[Galaxy S2 T-Mobile T989] chia sẻ và thảo luận

manhhung1420
14/5/2012 5:55Phản hồi: 8.919
[Galaxy S2 T-Mobile T989] chia sẻ và thảo luận
1 số app có thể xóa sau khi root máy tham khảotại đây[/QUOTE]
Bản stock 4.1.2 đã root sẵn, tải tại đây
8.919 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoan hô có nhà mới rồi. Chúc mừng, chúc mừng
@vinhhuynh anh ơi e hoi nếu mình chưa unlock mà máy chưa root thì gán sim ở việt nam vào thì không được pải ko anh.e dang có con s2 tmobie
CÀI ĐẶT
CM chính thức: [DOWNLOAD]

-------------------------------------------
AOKP thông tin và download tại đây

SLIMBEAN
Cài đặt
Wipe all
Flash ROM
wipe cache & dakvil
Flash slimgapp (tuỳ chọn gói app cho phù hợp)
wipe cache & dakvil
Fix Permission
Reboot
Download
@manhhung1420 Ok mình sẽ cố gắng thử các bản rom và báo cáo cho anh em biết, nói về rom thì mình cũng thích vọc lắm. Cảm ơn bác hùng trước nhé, hy vọng là anh em sẽ gắn bó với nó lâu dài.
Mình có góp ý như thế nầy, tối bác hùng rảnh thì cập nhật luôn mấy cái dùng để root máy, recovery, diver về bên đây luôn cho topic có đầy đủ để anh em mới vào có mà sử dụng. Cố gắng giải quyết trên topic nầy luôn, không quay lại topic bên kia nữa vì sắp tới k xài 2.3 . . nữa òi, bác cố gắng giúp anh em thêm tí nữa nhé.
Cám ơn sự nhiệt tình của bác và hy vọng anh em sẽ ủng hộ topic mới nhiệt tình.
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhhung1420 Bạn ơi cho mình hỏi mình không biết bước Flash Darkside super wipe ex làm như thế nào?? bạn chỉ mình được không> thanhks nhé . Máy của mình là T989
Hướng dẫn quay về stock rom 2.3.6 và update lên bản LDE 5.2012
HƯỚNG DẪN UPDATE STOCKROM T989 UVLDE 5.2012
YÊU CẦU
1.ODIN 1.85
2.USB Drivers
3. WinRAR32bit 64bit
4.STOCK 2.3.6 ULKL1
5.NEW STOCK 2.3.6 UVLDE

1.Cài đặt USB Drivers, cài đặt winrar
2. Giải nén 2 bản rom KL1 và LDE
3. Đưa điện thoại về chế độ DOWNLOAD MODE bằng cách:
- Tháo PIN ra khoảng 5s rồi lắp lại
- Kết nối điện thoại với máy tính qua cổng USB
- Giữ đồng thời 2 phim vol up + down, khi xuất hiện màn hình có dòng chữ WARNING thì thôi
- Ấn nút vol up để đến đc màn hình DOWNLOAD MODE
4. Chạy Odin
Chú ý: phải chắc chắn rằng cổng ID:COM được đánh dấu màu VÀNG, nếu không thấy cổng này vàng thì rút usb ra cắm lại, k đc thì làm lại.
-Thiết lập các chế độ trên màn hình Odin
Re-partition; Flash Lock : không chọn
Auto Reboot; F. Reset Time : chọn
Kích chuột vào mục PDA chọn; T989UVKL1_HOME_SGH-T989user_CL799405_REV00.tar
Sau đó ấn nút Start rồi chờ 1 lúc lâu lắm thì khoảng 15p, bình thường 5p đc rồi
Khi odin chạy xong thì cổng ID:COM chuyển màu XANH là ok
Chờ điện thoại khởi động lại, rút cáp , khởi động lại phát nữa.

Để update lên LDE làm lại từ bước 3
.LDE what’s new???
·Random reboot/power off fixed
·Device stability improvements
·Qualcomm chip patch
·Google Security fixes
@tran kieu phong đã bảo là flash qua odin thêm cái recovery rồi vào recovery full wipe lại là đc mà.
@kekedaine zậy mà e flash qua recovery @@! nen bi thê
phuc2lai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhhung1420 làm xong tới phần update lde odin bao loi failed. giờ tình trạng máy rung yếu, nút power chỉ chạm vào là tắt mở ( cũ phải bấm) ai giúp dùm với!
@phuc2lai cái bản LDE gì đó cũng có khác gì bản stock 2.3.6 đâu bạn úp làm gì.
thay bước đó bẳng rom jelly bean stock thì hợp lý hơn.
chung quy bạn muốn làm gì?
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
qua nhà mới thôi hihihih,
hix máy vẫn chưa đc xuất viện 😔(((((((((((((((((((((((((((
@nobjta Nhưng tình hình có khả quan k bác, có báo bị hư gì chưa, giá thiệt hại là bao nhiêu,
johnman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn đã lập topic cho em T989 này. Mong học hỏi trao đổi thật nhiều. Topic ngày càng phát triển
Có cái nhà là có cái nhà
em vừa nói chuyện với bên youtech.vn
theo các pac thì em nó bị ntn,gửi ra cellphone có khả quan không ???
@nobjta Cầm qua cellphone xem họ chẩn đoán bệnh gì cái đã, rồi sẽ tính sao, bạn có thể chọn cửa hàng nào khác để thử . Bạn k sợ người ta đổi đồ đâu vì dòng này thị trường ít có hàng nháy lắm. Nhưng kiểm tra rồi ngồi đợi lấy về, k nên để máy lại ở ngoài mấy cửa hàng.
sao máy mình bị lổi reboot hoài nhỉ ?? Mặc dù đã dùng Darkside Super wipe zzzz
Ba_Bắp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hisakata Hê thế h bác flash lại rom xem bị ko vì mình chưa bị lỗi đó lần nào.Bên xda cũng có ng bị nhưng đều là do thao tác cài rom bị sai.Flash lại đúng đều ko còn bị nữa.
Mình dùng darkside super wipe, sao đó là Kernel rồi tới fash rom ... mình làm lần thứ 3 4 rồi mà nó vẩn bị. Mấy rom khác thì ko bị zzz
@Hisakata Máy bạn đã có bản radio mới theo yêu cầu của chủ topic chưa, nhớ là bản nầy đặc biệt phải up radio trước rồi úp rom sao, wiwe cache, parition , reset phone nầy nọ cho sạch sẽ rồi làm lại, nếu k thì cố gắng đợi sáng mai xem có ICS chính hãng k ?
ở chỗ mình ít cửa hàng sửa smastphone lắm,để mai máy về mình mang qua đó vậy ,hix chỉ sợ hàng của nhà mạng người ta không sửa đc 😔
hay quá, bác Hùng tuyệt vời quá. thanks bác nhé. ủng hộ bác 100% chúc topic của nhà mình ngày càng lớn mạnh.
bài viết hay quá....thazz pác Hùng nhiều. Hi vọng topic T989 ngày càng đông vui nhộn nhịp....đợi ics chính thức nữa thôi hjhj 😁
Hướng dẫn quay về stock rom by tapu1091
@killerbaby Các rom cook thông dụng đều có tùy chọn Tiếng Việt.

CM ( CM10 - 4.3 hoặc CM11 - 4.4.4):
http://download.cyanogenmod.org/?device=hercules&type=nightly

Slimrom (Slimkat build 7 -build 8 4.4.4):
http://www.slimroms.net/index.php/downloads/dlsearch/viewcategory/1040-hercules

Nhớ chọn gói ggapps phù hợp với mỗi loại.

Còn cách flash mời bạn xem lại các bài viết trước.
Bạn nên cài recovery và backup trước khi vọc từng ROM. mỗi ROM đều có cái hay riêng và mượt hay trâu không thì tùy với nhu cầu của bạn.

Riêng mình đang dùng Slimkat build 8 Kitkat 4.4.4 mượt mà, nghe gọi sóng sánh tốt, rất ít lỗi vặt có thể chấp nhận được.

Xem hình lượng pin tiêu thụ:
@bacsidien94 mình đều down rom CM10,11 rồi lúc flash đều không được. nó báo lỗi radio, máy đã root và cài recovery luôn rồi, bạn có thể cho mình link recovery mới nhất được k??? giúp mình với
@bacsidien94 trừ rom gốc ra mình úp tất cả các rom cook khác đều bị như vậy,cứ gọi nghe kô dc,khởi động lại gọi nghe dc lần đầu,tắt gọi lại thì lại bị,ngoài lỗi đó thì xài rất tốt
@vinhs5360 xui quá vậy chắc phải dùng stock cho ổn định thôi.
nvtnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em bận việc có một ngày ko vào thôi mà vào thấy chuyển nhà rồi. Hay quá thank bác hùng nhiều. Có cái 2pic này cho nó gon gàng cái pic cũ nhiều quá loãng hết cả. Em đang xài daksite ics bản beta 3. Bản này rất ok. Ko còn lỗi bỗng dưng muốn . . . Rung nữa. Danh bạ sim thấy ok luôn. Pin khá ổn. đặc biệt là pin chờ 3h = 2% quá ok. Sóng được cải thiện rất nhiều. Mong là ics chính thức ngon hơn nữa
ducanh157
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi, em mới dùng em t989 đc 2 tuần thôi. 2 ngày gần đây hay bị hiện tượng sập nguồn. lúc thì kết thúc cuộc gọi, lúc đagn nt... giờ thì nó bị ngẫu nhiên. nhưng nhiều mật độ nhiều. 15 30 p bật máy là bị sập. phải tháo pin.
@ducanh157 Bác thử úp rom khác xem con bị k nhé. Nếu hết thì rom cũ có 1 số app bị lỗi nếu úp rom mới mà k hết thì bác nên đi mượn hay.mua cục pin khác thử xem, và cuối cùng là đi bảo hành xhu71 để xài thời gian la chết nguồn tốn tiền kha khá đấy.
nvtnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducanh157 Bạn úp lại rom xem sao. Úp lại mà vẫn bị là do phần cứng hoặc pin rồi. Cố kiếm lấy 1 cục pin khác thay dùng thử xem. Nhưng có lẽ do rom đấy
Tối nay bác hùng sẽ hoàn thiện topic và sắp sếp gọn đẹp cho anh em theo dõi, hy vong sáng may thức dzậy có ICS chính thức úp.
anh em t989 có nhà mới rồi, chúc mừng bác Hùng nha 😃
ducanh157
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã up lại ban stock rồi. vừa ra khỏi quán lại bị. tháo pin ra 1 đêm thì dùng đc 1 ngày ổn định. đến tối nay lại bị. 😔
@ducanh157 Pin của bạn có vấn đề. Đổi cục pin mới xem sau. Trường hợp bạn cấm sạc thì máy có tắc k, bạn có thể thử = cách vừa cắm sạc, vừa lướt web hay chơi game khoảng 1h xem máy có tắc và khởi động lại k, Nếu máy hoạt động bình thường thì 100% là do cục pin của bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019