Trên tay HTC Desire 310: tầm trung, chip 4 nhân, hai khe SIM

Didu
29/3/2014 9:2Phản hồi: 156
Trên tay HTC Desire 310: tầm trung, chip 4 nhân, hai khe SIM

Desire 310 là chiếc máy tầm trung mới được HTC giới thiệu đầu tháng 3 và nay nó đã có mặt tại Việt Nam. Desire 310 ở phân khúc phổ thông với thiết kế khá gọn gàng và đơn giản nhưng được trang bị chip xử lý 4 nhân 1.3GHz hay giao diện BlinkFeed vốn chỉ xuất hiện ở dòng máy cao cấp trước đây. Mặc dù không còn những chi tiết giống với dòng máy One như Desire 300 nhưng máy mới vẫn được bo tròn và vát khá mạnh ở các viền cũng như cạnh máy. Desire 310 được trang bị màn hình 4"5 với CPU 4 nhân 1.3GHz, RAM 512MB, camera 5MP nhưng tiếc là không có đèn flash LED, hai SIM và pin 2000mAh. Hiện máy đang được Hoàng Hà bán ra với giá 3.580.000đ.

Cảm ơn cửa hàng điện thoại hoanghamobile đã cho mượn sản phẩm để thực hiện bài viết này.

Thông số kỹ thuật HTC Desire 310:
  • Màn hình kích thước 4,5-inch, độ phân giải 854 x 480
  • CPU MediaTek, lõi tứ, xung nhịp 1,3GHz
  • RAM 512MB
  • Bộ nhớ trong 4GB
  • Có hỗ trợ microSD lên đến 32GB
  • Camera chính 5MP/camera phụ 3MP
  • Hệ điều hành: Android 4.2.2
  • Pin: 2.000mAh
  • Kích thước: 131,44 x 68,03 x 11,25mm

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điện thoại htc lúc nào cũng chừa cái phần logo HtC to nhỉ, xem con one m8 cũng vậy
@ste7en9x91 Mình cười vào cái cmt của bạn nhé 😁
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
@Cuong Nb Bác bị khùng àh :v
@Cuong Nb cmt cái mắt thấy thì có gì bác phải cười ? Hội chứng mới hả bác
@vantho9x Thành viên Tinhte.vn cấm cười là sao 😁
boyckc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ram cao ghe 512MB lun.
sidewinder
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ram 512 thì 4 nhân cũng vứt
thêm tiền mà mua 8X còn không hơn à
sao icon nhìn như máy nửa tàu @@. icon htc đâu @@
😁:D thế mua e1 ngon hơn
Buồn ghê, cái gì cũng ổn, có RAM không được 768M nữa, thà lên 1 chút vậy rời tăng giá tầm 4-5 trăm ngàn thì vẫn có nhiều người mua mà HTC
@uocnguyenbuon Ý mình bảo là dựa vào google để nói. Chứ làm gì có dòng máy này trên tay. Còn bạn chưa xài đã kêu lag ầm cả lên.. Nghĩ là mình nói còn có cơ sở, còn bạn là người phát biểu bừa.
@phanthai1985 đó h ram 512 xài lag ai mà k biết,đòi cơ sở gì nửa.Google nói gì cũng nghe à.Google nói mỗi lần ra phiên bản android mới sẽ hết lag vậy vó hết k?nó nói ram 512 chạy 4.4 k lag thì tin sái cổ,cắm đầu vô mua ah?k thấy ai cũng chê ram 512 ah?
@uocnguyenbuon con của mình chip 1 nhân 1.4 RAM 512 mới up lên 4.0 ICS nó lag tưng bừng, mới mở 2 tab Opera đã hết RAM, cực chán....... máy này xài ROM 4.4 mới nhất để lừa tình user lúc mua thôi thử đem về khui hộp xài cài app game hình nhạc vào sẽ bít..... lag ko phải bàn cãi.... chấp nhận sự thật thôi =))
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@phanthai1985 Google quảng cáo thế thôi bạn. Có mà ngon bằng niềm tin. Vuốt thì có vẻ mượt với ART, nhưng thay đổi app là chết cứng đờ...
mấy năm chạy đua phần cứng với android em hao người tốn của quá các bác ạ. Dạo này bận bịu, không có thời gian nghịch nên em chờ lumia 630, vì em cũng đang cần 2 sim.
Giá cao,chất lượng không cao!
1 sim 2 khe, 2 sim 2 khe hay 2 sim khác 2 khe?????
peterh
CAO CẤP
10 năm
@Evolution X 1 khe 2 chân, 2 chân 2 khe hay 2 chân khác 2 khe?????
android mà ram 512 thì cùi quá mà cố nhét cái chip 4 nhân làm gì
Camera có 2 màu xanh dương và đen để phân biệt như thế nào vậy các bác, nhìn cái hộp thì nghĩ có 3 tone màu đen, trắng và đỏ, nhưng nhìn máy mẫu thì hình như là 2 cái khác nhau và không có cái nào màu đỏ mà đều là nắp lưng trắng, mình nghĩ là camera đen là mặt trước màu đen, nhưng còn camera màu xanh thì...không biết.
cao1004
TÍCH CỰC
10 năm
@fanyingni chắc cùng 1 máy thôi, màu xanh là do ánh sáng
Kocoji
TÍCH CỰC
10 năm
@fanyingni Cái màu xanh là miếng bvệ kính của camera mà bác.
@fanyingni không phải 2 màu đâu, mà do ánh sáng nên tạo ra màu xanh thôi,
Sao ram chỉ có 512 vậy
Một con rùa mang chữ HTC trên lưng!
Ram 512 á, next
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Có nhầm không vậy? Chip mediatek, màn 480x854 còn ram 512 thì gọi là tầm trung @@
@lonelydra Chắc ghi thiếu từ "kém" là trung bình kém. Nghe hơi phô .
thêm vài trăm ngàn mua Moto G ngon hơn đó nhé.. ;)
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@vinhphucng25 bác nói đúng
moto G thì gạt cần số sang trái đẩy lên
em 310 này thì gạt hết sang phải kéo xuống zde luôn...😁
htc bán đắt quá.mà thề là mình ko mua máy ở cellphones nữa thái độ phục vụ rất chán nhá.lần sau ra hoàng hà
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mimi_emyeu hoàng hà cũng thế thôi , cơ bản là đông người mua nên cũng mình không mua cũng chẳng cần, hôm nào em cũng thấy chỗ ấy đông khách 😕
@mimi_emyeu trước mình cũng hay mua của Hoàng Hà, đợt trước thấy có bác bên cellphone review vui vui, qua cellphones mua thử, em mua ở cửa hàng tại Hàng Bài, thấy có một đồng chí bán uàng béo béo, đeo knh cận, có thái độ rất là ông giời. Cellphones mất điểm với mình luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019