evleaks: Xperia Z3 sẽ dùng chip Snapdragon 801, màn hình 5,15" Full-HD, RAM 3GB

Duy Luân
23/7/2014 21:54Phản hồi: 331
evleaks: Xperia Z3 sẽ dùng chip Snapdragon 801, màn hình 5,15" Full-HD, RAM 3GB
Ảnh minh họa

Tài khoản Twitter evleaks mới đây đã cho đăng tải thông tin về cấu hình của Sony Xperia Z3. Với mã hiệu D6653, chiếc máy này sẽ dùng chip Snapdragon 801 bốn nhân xung nhịp 2,4GHz (phiên bản mạnh hơn SoC đang xài cho Xperia Z2), bộ xử lý đồ họa Adreno 330, màn hình 5,15" độ phân giải Full-HD 1080p. Ngoài ra máy còn có RAM 3GB và bộ nhớ trong 16GB. Nhìn vào cấu hình này thì chúng ta thấy rằng Z3 không có nhiều thay đổi so với Z2 ngoài trừ CPU mạnh hơn một chút, các chi tiết còn lại hầu như được giữ nguyên. Tin đồn trước đây cũng gợi ý rằng Xperia Z3 sẽ tiếp tục sử dụng cảm biến ảnh 20,7 megapixel. Nhiều khả năng Xperia Z3 sẽ được Sony ra mắt chính thức tại triển lãm IFA 2014 diễn ra vào tháng 9 năm nay.

Nguồn: Twitter
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanchuoi
TÍCH CỰC
10 năm
Z1 đến Z3 chẳng có j mới, chẳng có j thay đổi
saytocdo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanchuoi Mình thấy thay đổi 50% đó chứ, z giữ nguyên còn thay 1,2,3 mà !
@tuanchuoi Z1 mua tháng 1, lúc đó vẫn Hot. giờ thì sắp đến Z3, cảm thấy Sony làm Mobile như khiến người dùng cảm thấy làm chuột bạch vậy. sản phẩm lộ, ra triền miên. Sắp bão hoà, rồi chẳng có điểm riêng, kích cỡ màn thì đủ loại, chẵn có, lẻ có. Thích Sony nhưng Sony Xperia thì còn nghĩ lại khi mua.
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanchuoi như thag No và Sum có 1 kiểu làm wài chỉ khác cái cấu hình
@TPTT.Hai Đừng có đánh đồng Nokia với Samsung nhé.
900, 920, 925, 930 có con nào giống con nào ko?

Nói chung là Z3 ra chỉ để thể hiện rằng Sony đang theo đuổi triết lý kinh doanh 6 tháng 1 sản phẩm
ra con này nhằm mục đích gì? @@
@vqt907 Ra cho có ra với người ta thôi chứ thế này sao cạnh tranh lại với ai, đặc biệt là lúc ip6 ra đời nữa thì chắc sẽ khó bán hơn nữa
@chaukyo Chuan luon. IP6 Ra đá cho bục mẹt
Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới đó cái vụ Z2 chụp đêm ăn hết mấy con khác thôi mà giờ đã sắp ra Z3 rồi à? 😕
@Destruct Ăn nổi lumia 1020 luôn à, thông minh vãi.
Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sướng từ nhỏ Ăn luôn 1520 đó bác, tại cái thiết kết của Nokia đó 😁 Bác chưa đọc hở?
@Destruct Chưa, cho xin cái nguồn để đọc coi nào :v
Destruct
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sướng từ nhỏ Nó là khởi nguồn vụ test chụp hộp tối của năm nay mà bác không biết hở? 😁

http://www.tinhte.vn/threads/mwc-2014-chup-thieu-sang-z2-vs-5s-vs-1520-cap-nhat-them-anh-1520-chinh-tay.2258718/
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
đọc đi đọc lại cũng chẳng thấy con này có gì nổi trội hết!
Sony hết ý tưởng rồi sao 😔
@lesud Một năm để chạy đua, Sony phải ra hai bản của Z. Thế thì ý tưởng nào mà chạy cho theo cho kịp. Kiểu như Apple, 4 rồi 4S. Phải năm sau thì hoạ may mới có đột phá!
Sao không lên 805 cho nó máu
@duy cường kim đã lên thì lên hẳn 810. 805 cũ rồi 😆
@duy cường kim để cho Z4
@duy cường kim nó để dành cho Z4 😁
Đang hài lòng với con Z2 của em...!!!!!
bahien69
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn vào cấu hình này thì chúng ta thấy rằng Z3 không có nhiều thay đổi so với Z2, vẫn nóng máy và hao pin giống z2😁
bahien69
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[Guest] Nóng máy, hao pin... Là MOD Vuhai6 nói đấy bạn. Đọc bài này đi http://www.tinhte.vn/threads/khac-phuc-loi-qua-nong-tren-z2-tat-cac-ung-dung-social.2292374/ nếu Bạn chê TINH TE nói tào lao thì Mình xin bái phục Bạn
@bahien69 bạn cơ coi bài test pin của Vuhai chưa,mđánh giá Z2 pin trâu vật nha bạn, và mình đang xài cũng nhìu người khác nũa, ko nóng đến nỗi phải bực mình đâu, s5 g3 mình xài qua cả, và giờ thì Z2 và 930 vẫn hài lòng Z2 nhất, pin màn hình camera ok hết, nếu chưa xài thì bạn nên nhờ ai có Z2 mượn xài thử chứ đừng nên nghe nhìu thông tin nhiễu lắm. và ngoài ra moiix khi update phần mềm thì nó lại càng tối ưu và tốt hơn.nhắc lại với bạn 1 lần nữa là Pin Z2 trâu vật vã, hơn note 3 s5 luôn nha bạn.
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
@wtf9999 chuẩn, pin mình onscreen toàn trên 7h, nóng thì nóng hơn mấy con cùng cấu hình chút thôi vì là máy chống nước nên kín như bưng ko tản nhiệt đc, đó là tác vụ nặng chứ web với phim thì chả nóng gì, pin thì ko ngán gì note2 hay note3! Ngoại hình thì ko cần nói rồi, quá đẹp!
@bahien69 Vuhai6 nói ko sai đâu, chỉ có bạn ko hiểu hết vấn đề mà thôi, đây là cách để tối ưu, chống hao pin
Rất nhiều người dùng z2 ( sử dụng, ko phải nghe đọc) đều nói z2 pin rất tốt
Phải sử dụng, sử dụng, hiểu ko
Thiết kế okie lắm rồi, nhưng vẫn mong chờ một sự đột phá mới trong thiết kế của SONY. Sáng tạo là không ngừng nghỉ mà 😃
Z1 đến Z3 thiết kế khác nhau chỗ nào vậy?
@tontutiensinh khác nhau ở chỗ => Z1 sườn kim loại =>Z2 chỉ còn 1 tí kim loại =>Z3 mất hẳn kim loại luôn.😁
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tontutiensinh nội tạng đo bác :p
Đã tới Z3 mà còn chip 801 nữa à...Sony đang hụt hơi và hấp hối...chuẩn bị R.I.P Sony là vừa
@Coolboythanhdanh1982 Sony 6 tháng. Các hãng khác 1 năm ra 1 máy.
😔 thực sự là ko cần ra Z3 mà chỉ cần ra mẫu compact thôi là đủ, sony ơi!

😕 ko hiểu Z4 sẽ có cái j để thu hút sự chú ý người dùng đây
Cứ iphone cho nó lành...
không có gì đặc sắc
Ra để vá lỗi tự động tắt
@Armerial Bác chụp đẹp hihihi
@Armerial chuyên gia như bạn chụp đẹp phải rồi, mấy bạn ko rành chỉnh chút xíu thôi cũng đã đẹp rồi, chỉ có ai cố tình mún chê thì thua thôi, z2 auto đã khá đẹp rồi
@Armerial 😁 đề nghị ko đc khoe hàng trá hình, nhiều người còn chưa đc có Z2 mà chụp nữa là
@nhuankhom Bạn so sánh thế thì đủ biết camera z2 mạnh thế nào rồi
Z2 thua 808 là chuẩn rồi
Z2 là một đt rất tòan diện tính đến thời điểm bây h
và 1 năm ra 2 dòng flagship :mad:
Z1, 2, 3 có gì khác nhau 😁
Giờ flagship phải màn 2K chứ !
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@maichinghiep thì cũng như S3, S4 S5 chả khác gì nhau
@meobeo_ s3 qua s4 là 1 sự khác biệt rõ rệt và s4 qua s5 cũng vậy từ màn hình,pin camera , z1 z2 cũng vậy
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@wtf9999 nếu tham gia tinhte từ lâu r thì sẽ thấy các thím trên này phán như vầy luôn ấy mà 😁 cho nên kệ chúng nó đi :D
@meobeo_ không thể nói là "chả có gì khác nhau" ..từ S3 đến S5 nó qua 2 đời vậy mà bác nói CHẢ CÓ GÌ KHÁC NHAU. Chịu lun..
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 ra còn chưa bao lâu thì ra Z3
Sony tự bóp sản phẩm của mình thế -_-
Thấy thật sự ko hấp dẫn lắm khi Z2 vẫn còn ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095