[Trên tay] Xperia M2: màn hình 4"8, máy đẹp, camera mạnh, chip bốn nhân

TDNC
4/4/2014 8:29Phản hồi: 249
[Trên tay] Xperia M2: màn hình 4"8, máy đẹp, camera mạnh, chip bốn nhân

Xperia M2 là chiếc điện thoại Andorid tầm trung của Sony được thừa hưởng nhiều ưu điểm trong thiết kế lẫn tính năng của Xperia Z2 cao cấp. Thân máy khá góc cạnh và đẹp với thiết kế OmniBalance, màn hình 4,8" đủ dùng cho hầu hết các nhu cầu làm việc và giải trí, chip bốn nhân Snapdragon 400 chạy khá mượt và sau cùng là camera 8MP với cảm biến Exmor RS độc quyền của Sony có tốc độ xử lý hình ảnh rất tốt.

Khi được giới thiệu tại triển lãm MWC 2014 đầu năm nay, Tinh Tế đã có trên tay chiếc M2 một lần, hôm nay mình lại mượn được thêm một chiếc M2 của Sony Việt Nam nên muốn chia sẻ tiếp với các bạn một vài cảm nhận khác.

Đầu tiên là máy khá dày, phần khung viền và bốn cạnh của máy thì gần giống Z2. Mặt trước và sau của Xperia M2 là 2 tấm kính bằng phẳng, bọc xung quanh bốn cạnh cũng là những tấm kính nhỏ nên nhìn từ góc độ nào máy cũng khá là sáng bóng (và cả dấu tay rất nhiều). Riêng cạnh dưới của máy không phải bằng kính mà lại được bọc lưới, một lớp màng khá mỏng với các lỗ nhỏ li ti. Đằng sau lớp lưới này là lỗ mic và loa ngoài. Thiết kế này tuy lạ nhưng có nhược điểm là dễ bám bẩn, các hạt bụi li ti khi bám lên đây sẽ rất dễ thấy nhưng lại không dễ làm sạch chút nào.

Hiệu năng của máy rất tuyệt vời, M2 được Sony trang bị cho con chip Snapdragon 400 có bốn nhân 1.2GHz và 1GB RAM. Máy chạy nhanh và rất mượt trên nền Andorid 4.3, cùng với đó là một camera 8MP cho tốc độ xử lý hình ảnh cũng rất tốt, cảm biến Exmor RS đủ sức để xử lý tốt và giữ số khung hình/giây ổn định ngay cả ở những môi trường thiếu sáng nhất. Camera này còn có các chức năng vui vẻ giống bới Z2 ví dụ như chụp hình chọn khoảnh khắc đẹp, chụp hình thực tế ảo, làm mịn da...

Hiện chưa có thông tin về giá và ngày bán chính thức của Xperia M2 tại Việt Nam.

Cấu hình của Sony Xperia M2:
  • Mạng: 4G LTE / 3.5G (tuỳ chọn 2 SIM)
  • Màn hình: LCD TFT 4,8", độ phân giải 540 x 960 pixel
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 400
  • Bộ xử lý: lõi tứ MSM8226 4x 1,2 GHz (MSM8926 cho bản 2 SIM), RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB, thẻ nhớ mở rộng microSD (<64GB)
  • Camera chính: 8 MP Exmor RS, camera phụ
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn N, Bluetooth 4.0, GPS, NFC
  • Giao tiếp: microUSB, MHL âm thanh 3,5 mm
  • Pin: 2.300 mAh
  • Kích thước: 13,96 x 7,11 x 0,86 cm
  • Trọng lượng: 148 g
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn chờ đợi cái giá nữa thôi
Sony ra máy M2 vỏ nhựa để cạnh tranh với Galaxy S5....!;)
Đùa thôi chứ thấy Sony chịu khó chăm chút cho camera của phone lắm rồi, không chơi kiểu "dìm phone để bán PnS" nữa.....;)
230 ppi bác ạ, cũng không tệ so với phân khúc của em nó......
@Xperia_no1 Như thế là quá ổn . đâu có ai sử dụng phone mà cứ dí mắt sát màn để soi điểm anh .
@Xperia_no1 Sony là hãng có đầy đủ công nghệ để làm 1 cái đt tuyệt vời nhất nhưng chắc chắn sẽ ko bao giờ có đâu ạ, vì Sony kinh doanh đa dạng, không thể vì đt mà bỏ mảng khác đc (vd: camera, walkman,...) nên e đánh giá camera của mấy dòng sony vẫn chán hơn nokia ạ, nó chăm chút vì đây là xu thế, chạy theo chút chút thui ạ. Tốt nhất vẫn mua 1 cái đt + 1 em QX là bộ back up đẹp =]]
Camera sao lại "mạnh". 🤔
@thanhlocgp Chắc cùng cảm biến với Z2 ấy bạn 😁
@thanhlocgp 8 Mpx Exmor RS là đẹp r bạn 😃
@thanhlocgp Được trang bị cảm biến Exmor RS đó bác
@thanhlocgp xủa lý nhanh thì nó mạnh
tvh1412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mặt sau phần camera hơi xấu nhỉ
độ phân giải này thì mượt là đúng rồi,nhưng rỗ ráng chịu
chắc ko dưới 8 củ!
Mình đoán cứ snapgragon là 6 củ trở lên
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
Máy này mà 4.5-5tr thì bán tốt lắm 😃
@ngoc1414 Sony làm gì có giá đó hả bác 😁

Sent from my C6603 using Tinhte.vn mobile app
@PrisonBreak1908 Con này giá khoảng 5,7tr thì mới ổn, có lẽ L2 giá khoảng 7tr, còn C2 nữa :D
Nếu Sony VN cứ đưa giá cao là chết vì Smp giờ là ngành chủ lực của tập đoàn rồi,không phải làm để chơi như xưa nữa, LG,Htc ra nhiều máy ngon giá mềm lắm, điểm hình Desire 501,700,816
@ngoc1414 zen fone 5 cấu hình tầm tầm này về VN còn 4 củ 5 thì đợi đấy mà sony có giá này. Bét nhất 6 7 tr
@suvival198 cùng ý với bạn. Cha sony này hoang tưởng của chả thua gì bạn hát tê xê
giá được 6tr5 thì ok cháy hàng...
@nguyentuankiet2207 Con SP đẹp màn 720p giá giảm còn hơn 7 củ mà có cháy hàng đâu. Tầm 6tr nhiều lựa chọn khác lắm
Đợi cái giá, thất vọng với zen rồi, hy vọng bản 2 sim giá ngon hơn zen,
Mình đã mua M và rất hài lòng với pin, dùng nhiều 2 ngày. Tiếc là ko đợi được M2.
ngoduythu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thik vọc sony C chip tàu còn 6,7 củ nữa là
Mình thích điện thoại Sony và Nokia, k bị lẫn vào các hãng khác 😃
@dangphucvn Chắc SS LG HTC.... Giống nhau hết ah:eek: bạn tinh mắt thế :rolleyes:😁:eek:
@vuot den do LG với SS bạn k thấy nó 4 góc bo tròn + nút home dẹt à. Còn HTC One + IP5 + Z10 tắt màn nhìn sơ xem nó ntn? Bạn tinh mắt thế :rolleyes::D:eek:
@dangphucvn Thế có cái ĐT nào mà hình chữ nhật mà ko bo tròn 4 góc ko.... Ah ý bạn nói là ĐT Sony là hình chữ nhật....Ko bo tròn các góc chứ gì....
@vuot den do Đọc hết câu chưa vậy? Đui à?
Nói hồi lộ cái...ra
Chỉ ngại mua hàng giá rẻ bị sony bỏ rơi 😔
@hikaru2014 củng 18 tháng mới bị bỏ rơi chứ bác!
@hikaru2014 Đến con U, P, SP còn bị bỏ rơi huống chi là M1 hay M2. Xài Android là mình nghĩ ngay đến việc nó có đc Team CM hỗ trợ k 😁
@hikaru2014 ko bị bỏ rơi như LG và htc đâu bạn ạ (tính cho tầm trung cấp nhé) .Chẳng hạn như M1 cũng đc lên 4.3,vậy là quá ngon rồi còn j nữa 😃 . Mình thì xài TX thôi,model 2012 nhưng cũng đc lên 4.3.
nhochai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguoithammuu0304 tx nói chung chính xác là cuối 2012 nhưng tới 2013 mới tung ra thị trường tính ra nó là dòng cao cấp nhưng cho lên 4.3 rùi chjt đúng bùn
hóng em 2 Sim :v pin 2300 nghe có vẻ ổn
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe nói em này đáng giá lắm 😁 ...
Cùng Suy nghĩ với bạn 😃
sao ko lên luôn KitKat như LG nhể?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM