[P500][ROM] G-T-R V7.8| SLICK! SLIM! SNAPPY! | MoNSTer powered OptimusOne! |76.9FPS!

acax456
12/6/2012 14:22Phản hồi: 208
[P500][ROM] G-T-R V7.8| SLICK! SLIM! SNAPPY! | MoNSTer powered OptimusOne! |76.9FPS!
Bài cũ chả biết s bị del mịa r` :| chuyển nhà nha 😁

208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm

kooltears
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acax456 THeo bạn nên flash với kernel nào để đa nhiệm và pin tốt?
dongtan195
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acax456 hic cái này bị lỗi usb hay sao ấy, mình đã cài đủ driver rồi mà nó không hiện ra nút kết nối bộ lưu trữ usb, phải làm sao bjo 😔
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn thực hiện một trong các lệnh dưới đây. Các bạn phải vào Terminal và gõ Su -> chọn Allow
Mở hàng. Đang 7.7 kernel nào ngon vậy bác. Thunder hay kernel gốc
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KyNuConTrinh Cứ gốc đi. Thấy mượt là đc r

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
Up lên nào, máy chưa về nên không test được 😃

p/s: Mà bữa đó có flash thử mấy cái kernel cho bản này
Kernel đi chung với rom thì mượt, pin khá rồi
Kernel thunder đi chung với GTR thì good, pin tuyệt và mượt, bên x-da cũng có mấy ông chọn cook vào rom, kết em này nhất 😃
Còn kernel FC gì đó mới up của thachtunganh thì hình như không hợp với bản GTR thì phải, cài vô thấy lagg và chậm kinh
Mấy cái paolo gì đó chưa có cơ hội test thử nữa 😃
@rastar Mình dùng kernel mới của tunganh cho gtr v7.8 này rất mượt pin cũng ổn
tvquang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rastar Link kernel thunder đâu bác xin cái nào :|
@tvquang92 http://www.tinhte.vn/threads/954710/
tvquang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rastar K biêt sao cứ test thử xem đã. Trước dùng kernel của tung anh thấy mượt + pin khá đấy chứ
@tvquang92 Cứ test thử đi bác rồi cho cảm nhận
Bác gửi máy sang hàn hay lg vn thế. Mobi nó cứ hẹn cái vụ 170k của mình chán chết.
@KyNuConTrinh Mình mới gởi cho anh bán máy cho mình lúc trước cho tụi đàn em ảnh sửa. Tự nhiên hồi chiều tụi nó gọi bảo sửa xong rồi, làm mình chạy lên, gắn sim vô, bấm bấm gọi tổng đài cũng chả nghe được gì, đưa bọn nó nghe thì đớ họng nguyên đám. Cái anh đó lúc đó đi vắng nữa nên mình gọi cho ảnh, ảnh điện về bảo bọn nó làm công chuyện deck ra xyz gì.
Rồi ảnh có hẹn mình mai mốt lên, mà công nhận mình hơi lịch sự với mấy thằng đó
Làm chạy lên chạy xuống mất 2 tiếng đồng hồ quý báu
tvquang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hô hô v7.8 cơ đấy 😁 có gì hot
hkgh123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bị up 😁
cloudh09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi file Google-App.zip xài kiểu gì vậy, vào Recovery rồi Choose Zip From Card như bt hả?
hkgh123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cloudh09 Đúng rồi bác, như flash rom ý
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi là Bản này có cần vào setcpu trong Cyan setting không ạ, và nếu set thì các thông số là gì ạ?
hkgh123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tiachopxanh Tùy bác, để mặc định cũng dc rồi, mình thì set 480/748 smartass2
kooltears
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tiachopxanh Nếu bạn chơi game thì set 480/748 smartass2
Nếu dùng thường thì cứ 245/600 conversation.
Cho hỏi bạn có mấy cái khóa màn hình như thế không ??
@nhokstar37 Bạn muốn chỉnh khóa màn hình thì vào cyanogenmod setting chọn Lockscreen >style option rồi chỉnh thôi😁
@trananhvan1989 Cảm ơn 😃
chán thật lỡ tháo thẻ nhớ ra tắt máy luôn nha.Giờ nhận thẻ nhưng mất hết app giờ phải flash lại rom. Cái lỗi này là do ext4 trong link2sd hả anh em 😔 e bị cái này nhìu lắm. Mỗi lần bị là flash lại rom nản lắm
Tuyệt 😁
mình thì ko có phân vùng làm gì dung lin2sd chuyển qua thẻ nhớ nhưng cũng chỉ có 2 game angri bird + fruit ninja còn lại mấy app kia cài vào bộ nhớ máy 😃gọn nhẹ thôi😃 còn có gì liên quan đến thẻ thì cứ cáp mà cắm vào PC chả bao h lấy ra
Bonus thêm cái font chữ viết tay hay lắm nè
Chococooky.zip
Link là font đó hả bác
cloudh09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên set CPU min max và Gor thế nào hả các bạn?
@cloudh09 bạn muốn chơi game hay tiết kiệm pin
Chơi game thì 480/729 SmartAssV2
Pin thì 245/600 consertive
tvquang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang ở v7.7 dùng đc hơn tuần. Nãy chơi game tí ai zè cái nút home mất tác dụng, có v7.8 lại có cớ để up :|
Em đang ở 7.8,dùng xperia home thì statut bar trong suốt h em chuyển qua dùng Go launcher Ex thì nó ko trong suốt nữa => cho em hỏi là có cách nào làm cho nó trong suốt đc ko? nếu có thì các bác chỉ cho em vs?
Lên tt bh cho lành. Chứ thợ sửa cho qua loa thì hên xui lắm. Mấy tấm.hình bác cho e mất rồi . Nản ghê
Cũng tính lên đó chứ mà tại trong tờ giấy BH ghi là sửa chỗ khác thì bị mất BH luôn nên mình muốn để vài ba hôm nữa cho bọn kia nó xử lý được không, không được mình đành tính tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019