[Trên tay] Bàn phím biến hình dành cho Galaxy Tab S

TDNC
16/8/2014 3:12Phản hồi: 111
[Trên tay] Bàn phím biến hình dành cho Galaxy Tab S

Đây là loại bàn phím không dây (Bluetooth) dành cho Galaxy Tab S 8.4" được thiết kế đặc biệt để có thể ghép với Tab S thành một chiếc laptop nhỏ gọn, và khi gập màn hình xuống thì nó sẽ dính chặt vào nhau giống như một quyển sổ. Nó được làm tương tự như loại bàn phím của các máy ASUS Transformer, phía trên có rãnh để đặt Tab S nhưng nó tiện hơn Transformer ở chỗ không cần chân cắm để kết nối. Phía trước của bàn phím có một cái nút gập dùng để cố định Tab S khi chúng ta gập màn hình xuống, giúp chúng không bị rơi ra khi chúng ta mang đi di chuyển.

Bàn phím này có thiết kế khá gọn nhẹ, chất liệu nhựa, khung viền xung quanh được mạ màu vàng đồng giống như kim loại. Phía trên có bàn phím QWERTY đầy đủ, 4 phím mũi tên điều hướng nhưng không có bàn rê trackpad. Hàng trên cùng là một dãy các phím tắt dùng để xài với hệ điều hành Android ví dụ như nút Home, đa nhiệm, tăng giảm sáng, tăng giảm âm thanh... Các phím có độ nổi cao, cho cảm giác bấm rất tốt nên mình cũng tự tin hơn để gõ nhanh. Tuy nhiên kích thước mỗi phím hơi nhỏ nên có thể sẽ không phù hợp với một số người có ngón tay to. Một điểm chưa hay nữa đó là bạn không thể điều chỉnh góc đặt máy. Do bàn phím chỉ dùng rãnh để đặt máy nên chúng ta sẽ chỉ có một góc đặt máy duy nhất chứ không thể điều chỉnh cao thấp như dòng máy ASUS Transformer.

Nhìn chung đây là loại phụ kiện khá tốt dành cho Tab S 8.4, đặc biệt là những ai thích bàn phím cứng. Thiết kế đặc biệt giúp chúng có thể gập lại với nhau chính là một điểm cộng vì nhờ đó bạn sẽ muốn mang nó đi nhiều nơi hơn, không phải nghĩ tới việc để mỗi thứ một nơi. Hiện giờ bàn phím này chưa có giá chính thức, tuy nhiên bản dành cho Tab S 10.5 thì đang có giá khoảng 150 USD ở thị trường nước ngoài, tên đầy đủ của nó là "Tab S 8.4 Bluetooth Keyboard Case" (EJ-CT700).

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Cặp đôi "hoàn hảo" o_O ư
PingMD
CAO CẤP
10 năm
Dùng để đánh chữ trên cái bàn phím này với cái máy tính bảng có cần thiết ko nhỉ.
@PingMD Bạn ko dùng, ko có nghĩa là người khác ko dùng.
Bạn ko gõ văn bản, có người khác gõ.
Bạn ko chat, có người khác chat.
Mtb ko làm màu được nhưng khối iFan cuồng cả đời mới cầm được cái iPad hay sao mà mới sắm được vênh mặt lên thấy ghét lắm bạn à. tất nhiên người mình nói ko phải là bạn 😃
@PingMD Chat fb bằng phím vẫn tốt hơn chứ, tiếc là fb nó không cho xài fm trên pc nữa.
traiban2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PingMD thừa thãi
net2sonic
ĐẠI BÀNG
10 năm
@PingMD Bàn phím ảo khi mở ra thì chiếm 1/2 màn hình rồi bạn.
Tôi làm công việc thường phải chat và xem báo cáo, chào giá... rồi quay lại chat tiếp. Nếu cái bàn phím bật lên bật xuống nhiều lần với cái diện tích màn hình bé tẹo còn lại chắc cũng dễ sinh ra điên máu lắm đấy bạn.
Chưa kể đến việc nếu bạn dùng 1 tay (hoặc 1 ngón) mà gõ phím thì....
Cảm giác gõ trên màn hình cảm ứng cũng ko được tốt.

Nếu bạn dùng Tablet lướt lướt, quẹt quẹt, ko cần gõ gì nhiều thì đừng thắc mắc về bàn phím rời nhé. Người ta làm ra cho người có nhu cầu.
nhatstore
ĐẠI BÀNG
10 năm
không thích máy tính bãng Android cho lắm.
Nhìn đẹp và gọn quá. Phiên bản 8,4 inch giá bao nhiêu nhỉ ?
Quả phím home vô duyên vồn 😁

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
whohuhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bầu Trời Nhân Cách Sao lại vô duyên nhỉ
@whohuhu Vì những người vô duyên thì thấy cái gì cũng vô duyên. Bạn thông cảm cho bạn ấy nhé.:p
@Bầu Trời Nhân Cách Chắc nó phải tròn tròn như cái "iBàn thờ" nhà bạn mới gọi là có duyên nhể :D
whohuhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungamg Haha. cảm ơn bạn
nó có syn với iOs như cái kia ko nhỉ
Cái phím home nhìn chán kinh hồn, anh sam thiết kế em nào cũng như nhau
Duysilver
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 dạ thưa bác... nó nhìn chán chứ nhiều công việc lắm bác à.
hay muốn nó tròn tròn như cục đá kia rồi lại chê copy ?
@king_of_mar1311 Cho tôi sự khác nhau giữa phim home của Iphone và Ipad??? và Iphone 5 vs 5S?
@junerain126 Khác nhau về thời điểm chế tạo, có cái thì màu đen, có cái màu trắng,
@Hoangluuanh Các bạn nào mở miệng phán rằng hàng SS con nào cũng giống nhau cũng chính là mình tự vả vào miêng mình đó thôi. Iphone các đời 4 đến đời 5 con nào không na ná nhau có khác nhau như nhận không ra đâu. Và con HTC one từ khi One ra đời thì một tá sản phẩm sau này đều na ná nhau đó thôi, con sony Z Z1, Z2 cũng gần giống nhau và con lumia của nokia cũng vậy. để thiết kế mỗi năm mỗi khác là một chuyện rất khó kể cả việc sản xuất vì phải điều chỉnh cả một dây chuyền trong khi vòng đời điện thoại giờ đây chỉ có 6 tháng đến 1 năm. Liệu có cần phải thay đổi phong cách thiết kế một cách chóng mặt như thế không. Ngay cả Apple cũng không thể làm mỗi năm một lần được.
Mà con này thêm bàn phím để làm gt???
@nhomaghe Tiện hơn cho công việc .
p/s : Cái cổng sạc mà cắm được thêm con chuột nữa thì ngon 😁
@nhomaghe Ô thế ra bạn nghĩ mua talblét chỉ để múa fb, game và ngắm thôi à? Hay là đi đâu cũng mang theo nhưng k xài mà mang ra múa.
Bàn phím để gõ văn bản , email..... nhanh gấp 5-6 lần mò cảm ứng

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@nhomaghe Để bán láy thêm tiền 😁 nút home kinh hồn :mad:
@nhox123ngox mấy câu hỏi này đọc xong cười cho sướng, bác trả lời làm cái gì. hehe
XBlue
CAO CẤP
8 năm
@Lumia Icon dùng chuột bluetooth chứ ai dùng otg cho lằng nhằng
rosejaooh
TÍCH CỰC
10 năm
Tab S, thực sự rất toẹt vời 😃
Cá nhân thích 8.4 hơn 10.5
đẹp. kết hợp khá hoàn hảo. Sinh ra là để cho nhau có khác

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
cái bàn phím này kiểu khá giống vs bàn phím bluetooth cho nexus 7 đời đầu. tất nhiên bàn phím đó là hàng bên thứ ba chứ ko phải google làm ra. SS cải tiến thêm cái nắp khóa nữa + chất lượng hơn.
Vẫn là viền kim loại...giả. Nhựa thì cứ làm nhựa chứ cứ giả rồi khi bong tróc ra nhìn xấu vãi.
Dù sao thì vẫn chưa hứng thú với TAB Android. Không thích hai cái nút cảm ứng, rất bất tiện khi cầm vì dễ đụng vào.
yunneg
TÍCH CỰC
10 năm
@songoku_1206 giờ nhiều hãng làm nhựa giả kim loại như vậy lắm bạn ah, như sharp từ bao đời nay vẩn si viên kim loại giả trên điện thoại của họ, làm như thế là có lý do chứ không phải không làm kim loại được.
Bộ đôi hoàn hảo . Trông Tab S sang chảnh quá :p
Mình chả khoái dùng bàn phím cho tablet. Chắc lười lao động 😃
Cũng hay, quá trình này sẽ tiệm cận dần tablet lên laptop và thay thế cho pc...
Máy đẹp mà sao bàn phím xấu thế,mà vuốt trang web bị giật giật là sao nhỉ ?
android thi2 dùng tay lướt thôi chứ có gì đâu mà dùng bàn phím.
Cặp đôi này ngon nhỉ. Lạ là thành viên tinhte lại có người không biết bàn phím dùng để làm gì 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019