Sharp Aquos Xx 302SH: 80,5% diện tích mặt trước là màn hình 5,2" Full-HD, Snapdragon 800, 16,3MP

Duy Luân
1/10/2013 1:18Phản hồi: 301
Sharp Aquos Xx 302SH: 80,5% diện tích mặt trước là màn hình 5,2" Full-HD, Snapdragon 800, 16,3MP

Sharp vừa chính thức ra mắt một chiếc điện thoại mới mang tên Aquos Phone Xx 302SH. Màn hình 5,2" Full-HD với viền siêu mỏng của thiết bị này chiếm đến 80,5% diện tích mặt trước, nhiều hơn so với mức 75,5% của chiếc Pantech Vega Iron75,9% của LG G2. Aquos Phone Xx 302SH sở hữu kích thước các chiều là 132 x 70 x 9,9mm, gọn hơn so với Xperia Z1. Sharp cho biết thêm rằng mẫu smartphone này được trang bị chip Snapdragon 800 bốn nhân 2,2GHz, pin 2600mAh, kết nối 4G LTE, Wi-Fi 802.11ac và chạy Android 4.2. Camera sau của máy có độ phân giải lên đến 16,3 megapixel với khẩu độ f/1.9 hứa hẹn mang lại khả năng chụp ảnh thiếu sáng tốt.

Giống với các điện thoại Nhật khác, 302SH có khả năng chống bụi và chống nước. Máy sẽ được bán ra bởi nhà mạng SoftBank vào tháng 12 năm nay với giá chưa được tiết lộ.

Cấu hình cơ bản của Sharp Aquos Phone Xx 302SH:
  • Màn hình: 5,2" độ phân giải 1080 x 1920, chiếm 80,5% diện tích mặt trước
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800, bốn nhân, xung nhịp 2,2GHz
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: cảm biến CMOS 16,3 megapixel khẩu độ f/1.9
  • Camera phụ: cảm biến CMOS 1,2 megapixel
  • Pin: 2600mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.2 Jelly Bean
  • Tính năng đặc biệt: chống nước, chống bụi theo chuẩn IPX5/7, viền màn hình siêu mỏng, âm thanh DTS
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n/ac, 4G LTE, GPS,
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: chưa rõ, có thể mở rộng bẳng thẻ microSD
  • Kích thước: 132 x 70 x 9,9mm
  • Trọng lượng: 147 gram

Nguồn: SoftBank, Sharp
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiết kế của tương lai đây, nhưng mà chơi asphalt là ko ổn ^^!
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanloc Sao chơi Asphalt lại không ổn vậy bác?
@dngkhoi viền ngang mỏng vậy bác cầm vào đâu, ai cũng chê ZU viền dầy nhưng chơi game mới thấy lợi thế của nó
@hoanloc Ko phải asphalt mà hầu như các trò chơi
@hoanloc tk này có gì mà tương lai ?
@technological experience Bác thấy mấy cái concept toàn kiểu viền các bên mỏng dính đấy à, chưa có cái nào làm giống cái này mà chỉ thấy các hãng đang dần theo hướng thế này nên theo em nghĩ vài năm tới đt sẽ theo thiết kế gần như thế này (viền mỏng tối đa về các hướng)
wait Tinhte Trên tay em này
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Huỳnh Hữu Toàn ko biết bác có thực hành môn tập giống em bé trong hình ko?:p hi .
@shirou21
saimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế độc đáo ghê 😁
Vãi hà, k biết bao h mới có 100% đây
@Sonltt vãi bạn, đòi hòi 100% không bao giờ có kể cả tương lai
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@Sonltt Vậy loa thoại, camera phụ gắn thế nào được
x264
TÍCH CỰC
11 năm
@Sonltt Chừng nào họ còn để chữ "Aquos Phone", chừng đó sẽ chưa có 100% đâu.
tungvipo0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhật có những thiết kế rất lạ và riêng
[K0olB0y]
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xấu kinh.
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
@[K0olB0y] cái mặt avatar xấu kinh nhỉ ;)
@[K0olB0y] bạn thì đẹp rồi 😁
@[K0olB0y] bác comment thế thì bác "gay" cmnr
Máy đẹp thế viền mỏng thật! Nhưng mà màn hình to thế cầm nắm chắc khó @@
đẹp quá :x
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
JPphone luôn có những sản phẩm không rầm rộ với quy mô lớn nhưng lại làm người ta phải ngạc nhiên.
Quá đẹp 😃
zienqn77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyxala rầm rộ gì bác. điện thoại nhật họ chỉ bán trong thị trường nội địa thôi. có bán ra ngoài đâu mà phải quảng cáo cho cả thế giới.
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zienqn77 thì thế mình mới nói là không rầm rộ như các hãng khác, sự kiện ra mắt này nọ... bác không đọc kỹ cmt ah 😆
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
máy to đẹp mà pin yếu quá
@kfat86
bằng con G2 phiên bản hàn quốc
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kfat86 máy màn hình to viền mỏng nên chỉ hơn cái s2 Kích Thước 125,3 x 66,1 x 8,49 mm một chút thôi chứ bác , pin 2600mah cơ mà
rt_auduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kfat86 Cái avata của bác nhìn khủng thật
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@vutoantrang quan trọng là cái màn hình to bác ah, tốn pin còn cả con chíp mạnh nữa, nên e nghĩ 2600mah là hơi ít
Cũng chống bụi chống nước
nguyenhoaan
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiết kế đẹp
quá đẹp, quá lạ. Đúng là đt thoại Nhật có khác. Ước mơ đc cầm em nó trong tay :eek:
Kết camera của em này
jehovan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kiểu này không ăn nổi con G2 rồi.
uhm chỉ nổi bật mỗi cái mặt trước với màn hình dàn rộng chiếm gần hết thôi chứ thiết kế không có gì nổi bật dặc sắc cả. Cấu hình cũng không fai quá bất ngờ. Cũng có khi người Nhật thích kiểu này.
@lhlan Tôi mua 1 cái bật lửa vài ngàn $ vì tôi thích vẻ đẹp của nó thì hộp quẹt vài ngàn VND hết đất sống sao? Người anh em, hiểu biết thì tốt nhưng nên biết sử dụng nó thế nào. Cmt của bạn và cái ý của tôi ko gặp nhau điểm nào cả.
z3r0_center
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vampire007 Để làm đc cái màn rộng chiếm gần hết mặt trc là đặc sắc rồi bác ơi. Còn muốn ntn nữa. Cấu hình cũng max rồi. chụp hình có khẩu f 1.9 gần như cao nhất trong các ống kính cho sp lun rồi. Giờ bác muốn cái gì nổi bật thì em cũng chịu!
@vampire007 Đề nghị bác gửi hồ sơ xin việc ứng tuyển vị trí CEO của Sharp bên Japan được đấy. Vaizzzzzzzzzzz🆒
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@vampire007 OK,

Mắt thẩm mỹ của bạn nói cái Sharp đấy không đặc sắc. Tôi không đồng ý. Nhưng không phải vì không đồng ý mà tôi ném đá. Vì vậy chúng ta hãy cùng tha hồ nói.

Tôi ngưỡng mộ nó với ý nghĩa một sản phẩm của kĩ thuật, và thế là đặc sắc roài.

Còn bật lửa vài ngàn và hộp quẹt thì không hiểu thật.
OMG thằng nào đú dc với Anh Nhật nào

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp. Nhưng yêu G2 hơn

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn mobile app
thiết kế đẹp, sao mà yêu thiết kế điện thoại nhật quá, nhìn đơn giản nhưng thật ra các chi tiết tinh xảo và nhìn khó chắn hơn vẻ đẹp đơn giản nhưng ít chi tiết nhỏ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019