Đánh giá pin của Nokia 101 mới ra

phuongdtvt5
21/10/2011 2:5Phản hồi: 53
Các bác nào đã nhanh tay kiếm em Nokia 101 về thì hãy cho vài dòng nhận xét về pin của em nó nhé. 2 sim 2 sóng mà pin 850mAh thì nếu chỉ dùng nghe gọi, ko nhắn tin, ko nghe nhạc thì được bao lâu nhỉ? Mình đang muốn thay em N1280 bằng em này nhưng lăn tăn nhất là cái pin của em nó 💣
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bravery
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cùng chung thắc mắc như chủ topic ! Mong các bác cho vài ý kiến
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy pin được 3 hôm rồi mà vẫn còn 3 vạch à!
CryDKNY
TÍCH CỰC
13 năm
2 hôm mà mới vẫn còn 4/6 vạch ko biết do m gọi ít hay sao đó @_@

mọi ng cứ kêu màu đen lỗi đỏ ko? xài 4-5 ngày chưa thấy lỗi gì , chưa bị rs lần nào
Có bác nào trải nghệm em này rồi nhỉ.mua e này có được tặng thẻ nhớ như em X1 01 ko hả các bác ? e đang phân vân ko biết chọn em nào trong 3 em.X1 01 C2 00 và 101..con nào nghe nhạc ngon nhất nhỉ
pin dùng 3 ngày ,nếu dùng nhiều thì 2 ngày
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quan trọng là bạn dùng nhiều hay ít nữa chứ! nhưng pin này cũng kém thật đó có 800ma thôi mà, bạn nào mà có con 5c thì khỏe hơn đó!
Con x1 pin 1320 má còn ngáp ngáp dc 3 ngày,huống j con này.
Các bác mua cục 5C mà cắm vào, mình cũng vừa mua cục 5C ^^
nktung318
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác mua 5c chính hãng hay hàng ngoài, nếu chính hãng thì cho mình địa chỉ với nhé ;) thanks
http://thuonggiado.vn 170k:happy:
nktung318
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho hỏi cục bác mua dùng đc nhiêu ngày ? , tại thấy topic này http://muare.vn/khieu-nai/2881316

nên cũng nản...
Mình cũng thấy có vài pic kêu ca thằng này nhưng mà mình thấy cũng bt mà mình mua cục pin về sạc đầy, mình nghe nhạc tầm 3,5 tiếng/ ngày + nghe giọi, nhắn tin mới thấy nó tụt 2 vạch =.=' cục pin cũ thì tụt 3 vạch rùi
cũng đang phân vân về pin, ai đã dùng pin dung lượng cao cho em này chưa
mua cục gạch chỉ cần pin trâu
bạn nào thử cho màn hình về rất tối dùng thì thế nào nhỉ
nktung318
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này đâu có tăng giảm đc độ sáng màn hình đâu bạn, pin thì chỉ khó ở chỗ là tìm đc cục 5c tốt cho e nó, đảm bảo dùng lâu hơn, chứ giờ pin lởm bán đầy ^^
con này sóng sánh của 2 sim online thế nào? các dùng bác dùng đánh giá cho ace đi
tình hình là e cũng mua 1 con màu đen nhưng mau hết pin quá không biết nói sao nữa 😔
Dùng ít đc 3 ngày, dùng nhiều thì 1 ngày!
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ em còn đc 2 ngày thôi ạ. Tự khởi động, không nhận sim 1, tự kích hoạt loa ngoài khi gọi. dẫn đến CHÁN TOÀN TẬP!
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
em này nhìn quen quá,học nông nghiệp hả e
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông sinh năm bao nhiêu mà gọi tôi bằng em?
Dân xây dựng sinh năm 1983 đây!
hic hic ông bạn nói vậy thì bó tay biết người ta bao nhiêu tuổi mà nói vậy
nông nghiệp TĐH 52 đây
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
hi.mình sn87,ko bit co hơn bạn ko
sóng sim 1 hay yếu
Của mình dùng cũng ít mà đc có 2 ngày hết toi.
Pin dùng 4 ngày. Khi sạc chịu khó tắt máy. Nếu mở máy Đt hay báo pin sai(dùng 2 ngày không mất vạch nào, cuối ngày tự dưng sụt hết pin nun) Tôi dùng nghe gọi bình thuong (đã xài sim 7 năm nên cuộc gọi và nt ở mức trung bình). Thay pin BL 5C 1020mA của nokia thì tốt hơn. Thấy ở vienthongA bán 245.000vnđ.
Thank các anh em đã có comments 😃
Bỏ 2h đọc các comment của anh em trên các diễn đàn để có quyết định bỏ 2 máy đang dùng đi mua 101 nhưng có lẽ là thôi.
C6 của mình pin cũng dùng đc 3 ngày. 1280 thì luôn vứt trong cặp sách đc 10 ngày. gọi nhiều thì vẫn đc 5 ngày.
Kết luận: chờ Nokia ra smartphone 2 sim 😃)
nghe nhận xét con này có vẻ từ = cho đến tệ hơn X1 mặc dù X1 em nghe nhiều người chê lắm rồi về pin 1320 mAh mà được 2-3 ngày nghe gọi bình thường (hoặc ít). Em tưởng con này được cải thiện 1 số lỗi như tự khởi động, lâu lâu mất sóng ai dè vẫn dính.
Em đã test trực tiếp con X1 với con Q-mobile Q128 thì thấy X1 được cái mã thôi. Mới đây Q-mobile ra Q141 có 620k làm em siêu lòng wá vì thấy Q128 phần mềm khá chuẩn rồi hơn hẳn phần mềm X1
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
hi,sr nha,tai nhin thay quen qua

---------- Post added at 12:52 PM ---------- Previous post was at 12:50 PM ----------

sr.hihi,tuong nguoi wen co

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019