UNTETHER JAILBREAK HOÀN TOÀN IOS 6.1.6 CHO IPHONE 3GS/IPOD TOUCH 4

Yaroslavl'
25/2/2014 23:27Phản hồi: 382
UNTETHER JAILBREAK HOÀN TOÀN IOS 6.1.6 CHO IPHONE 3GS/IPOD TOUCH 4
Sau một thời gian dài, tuần qua Apple cập nhật cho iPhone 3GS/iPod Touch Gen 4 lên phiên bản iOS 6.1.6 chủ yếu sửa lỗi bảo mật SSL.

Nếu bạn đã cập nhật lên iOS 6.1.6 cho iPhone 3GS/iPod Touch, thì hãy yên tâm vì cách untether jailbreak các thiết bị này tương tự như bản iOS 6.1.3.

Jailbreak iOS 6.1.6 bằng Redsn0w 0.9.15b3
Bước 1: Chạy Redsn0w và nhấn chọn Extras -> Select IPSW và chọn tập tin firmware IPSW của iOS 6.0 tương ứng với thiết bị.

Bước 2: Click OK khi thấy thông báo Sucessfully Identified. Tiếp tục nhấn Back và chọn Jailbreak. Hãy chắc rằng bạn đã đánh chọn Cydia ở bước này và nhấn Next để tiến hành Jailbreak.

Bước 3: Tắt máy và làm theo hướng dẫn trên màn hình để đưa máy về chế độ DFU.

Nếu làm đúng bạn sẽ bắt gặp thông báo sau:

Bước 4: Sau khi thiết bị của bạn chạy jailbreak xong, hãy chờ đợi cho đến lúc máy vào màn hình home. Tắt máy và chuyển máy về chế độ DFU. Tiếp tục chọn Extras -> Just Boot. Và chờ đợi cho đến khi máy khởi động lại. Bạn sẽ thấy biểu tượng Cydia xuất hiện trên iDevice.

Vì đây là tethered jailbreak nên khi hết pin, hoặc tắt máy bạn cần sử dụng RedSn0w để khởi động và sử dụng các tiện ích, ứng dụng jailbreak.

Quảng cáo

Cách đưa máy vào chế độ DFU:

1. Tắt máy.

2. Giữ nút nguồn trong 3 giây, tiếp tục giữ nút nguồn và nhấn kèm nút Home trong 10 giây. Sau đó thả nút nguồn tiếp tục giữ nút Home trong 5 giây, lúc này máy sẽ tự đưa vào chế độ DFU.

Hoặc bạn có thể sử dụng Redsnow. Chọn Extras -> Pwnd DFU.

Chuyển chế độ tethered jailbreak sang untethered jailbreak
Hôm nay P0sixspwn cập nhật phiển bản chuyển jailbreak của họ trên Cydia lên phiên bản 1.4-1. Sau khi jailbreak xong các bạn có thể vào Cydia > Search > P0sixspwn cài đặt và khởi động lại.

Lúc này iPhone 3GS/iPod Touch của bạn đã được jailbreak untethered hoàn toàn.

Quảng cáo

Nhấn Thích để chia sẻ
382 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Yaroslavl' em làm đến đây thì không next đc, máy không reboot là thế nào ạ 2014-04-28_054209.png
@bot.bii làm lại
chọn 6.0 nha
@Yaroslavl' e cũng đang thử làm. không biết có đc k
@Yaroslavl' upload_2015-6-24_19-29-53.png no bao nhu the minh pai lam sao
chờ khi nào có bản jb trên win làm cho nó nhẹ nhàng.ko bít còn lâu k0
@ongchua_nd bạn tải rom ió 6.1.6 trên cydia.vn vào download có đó bạn, sau đó làm dùng restore của itune khi máy về chế độ udf
brothers
ĐẠI BÀNG
10 năm
3gs vừa lên 6.1.6 ;)
@brothers Bạn chỉ mình lên 6.1.6 với. Máy mình trc đây từng lên 6.1.3 nhưng tắt nguồn là bị treo táo giờ lên 6.1.6 đc k bạn
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@Chien Steven Máy bạn giờ vẫn dùng 6.1.3 chứ? nếu vậy bạn vào cydia rồi tìm và cài cái p0sixspwn sẽ thành JBU tắt nguồn ko bị sao nữa.
@tuonghn Mỗi lần tắt nguồn ra tiệm mất 50k nên mình về lại 4.1 rồi...giờ muốn lên lại á
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@Chien Steven Giờ khác trc bạn à? giờ lên xong JBU là khỏi ra tiệm luôn. mà có shsh mấy lên dc nhé? ko thì lên 6.1.6 thôi.
brothers
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cắm iP vào máy tính từ đầu à các bác?
@brothers đúng rồi bạn, để máy tính nhận iphone
bản của win cũng làm tương tự như bạn jb của 6.1.3 nhé
mình đang thử lưu shsh sau khi lên 6.1.6, thì tiny umbrela vẫn báo lưu được shsh của 6.1.3 nhé. nên thấy yên tâm khi lên 6.1.6 mà vẫn có thể về
@dieucaykhongkhoi phải có shsh mới về được bạn nhé
@Yaroslavl' k có shsh thì bó tay ak sao thấy mn bảo về dc mà
@Yaroslavl' mình đã về dc ios 5.1.1 bn nhé
@dieucaykhongkhoi chúc mừng bạn nhé
brothers
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xóa deamon, bundle các kiểu mà ram trống chỉ ~70Mb 😔, giờ chỉ có shsh 4.1. Mới từ Android qua ức chế apple v~
bạn ơi. sao máy của mình up lên 6.1.6 rồi, jailbreak luôn rồi nhưng nó không có sóng, vào cydia add source và tìm P0sixspwn để cài thì máy nó cứ để running mà không chạy và sau đó thì không được luôn. giúp mình với
@tuonghn e pải làm lại từ đầu nhưng mà bb vẫn là 6.15 e định hạ xuống lần nữa nhưng mà chả biết có được không hay là lại phải làm lại lần nữa thì lâu lắm
@rogerhuynh mình làm lại như bạn nói rồi. giờ thì sóng tốt, còn cydia hay appstore thì cứ loading mãi, sau đó bảo error. mình chả biết làm sao @@
@Yaroslavl' click justboot thì thế này. bác giúp e bước cuối với 😔 upload_2014-3-11_1-23-46.png
@rogerhuynh
mình làm tới đây thì chịu rồi
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@KuDo1908 Đúng vậy bạn à? nhưng mình đang trả lời cho bức ảnh và bươc tiếp theo bạn hỏi? còn cụ thể bạn đang JB hay justboot hay ko mình ko rõ? tất nhiên cả hai đều chọn fw 6.0
@tuonghn khi Jailbreak xong máy mình newboot phải justboot ? có cydia rồi thì vào cydia tìm soft gì vậy ?
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@KuDo1908 vào cydia cài p0six để JBU nhé?
@tuonghn ok thanks bạn
em hỏi ngu tí, lần đầu dùng ios ạ
em có 1 con iphone 3gs, unlock, sản suất tuần 11 năm 2011. update qua OTA lên 6.1.6
em nó có jailbreak đc theo cách này ko ạ? :3
tuonghn
TÍCH CỰC
10 năm
@trung01662011378 Bạn hoàn toàn có thể nhé? máy bạn unlock bạn up qua ota lên vẫn có sóng thì là w rồi?
@tuonghn nhưng mà update qua OTA liệu có thực hiện đc ko?
lần đầu jb nên cũng hơi run 😕
@trung01662011378 Mình phải down Redsnow và ios 6.0 về máy tính hay iphone vậy bạn?
JB cách này có treo táo ko mấy pro. Mình đọc cmmr mấy trang khác thấy ai cũng bảo treo táo hết vậy....Sr chủ thớt mình ko có ý gì, chỉ muốn hỏi cho chắc để JB thui
@tigernguyen mình làm rồi, nếu treo táo thì làm lại là được ngay ấy mà, mình làm nhiều mà có bị treo quả nào đâu
@Yaroslavl' Ok. Thanks u.
Hi, mÌnh đang làm tới bước 4 sau khi chọn Extras->Just Boot thì bị như hình dưới, màn hình cứ mờ hoài ko khởi động lên. Tắt khởi động lại thì ko có Cydia. Máy mình là Ipod Touch gen 4 đang jb 6.1.6. Hic

Bước 4: Sau khi thiết bị của bạn chạy jailbreak xong, hãy chờ đợi cho đến lúc máy vào màn hình home. Tắt máy và chuyển máy về chế độ DFU. Tiếp tục chọn Extras -> Just Boot.

@ISE bạn làm nhớ khi jusboot thì chon ió 6.0 nhé, bạn có làm đúng như hướng dẫn ko vậy?
@Yaroslavl' dĩ nhin là mình chon 6.0 từ bước 1 rùi,
hung9x95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ISE Mình dùng 3gs cũng giống hệt bạn ấy justboot thì màn hình mờ mờ
chọn fw 6.0.0 nha bạn chứ ko phải fw 6.1.6
sao minh lam may no cu keu loi 127 khong ban oi dien thoai khong nhan tool sao jbr dc 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thank bác chủ,
lần đầu tiên Jailbreak thấy run run, giờ thì ngon lành rồi, may mà ko treo táo lần nào ;)
@trung01662011378 chúc mừng nhé
@trung01662011378 lam dung nhu huong dan ah ban, minh chua lam lan nao nen thay run run ,chua dam thu 😃
@Yaroslavl' Mình phải down Redsnow và ios 6.0 về máy tính hay iphone vậy bạn?
Vậy bản jb lần này có jb hết ko ? Và mỗi khi hêt pin có phải jb lại ko bạn ? thanks . . .!
@giangxinh1982 không bạn nhé, Cydia > Search > P0sixspwn cài đặt và khởi động lại.

Lúc này iPhone 3GS/iPod Touch của bạn đã được jailbreak untethered hoàn toàn
@Yaroslavl' Thanhks bạn nhiều.
sao mình vào cydia mà không thấy P0sixspwn nhỉ
@xxdance bạn phải up cho cydia nhé, rồi seart xem sao
@xxdance bạn cho update cydia nhé cho nó có nhé
chủ thớt cho mình hỏi, mình đã justboot mà vẫn ko thấy cydia. sao giờ bạn 😔
@KonGaTrang bạn làm lại từ đầu rồi jusboot nhé, nhớ tích vào ô install cydia nhé
một tin mừng cho anh em, nếu có shsh của 6.1.3 thì có thể về được 5.1.1 nhé
tin buồn ngay sau là : cách này có lỗi lớn là cứ khởi động lại thì chỉ có hình quả táo, nhưng jusboot lại mới có sóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019