên việc cho em nó con pin 1800 là được rồi.với lại SL1 là ngon rồi!
sinta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ BB quay trở lại, năm nay BB chẳng ra các máy nào cho coi đc cả 😔
Nhìn cái vỏ nhựa cứ thô thô kiểu j ý @@. Em này mà nguyên khối thì hay.
@anhse_bienmat cái này chỉ là Dev Alpha thôi mà chứ đâu phải dung nhan thật của em nó.
Ôi tình yêu của e, nàng đẹp quá.
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
Video dau ta?
Nói đên RIM bjo là nói đến 2 chữ cái ALPHA,BETA, chăc đến đầu năm 2013 se có cái GAMMA 😁

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Ngon. Hóng trên tay Dev Alpha C phiên bản có bàn phím - Người tiền nhiệm của em Nevada 😁

P/s : Nhiều bạn hỏi giá, rồi chê vỏ nhựa, bla bla :eek:. Có bít Dev Alpha B nó là cái máy gì không thế :eek:.
@nvthanh1994 Khổ lắm. Mù tin bác ah. Hóng nevada thoi
kyogre
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải nói thật một câu là mặt sau trông như một cái iPhone 5 bị làm vuông :p
@kyogre Cá là bạn chưa đc cầm ip5. Thêm nữa nhìn bạn giống con chiwawa nhà mình phóng to.
@kyogre bạn coi lại nhé, ip 5 ra đời sau nhé
java
TÍCH CỰC
11 năm
@kyogre Chả giống tí nào
kid1412no1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyogre iphone 5 bị làm vuông thì đâu có giống ip nữa =.= Ip là "hình chữ nhật bo tròn 4 góc còn gì"
bác hài hước quá đấy
Rim bây giờ nếu không có người nhắc tới thì chắc cũng chả ai còn nhớ đến. Tất cả chỉ còn là hoài niệm
@huyqc85 Hóa ra là bạn dùng điện thoại để cho người khác nhìn, thế thì cũng có khác gì những người dùng điện thoại giải quyết khâu oai đâu.
dailuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hquangvn Nếu 1 sản phẩm có chất lượng không tốt thì liệu thương hiệu của nó có tốt được không bạn? Và nếu 1 sản phẩm dở tệ thì có phải ai cũng phải coi bạn là "oai" khi dùng nó không?
hquangvn
TÍCH CỰC
11 năm
@dailuong Xây dựng thương hiệu là quá trình lâu dài không phải ngày một ngày hai. Nếu bạn nhìn thấy một công ty có thương hiệu mạnh, sản phẩm tốt và dịch vụ hoàn hảo thì không có nghĩa là bạn không thể tìm ra một hãng khác cũng có sản phẩm và dịch vụ tương đương nhưng thương hiệu không mạnh bằng. Đó là tất cả ý mình muốn nói.
dailuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hquangvn Mình đâu nói là các sản phẩm khác không tốt đâu bạn ơi. Mình chỉ không thích cách nghĩ của bạn, khi bạn cho rằng người khác thích iphone chỉ vì chạy theo thương hiệu, cho oai. Thực sự iPhone rất tốt. Nó có rất nhiều điểm mạnh của nó. Đó là cách nhìn nhận của mình. Chứ thực sự cũng đừng ném đá, mình chẳng phải là iFan, mình đang xài 8700 với 8820 mà 😁
Quan trọng là giá sản phẩm, chờ xem sao..
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này sẽ có 2 sim 2 sóng, lol!
@ricky111175 Ko có vụ đó đâu à
Rất nam tính và thanh thoát :x
mấy cái nút điều chỉnh âm lượng, khóa màn hình lõm lõm vào thế kia bấm có khó ko nhỉ?
anhdetinh
TÍCH CỰC
11 năm
Dạo này hình như các hãng hay để thông tin lộ ra trước khi sản phẩm chính thức được bán ra nhỉ? Kiểu PR mới chăng ???
hquangvn
TÍCH CỰC
11 năm
@anhdetinh Để cho người dùng biết người ta đang mong đợi cái gì và có thể giữ cho người ta không mua các hãng khác. Nhất là ở các nước tiên tiến đều ký hợp đồng dài hạn. Không phải ai cũng bỏ ngang hợp đồng hoặc mua đứt máy unlocked như ở Việt Nam.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019