Các vấn đề cuả Honda Air Blade

zeranto_s2e.td
12/11/2011 14:35Phản hồi: 661
Tình hình e xin mạn phép lập ra 1 2pjc rjêng về ajr blade ạ 😁.e muốn đây là nơj tập trung kinh ngjệm của các bác đã và đang đj và cho ý kiến nhận xét về xe cuả các bác tạo đjều kiện tìm hjểu cho kác bác sẽ đj và những ng gà như em.aj có vấn đề j về ab kứ vào đây hỏj.bác nào biết thì gjúp đỡ :D.xjn bác k đem e này ra so sánh vs e nào khác để tránh tình trạng war xảy ra. Xe em là ab 2k11.theo thẩm mĩ kuả e là xe tương đốj đẹp.e thjx kjểu hầm hố.vì lần đầu đj xe ga.cũng chưa thử các xe khác nên e tạm chấp nhận đj đk.xe em khj kéo ga nhanh thj gầm rú dữ dộj.bạn e đj bên cạnh thj bảo xe e kêu to wá mặc dù lúc đó e đj ở tốc độ 10km/h.hajz =.=. Xe bị rung khá nhjều các bác ạ.lên 40 thj có êm hơn 1 ít.e ít đk đj lắm.kăn bản mẹ chưa cho đj học bằg xe ny vì e ms học láj nên thjnh thoảng ms đj.k biết như thế xe có sao k?1 vấn đề nữa là e k thể tjn tưởng káj đồng hồ xăng của em nó.nhảy tùm lum kác bác ạ.tức đjên rọt =((
661 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ab hay bị nước vào lap, nhớ kt thường xuyên k mất 2 củ đấy
máy kêu thì k thể khác được. muốn êm mua ex bạn ah😃
xăng là do kim nó nhạy, nghiêng đi hay đổ dốc leo dốc là nó di chuyển ngay, muón chuẩn thì dựng thẳng
xăng pháo chấp nhận được
@vuduong.k48aof sợ vào láp thì đi kiếm cái dây dẫn ở chế xăng xe máy ý.dài khoảng 25->30cm.cho dây láp vòng xuống.hết vào luôn.
kêu và gầm rú là AB
@NinhFly bác nói đúng ^^
1 căn bệnh kinh điển mà Tech nhà ta luôn luôn phủ nhận... :eek:
Bảo đảm sẽ có 1 nhóm anti Honda vào chê bai này nọ cho coi,xe này dc cái này,xe khác dc cái khác thôi.Đây là cảm nhận của tiểu đệ (khách quan,ko bảo vệ hay anti ai cả)
AirBlade(Honda):
+Tiết kiệm xăng so với cái dòng tay ga khác,đặt biệt là với Nouvo
+cốp khá rộng,để dc cả cái balo,tiện dụng cho đi chơi xa hoặc cho những người hay mang theo nhiều đồ
+1-2 Năm đầu thì chạy khá êm,nhưng sau thì có kêu to,và bắt đầu hao xăng hơn trc 1 chút(1 chút thôi nhé) nhưng cái này cái bạn ra Head chỉnh lại là ok,máy sẽ êm hơn nhiều.
-Xe thiết kế ko dc đẹp, và ngầu.Kiểu thiết kế có vẻ hơi cù lần và già (Thua Yamaha)
-Ga có vẻ yếu,kéo ga tầm trên 65km/h thì có vẻ thấy rề máy lắm (nhưng chạy dưới 50km/h thì ok,êm ru)
...
Nouvo (Yamaha)
+Thiết kế đẹp,tinh tế,cá tính,rất nam tính và mạnh mẽ (ăn đứt AB)
+Ga mạnh,dọt,thời gian đầu chạy khá êm
-Cốp nhỏ
-Hao xăng
-sau 1 thời gian sử sụng,máy bắt đầu gầm rú
=>và khuyết điểm lớn nhất là cả Yamaha và Honda điều bị bọn Head và 3S làm giá zữ quá
Đồng ý với bác cả 2 chân 2 tay tuy nhiên có một điều em chưa hài lòng khi bác so sánh AB và Nouvo đó là Nouvo 135cc trong khi đó AB có 110cc thì Nouvo ăn đứt AB là chuyện thường mà.
cái này thì em không đồng ý
thứ nhất, ra đường em thấy mấy con LX 2008 tiếng máy vẫn êm hơn mấy con AB bất kể cũ mới. Tính riêng về AB 2010 trở về trước, những con đã cũ tiếng xe tã ngang ngửa con Nouv 3, LX thì ko có con nào tã đến mức đó.
thứ 2, như em đã nói nhiều lần trước, thằng bạn em có LX 2009 và AB 2009, cái AB đi ít hơn nhưng gầm rú hơn và íu hơn.
Nếu bác nói từ nouv 3 trở về trước thì em đồng ý còn tính cả LX là ko đúng. AB 2011 thì em ko nói tới vì xe mới nó cũng ồn rồi.Em đi qua con AB 2011 của nhỏ bạn thấy nó khá là tệ.
Bác ấy muốn nói rầm rú hơn mấy đời LX sau này đấy mà, Bạn mình cũng đang đi LX 2008 đây và phải công nhận rằng nó kêu to hơn LX 2009 trở lại đây và còn bị uống xăng nữa 28-29km/L đang phải ra 3S chỉnh lại đây
nhưng mà lúc kjm đag ở gjữa vạch trắg đầu tjên.káj vạch sát vạch đỏ ý ạ.nổ máy.kjm chuj xuống vạch đỏ nằm =((

---------- Post added at 02:02 AM ---------- Previous post was at 02:01 AM ----------

em biết là k chữa đk.chj muốn gjảm nhẹ trjệu chứng thôj.hjx

---------- Post added at 02:04 AM ---------- Previous post was at 02:02 AM ----------

ý.bác đừng ns lớn.bác tech mà vào thì tan 2pjc này mất 😁
Xe em AB Thái kêu bình thường, đã test đứng cạnh em VN, rõ ràng là nhỏ hơn và tiếng kêu khác hơn. Em dùng nhớt Mobil 1 5w-50, mỗi lần đổ có 0.7 thui.
á, mà nhân tiên hỏi luôn các bác, xe em mua về mấy quyển tài liệu kỹ thuật và hướng dẫn sử dụng xe toàn tiếng Thái, loằng ngoăng chả hiểu gì....! Bác nào có bản dịch hoặc tài liệu xe VN cũng được cho em xin bản với. Đọc và nghiên cứu! thanks các bác trước nha.
dùng mobil 1 hoãc motul máy ít gào hon
xe mới kêu như nhau bạn ah:-ss
chỉ khi đi ab việt nó nát nhanh hơn thôi;;)

---------- Post added at 09:17 AM ---------- Previous post was at 09:16 AM ----------

Xe AIR BLADE THÁI 2011 giá bao nhiêu rùi nhỉ ? Và ở đâu bán nhỉ ? Ai biết chỉ gùm @_@
mua ở quán bán xe nhập khẩu ấy😃
hà nội mình biết hà đông, qua ngã tư hà đông ấy, ngon bổ rẻ
bà triệu, phố huế, thái hà, đều uy tín hết
hồi cuối hè là 67 bao đăng kí bản thường và 69 bản đặc biệt màu đồng sơn 3d
@tanvinh84 nếu bác ở tp hcm thì nguyễn tri phương ah bác hum trc em hoi hinh như hơn 65tr ah
Đj chậm thj nge rõ lắm.đj nhah gió tạt 2 taj nge tjêg nhỏ lắm.chỗ e chạy 45km/h đều ga là vô tư.hj
Con xe Airblade FI 2009 của em mình, giờ là 2,5 vạn km rồi. Nó kể có một bệnh mà tìm mãi không biết nguyên nhân đó là khi đi nóng máy mà dừng đèn đỏ hoặc dừng lại (vẫn nổ máy) thì ở bên trái xe (chỗ nồi xe ý) nó phát ra tiếng kêu lạch cạch như tiếng búa gõ ý, khó chịu và...quê kinh khủng. Nó bảo đang bực mình mà chưa biết cách giải quyết. Bác nào gặp rồi và đã có cách chữa trị thì chỉ em với để em giúp em em. Còn một chút nữa đó là khi đi tốc độ khoảng 40-50km/h thì máy có tiếng ro ro như kiểu hú nồi bên Nouvo 115cc ý nhưng đi 60-80km/h thì không còn nữa. Thỉnh thoảng cũng mượn của nó chạy nên biết chút đỉnh.
nhochai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avalon701 tiếng kêu nó ma sửa thì khoảng 1tr mấy lận
@nhochai Thay cả bộ lap chắc vài củ...😃
@avalon701 Lap lade hơn củ thôi bác.vài cỉ thj ạ mà dam sửa.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@avalon701 xong Lap rồi chứ sao nữa bác,nước vào hỏng dầu Lap hoặc đi ko thay dầu,bệnh của AB Fi 2010 trở về trước
bình thường khi chạy thì bánh mâm sau có bị nóng ko nhỉ. xe mình mỗi lần chạy về thì sờ vào bánh sau rất nóng. ko biết có bình thường ko
nóng đâu bác.em đj về thấy bt mà.hay là bác phanh nhjều.masát nóng nó lan ra >.
@cuongaptech1985 đièu này là rất bình thường bạn ah.xe ga thì gàn như em nào cũng vậy
AB có trang bị FI nên việc chỉnh xăng gió là điều bất khả thi, gầm rú là bệnh ko thể khắc phục, chỉ có cách hạn chế nó bằng việc thường xuyên bảo trì, bảo dưỡng đúng kì hạn, rửa xe thường xuyên và dùng nhớt xịn có khả năng tương thích tốt với xe. Giờ mới để ý thấy AB 2011 màu trắng hơi bị đẹp! :">
em cũng như bác.kết quả đầu to và màu trắng.như trắg toát mẹ em không thjx.nên em múc đỏ đen trắng.thêm khoảng củ rưỡj 😁 Màu trắng toát nhjều ng lên tem nhjn tuyệt vờj lắm bác ạ
em mới bị ab chém cho 3 phát ở cánh gà chỗ bãi gửi xe nè. nhìn bẩn quá phải đi sơn dặm lại hết 150 (tiện thể dặm chỗ khác lun).
Chà, xui cho bác quá, mà ở SG thì chả còn cách nào khác, may là xe ga đó, chứ mà xe số là nó ko thương tiếc đâu!
xe tui nè, 2 lần bị đổ trong bãi giữ xe đều do 2 bạn đi AB làm đổ. Công mình giữ xe đã đời rồi bị ng ta làm trầy. Một lần thì đi thay miếng ốp đầu hết 170k hok nói j, lần sau nó bị thụt xinhan, cong tay thắng, mẻ tay lái, trầy miếng ốp cánh gà, ra hãng mua tay thắng mới hên là rẻ có 80k thôi, tiền công gắn với tiền lôi xinhan ra đc 3S free, tay láy mẻ thì mua bình sơn đen về xịt cho khỏi thấy mẻ, miếng ốp bị trầy chắc bữa nào rảnh đi dặm lại.

chư kể 1 lần qua ngã tư không có đèn xanh đèn đỏ mà bị kẹt xe, có chiếc AB kia đi qua ròi, mình đi lên, tự nhiên ổng lùi lại quay xe, quẹt 1 phát tróc hết sơn cái cánh gà 1 đường.... hjx....
hôm qua chạy đường quốc lộ mình chạy tầm 70 80km/h thì có mấy chiếc ab 2011 vượt qua, xe qua mà mình tưởng máy bay phản lực bay ngang không :|. Mình ko có ý dìm hàng đâu nha mấy bạn.
@NinhFly cái cốp đúng thích bác ạ...em để đủ thứ...khăn ướt,khăn giấy,sách vở,dao...
đang định đua đòi làm phát như thế này nhưng mà sau thôi chỉ dán cái vành đúc...để zin không tỏa sáng khi nào không biết :p
@zeranto_s2e.td dán vành phản quang hả, bác bắt đầu giồng mình rồi đấy, mới dán tháng trc xong hết 40k nè,
Khuyên bác đừng lắp led kiểu này, trông nhà quê lắm, giờ nó ra loại mới là led audi 2012 rồi, hơn nữa con AB của mình lắp led này ko hợp đâu, có chơi thì xài Angel eyes thôi, ko cần GC mà nhìn vẫn đẹp lắm
2 hôm vừa rồi đc nghỉ mà trời mưa quá, ko em lôi con vk em đi dán carbon rồi 😃
@NinhFly chỗ em đecal phản quang ít.em dán hết 80k T.T dán giống như trên vành zin của nv í
định mua nguyên tấm về tự cắt mà không biết mua ở đâu 😔(
@kiddylan1989 mẹ con s thì bá đạo!!!!!!!!!!!!
màu trắng mua tem ngoàj gắn lên nhjn tuyệt vờj lắm bác ạ.nhưg mà màu trắng phảj sjêng chùj xe.màu trắg nhah xuốg lắm bác ạ.xe em đỏ đen trắng.đj mưa về là e xốj wa rồj lấy gjẻ lau.chơ nhìn xe bẩn wá e k chịu đk

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:22 AM ----------

em đj xa về thj hay nge tjếng lách tách.hjnh như ở ống xả thj phảj ạ 😁

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:25 AM ----------

vâng.k sao đâu ạ.em không thjx tự lừa dốj bản thân bác ạ.e nó như thế thj phảj chấp nhận.kòn mấy thằg k biết chăm sóc xe nữa thj k hjểu nó gào ntn nựa.hjx

---------- Post added at 10:33 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

kéo ga nhanh là em nó hét ầm đường ý bác ạ.nếu thay bánh to hơn thj có đỡ hú hơn k bác
trung1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi, đúng là em này đang hồi teen có khác
- thứ nhất là cách viết y trang mấy em tèn tén ten
- Thứ 2, cách nghe nhạc có tiến bộ và ở trình độ cao hơn các em teen,

Nhưng anyway thì mình khuyên bạn không nên vừa đi xe vừa nghe nhạc, mất tập trung lắm.

Thân 😃
hớ,thế mà sáng nào e cũng vừa đạp xe vừa nghe nhạc....!
Chịu khó quan sát là okie mà!
mình hồi đó cũng toàn đeo inear phóng ra đường.

nhưng từ từ thấy xe tải bóp còi inh ỏi lúc không đeo tai nghe nên cũng nhận thức và ý thức ra 1 tí 😁
trung1805
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đạp xe mà nghe nhạc hậu quả ko lớn bằng phóng xe máy đep tai nghe 😃
mình thì ko thích AB 2011 tí nào cả, đang chờ em Novou LX 2012 ra mà làm em thui, quay lưng với HD lâu rùi
xjn lỗj bác.e đã ns từ đầu.đừng lôj em nó ra so sánh vs em khác.aj kụg bjết thjếu sót kuả em nó và HD rồj bác ạ.kảm ơn bác đã gé 2pjc
Thay lap là hết.hơn 2 củ

---------- Post added at 10:18 AM ---------- Previous post was at 10:16 AM ----------

Có nóng bạn ah.nhưng cứ xem lại phanh sau và dầu đi nhé
@@ hơn 2 củ cũng là một vấn đề mà bác. Những tưởng chỉ có Nouvo đời trước (115cc thì phải) dính bệnh hú nồi không ngờ AB cũng không kém cạnh. Máy sôi + hú nồi = quê!

Chuyện 2củ chưa thấm gì nhé, 4 cái bánh răng lap của LEAD là 4 triệu đấy, ko có nhầm nhọt đâu.

Trung bình mỗi br giá 1tr cơ đấy, săn mấy con gà dễ thế sao chả yêu vn, yêu quá cơ.....

Lại được nó gáy ò ó o Hd rẻ lắm dễ thay đồ (tàu chăng)?
Gà nguyên bản , chưa lai tạp.

Đâu biết lap của ya 730k cả bộ đâu? Ôi ya đắt và nhanh tã lắm, hd cho nó rẻ bền <và hỏng dễ thay đồ ?
Có chỉnh đc bộ fi bạn nhé
Lách tách là do bô bạn nhé.do kim loại dãn nở khác nhau.trong bô có 1 bộ phận trung hòa khí thải đc cấu tạo từ nhiều kl hiếm
Bánh to hơn k hết ồn đâu.ồn là do máy 1 phần và bộ truyền động vs lap.bô ab cũng kêu to lắm đấy.nhưnh thích tiếng ấm của bô ab lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019