Hình ảnh Mercedes Benz SLS AMG giá 11,8 tỉ tại Việt Nam

chuyengiaphaxe
26/5/2014 4:18Phản hồi: 123
Hình ảnh Mercedes Benz SLS AMG giá 11,8 tỉ tại Việt Nam

SLS AMG thuộc dòng xe GT(grand tourer) thể thao cao cấp 2 chỗ ngồi với động cơ đặt trước và dẫn động cầu sau. Đây cũng là chiếc xe đầu tiên được hãng độ AMG thuộc Mercedes Benz phát triển hoàn toàn. Dù đã từng xuất hiện ở sự kiện Mercedes Fascination năm 2010, nhưng trong lần trở lại này SLS AMG đi kèm mức giá chính thức 11,8 tỉ.

Cái tên SLS AMG là cụm từ viết tắt của "Sport Leicht Super" (Sport Light Super), thể hiện tham vọng của Mercedes về 2 yếu tố cơ bản ở một chiếc thể thao hiệu năng cao là: trọng lượng nhẹ và động cơ mạnh mẽ. Chính vì thế, trừ khung viền kính trước là bằng thép, phần còn lại trên bộ khung của SLS AMG được làm hoàn toàn bằng nhôm để đảm bảo trọng lượng chỉ còn khoảng 1,62 tấn.

Sức mạnh của SLS AMG đến từ động cơ 6,2 lít V8 hút khí tự nhiên và được lắp ráp hoàn toàn thủ công. Động cơ này cho công suất tối đa 563 mã lực ở 6800 vòng/phút, mômen xoắn cực đại 650Nm ở 4750 vòng/phút, và kết hợp cùng hộp số ly hợp kép 7 cấp giúp chiếc xe mất 3,6 giây để tăng tốc từ 0-97km/h trước khi đạt tốc độ tối đa 328km/h.

Điểm đặc biệt nhất trên SLS AMG đó là 2 cánh cửa mở theo kiểu cánh chim với góc mở lên đến 70 độ mà Mercedes Benz gọi là gullwing. Thiết kế này lấy cảm hứng chính từ người anh 300SL Gullwing, một chiếc xe huyền thoại của thập niên 50 thế kỷ trước. Do đặc thù trọng lượng nặng và không thể mở khi bị lật, nên bên trong cánh cửa gullwing này Mercedes trang bị một bộ phận tự động kích nổ bằng khí đóng vai trò như một tính năng bảo vệ. Điều thù vị là tuy gây nổ để phá cửa trong tình huống khẩn cấp nhưng hành khách bên trong vẫn an toàn và có thể thoát ra dễ dàng.

Ngoài phiên bản thường, SLS AMG còn có thêm 3 phiên bản khác là SLS AMG GT, SLS AMG Coupé Black Series, SLS AMG Coupé Electronic Drive, cùng nhiều phiên bản đặc biệt. Được biết chiếc SLS AMG đang được bán với giá 11,8 tỉ có thể là một trong những chiếc cuối cùng vì Mercedes Benz đã dừng sản xuất dòng SLS sau khi tung ra phiên bản SLS AMG GT Final Edition hồi đầu năm nay. Người thay thế SLS AMG nhiều khả năng sẽ là chiếc GT AMG mà Mercedes Benz chỉ mới hé lộ hình ảnh nội thất trong thời gian vừa qua.

123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xdarkest
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chà 11.8 tỏi, để chạy dc cũng cỡ 14 tỏi, cỡ đại gia ăn chơi trác táng mới đú dc 😁

Sent from my IM-A870 using Tinhte.vn mobile app
@Xdarkest đó là giá đã có thuế khi nhập về vn rồi,h chỉ đóng tiền biền với nộp trước bạ thì hơn 12tỷ chút thôi
dmanh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hugo307 Trước bạ 15%, bác lấy 12tỏi nhân 15% xem, chỉ riêng số tiền thuế trước bạ đó mua được con C300 AMG luôn đó chứ chẳng chơi. Nên tộng cộng e nầy phải tầm 14 tỏi
em PG nhìn quần áo tả tơi thế, nhưng mình thích 😁
@darkearl229 Thì em Gái nào ngồi vào Xe này cũng sẽ tả tơi như thế !
etanolk52
TÍCH CỰC
10 năm
@darkearl229 Đi 328 km/h có mà rách hết quần áo ấy chứ, tơi tả thế ăn thua gì bác :v
tamuct
TÍCH CỰC
10 năm
Merc độ của AMG giá luôn :mad:, nhìn mà :eek:
Và chiếc xe ko dánh cho những người làm công ăn lương như mình!
Ở đây có bán chịu không em làm 1 con 😁
mythoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huudanh92 Nó có bán chiệu hú em 1 tiếng em mua vs ... rồi tư từ làm ko ăn trả :D:D
Bỏ ra gần 15 tỷ mua 1 con ngừng sx thì ngại.
Cơ mà đẹp quá.
anhtu048
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kay1407 Ngừng sản xuất thì sao hả bạn, ngừng sx chứ không ngừng hỗ trợ khách hàng nhé.
@anhtu048 ngừng sx thì đồ đạc có làm sao thì ngồi đấy chờ nó thay nhé 😃
wtpwt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kay1407 Cái giống bọn xe đắt, ngừng sx càng quý.
Cảm động việc đánh thuế ô tô cao ngất ngưởng để đỡ tắc đường cho dân bớt khổ :oops:
Gần 7.3 tỉ một tấn
Sắt thép giá kinh quá :p
@crabs sr mình k hiểu lắm 😁 chắc bạn đang ám chỉ iphone chắc là samfan :D
crabs
CAO CẤP
10 năm
@thumbe1 Hỏi Tú Tầu sẽ rõ
@crabs thank bạn đã giới thiệu mình đến Tú Tầu. nhưng cảm ơn mình k rảnh 😁
@crabs Thích cái này ^^
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
😃 quá đắt cho một cục sắt
quanghafire
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lumia62o hay!
bằng 20 cái nhà ở quê mình rồi 😁
số lẻ của nó cũng đủ mua 1 cái ngon rồi
11.8 có bao gồm em kia không nhỉ? nếu có thì cũng ráng đú
@hasnguyenit có con xe bác lại phải lo ko có em kia ư? cả tá chắc cũng đc 😁
tomtep1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hasnguyenit Bác cứ yên tâm là bác mua dc con xe sẽ tậu dc hoa hậu thôi
:3
@hasnguyenit Em đó chỉ 2000usd
Darksied
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hasnguyenit Bác bỏ 11,8 tỷ thì chả cần em đó đâu, hàng tá em "ngọt" hơn xếp hàng lên xe bác đấy.
Y như rằng đã có thanh niên đổ lỗi cho thuế và cuộc đời

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
@autoengine bác cho mình cười ké 1 phát .
@autoengine có cái xe mà đám trẻ kêu gê quá.cho mềnh cười ké với
anhtu048
ĐẠI BÀNG
10 năm
@autoengine Cười ké cùng bác phát nữa :v
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ thích em áo trắng, quần đen. Hôm nào bác Ku Hiệp trên tay em nó cho gớm, 😁
Ơ cách đây 3 năm mới mua 8,5 tỷ giờ lên giá rồi à o_O
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trideptrai87 Có cái gì mới ra mà xuống giá đâu bác @@
nhìn dáng nó cứ thế nào ý, ko hầm hố như cái giá, lúc mở cánh ra còn đẹp chút
Vĩnh Nam & SLS ai độp hơn?

thao
TÍCH CỰC
10 năm
@haioriflame Bác này là Sale Mer? Giàu kinh :p :p
phat277
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haioriflame ơ bác cũng có bên này à, ko biết bác Nam có biết ko nhỉ ;)
VN may có thuế XNNK oto cao chứ không số lượng quan chức VN , con cháu chắt chút chít mua lambor, ferrari chắc mấy nhà máy này đóng cửa vì sản xuất k kịp cho dân VIệt Nam mua
*Tính vui:
- Xe này nặng 1.62 tấn, giá hơn 11 tỷ -> Cũng khoảng hơn 7tr / 1kg
- Macbook air nặng 1.3kg, giá tầm 25tr -> 18tr / kg
-> Xét về giá / kg thì macbook air vẫn đắt hơn em này :p
@duythanh90 Hình như cái giá con xe là chua bao gồm thuế x3 khi vào VN thì phải còn con mac air là đã có 😁
@congzing x3 rồi . Giá em nó 200.000 $ x 3= 12 tỷ /
con mc lo ren thì >500k $ chưa thuế lận .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019