Tổng hợp những kinh nghiệm, thắc mắc, chia sẻ về Lumia 720

dungtruong8x
10/4/2013 1:58Phản hồi: 341
Dear anh em,
tối hôm qua mình vừa qua Hoàng Hà Mobile và chiếc Lumia 720 đã về, hiện mình đã mua được chiếc màu đen với giá nhỏ hơn giá hãng niêm yết, cụ thể là Hoàng Hà bán với mức 6,850,000 VNĐ
Cảm nhận ban đầu về máy là máy rất nhẹ, khi mà bạn đang sử dụng một chiếc HTC Desire HD khá đầm tay và cầm sang chiếc này sẽ thấy rất hẫng, tuy nhiên cầm lâu sẽ cảm thấy rất sướng tay.
Về chiếc điện thoại này không còn gì phải bàn cãi bởi đã có video và ảnh trên tay rồi nên mình không làm lại nữa, mình lập thread này để mong tìm kiếm những anh em tinhte cùng dùng 720 để chia sẻ kinh nghiệm, cần thiết thì tổ chức offline giao lưu chia sẻ 😃
Để tiện trao đổi trên facebook, mình có lập group này chia sẻ các kinh nghiệm về dòng Lumia, các bạn cùng join nhé.
https://www.facebook.com/groups/555207234518805/
Thân chào anh em!
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này đẹp, nhưng mà màn hình chắc rỗ bạn nhỉ vì to hơn 620 mà đọ phân giải bằng
@hoangducphong Không, mình chẳng thấy rỗ j cả, bạn không tin cứ trên tay đi, các bác nhìn chuyên nghiệp chuyên gia soi màn hình thì mới đưa ra nhận xét là "nếu nhìn gần và kỹ" thì thấy màn hình không mịn thôi.
Về cảm quan ban đầu là máy rất đẹp.
@dungtruong8x ừm. nếu độ phân giải tốt hơn thì ngon
có lỗi gì đáng nói khi mua không hả bác
hientoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bị hở sáng, nút chụp camera có trục trặc j như của 520 ko hả bác
e đang tính xúc e này, đang chờ thời gian xem thế nào bác à 😁
@hientoc cùng câu hõi! hihi :D
thêm 1 câu nữa, pin bọt ntn bác,bác thấy pin hao bao nhiêu,xài nhiu hao bao nhiêu,để clock hao bao nhiêu v.v....
@devilmaycry1020 Dear anh em, mình bận quá hôm nay mới trả lời được
Dưới đây là ảnh chụp bằng con Lumia 720 vào tối hôm qua cho các bạn nhé:

Pin thì dùng rất tốt, mình nghịch nhiều thì được hơn 1 ngày: rút sạc lúc 0h ngày 10.4 thì còn 15% vào lúc 12h trưa ngày 11.4.
Ảnh chụp rất đẹp, cảm ứng nhạy, rất mượt, ko bị hở sáng, khẩu độ rộng, được trang bị rất nhiều phần mềm chụp ảnh thông minh.
Nói chung là rất đáng đồng tiền bát gạo.
@dungtruong8x
chống tray vẫn tray thôi bạn àh...chưa có miếng dán thì bạn dán loại cắt ấy...không có luôn thì dán keo đỡ thoi...
linhbeopro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình copy nhạc vào thẻ nhớ, lúc vào library bị lặp rất nhiều, có cách nào giúp mình không?
@linhbeopro Bạn mô tả cụ thể hiện tượng này đi, của mình không bị sao cả. Lặp là 1 bài hát xuất hiện nhiều lần trong Library à?
trung12kls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhbeopro Mình cũng gặp tình trạng giống bạn.
Mình cop nhạc vào máy qua pm trêin Win8 thì nó vào bộ nhớ máy. Khi cut từ bộ nhớ máy sang thẻ thì bị trùng file trong thẻ.
Trong khi đó nhạc trong bộ nhớ máy vẫn còn mới điêu chứ.
linhbeopro
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng rồi mình copy trực tiếp vào thẻ nhớ, khi mở đt thì có bị lặp thành 5,6 bài
@cuongkoy91 Vay tim video hd dow ve. Vao chiasenhac.com co HD va Full HD nhe
@cuongkoy91 bác cho e hỏi...e chưa rõ lắm...nhấn giữ phím giảm âm lượng và kêt nối bộ sac...vậy bộ sạc là gì?
Và bấm các phím theo thứ tự của bước 2 là có cần nhấn và giữ ko ạ?!
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dau_chamhet70 ket nối bộ sạc là bạn cắm sạc pin aấy. Giống bạn sạc pin âáy. Sạc phải có điện đấy nhé.
bạn bấm theo thứ tự các phím bước 2 là bạn bám tùng cái một không cần giữ đâu.
@cuongkoy91 Bạn làm như vậy trong thời gian bao lâu vậy...mình làm như bạn hd mà 3tieng vẫn chưa xong
olamo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dear các Bác,720 đã ra rồi, Bác nào mạnh dạn làm 1 bài review đầy đủ để mọi người follow theo ( Test chụp ảnh Sáng/tối, Test video record, lỗi dễ thường gặp phải v.v.) .... Thèm em này nhưng cũng đang rén lắm..... ko biết nó sẽ như thế nào !!!! Thank & Great day !
linhbeopro
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới mua chiều qua, lần đầu dùng WP ko biết review, chờ bác khác, còn đang loay hoay với cái sync nhạc nhẽo đây
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@linhbeopro Sync siếc gì đâu bác, cắm vô máy tính rồi copy nhạc vào thư mục Music là xong.
midou_akine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhnd syn bằng window media player or app desktop của window phone. tot nhất là copy paste thôi 😃
Chủ thớt mua hôm thứ 4 , giá là 6850 mà giờ thấy trên hoangha niêm yết là 6690. Sao xuống lẹ vậy ta
Mà tphcm thì ko thấy down giá
@bear00 trời, nghe các bác nói vậy em xót quá ! Em mua hôm thứ tư là 7tr188k. Em có một thắc mắc là khi lưu tên mới trong danh bạ em không thể lưu tên dài được, có bác nào bị như em không?
@bear00 trời, nghe các bác nói vậy em xót quá ! Em mua hôm thứ tư là 7tr188k. Em có một thắc mắc là khi lưu tên mới trong danh bạ em không thể lưu tên dài được, có bác nào bị như em không?
@thuankts Trời, vậy là tôi mua đắt nhất. Mua lumia 720 ở Nguyễn kim Rạch giá hết 7.250.000 đ luôn, thích thì xúc thôi, giờ mới thấy bị hố quá
@thuankts khi lưu, bấm vào chỗ " microsoft" thay vì " trên sim" ý bạn.
@thuankts Các bác cho ý kiến về giá của cửa hàng này: Tuấn Phát (smartphone 194) 194 Trương Định, Hoàng Mai (Hà Nội): 5,9tr
em đang tính xúc 1 con. thế bác chủ thớt dùng máy màu j thế ạ
@tungufo Mình mua màu đen bạn ơi, máy còn chưa dán bv màn hình, vẫn đang "chân trần" 😁
Cảm nhận chung thì mình thấy rất ưng, đáng đồng tiền bát gạo, nói thực là kể cả giá 7tr5 mình cũng mua chứ không phải là 6t8.
Giờ chắc là đang giảm đấy mà, các bạn đợi xuống 6tr5 mua là đẹp nhất :D
Mình thì thích là xúc thôi.
Lát mình sẽ gửi 1 ít ảnh lên cho các bạn nghía nhé.
Tien273
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungtruong8x e tính bán e lumia 720 màu trắng a có nhu cầu thì pm cho e nha sdt: 0949119950 máy e mới sử dụng được hơn 2 tháng máy còn nguyên full nha
hientoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
chốt lại giá của e nó thế nào hả mấy bác...
All, gửi các anh em một số ảnh mình chụp trong điều kiện bình thường chưa qua chỉnh sửa nhé.
Mình thì thấy nhận xét về máy như sau:
- Máy rất nhẹ, rất mượt
- Chụp ảnh rất sướng vì khẩu độ 1.9f lớn nhất của các dòng Lumia, tuy nhiên không nét như các loại camera 8.0 MP
- Tích hợp rất nhiều phần mềm chụp ảnh cực hay.
- tích hợp chức năng tìm kiếm thông minh: Bạn dơ máy ảnh lên 1 website tiếng anh, chụp tạch phát nó sẽ hiển thị toàn bộ nội dung văn bản sang tiếng việt cho bạn -> quá ổn, chưa thằng nào có kể cả google.
- Tuy ram 512 nhưng xử lý ứng dụng rất mượt, ko như Android.
- Màn hình cảm ứng siêu nhạy, bạn có thể dùng móng tay, vật liệu kim loại, găng tay.... để cảm ứng vuốt.
- Có 1 loại chụp ảnh thông minh: bạn chụp 1 bức ảnh có nhiều người, mỗi người đang cười, nói, nhắm mắt, bạn chụp xong thì có thể tùy chọn thay đổi khuôn mặt của người ấy ...
Và rất nhiều tính năng nữa mà mình chưa khám phá hết, nhất là vụ chụp ảnh phơi sáng, mình đang tìm hiểu mà chưa được 😁
[PK]
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungtruong8x
không biết có phải là do máy mình bị vậy không nhưng ảnh mình thấy chụp có chút mờ trắng , không nét bằng con X2-00 , kích thước ảnh to hơn thôi , nhìn ảnh của mấy bạn chụp thì thấy nét thế , hay máy mình xài bị lỗi rồi , mình chụp cũng chỉnh các kiểu chế độ chụp rồi .
à với cho mình hỏi cái tính năng chụp trang web tiếng anh rồi nó dịch là gì thế

@[PK] Ở màn hình chính, có 3 nút back, home, search, bạn nhấn nút search, máy hiện ra giao diện search của Bing, bạn chọn vào hình cái mắt ở dưới, rồi chọn tiếp nút scan text, nhớ là phải két nối wifi nhé, xong rồi đưa lên màn hình chữ cần quét.
@[PK]
@[PK]
Bác chọn Bing hoặc tải app miễn phí: translator nhé.

Tốc độ dịch thì phụ thuộc vào mạng 3G hoặc wifi của bác. Bác có thể lưu bức ảnh lại và xem ở 2 chế độ dịch và chưa dịch nhé.

Tks Bác
Ko biết màn hình 720 có khác với 820 ko. Chứ lên Trần Anh thì mấy e cũng bảo ko xước, nhưng mặt con 820 demo chả xước đấy thôi. Mà nói thật là ko có kiểu chống xước như mặt saphire của đồng hồ ngày xưa đâu. Giới hạn kỹ thuật mà. Vừa truyền điện, lực, vừa chống xước... E đang tính chờ 1 thời gian, vừa có tấm dán, vừa fix lại giá hehe
đùa chứ con này làm mình long đong lận đận, hí hửng chờ mua cho mẹ xong chờ mãi chờ mãi, tự nhiên đứa em bán cho cái iphone 4s có 7tr nên đành mua chứ kiềm chế sao đc cái giá đấy. 2 hôm sau 720 mới lên kệ thì mẹ đã cài các thứ và làm quen máy iphone xong rồi, xui bà bán để đổi 720 thì ko chịu vì ngại làm quen máy mới 😔 chán ghê, ra sớm 2 hôm có phải là kể cả 4s giá 7tr cũng quyết mua 720 ko. Giờ chỉ vào ngó nghiêng hóng hớt xem em ý đến đâu thôi 😁
@thienthanchien 4s mà 7tr thì đúng là lăn tăn thật 😃
không kết nối được với máy tính >< mới đầu là bảo tìm driver, kiếm không ra thì tự sạc pin... hic, là sao???
đỉnh không cần chỉnh
Hiện tại 13/4 e check thấy giá của Hoàng Hà Mobile là rẻ nhất. 6,60M. Ko biết còn chỗ nào rẻ hơn ko. Mua 720 thì khá yên tâm vì nó là hàng nguyên hộp. Dù đọc thấy HH nhiều phốt quá. Bác nào tư vấn thêm đc ko :|
nhokpikachu
ĐẠI BÀNG
11 năm
May minh moi mua hom nay, mau den. Su dung duoc 1 gio la lai đơ may.... Ko lam gi dc. Phai bam nút nguồn +volum rui khỏi dog lai may. Bi 2 lan rui. Bùn gì đâu.... Hiz
co ai bi nhu tui hok?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019