Lộ diện hình ảnh adapter với cổng kết nối 19 chân dành cho thiết bị di động đời mới của Apple

Duy Luân
5/8/2012 13:22Phản hồi: 213
Lộ diện hình ảnh adapter với cổng kết nối 19 chân dành cho thiết bị di động đời mới của Apple
Chủ trang blog AWhiteDot vừa cho biết rằng anh ta đã phát hiện ra một chiếc adapter lạ trên Apple Online Store (hiện đã bị gỡ bỏ). Sản phẩm này có vẻ như sẽ được dùng cho những máy iOS và iPod Nano thế hệ mới với nhiệm vụ chuyển đổi từ một đầu cắm nhỏ ("Mini Dock") sang cổng 30 chân ("Dock") hiện tại của Apple. Rất có thể chân cắm này chính là cổng truyền dữ liệu kết hợp cổng sạc 19 chân mà chúng ta từng nghe nói thông qua các tin đồn liên quan đến iPhone 5/iPhone 6. Theo như Apple Store thì bộ chuyển đổi này có giá 9,99 USD với hai màu đen và trắng bạc. Nếu những thông tin blog này đăng là thật thì chúng ta sẽ được thấy sự thay đổi của một cổng kết nối với tuổi đời gần 10 năm mà Apple đã dùng trên các máy di động của mình.

Web của Apple có liệt kê các thiết bị tương thích với bộ adapter này, bao gồm "iPhone thế hệ 6", "iPod Touch thế hệ 5", "iPod Nano thế hệ thứ 7" và thú vị hơn hết là "iPad thế hệ ba (đời cuối năm 2012)". Biểu tượng phía trên dòng chữ iPad cho thấy có đến hai thiết bị, một chiếc máy lớn và một mẫu có màn hình nhỏ hơn. Mới đây, trong một số email nội bộ của Apple cũng có tiết lộ rằng các quan chức cấp cao của hãng đã từng để ý đến máy tính bảng kích thước nhỏ hơn 9,7". Liệu đây có phải là dấu hiệu cho thấy Apple sắp ra mắt một (hoặc hai) chiếc iPad mới trong vài tháng nữa hay không? Chúng ta hãy chờ xem.

Đây là phần các thiết bị tương thích với adapter nói trên

Video quay lại màn hình trang Apple Store

Xem các hình ảnh khác

213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết rất hay, like cho anh Duy Luân đầu tiên nè.
Cái này cũng thấy lạ ko biết có phải mới ko?
vitdien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 Loại này hàng khựa bán đầy chứ có gì mà lạ đâu bác
@vitdien hàng nhái của khựa mà bác đi so với hàng chính hãng, sợ bác thật
@jack93 Mình đang sở hữu loại dây như bạn post tren hình, nó cũng bình thường thôi bạn, 1 sản phẩm của bên thứ 3 sản xuất
nhìn thô hơn cái chân sạc cũ thì phải, đc cái gọn hơn thôi
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@princesun Hix! Đây chỉ là adapter chuyển từ 40-19 thôi mà. Dây gốc của nó tất nhiên nhỏ gọn hơn nhiều. Mà cái dây sạc, usb để dùng chứ có phải để ngắm đâu bác! @@
@princesun cái này đi voi cuc pin dự phòng power bank 2600 cắm vô thấy ko sac jo..
tuananh031
ĐẠI BÀNG
12 năm
rõ rồi nhé apple.
vậy là gần đến ngày phát hành thiết bị mới
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Apple sẻ lại làm các đối thủ hửi khói B-)
@Lucy Heartfilia Em gái không được nhiều chuyện. :p
@hsdhnh Ố =]] Kêu anh Hiệp ban em đi =]]
@hamyty Ko biết suy nghĩ à, cái sạc to đùng của apple dùng từ mấy năm nay giờ mới đổi, trong khi các hãng khác xài android dùng cổng Micro usb từ lâu rồi. có mà apple ngủi khói thì có.
@impressive2000 Chẳng trách móc gì đâu cu ah vì có dùng đâu mà trách =))
Hay nhỉ, nhỏ xíu mà 10$ ,chuẩn bị 1 cuộc cách mạng về chuẩn kết nối 😆
@chube10old 10$ là đúng rồi còn gì 200k đồ tàu cũng 70k rồi
@chube10old 10$ cách mạng về moi tiền thì đúng hơn. ra cái cổng kết nối mới vừa được cái tiếng. vừa được thêm cái thu nhập......apple là cỗ máy moi tiền......
sự thay đổi cua apple luôn có lý do.các bạn hãy chờ xem
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
@dihia Ai thay đổi điều jì mà chả có lý do hả bạn. Có khi đơn giản chỉ là chán rồi thôi.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
Mong bác luôn cập nhật thông tin mới nhất đang chờ iphone 5 ra là xúc thôi
Nếu Ap dùng chân micro USB làm chân sạc như hầu hết smartphone hiện tại thì tốt quá ...
@8800 Carbon Arte Anh Carboon chưa ra đão ở nữa hả. Em tưởng anh bị lưu đầy vs đám Anti kia rùi chứ.

Trong tâm tưởng em vẫn thích cái Thin different của Apple hơn.

Mà buồn cười bọn Anti Fan =]] Nói xấu Apple làm cổng sạc tào lao vậy mà anh Sàm Súng vẫn nhái theo để làm cổng sạc y chang ko khác 1 ly 1 tý cho Tab của anh. Cười nát ruột hà =]]
@Lucy Heartfilia like cái câu của bác về cổng sạc của Samsung.
@Gabriel le 😁 uàh.. Em có cậu bạn xài Tab 10, bữa cắm sạc, em cười nát ruột luôn =]]]
@Lucy Heartfilia bác nói em cũng mới để ý là ông bạn làm chung cơ quan xài cái tab 10.1 cái cáp của nó giống của apple quá, đó giờ hok để ý thấy bác cm cái mượn của ổng xem thử mới biết...
Vậy là có iPad 7" rồi. Giờ ifan sẽ nói SJ chưa hề chê tablet 7 cho mà xem :p
duchuykun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@galabuon Người ta chết rồi bạn àh, nếu SJ còn sống chưa chắc cho làm cái 7". Nói chẳng ăn nhập và rõ ràng là nói móc mọi người
Cái gì của apple mà chẳng đắt 😃 . Mong iPad 7" ra và giá tốt chút để xúc , cầm đi cho tiện chứ iPad 2 hay 3 đều ngại cầm đi vãi 😃)
cái chân quân trọng j chứ
@dong_tuyet93 ý là nói apple đã có thay đổi
Iphone 5 mang nhiều sự cải tiến thì em cắm cái sổ đỏ ở nhà cũng chơi 😔
@tuoitre1803 Bác thật bá đạo ! Đội cái iphone trên đầu mà trú mưa trú nắng kể ra cũng thú nhỉ ^^ nhiều ng cuồng quá rồi ! Ko nhận ra cái nào quan trọng hơn cái nào nữa....haizzz !!!
@tuoitre1803 chắc bác chuẩn bị giờ là vừa
quochung83
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 với những menber cuồng nhiệt thế này bảo sao apple ko lắm tiền😁
cẩn thận ra đường mà ở nhé bạn trẻ!
dieucancel
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre1803 há há 😆 quả nhiên cái nick tuoitre nói lên tất cả...😁 đáng nể pan 😃)
Lên trang chủ Apple có đâu ? Lại tin đồn nhảm rồi
@galabuon Đọc kỹ trước kỹ trước khi cmt bác ui
@galabuon nghe nói gỡ xuống rồi bạn ạ😁
@galabuon ko nghe người ta ghi là đã xóa ah. có đọc chữ ko
cuthune
TÍCH CỰC
12 năm
@galabuon hien da bi go bo
Thế là sắp có hàng mới ^^
Hầu hết các máy đều sử dụng micro usb hoắc usb mini đếm đi đếm lại cũng chỉ 4 chân....hi. appe nên đưa về 19 chân là hợp lý rồi- gọn và đẹp, trong tương lai chắc đưa về truyền đẫn dữ liệu 1 chân.
@truongminhtinh 1 Chân....😕
Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@truongminhtinh Cùng lắm là 2 chân thôi bác, 1 chân sao chuyền được 😆
Iphone được cái chơi game sướng🆒
@tonynguyen00 Mình thấy game của apple và android đồ họa như trẻ con ấy. Chả thấy đẹp bằng PSP. Android màn hình to hơn chơi đã hơn.
@vntrungtri Màn hình tv 32" trở lên chơi game bằng pc hoặc ps3 với đã, màn hình 20" trở xuống vẫn là trẻ con
Tin fake rùi bà con ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019