Trên tay điện thoại BlackBerry Porsche Design P'9982

Didu
4/3/2014 11:6Phản hồi: 204
Trên tay điện thoại BlackBerry Porsche Design P'9982

BlackBerry Porsche Design P'9982 là một chiếc máy đẹp và sang trọng ở bất kỳ chi tiết nào khi cầm nó trên tay. Hôm nay mình mượn được một chiếc P'9982 từ Quang3g và xin chia sẻ một vài hình chụp về chiếc máy chạy BB10 sang trọng này. Nhìn chung, đây là một chiếc Z10 được nhét trong một khung vỏ từ thép và da do Porsche Design thiết kế. Vật liệu cao cấp cùng với quy trình chế tác tinh xảo đã cho ra đời một chiếc máy rất đẹp và đẳng cấp.

P'9982 được đựng trong một chiếc hộp giấy màu đen khá to, nó có cùng cách đóng gói với những đồng hồ hoặc sản phẩm nào đó rất cao cấp. Phụ kiện bên trong chỉ có những thành phần cơ bản như sạc, dây kết nối, tai nghe, sách hướng dẫn nhưng BlackBerry đã làm chiếc hộp khá to để tăng độ sang trọng cho smartphone này. Trong hộp chúng ta có tới 3 cục sạc theo các chuẩn khác nhau cho nhiều thị trường bao gồm sạc hai chấu và ba chấu.

Porsche Design sử dụng vật liệu thép không gỉ kèm da từ Ý để tạo nên phần khung ngoài cho P'9982. Những vật liệu này sẽ cho chúng ta cảm giác rất thật tay khi cầm máy, đặc biệt là lớp da phía sau. Những chi tiết dù rất nhỏ của máy đều được làm hết sức tinh xảo và tỉ mỉ. Ở phần dưới, Porsche Design vát đuôi máy để tạo điểm nhấn so với phần phía trên là một đường thẳng đơn thuần. Mặt trước của máy hoàn toàn không có nút bấm bởi BB10 dùng các nút ảo trên màn hình, logo BlackBerry nằm ở dưới trong khi logo Porsche Design được khắc laser chìm trên miếng kim loại bên trên đỉnh. Miếng da lớn ở mặt sau được in chìm logo chùm dâu và cụm camera ngay trên đỉnh bao gồm camera, đèn flash với chữ P'9982 to và rõ ràng.

Kích thước của P'9982 tương đương với Z10 vì thế nó khá dễ khi cầm trên tay. Mình sẽ không nói về phần mềm của máy bởi nó chạy BB10 tương tự như Z10 mà thôi, các thao tác cũng hoàn toàn giống nhau. Máy có màn hình 4"2 độ phân giải 1280 x 768 điểm ảnh, CPU hai nhân 1.5GHz, RAM 2GB, chạy BB10, camera 8MP, bộ nhớ trong 64GB, LTE, NFC và có pin 1800mAh.

Cảm ơn cửa hàng điện thoại Quang3g (281, Hoàng Hoa Thám, Hà Nội) đã cho mượn máy để thực hiện bài viết này.

204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đi Dream 2...cầm con này chắc ko hợp :p
@HoangPigg Không hợp nhưng vậy nó mới chơi bác ạ
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangPigg Mình đi dream và cầm 9981, bạn bè khen con máy tàu này cầm chắc chắn thật ^^
Blackberry vẫn là gì đấy rất riêng rất sang trọng
@dienhoabk như Iphone thì mới tốt : rất riêng rất sang trọng và quan trọng nhất là bán được nhiều hàng , chứ như BB có ma nào mua đâu .
@hoanghaidang Bạn ơi ở vn mình ít mua thôi.
@hoanghaidang thêm một bạn, sài cái gì cũng cho hãng của mình là nhất
@tonyteo1994 Tôi làm gì có tiền mà dùng iphone hả bạn 😆 .
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp
rất tinh tế và đẳng cấp dù biết giấc mơ để sở hữu em nó là xa vời:p,
gia nhieu ?
@annguyen99 hình như hơn 50 củ hay sao ấy, cũng ko đắt lắm 😁
@annguyen99 Giang hồ đồn la trên dưới 50 củ đó bác 😃
@Hiệp khách may dep , gia cung dep luon 😔
@annguyen99 E thấy đăng giá chát đấy hơn 50tr đấy bác.
Mình vẫn thích PD phím qwerty hơn. Trông cái gì đó rất BB.
@vnstockguru mình thấy cái này chủ yếu thương hiệu thôi chứ thiết kế cũng chẳng có gì đặc biệt. mình cầm PD qwerty thấy khá thô và k sang trọng như trong hình quảng cáo. cũng có thể do lười lao chùi, làm em ấy bụi bặm nên nhìn khá nhọ =]]. k thích cả kiểu vát phím của nó
@cuongfanandroid Mình nó chất BB thôi chứ ko bàn đến đẹp xấu vì bản thân điện thoại BB nhìn không đẹp (có thể do điểm yếu của điện thoại có phím cứng).
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru Me too, PD phím qwerty vẫn có hình dáng đẹp hơn nhiều, nếu được lựa chọn thì mình vẫn chọn PD phím qwerty cho dù nó có tuổi vài năm rồi.
Riêng con này thì....quá tuyệt!!!
Những con đt ntn này mới that sự cứu sống BB. Nếu họ muốn tiếp tuc sống.
Love
Con này nên chuyển ngôn ngữ mặc định là Ả Rập.
Rất đẹp , muốn chê cũng không biết nên chê ở đâu !
@ShopVan Ôi thời obama còn đâu. Vừa xấu vừa đắt cấu hình yếu ứng dụng không phổ biến giao tiếp kém.....thua con mobell của em.
mrbekei
TÍCH CỰC
10 năm
BB nguyên bản vốn đã rất đẹp rồi, bản PD này lại càng tôn lên vẻ sang trọng cho em Z10, tiếc là pin ko đc nâng cấp
quangneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 Đọc bài trên số hóa thì em này bị comment chê túi bụi.
Theo ý kiến chủ quan của mình ngoài mấy em porsche ra thì 9900 là chiếc đẹp nhất của BB. Gần đây ra em Z3 nhìn cũng đẹp nhưng không sang bằng.

P/s: Nhớ lại một thời dùng 9700 mà tự nhiên thấy ngứa ngứa tay muốn gõ trên bàn phím của em nó 😔
@ros12810.9 em có suy nghĩ giống bác, em vừa tiễn em 9900 đi lúc sáng
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
@ros12810.9 Mình hoàn toàn đồng ý với bác. 9900 là đt đẹp nhất của BB tính tới nay. tiếc rằng pin và camera quá tệ nên dù rất thích được ôm em nó trong tay nhg mình chưa bao h có ý định lên đời 9900 😃
Nhìn thiết kế thì không đối xứng, nhưng rất đẳng cấp và lịch lãm....
Thiết kế quả là Kinh Điển :eek:
mức giá ???????????
vangden07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao blackberry khong giu nguyen nhung cai may ban phim roi nang cap toc do roi pin giai tri len nhi.dua doi cam ung chi cho met.cam la ip con ban phim la blackberry
tuan164944
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc mình nhìn thì chỉ con này sang trọng và đẳng cấp như hoặc hơn ip5s
@tuan164944 minh đã cầm ip5s1ngay. ns thật mình ko thấy nó đẹp ở điểm nào. chỉ dk cái nhỏ, nhẹ. chứ dang cấp mình thấy mỗi dòng bold của bb la nhất. huyen thoai ca roi
loska
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuan164944 nói thật là mình thà dùng 9780 còn hơn là ip5s 😆
@tuan164944 rất có thể bạn sẽ nhận số lượng gạch đá đủ xây cầu Long Biên mới, vì dám hạ thấp ip5s thần thánh của...
@tuan164944 Bác cứ đùa,,,ip5s là gì,,bạn này 55 ngàn đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019