Apple muốn cấm bán 29 thiết bị của HTC ở Mỹ vì vi phạm bản quyền

Duy Luân
6/6/2012 22:4Phản hồi: 535
Apple muốn cấm bán 29 thiết bị của HTC ở Mỹ vì vi phạm bản quyền
Sau khi hai chiếc One X và EVO 4G LTE của HTC vượt qua phần kiểm tra của hải quan và được phép tiến vào thị trường Mỹ, hãng lại tiếp tục bị Apple kiện. Apple cho rằng còn 29 thiết bị khác của HTC đã xâm phạm bản quyền của mình và muốn tất cả những điện thoại này bị cấm bán ở Mỹ. Bản quyền này liên quan đến việc người dùng chạm vào một dãy số điện thoại hoặc một đường dẫn và lập tức thực hiện cuộc gọi hay mở trang web theo đường dẫn đó. Trong số 29 máy có cả One X, One S, One V, những thiết bị mới nhất của HTC. Theo đó, ngay cả sau khi HTC đã chỉnh sửa phần mềm để không bị Apple kiện thì hãng vẫn hoàn toàn vi phạm một số điều khoản trong bằng sáng chế của Apple.

Trước đây, Ủy ban thương mại Quốc tế tại Mỹ đã tuyên bố rằng HTC không vi phạm nên có thể việc kiện tụng này không gây ảnh hưởng nhiều. Nhưng nếu tình thế bị đảo ngược lại thì hầu như tất cả các smartphone, máy tính bảng của HTC ở Mỹ, bao gồm những mẫu ra đời trong các năm trước, sẽ bị cấm bán. Hi vọng cuộc gặp gỡ giữa HTC và Apple diễn ra trong tháng 8 tới sẽ đạt được một thỏa thuận chung giữa hai bên để chấm dứt vụ kiện liên quan đến bản quyền này.

Hình ảnh cắt ra từ đơn kiện của Apple, bên phải là trình duyệt, còn bên trái là ứng dụng Gmail, trong đó ghi chú rằng HTC đã vi phạm bản quyền về việc "hiển thị nhiều hành động khi tương tác với một cấu trúc được xác định".

535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiện rồi lại sửa.
@cavoiu chid
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu sửa j nữa chứ. Apple hơi thái quá rồi. App cứ to mồm mà mấy hãng thì muốn bán sớm nên sửa chữa k muốn tranh luận nhiều thôi.
mấy cái nhỏ k phải thành tụu đáng kể các hãng khác để mà cùng nhau học tập phát triển thì Apple đăng kí sáng chế rồi đi kiện. nhàm
mình đang dùng iphone và ipad nhưng mình ko thích cách làm của apple. cứ thấy thằng apple bẩn tướng thế nào ý
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@anh_pc_14123 sắp lên win 8 ồi. cứ chờ thôi.
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
@Dacan Win 7 pro mà muốn có bản quyền thì xin mấy thằng có acc MDSA mà ko thèm xài (xài ultimate .....) là có chứ mua làm gì
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
@seikara nhưng có biết thằng nào đâu?
seikara
TÍCH CỰC
12 năm
@Dacan Oh thì mình cũng có nhưng mà quên dzồi, win 7 pro xài dở lắm, tuy thích cái bản quyền mà nó cứ xài đc vài bữa là bắt đầu có vấn đề (quên là vấn đề gì rồi, dù gì thì cũng là chuyện vài năm trước, nhớ chi cho phí nơ-ron thần kinh)
-> xài ultimate cra'ck cho nó ngon
supergoofy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này trên điện thoại window mobile 6 của em còn có, apple sao ko kiện nhỉ 😁
@hoangtu1410 bác này mồm nói dùng đồ apple mà nói năng thiếu suy nghĩ ghê,
Mình từ Apple chuyển sang Sony XS mình thấy điều Apple kiện là hết sức bình thường, nó tìm đc ra lỗi đó từ các thế hệ máy khác, chứng tỏ cũng đổ nhiều công sức
@supergoofy Cái của bác nó không phải cảm ứng.
@supergoofy bởi vì mấy cái đó không cạnh tranh đến thị phần của Apple, còn thằng nào đụng đến bát cơm của nó là nó kiện ngay
@trudu2m Window mobile từ 2003 mình đã được dùng và các phiên bản sau có hết các chức năng này nhé bác
Apple giờ còn thiếu điều kiện mấy chiếc điện thoại có khả năng gọi điện nữa thôi =]]
@Mith Di Gio Mún kiện mấy cái đó chưa đến lượt apple đâu bạn, apple chưa đủ tuổi mà soi mói người khác trên mảng di động đâu
colinjsit
TÍCH CỰC
12 năm
@Mith Di Gio Haha... với lại kiện luôn đt nào có hình chữ nhật nữa chứ!? Sắp tới Apple đang lên kế hoạch sẽ:

- kiện Google vì dám ra đt cảm ứng...
- kiện Motorola vì dám phát minh ra chip điện thoại và ăng ten thu sóng.
- kiện Nokia tại sao lại bán đt giá quá rẻ! Cho rằng 1280 là phát minh của Apple từ năm 1999.
- Kiện hãng nào ra đt màu trắng, kiện luôn cả Microsoft vì dám phát minh ra WM trên màn hình cảm ứng trước cả Apple...
- Kiện Samsung vì dám làm đt có màn hình đẹp hơn cả iphone.
...................... Còn nhiều và rất nhiều nữa!!!!!!!!!!!!

Do đó trong tương lai chúng ta sẽ có rất nhiều vở hài kịch do thằng hề Apple tự biên tự diễn, chỉ có đám ifan là tiếp tục tung hô ngày một nhiều hơn nữa!!!
@hoangtu1410 Mình chẳng biết bạn bao nhiêu tuổi, dù có trăm tuổi đi nữa đi cách phản biện của bạn mình không đánh giá cao, bạn kia không soi mói gì hết chỉ là sự so sánh. Rõ ràng cái mà Apple đang kiện trong vụ này là hết sức bẩn tính,
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mith Di Gio Nó mà kiện cái đấy thì đàn anh Nokia và các gã cựu khổng lồ motorola , BB sẽ ko tha đâu 😁
@bangnguyenxuan Trời ơi ý mình là apple về mảng điện thoại sao đủ tuổi kiện ng khác về cái chức năng gọi, mình ko bao giờ xúc phạm 1 ai 1 cách đáng ghét như thế hết, hiểu nhầm rồi !
Cấm đê, bán không được mang về VN bán rẻ cho ae Tinhte....😆.
hèn gì lên 4.0 con note ko gọi điện nhanh bằng cách chạm vào số khi duyệt web, thằng apple kiện mấy thứ vớ vẩn rồi làm máy móc ng khác bất tiện hơn, chắc nó thấy vui lắm, kiện để nổi tiếng & moi tiền ng khác, cái nào đáng thì hãy đi mà kiện, nokia mà đi kiện nó thì chắc nó thành cục gạch ko hơn
@hoangtu1410 Bạn nói chí phải.
@hoangtu1410 No'ki`a kiện Apple từ lâu rồi. Sau đó Apple chấp nhận trả tiền để tiếp tục dùng các sáng chế của Nokia.
Thích tính chịu chơi của Táo.
@hoangtu1410 Cái chuyện vi phạm của nhau kiểu j trả xảy ra.
Hãng nào hầu như cũng từng là bên nguyên và bên bị. Nhưng theo quan sát tin tức thì có một thằng ko nhận tiền mà mà cấm bán ! Cực đỉnh của ...bẩn

Sent by I9300 deep blue. S3 audio improvement here
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1015001/

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!! | Viết bởi YPMVSTAFF

Theo một số ae ý kiến, mình soạn lại topic cho giản đơn. 1) Link Neutron 2) Link DSP manager 3) Cách nạp UI Tiếng Việt và các EQ 4) Cross feed (Giao Thoa ) và Surround 5) Cách Tinh chỉnh Album 6) Cách tự động đổi eq theo Album 7) Riêng cho Note 2…
tinhte.vn
dạo này Apple thích bắt nạt các anh tài khác nhỉ ;))
@Trieu_Gia cái này là truyền thống của apple chứ không phải dạo này đâu bác ơi
😁 táo ngày càng thảm nhỉ. Ko bứt phá được nên quyết tâm ko cho đứa nào ngoi lên. Còn bài cấm bán S3 nữa mà chưa thấy TT đăng :D
@zeus8410 Làm nên lịch sử của dt cảm ứng rồi chôn chân ko nghĩ thêm dc gì nữa, nắm nom nóp sợ người ta giành ngôi vua, dù xài nhiều đồ của apple nhưng càng lúc thấy càng ghét.
@zeus8410 Apple cũng đã đòi kiện galaxy s3 nữa rồi
http://www.mainguyen.vn/apple-kien-doi-cam-samsung-galaxy-s-iii-vao-my.html
@9x__pro sợ thật ^^"
@9x__pro Nói chung ip5 chưa biết bao giờ ra mà giờ htc và ss tung phone mới, giá phải nói là khá phải chăng. 550$ (không ôm hợp đồng) cho bản 16GB cả oneX và galaxys3. Giá này thì nhiều nơi sẽ đổ xô mua tại thị trường mỹ rồi bán ra các nước khác, trong khi bản quốc tế của Onex và GalaxyS3 chênh lệch giá khá cao so với bán tại mỹ.
@hoangtu1410 yearrrrrrrrrr. rất là đúng...like mạnh.
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
apple keo kiệt.cái gì cũng phải có tính kế thừa chút ít.cái lỗi nhỏ mà cũng xách nhau ra kiện.
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
ủa cái tính năng này của apple ah.thấy lâu lắm rùi thì phải
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
@van_doan Tại ảnh nhanh tay đăng kí 😆 bửn thấy mồ luôn =.=!
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Suốt ngày kiện. riết rồi cũng nhàm.

Bạn đi lấy cái mà nta đã phát mình ra rồi về đăng ký bản quyền rồi đi kiện người khác, về luật thì bạn đúng. nhưng bạn có bựa ko
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kh0c đúng. cái chạm vào đừng link vs sô đt này hình như No có từ lâu ôy mà. ngày càng ghét kiểu của App. App k sáng tạo ra thế giới mà đòi làm chủ mọi thứ
Apple đang cố gắng kiềm hãm sự phát triển của các hãng khác 😃
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@darkhackervn Nó sẽ là cách gián tiếp để chính các hãng đó đi lên , giống như việc iphone của apple liên tục bi các hãng khác đem ra ss với sp của mình , để rồi gián tiếp PR cho chính quả táo ! 😕
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@darkhackervn nó sợ hãng khác vượt mặt mà !!! càng ngày càng thấy Apple dở hơi !
@darkhackervn Đó là mong muốn của tất cả các hãng trước đối thủ của mình, như kiểu trong sinh học gọi là "Ức chế cảm nhiễm". Nhưng Apple còn cơ ước muốn tham lam hơn là "tống khứ" SP của các hãng SS, HTC, LG, Nokia ... ra khỏi thị trường Mỹ
Heo mập nhờ ăn cặn mà mấy bạn.
Apple giàu nhờ đi kiện mà.😃
Chém đê.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Kiện nữa đi, giá rớt xuống anh em hưởng, hehe
1969tnt
TÍCH CỰC
12 năm
@vitxiem02 nếu bạn nghỉ kiện tụng mà giá rớt xuống thì bạn đã lầm.Những khoảng tiền mà họ phải chi cho luật sư và những vấn đề khác đều đc bù vào giá thành.
thằng apple làm ăn phát vậy, kiện tụng gì nữa, để cho các hãng khác kiếm ăn với chứ, bình thường đã ai cạnh tranh lại doanh số đâu mà kiện chi
Hỏi
các bác xài Win Mo thời trước đã có tính năng này rồi kìa. Ở đó mà nó sáng chế mới lạ.
:mad: :mad: :mad:
Dù j thì chắc bọn Mỹ vẫn bảo vệ các cty của nó thôi, kiểu này HTC chắc mất tiền cho táo rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019