Nokia 6300(RM-217) úp 7.30 có tiếng việt

abonlahor
14/7/2011 9:57Phản hồi: 24
Nokia 6300(RM-217) úp 7.30 có tiếng việt
mình mới úp con 6300 RM-217 của mình lên 7.30 bản châu âu code là 0554169 ( lúc trước nó 7.21)
sau đó mình đã cook nó để có tiếng việt ( đến lúc mình chia sẻ bản cook này thì mình chưa thấy 7.30 có tiếng việt trên navifirm)

lưu ý : khi tải file đính kèm về các bạn nhớ rename thư mục lại là RM-217 nhé.rồi copy cả thư mục vào 1 trong 2 đường dẫn sau
1. C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-217
hoặc
2. C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-217

đến đây thì chúng ta mở phoenix lên và flash em nó thôi .

những chức năng mình đã test trên bản 7.30 này.
1. úp lên bản này thì không thể lên GPRS được nha.
...đã có thể lên GPRS...😃...
2. chức năng Bluetooth hoạt động hơi chậm ( đã dùng con E71 bắn file hình qua test thử,kết quả lúc connect thì hơi lâu,connected rồi thì qua hơi bị nhanh)

3. tích hợp sẵn Opera Mini như phiên bản 7.21
4. mình đã xóa mấy cái ngôn ngữ ĐAN MẠCH,PHÁP,HÀ LAN...trong bản này hết rồi ( để flash cho nhanh hơn tí tẹo)...nên chỉ còn có tiếng Anh,tiếng Việt thôi nha..flash xong bạn bấm *#0000# thì sẽ thấy nó là 7.30

ae cài thử rồi báo cho mình biết với nếu có lỗi với nha..mình mới cook lần đầu nên có thể chưa được tốt..
ae cài vào test thử nha.

còn đây là link tải bản cook :
http://www.mediafire.com/?oj4jb64u49euq88

còn đây là link bản 7.30 gốc :
http://www.mediafire.com/?odd40lcdn8tgbpj

Quảng cáo

ae nào thấy hay thì thanks mình 1 phát nhé
đây là bản gốc :

còn đây là kết quả của bản cook :

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đùa chứ k có GPRS thì m chả hiểu cook làm cái khỉ gì :-s. con này có wifi à ........ tưởng có gì mới cho e 6300 red ở nhà...
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã nói là mới tập cook mà...😃...đang tìm cách khắc phục cái lỗi đó đây 😃
bạn đã có bản hack của 6300, tiếng việt chưa. Có rồi thì cho mình xin nhé.
Đã thử nghiệm. Rất hiệu quả. Thanks!

Sàn giao dịch bất động sản Gia Việt
Bản này có lên được GPRS chưa vậy.
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã lên GPRS bt rồi đó bạn 😃 bạn xem kỹ lại nha 😃
@abonlahor anh đã hack đc thì anh giúp em với, em chưa bao giờ hack điện thoại cả, giờ vừa cài lại phần mềm bằng nokia suit thì lại k có tiếng việt, anh vui lòng ad giúp em nick yh giúp em vụ này nha anh: february_bored96
abonlahor
ĐẠI BÀNG
10 năm
@watabiki mình không dùng nokia nên không nhớ rõ ,.. mình nhớ sơ sơ thế này thôi... bây giờ bạn úp bằng phonenix nha... rồi down bản cook ngôn ngữ của mình về rồi úp lên thế là xong ah... bạn làm thử đi ... 😃 chúc bạn thành công ... 😃
@abonlahor
vộc xong từ lâu lắm rồi ạ, ^^, nhưng hack thì thế nào ạ, em k biết hack, hack để xóa mấy file không cần thiết như âm thanh hay hình ảnh mặc định của hệ thống ý
abonlahor
ĐẠI BÀNG
10 năm
@watabiki những việc bạn muốn làm được gọi là cook fw ... 😃 ...
đây là những hướng dẫn và công cụ để thực hiện việc đó... 😃 ... bạn vào làm theo nha 😃 ... http://m4v.vn/624/forum/3438579.html ( mong mod đừng xóa link để bạn ấy vào xem )
Giúp mình với, bản cook này up lên ngon nhưng mất máy tính calculator rồi
@alo2007 bạn xem lại nhé. mình up = phonix vẫn có máy tính calculator mà.
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
úp lại thử đi bạn 😃 ko có thì lấy cái này
Calculator.zip
hôm trước up cho ông anh bản này nhưng khôg co tiếng việt, tìm mãi giờ mới ra bản cook này, đã up thành công.nhưng tiếc là bản này không có giao diện brown chocolate giống với màu của máy ông anh.thank chủ top.
Làm 1 phát thành công luôn,thanks chủ thớt nhiều nè ^^!
Đã test tới khúc cuối nó báo lổi j` j` đó nhưng tắt máy mở lên lại oK ^^
Tks bạn
mấy bác cho hỏi.hình như phiên bản 7.21 và 7.30 nó kén pin hả mấy bác,lúc truớc máy mình là 7.0.dùng pin 5C vẫn bình thường,sau khi đã up lên 7.21 thì cắm sạc vào máy báo :không hỗ trợ bộ sạc,tuởng máy bị lỗi.mình up lên 7.30 vẫn bị,giờ phải xài pin 4C,bác nào bị giống mình không,cho lời giải thích đi !!!
còn nữa ,sau khi up lên thì mất chức năng chuyển sang cấu hình im lặng bằng cách bấm phím # giữ 1 lúc hả mấy bác
bạn có thể cho mình bản 7.30 tiếng việt mà không lược bỏ gì không
abonlahor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocviphpv bản này là full rồi đó bạn...chỉ bỏ bớt những ngôn ngữ ko thông dụng thôi mà...
Nó báo nhập mã hạn chế thì làm sao đây bạn.Gắn Sim nào vào nó cũng báo thế ?
mình tải về nhưng k lưu đc vào đg link C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-217
hay C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-217. sao để cài ạ?
b fix lại ảnh đc k
abonlahor
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hntn1993 bạn đã cài phoenix chưa ??? . hình thì bị xóa mất rồi bạn . 😔 ...
Saber201kk
ĐẠI BÀNG
4 năm
link die rồi bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019