Hình ảnh mô hình thử nghiệm iPhone 6 chụp với mô hình S5 và 5S

cuhiep
2/5/2014 23:58Phản hồi: 442
Hình ảnh mô hình thử nghiệm iPhone 6 chụp với mô hình S5 và 5S
Trang Macitynet.it vừa đăng hình ảnh chụp mẫu thử nghiệm (mockup) của chiếc iPhone 6 màn hình 4"7. Có cả hình chụp cạnh chiếc máy dùng cho việc trưng bày (dummy) của chiếc Galaxy S5 và iPhone 5s. Qua đây chúng ta có thể suy ra một ít thông tin về chiếc iPhone 6. Mặt kính trước được bo ở các cạnh, đường bo có vẻ gấp hơn là của những máy Lumia vốn cũng được bo ở cạnh. Sườn của máy được bo tròn tương tự như cách Apple làm iPad mini chứ không thẳng như hiện nay. Mặt sau lưng thì cũng chia ra làm ba phần như là ở các đời iPhone trước. Hệ thống nút chỉnh âm thanh mới, nút khóa mở màn hình được đặt ở cạnh phải trên của máy. So với kích thước thì iPhone 6 nhỏ hơn và mỏng hơn Galaxy S5, mỏng hơn nhưng lớn hơn so với iPhone 5s.

442 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truongbose
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like cho apple
truongbose
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like cho apple
mualarung01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá mỏng, không biết pin được một ngày không nữa
E vẫn thích kiểu dáng của 5s hơn a hiệp ơi, nhìn nó sang hơn 😔 !!!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Jackie An Nguyen Mình cũng thích 5s hơn.
có cầm nhầm Lumia 925 ko đấy :eek:
@Liam Nguyễn Cầm con tưởng nhầm khối con, Từ Lumia đến One M8, Rồi đến...
@BOOTLOADER e thấy nó là ipod phóng to 😁
@Liam Nguyễn 925 đâu có xấu vậy -_-
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Sao Apple ra cái gì cũng đẹp hết vậy
@asimo7777 apple ăn gì đi cầu ra cũng đẹp à, nó có cho đồng nào hay chỉ móc túi bạn mà thánh thần nó thế
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@vo khanh tan Bạn hổ báo quá, đây là diễn đàn để mọi người thảo luận, tranh luận những vấn đề được đưa ra. Ý kiến của tôi cũng là 1 nhận định, không có ý soi mói như bạn hoang tưởng, đâu cần phải bấn lên đến nỗi gõ sai chính tả thế kia. Lần sau cứ bình tĩnh thôi bạn trẻ ạ. Gõ chậm dãi, vừa gõ vừa suy nghĩ về những gì mình sắp đưa ra.
@ngocb2 Đưa ra hay nói cái ji cũng phải uốn lưỡi . Ko thik thì đừng nhìn , đừng có ghét cái gì là cố moi móc tìm ra để nói xấu
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@vo khanh tan Đã bảo là cứ bình tĩnh mà gõ, sai chính tả lung tung rồi bạn trẻ. Nói phải chuẩn mà viết còn phải chuẩn hơn nữa.
Em là Fan ruột của Táo 😃 nhưng em công nhận là cái mẫu này không đẹp lắm so với con 5S 😔
Nếu ra y như vầy thì em xin kiếu năm nay 😁 chờ năm sau thôi ;)

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám 2 năm mới thay 1 mẫu bác ah , nên phải thêm 1 năm nữa bác mới nên mua
@Mi Xì Trét Bà Tám Chờ năm sau chi thế bác? Thường Táo nó thay đổi kiểu dáng sau mỗi 2 năm chứ có bao h năm trước ra năm sau thay nữa đâu. Mình chỉ hy vọng cái cạnh bên nó vẫn giữ là phẳng chứ đừng bo tròn thôi vì hay gác phone để quay bằng cạnh máy, h mà bo tròn lại phải tìm phụ kiện phù hợp, mệt mỏi :(
Lio Geminid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mi Xì Trét Bà Tám Năm sau 6/s thì cũng có khác gì đâu :D
@Mi Xì Trét Bà Tám Ý kiến như của bạn năm nào chả có, cuối cùng vẫn hot như thường.
Viền bo tròn như vậy thì làm bằng chất liệu j đây? 😃
Dáng xấu hơn 5s rồi
daibig
ĐẠI BÀNG
10 năm
Buồn cho Apple. Suốt ngày lộ. Máy xấu quá !
Cá nhân mình thấy không đẹp lắm,cạnh bên bo nhiều quá,không ''mạnh mẽ'' như xperia z2 ;)
Mặt trên mài vát như ipad mini thì còn đẹp. Bo tròn nửa trên gần màn hình nhìn viền màn hình dầy hơn và xấu đi
nhìn giống ipod touch gen 5 phóng to 😃
Mang phong cách của Ipad nhỉ , nút nguồn lại đem ra bên phải, ôi cái mặt lưng nhìn chán thiệt

Có bản demo màu trắng nữa

@ste7en9x91
Chán cái gì mà chán. Mới là bản mẫu bị rò rỉ mà bác nghĩ bản thương mại à? o_O
Chà 😃
Biết nói sao đây ? Anh em cứ chờ xem thực tế đi , bây giờ phán hơi sớm 🆒
Biết đâu em nó lại nóng bỏng cả tay khi ra mắt thì sao ? o_O
@Tèo bánh bèo Hihi.. Bác Tèo nhà ta đang nôn lém đây..
@phaikodo Chú nói phải , mình đang là nôn đây 😃

Bây giờ thì xem cho biết thôi, cứ đến tháng 9 là đúng hẹn lại lên ,lúc đó lại tha hồ mà báo chí tung hứng 🆒, ít ra bây giờ em yêu của mình vẫn hot cho đến lúc đó :p
@Tèo bánh bèo Hic.. Chịu chơi như bác tốn tiền quá
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xấu tệ. Thà mua Z xài thì hay hơn.
Thấy bo cái sườn là ko ưa rồi.
Mong ip6 đừng như hình trên

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Quá xấu so với quy định.
Khung viền làm kiểu này giống mấy em Android của mấy năm về trước.

Sent by Pi 2.0
@cuong44 chính xác là htc trước xài kiểu bo này.
xấu như thị nở 😁
@ruaxebottuyet Con iPhone 6 xấu như thị nở vậy S5 như thế nào bác??? Chắc bác khoái HTC hay SONY ???
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ruaxebottuyet bác nói vậy hoá ra anh em sài iphone toàn "chí phèo" à! :D
Cá nhân e thấy đẹp, hơi có nét giống One M8, máy to hơn, bo tròn góc là hợp lý, trải nghiệm thực tế người dùng mới là quan trọng, cầm em nó trên tay cả tiếng vẫn thoải mái, không khó chịu, không cấn tay, e thấy cái đó quan trọng hơn. Nói thật, chưa thấy Apple thiết kế cái gì xấu cả! :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019