gói hischoool của viettel thay đổi ưu đãi,. vậy thì còn gọi gì là sim học sinh nữa

15/5/2014 6:27Phản hồi: 187
THÔNG TIN THAY ĐỔI ƯU ĐÃI CHO THUÊ BAO HISCHOOL.
Chi tiết:
★ Từ ngày 15/5-31/08/2014: khi đăng ký Mimax áp dụng giá đăng ký là 50.000đ.
Sau ngày 31/08: Tính cước là 70.000đ .
★ Cộng 30MB/tháng.
★Nhạc chờ Imuzik: Thuê bao tính phí nhạc chờ từ ngày 01/08. (9.000đ/tháng).
★ Từ ngày 15/05 : Các thuê bao KHÔNG THỂ ĐĂNG KÝ VT100 (2500đ=200 tin nhắn và giảm cước.)
- Không đăng ký được SMS100 (2.500đ=200 tin.nhắn).
-ĐƯỢC ĐĂNG KÝ: SMS400 (2.500đ=400 SMS (sử dụng đến 24h cùng ngày đăng ký)).

★ VỀ THỜI HẠN SỬ DỤNG: TƯƠNG TƯ NHƯ GÓI ECONOMY.
(Thời hạn sử dụng tài khoản căn cứ số tiển khách hành nạp vào.
+ 5.000=1 ngày
+ 10.000= 2 ngày
+ 20.000đ= 5 ngày
+ 30.000đ= 8 ngày
+ 50.000đ= 15 ngày
+ 100.000= 35 ngày
+ 200.000= 80 ngày
+ 300.000= 125 ngày.
+ 500.000=215 ngày)
★ Thủ tục hòa mạng: Không yêu cầu độ tuổi
-không yêu cầu thẻ học sinh
(Có nghĩa là bố mẹ, người thân hoàn toàn có thể hòa mạng gói cước cho con em sử dụng-Tức là tôi, bạn đều hòa.mạng được))
BẢN TIN ĐÃ UP CHI TIẾT.
CÁC NỘI DUNG KHÔNG CÓ TRONG BẢN TIN VẪN ÁP.DỤNG THEO QUY ĐỊNH HIỆN HÀNH.

Quảng cáo

các bác đọc xong sẽ chán luôn với viettel, dịch vụ ngày càng tồi mà lại còn thế này nữa
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng đọc thấy 1 số thông tin trong này là đúng !
hoan hô vt * bốp bốp *😃

ái chà, lần này tha hồ mà nâng cao lợi nhuận nha
@minhhcm thông tin trong này 1 số đúng là thông tin nào hả bạn
@minhhcm Mỗi mạng có 1 chính sách riêng bác a! Lần này thay đổi quian điểm của Viettel là
- Bỏ rào cản thủ tục hòa mạng gói Hishool vì CMND trong độ tuổi 10 - 18 tuổi là rào cản hòa mạng gói cước Hischool của học sinh do độ tuổi này học sinh chưa làm CMND (thông thường trước khi thi đại học mới làm).

- Tăng ưu đãi về tin nhắn cho thuê bao Hishool để tăng tính cạnh tranh của gói cước.
@lehoang300495 mỗi mạng có 1 chính sách riêng nhưng mình hỏi bạn 1 ngày bạn nhắn hết hơn 200 tin nhăn thì sô lượng người làm đc rất ít, 400 tin hơi thừa, thêm đó là sim phụ thuộc vào mệnh giá thẻ nạp. bạn biết là học sinh hay nạp với mệnh giá bao nhiêu không thông thường là 20, 50k rất ít khi 100k, hỏi cái đó có đủ duy trì sim mà dùng không mới quan trọng. phụ thuộc vào mệnh giá thẻ nạp giống gói economy nhưng bạn biết ý nghĩa gói economy là j không, là hàng tháng khách hàng dùng trên 150k thì kinh tế nhưng học sinh thì đa số nhé dùng trên 50k - 100k thôi còn chưa nói là 20k với 10k ý
Mỗi nhà mạng có 1 chính sách riêng được biết VT thông báo quan điểm điều chỉnh:
- Bỏ rào cản thủ tục hòa mạng gói Hishool vì CMND trong độ tuổi 10 - 18 tuổi là rào cản hòa mạng gói cước Hischool của học sinh do độ tuổi này học sinh chưa làm CMND (thông thường trước khi thi đại học mới làm).

- Học sinh có nhu cầu đặc thù là nhắn tin nhiều cho bạn bè, do đó Viettel tăng ưu đãi về tin nhắn cho thuê bao Hishool
@nhoxngongo nhưng thời gian phụ thuộc vào mệnh giá thẻ thì hơi quá vì học sinh đâu phải ai cũng nạp đc 100k / tháng đâu, mấy cả nhắn hết 200tin /ngày 100người thif chỉ có 30 -40 người nhắn đc laf căng, học sinh mình thấy không nhất thiết phải có chứng minh, có thể thay thế băngf thẻ học sinh và có phụ huynh đi cùng làm sim là đc vì mình thấy là hs thì gần như bạn nào cũng có thẻ hs,
@Con Trai Thần Gió thời buổi công nghệ thông tin còn gửi sms à! facebook,zalo,yahoo ...v.vv đâu không xài!
@onquangbao chính vì ứng dụng fb và OTT nhiều quá các dịch vụ nền GSM nói chung và SMS nói riêng phát triển hạn chế hơn trước nên viettel lần thay đổi chính sách này đã khéo léo lựa chọn hình thức tăng tin nhắn lên khi đăng kí gói và không giảm giá ưu đã gói MIMAX cho đối tượng các bạn học sinh nữa.
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Con Trai Thần Gió mai mốt chắc mấy ổng lại thay luôn cách tính cước cái mimax sv cho dzui
@minhhcm theo mình đoán thì có lẽ gói cước cùng loại là sinh viên chắc cũng sắp có 1 sự thay đổi rồi
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi lý do đều chỉ biện hộ cho việc, vờ tờ muốn nâng cao doanh thu thôi
@minhhcm hỳ hỳ chả có nhẽ
Cảm thấy sự thay đổi này có nhiều bất lợi cho người dùng. Gói data tăng tiền, gói sms thì lại quá nhiều về số lượng sms, hạn sử dụng của gói cước lại phải theo mệnh giá thẻ nạp, thế này thì KH cứ lo mà nạp tiền hàng tháng để mà kéo dài hạn sử dụng thôi.
@huyenpoker thì mỗi tháng em học sinh cứ 100k mà phang thôi,
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng. Và với 5 tiếng học ở trường. 7 tiếng ngủ. Chưa kể học ngoài giờ cơm nước tắm giặt đi lại thì học sinh nhiều lắm cũng chỉ có tầm 7 8 tiếng chơi bơi là nhiều nhất. ( Max đấy ). Với 400 tin nhắn này để tiêu thụ hết phân bổ cho 8 tiếng thì 1 tiếng phải nhắn khoảng 50 tin. Tức là cứ tầm 1 phút phải nhắn 1 tin. Cũng có nghĩa phải ôm cái điện thoại liên tục. Nhắn kiểu này thời gian nào mà học. Có phải đầu độc học sinh k vậy?
@3GGGG chốt lại nên thay lại tên gói cước là phù hợp nhất, học sinh nhưng ưu đãi thì giống cho người có điều kiện kinh tế, nhiều người yêu, và quan trọng người này không đc sử dụng sờ mát phôn 😃
@3GGGG Gói này phải đổi thành tên là SPAM, thích hợp với mấy bố rảnh việc nhắn tin quảng cáo sim thẻ hay lô đề. Không lẽ đây là cách tiếp tay trá hình ;))
@leehuy1 hy hy tiếc nhỉ gói cước hs sv theo mình đc đánh giá cao vì biết phan khúc thị trường nhưng h thì thấy hơi thất vọng cho lần thay đổi chính sách này
trungbg1996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Con Trai Thần Gió
gói này thì dùng economy cho nó rẻ gọi là chính nhắn tin thì toàn qua OTT tốn cước 3G chứ tin nhắn giờ như đồ thừa,VT tính tận thu mọi mặt đây mà!
@김대한 cước gọi của gối học sinh này giống gói sinh viên và economy mà bạn
Mỗi nhà mạng đều có chính sách khác nhau! Cũng có thể gói sinh viên thay đổi nhưng cũng không biết trước được.
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ăn mặn thật, mình mỗi tháng nạp 20k để lấy 30k khuyến mãi, k có gấu, dùng face liên lạc là chính. Giờ 100k 1 tháng thì bỏ sim

Gửi từ con vợ cùi của tôi...
@viettel answers Dạ cháu xin lỗi chú ak,các chú vịt teo toàn bọn ngụy biện,những cái mà các chú nói ưu đãi cho gói học sinh gọi là ưu đãi cho oai chứ thực ra toàn rác rưởi.Những cái gọi là ưu đãi đó vịt teo chả mất cái gì cả,còn cái mà người sử dụng mất thêm chính là tiền tươi thóc thật.mất thêm 20k 3g 1 tháng,mất thêm tiền để giữ sim còn mấy cái ưu đã của vịt teo chỉ là đồ rác rưởi,30mb nghe thì oai nhưng đứa trẻ con cũng biết nó k hề có ý nghĩa gì cả,những ưu đãi về kinh tế trước đây của hishool giờ đã bị tước bỏ,chỉ còn lại mấy cái ưu đãi ảo.Nhìn thẳng vào sự thật thì là tìm cách hút máu thêm thôi.Ai chơi game onl sẽ thấy những cái tài nguyên ảo trong game nó có thể khuyến mại cho các bạn thoải mái vì nó chả mất 1 cái gì cả,còn thứ các bạn bỏ ra lại là tiền tươi để nuôi nó.bọn vit teo này giờ cũng áp dụng chính sách hút máu vậy thôi bỏ ra mấy cái giá trỉ ảo để ép ng ta nạp $.Đến tin nhắn ủng hộ hoàng sa mà nó còn tranh thủ đớp 300đ/tin,ng dân có thể bỏ ra cả triệu để ủng hộ nhưng nó k nhưng k bỏ ra đồng nào còn làm tiền 300đ thì k hiểu doanh nghiệp quân đội,doanh nghiệp nhà nc cái kiểu gi
@binkoolhl mình phải kết luận vs bạn 1 điều đây là trả lời hay nhât trong topic này mà mình từng đọc
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binkoolhl bây giờ viettel cậy có nhiều KH rồi nên tính bắt nạt KH đây mà !

các gói cước mang tiếng ưu đãi nhưng thực ra là hút máu KH
Học sinh giờ cũng chỉ là cái tên thôi
Lâu k vào tinh tế hôm nay zô thử thấy vịt teo vẫn làm ăn bát nháo như ngày nào.tiến bộ hơn tí là lập ra 1 cái acc có tên vịt teo để mà nói chuyện,chứ k phải chơi trò ném đá giấu tay bị cả 4rum nó chửi cho nữa.trong 3 nhà mạng lớn thì có lẽ làm ăn thủ đoạn nhất vẫn là vịt teo.có cái sim vịt teo dùng lâu rồi nhưng k đăng kí 3g hay cái gì cả thế mà hôm nọ nó đè mình ra tự động đăng kí gói D0 vãi thật
leduyenha
ĐẠI BÀNG
10 năm
- Trên quan điểm của tớ thì đừng bắt gói cước phải đáp ứng nhu cầu của mình mà không phải là nhu cầu của người khác ( nếu không phù hợp ta chuyển đổi gói khác, số lượng người dùng viettel. vinaphone và mobifone đều ngang nhau, tùy theo khu vực mà mình lựa chọn nhà mạng ).
- Gọi nhiều thì nên đăng ký trả sau gọi miễn phí nội mạng (cứ làm 1 bạn viettel & 1 bạn vinaphone hoặc mobifone gọi 2 mạng). Nhắn tin rác nhiều thì dùng ưu đãi học sinh, sinh viên ( phù hợp với các bạn bán sim thẻ .)
+ Các bạn đang làm chủ doanh nghiệp dùng cước viễn thông nhiều nên đăng ký như trên để giảm thiểu cước phát sinh gọi ngoại mạng mà vẫn đáp ứng nhu cầu công việc cho nhân viên của mình.
@binkoolhl Các hạ thật là vãi chưởng. Những con người hằng ngày theo dõi chi tiết thuê bao học sinh mà thấy số liệu của các hạ đưa ra thì ngã cmn ngửa xong cắn lưỡi tự chết luôn.
Nói chung làm cái gì cũng có nguyên cơ của nó + dựa trên số liệu đánh giá hẳn hoi. Chứ không phải kiểu của các hạ quan sát mấy cậu học sinh rồi phán như mình đạo hạnh thâm sâu, kiến thức am hiểu đâu.
Hi sinh lợi ích của một nhóm nhỏ mimax, nhưng mang lại lợi ích cho cả hàng triệu học sinh khác. Liệu các hạ có biết tới điều này không?
@thitgarang các hạ thật vãi chưởng ý, bạn bảo lợi ích cho các hs khác vậy lợi ích là cái j vậy nhỉ? mimaxx không còn ưu đãi, hạn sử dụng thì phụ thuộc thẻ nạp, còn dựa trên số liệu à thưc tế mẹ nó đi bạn, thức té đây tuy hơi chủ quan tý nhưng mình thấy tất cả những hs mà mình biết đều chả thấy lợi ích j đâu ngoài tin nhắn tănlween 400. 400 tin nhắn thì thích thật đó nhưng hỏi đéo ai ngày nhắn hết 400, bạn ms là thâm và sâu ý
@thitgarang Xl nói kho nghe 1 tí nhưng mình k biết bạn co tốt nghiệp nổi cấp 2 ko,nếu k thì đầu óc cũng có vấn đề.mình chả giải thích lại nữa vì mình cũng chả dùng sim hishool mà phải đạo đức giả,còn những thằng ăn lương vt đi khóc thuê thì coi chừng đủ gạch xây mộ.Đéo hiểu có thằng nó lại nói việc tăng giá là lợi cho cả triệu hs ko biết đầu nó bị làm sao.Xã hội mà có vài thằng ngu kiểu này chắc sướng phải biết.Mình mà gặp đc nó thì giàu cmnr,cứ việc tăng giá tất cả các mặt hàng bán cho nó xong nó còn khen mình làm lợi cho nó còn gi phê hơn =]]
@binkoolhl công nhận vs bạn 1 điều là bạn @thitgarang có vẻ nhà đại gia nên chắc không ăn thèm ăn i ốt hay chả có lẽ ăn i ốt rồi mà nó vẫn ntn????? haizzzz
Gói học sinh thì từ trước đến giờ cũng vẫn có ưu đãi về dung lượng miễn phí mà (trước là 10MB sau lên 30MB thì phải). Từ trước đến giờ không thấy ai kêu ca cái gì. Giờ bùng nổ smartphone thì 30MB đúng là chẳng là cái gì nhưng đấy vẫn là ưu đãi của nhà mạng với các em học sinh. Đây chẳng có gì là lừa bịp. Nếu mà lừa bịp thì chẳng phải bây giờ mới nói tới.
@kunbalotelli nói phải củ cải cũng nghe, bạn nói đúng nhưng bạn biết đang bàn về vấn đề j không, không phải kêu viettel cho 30mb mà các ưu đãi như tình năng duy trì gói cước thay đổi giống gói economy và phí đăng kí MIMIAX thay đổi, việc thay đổi này tính về góc độ hs là vô cùng nguy hiểm, còn góc độ nhà mạng, nhân viên viêtl bảo thủ, mấy ông hay spam tin rác hay bọn bán sim rác cho nhưnngx đối tượng k phải hs thì có lợi đó. còn mình tin chắc bạn không dùng sim hs và cũng khong phải hs nên không thể hiểu đc cái cảm giác mà kinh tế phụ thuộc vào bố mẹ nhưng tiền duy trì 1 cái sim ntn đâu. còn nói viettel có nhiều gói cước như trả sau thì hỏi lại bạn đó @leduyenha 1 câu nhe! bạn nói thế mà cũng nghe đc à hs đã đã không có tiền lại đi kêu dùng trả sau, thứ 2 nó bị lưu ban à mà đủ tuổi dùng trả sau, bạn có biết bao nhiêu tuổi ms dùng đc trả sau không
@kunbalotelli Đọc cho kĩ những thay đổi về sim học sinh đi rồi hãy nói bạn ak,làm gì thì cũng phải để cái mắt đi trước rồi mới đến cái não,mắt chưa làm việc mà đã bắt não hoạt động rồi là ko ổn đâu
@binkoolhl hình như bạn đó là 1 nhân viên hỗ trợ bên viettel lên hơi bảo thủ bởi chính sách nhà mạng của mình đó mà
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Con Trai Thần Gió chắc người ta làm công ân lương nên dù biết sai nhưng vẫn cố sống chết bảo vệ !
khổ quá
@minhhcm haizzz thật tiêcx thương cho 1 đời người sai trái không phân biệt đc
Lúc trước có dùng HiSchool, với nhu cầu dùng Mimax và không gì hơn, đồng nghĩa với việc cuối tháng chờ KM nạp vào 50k là đủ.
Từ hôm nhận thông báo thay đổi "chính sách", kêu mình phải nạp 100k/tháng thì từ hôm đó tạch luôn.
Ra tiệm, mua sim sinh viên lậu cả đống, dại gì mà phải tốn thêm 50k mỗi tháng...
@mrssource sao ai cũng kêu thay đổi chính sách không có nhiều lợi ích cho hs là mấy mà mấy bạn như nv viettel hay ăn thiếu i ốt @thitgarang lại bảo có lọi cho cả triệu hs nhi? Xin Phép Đặt Câu Hỏi Chấm Ở Đây Vì Mình Ăn Đử I Ốt Nên Không Trả Lòi Đc
leduyenha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrssource Bạn biết hy sinh lợi ích ban đầu để hưởng lợi về sau. ( SV loại BH 1năm cũng phải 200k )
Cái gì lợi thì ta dùng, không lợi thì ta bỏ.
Thằng em út tớ khi mới học cấp 3 cũng phải đưa cho 1 cái đt và 1 cái sim rác
( SN: 9.9.96 Tớ lên mạng search rồi mua: sim người ta đã dùng ,còn rất ít tiền) lúc đó chỉ quan trọng là cái sim nó ý nghĩa với thằng em mà giá hợp lý thôi. (kiếm được sim "01...669.996" giá đã 300k - gọi là rác vì sim 11 số!)
Nạp cho nó 50k, đến giờ mới nạp thêm có 100k mà tk chính vẫn còn 7k (chắc dùng ngoại mạng) chưa kể km còn nhiều nữa ( giờ nó vừa học hết cấp 3 ). Thử hỏi có phải cứ học sinh là phải dùng ĐT đắt tiền hay nhắn tin, gọi OTT đâu, Dùng Nokia 1200 thì OTT vào đâu.
( Tớ cũng chẳng đi đk cho nó cái sim đấy là sim học sinh đâu. )
@leduyenha Bạn này đang kheo sim đẹp trá hình à
HS hả ---- kệ chúng mày
Ưu đãi hả ---- từ từ a cắt 😁
--- viettel ----
Hay noi theo cach cua ban.
Nhung tru tien theo cach cua toi.
Vang.chinh la Vietteo
Em là một học sinh, vấn đề ở đây là viettel đã làm một điều sai lầm khi tính toán gia hạn gói cước đối với học sinh. Còn 400 tin nhắn đố ai mà sử dụng hết với cường độ như vậy.
@minhhcm mình không ảo tưởng sức mạnh, nhưng dù sao câu nói đó cũng giúp bạn khong ức chế khi 1 số bạn đã không hiểu rõ tính chất của các bạn học sinh khi kinh tế phụ thuộc vào bố mẹ mà cứ gân cổ lên cãi, ức chế, dù đây không thay đổi đc nhưng nó vẫn mang tinh chất giúp khách hàng an tâm khi sử dụng dịch vụ của viettel,
@minhhcm Mình xin phép được nói đôi lời nhé. Về nội dung của topic này như mình đã nói bên trên mình đã chuyển thông tin tới các bộ phận chuyên trách tham khảo ý kiến của các bạn, dựa trên nhu cầu của khách hàng sẽ đưa ra các quy định phù hợp.
@Viettel2929 Cảm ơn anh nhiều
@Viettel2929 Theo mình thì viettel nên để lại chính sách như cũ vì :
1 là 400sms là quá dư với học sinh vì 1 ngày không thể ăn ngủ nhắn tin miết được
2 là bỏ cái chính sách nạp thẻ tăng ngày sử dụng vì không phải học sinh nào cũng nạp được 100k 1 tháng. Với 1 số bạn là số tiền nhỏ nhưng với 1 số bạn là số tiền lớn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019