Cổ phiếu Apple lần đầu tiên chạm mốc 700 USD

babybungbu
17/9/2012 22:19Phản hồi: 221
Cổ phiếu Apple lần đầu tiên chạm mốc 700 USD
Screen Shot 2012-09-18 at 10.33.30 AM.png

Kể từ khi chính thức trình làng chiếc iPhone 5 hôm 12/9, giới phân tích đã nhận định giá trị cổ phiếu của Apple có khả năng đạt 700 USD/cổ phiếu, bất chấp những ý kiến trái chiều về thiết kế của sản phẩm này. Và ngày hôm qua, điều đó đã trở thành hiện thực. Trong phiên giao dịch thứ hai đầu tuần, cổ phiếu Apple tại Mỹ đóng cửa ở mức 699,8 USD/cổ phiếu, trước khi cán mốc 700 USD trong phiên giao dịch ngoài giờ. Nguyên nhân của sự tăng giá mạnh cổ phiếu Apple một phần được cho là từ phản ứng tích cực của giới đầu tư sau thông tin 2 triệu máy iPhone 5 đã được đặt hàng hết chỉ trong vòng 24 giờ đồng hồ đầu tiên. So với năm ngoái, lượng đặt hàng sản phẩm iPhone trong đợt đầu tiên đã tăng gấp đôi, khi chỉ có 1 triệu máy iPhone 4S được khách hàng đặt mua trong cùng khoảng thời gian trên. iPhone 5 sẽ chính thức lên kệ tại Mỹ, Châu Âu và Châu Á vào ngày 21/9 (tức thứ 6 tuần này), và những hàng người chờ mua đã bắt đầu được lập trước cửa các Apple Store.

Nguồn: BGR
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng. Nhiều bác tinhte còn comment Apple "đang chết" nữa ko ?
kyn_krai
TÍCH CỰC
12 năm
@phanmemseo.vn Phán như thánh,giỏi thì nộp CV mà làm CEO đi,ngồi đây comment làm chi
@yushikara Sao bác biết nó chết vế ý tưởng =)
Vậy bác nói ra vài ý tưởng cho iphone 5 để gọi là ko chết đi ?
Vâng, nguyên cái bộ phận "ý tưởng" to đùng của apple ko bằng mấy cái ý tưởng của mấy bác trên tinh tế đâu..
@cascadabadboy vậy là bạn ko bit rồi! những forum khác ng ta chê iphone 5 quá trời: nào là phiên bản kéo dài của iphone 4. mỏng tí chứ chả mới! nsd iphone ngày càng già hóa! điều đó thì ko tốt cho sp cn. cứ thế này thì 1 thời gian nữa bị ng ta giễu "ủa, còn xài táo hả? bây giờ ng ta đã chuyển wa xài..cam rồi!!! (ý nói iphone xưa rồi chuyển wa xài cái khác). có bài viết đã nói hiện nay cấu hình đã vượt quá khả năng mà con người cần đối với 1 chiếc dtdđ, tức là nói những cty ko quan tâm đến trải nghiệm nd mới, hay dễ thấy nhất là công nghệ pin chẳng hạn mà chỉ tập trung vào cấu hình thì sớm muộn cũng bị ng dùng chán bỏ! sinh thời steve jobs luôn tìm kiếm cái mới, ông nói: "đừng lo là sp mới sẽ ăn vào thị phần của sp cũ, nếu apple ko làm điều đó thì sẽ có thằng khác làm" và do đó trong lúc chiếc ipod đang sales tốt như cồn ông đã tung ra iphone thay cho ipod! và mãi lúc ông coi như là chết đi sống lại từ giường bệnh vẫn kịp tung ra ipad! còn apple tui bít lúc này rất nhát! có thể di sản mà jobs để lại là quá lớn để apple còn nóng trong 1 vài năm nữa! nhưng tình yêu của đại bộ phận ng đã mai mọt đi dần dần!!!
Xem ra apple có thần tài là iphone 5 rồi.chúc mừng
làm gì có lúc nào lên 700$
http://www.google.com/finance?cid=22144
@Lennox bạn đưa dẫn chứng ra mình coi nào?
pon1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trieuvantu 701$ rồi bạn
@trieuvantu chính bạn đưa ra cái link http://www.google.com/finance?cid=22144 mà bạn cũng ko hiểu nó đang nói gì sao ?
@trieuvantu nó len 701.91 lun rùi kìa bác
huunghiem
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng Apple
Nhờ hiệu ứng iPhone 5 !
Đang trên đỉnh của đồ thị hình sin chăng? Hồi sau (vài năm tới) sẽ rõ!!! 😁
zeke
TÍCH CỰC
12 năm
@tienlequoc Còn câu nào mới hơn không?
@tienlequoc vậy bác có gì chứng minh nó đang ở đỉnh đồ thị hình sin, có hàm số hya phương trình nào chứng minh nó đang ở đỉnh không. hay nó chỉ mới 1/3 hay 1/2
@tienlequoc LÊN ĐỈNH RỒI TÍCH ĐỦ VỀ LƯỢNG NÓ SẼ BIẾN ĐỔI VỀ CHẤT APPLE LUÔN LÀ VẬY TỰ LÀM MỚI MÌNH :D
TƯƠNG LAI NÓ LÀ ĐỈNH CỦA ĐỈNH
sirnvad
TÍCH CỰC
12 năm
@tienlequoc Câu này thì đúng là đương nhiên rồi, nhưng vấn đề là rồi có lập được đỉnh khác không, hay cắm thẳng về 0. Đến đời người các cụ còn có câu: "lên voi, xuống chó" nữa là.
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
ko cần biết iphone mới như thế nào, chỉ cần nó là iphone "MỚI" là được. Đó là thành quả SJ đã dày công xây dựng. Hno ra mắt ip5 người ta mang 4S ra phố đánh lừa người đi đường là đây là ip5 thế mà đa số bị mắc lừa và cho biết chỉ cần là ip mới thì họ sẽ mua
gần đuổi kịp google về mặt giá của một cổ phiếu...
@cuhiep gg bao nhiêu v anh?
@cuhiep Có nhiều lúc nó đã vượt qua bác ạ.
thế nào nhiều thím anti-fan ghen ăn tức ở cũng vào chém cho mà xem. Dù các thím có nói thế nào thì Apple vẫn rất thành công với iPhone 5 thôi các thím ạ.
@andaicadt Bác vô đây đọc xem có đúng là Apple cạn ý tưởbg kô nhá:

http://www.tinhte.vn/threads/1516672/
@Hao74 Bác đưa cái link có 3 người vote => chất lượng kém.
@trinh12345 Cái bài đó mod không chịu đưa ra trang đầu thì chịu thui. Đâu phải ai cũng chịu khó vô diễn đàn rồi dò coi tin tức như tui hay 1 số ít đâu?

Tui để ý thấy bài của bác fuji thường kô được đưa lên trang đầu dù có nhiều thứ để tham khảo. Chắc do bác ấy có blog riêng nên các mod kô muốn đưa ra.
Ip5 đã về, tiền bạc tràn trề, Apple cười hề hề ... ;")
butbilx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cổ phiếu tốt nhất việt nam la vinamilk cũng chỉ có gia 5 usd
Cp rẻ nhất viêt nam có giá 1500 đồng
@butbilx Bạn có cái status hay ghê 😃
ra mắt iPad mini là sẽ lên nữa ... Chết hay không chưa biết nhưng chắc là còn sống dai lắm.
Chi co the^? la` Apple 😃
Lót IP hóng antifan vào đây sồn sồn nào .
Ah mà còn bạn nào nói :" đây là chiêu pr của IP nữa ko nhỉ ".
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
chết ở đây là chết nghĩa khác chứ đâu phải là phá sản:p
@phuoc34 rõ hơn thì chết ở đây là cạn kiệt ý tưởng,ko có tính đột phá,về lâu về dài thì sẽ đúng với từ chết là phá sản
chac chua len toi dih, cho len toi dih roi cug xuog lai thoi me😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019