Samsung đã tiêu thụ được 3 triệu máy Galaxy Note II trên toàn thế giới

babybungbu
2/11/2012 6:53Phản hồi: 416
Samsung đã tiêu thụ được 3 triệu máy Galaxy Note II trên toàn thế giới

Samsung tiếp tục chứng minh với thị trường rằng người tiêu dùng có nhu cầu cho một chiếc điện thoại thông minh màn hình ngoại cỡ, sau khi thông báo đã bán được 3 triệu máy Galaxy Note II trên phạm vi toàn cầu. Như vậy, hãng điện tử Hàn Quốc chỉ mất chưa đầy 40 ngày để đạt được doanh số ấn tượng trên. Không lâu sau khi bán ra, Tinh Tế cũng đã có dịp trên tayđánh giá chiếc phablet mạnh mẽ nhất của Samsung tính đến thời điểm này. Galaxy Note II sở hữu màn hình HD Super AMOLED kích thước 5,5" (lớn hơn 0,2" so với Galaxy Note), độ phân giải HD 720p. Máy sở hữu cấu hình thuộc dạng mạnh nhất trên thị trường, với chip xử lý Exynos 4 nhân xung nhịp 1.6GHz, 2GB RAM và có 3 lựa chọn bộ nhớ trong là 16, 32 và 64GB. Điểm nhấn của Note II tiếp tục là chiếc bút cảm ứng S Pen, được Samsung cải tiến về cả thiết kế lẫn tính năng. Hiện tại, Galaxy Note II chính hãng đang được bán ở thị trường Việt Nam với giá 15,9 triệu đồng.

Nguồn: Engadget
416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm kia có trãi nghiệm em này,phải nói là siêu smartphone mới đúng,từ cấu hình tới ngoại hình đều quá tuyệt chỉ trừ cái màn hình chưa trong cho lắm so với các smartphone siêu cấp khác.
Nhiều bạn bảo nó to nhưng trên tay mới biết nó gọn thế nào so với cái màn hình quá khổ 5.5',cảm giác gọn hơn note 1 nhiều,
Cả tháng nay ôm ấp tậu em nó,giờ sắp đủ gạo rồi lại xuất hiện N4,
Hix,nhiều lúc có tiền cũng khổ lắm chứ bộ.
3 triệu máy hơi ít nhĩ,chắc toàn bọn Tây To nó mua😁
Tiện đây mình có yêu cầu nhỏ : ban quản trị xem xét gỡ bỏ thông báo "Tinh tế có hỗ trợ app tinhte.vn......Bấm ok để........" mỗi khi truy cập vì mình thấy nó không cần thiết và khá khó chịu.
Xin hết
@oh_chicken_con mình thấy có 1 mod hay cướp cmt thật .

note II thi khỏi phải bàn rồi mình thì đâng note 1 thôi mà đã yêu rồi
@oh_chicken_con Khoảng 1 tháng mà tiêu thụ dc 3tr, như vậy đã là rất nhiều, cũng là 1 con số ấn tượng vs các hãng dt khác.
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
@oh_chicken_con Mình bấm Cancel thì lần sau ko thấy xuất hiện nữa!
@@habu@ Cái quan trọng là bấm cancel đó.mình nhập xong rồi để đó cho nó load trang,chứ cứ chờ để nhấn cancel thì khó chịu lắm.
Khi thoát khỏi trình duyệt thì lần sau vào lại hỏi.
Hơn nữa mình dùng uc nó tự động khởi động google play.
@oh_chicken_con 3 triệu máy mà ít hả bác. mới ra thôi mà. 3 triệu máy là tốt lắm rồi
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
bạn wwin rồi
vuong39
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang xài em này không có gì phải phàn nàn.
Hàng tốt.
Được Trang bị hết những ưu điểm của SS.
Vũ khí của Note chính là cây viết trong tay điều mà mọi smartphone lai Tablet khác không thể làm được.
Tuy nhiên cần xem lại giá bán với khoản màn hình màu trắng chưa hiển thị thật sự xuất sắc và độ sáng màn hình chưa cao,khi ra sáng thì màn hình rất tối.
Chúc mừng SS với Galaxy S3 bán hơn 20tr chiếc và chiếc Note 2 ra chưa đầy 1 tháng má bán được 3tr chiếc +Thêm chiến thắng ở United kingdom.........
Trên đà chiến thắng hy vọng Samsung năm sau chiếc S4 với Note 3 Màn hình Full HD Supper Amolet Plus cải tiến màu trắng,độ sáng đẩy lên trên 400nit và sử dụng A15 Quad Core 2Ghz+Thêm design ấn tượng.Lúc đó Iphone 5s sẽ ngước nhìn vì chằng thể làm ji` trên cái màn hình 4inch đó được.
@quangloc999 màn hình ám xanh thì mình nghĩ từ từ sẽ khắc phục được do super amoled chỉ là màn hình Oled giai đoạn đầu, nếu thành phần điểm ảnh phụ, cấu trúc sắp xếp tương đồng với LCD thì chất lượng hình cảo cao hơn nhiều nhưng tuổi thọ sẽ rất kém dẫn đến mau xuống màu. do đó chỉ còn cách giảm điểm ảnh phụ xanh dương. còn giá bán note II thì mình thấy hợp lý rồi, xứng với những gì nó có. có thể nói note II là chiếc smartphone tich` hợp nhiều tính năng nhất với cấu hình siêu mạnh ngang ngữa chip snadragon s4 pro 1.5 Ghz (lướt wed nhanh hơn nhưng xử lý một số tác vụ chậm hơn)
@quangloc999
thích nhé.
may là đã kéo dài ra thêm tí.. chứ không thì vẫn trên cái 3.5 thì xem có mà.. nổ mắt. @.@

3 triệu này mình cũng góp 2 đấy chứ ^^. quả thật tính hữu dụng và hiệu năng sử dụng tuyệt vời. cộng với quả S pen. chỉ có thể là TUYỆT. ( tính đến lúc này)
@quangloc999 mình mới đọc tin màn 5" HD chip Lõi 4 Exynos 5 và chip đồ hoạ khủng, Ram 3Gb.

công nghệ màn là ColorOled RGB ppi trên 400.
nói chung chăm chút design là ok thôi.
@technological experience Note 2 là màn hình RGB như bình thường rồi bác (giống Galaxy S2). Còn S3 thì mới là màn hình pentile
@quangloc999 nếu bác nói vậy thì tại sao sony lg apple ko làm ra những sản phẩm cấu hình tương tự ^^ họ đâu thiếu nhân tài
Ừ con này ngon thật, mình đang dùng, hiện tại nó là điện thoại Adroid ngon nhất, chắc còn lâu mới lật đổ được. Trải nghiệm thực tế rất đã mặc dù cấu hình cũng không phải là nhất. Dùng note 2 rồi dùng mấy con kia chán ngay thôi.
@tinhtednvn dùng cái khác không phải là chán ngay mà là không dùng được nữa.
@tuandaqn Vậy thì chúc mừng bác
@pandact91 Tiếng việt không biết viết mà ở đó nhận xét người khác gì bạn?
Mình nói màn hình 5.5 có người thích, có người ghét mà. Bản thân mình cũng thích nè. Bạn nên đọc kỹ bài trước khi bình luận nhé
Đúng là hàng khủng
to zữ
Con này dùng rất thích
Note 2 xài pin trâu rất thích 😁
luungoclong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình nghĩ lý do của đa số những người mua Note chính là cây bút Spen! 😁:D:D
Lies
TÍCH CỰC
11 năm
@luungoclong Mình thì nghĩ cây bút ấy thích hợp vs mấy bạn hay ghi chép vs vẽ vời thôi, mình từng sài qua note 1, công nhận cây bút rất hay, nhưng hầu như mình ít sài, lâu lâu vẽ vời nghịch ngợm thôi chứ k dùng nhiều. Mình nghĩ note có màn hình lớn, và nó rất hợp vs mình, mình hay chơi game và xem clip trên youtube nên màn lớn xem rất thích, mỗi tội khi nghe úp cái "dép" lên mặt nhìn hơi kì :D Chưa trải nghiệm thử spen của note 2 nhưng công nhận nó nhận lực tốt, 1 mod đã từng chép thơ lên cái note 2 đó, công nhận chữ rất đẹp :D
open0
CAO CẤP
11 năm
@luungoclong Màn hình to, spen, pin trâu mới đầy đủ

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
luungoclong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@open0 Mình nghĩ màn to và pin trâu có rất nhiều máy có, nhưng biết làm gì với cái màn to và pin trâu nếu không có cây bút ma thuật kia! 😁:D:D
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
máy ngon thì nhiều người mua thôi
Thằng Sam dính vào kiện tụng mà coi bộ làm ăn vẫn khá nhỉ, chẳng bù So với No ko biết bị rút ống thở vào lúc nào.
open0
CAO CẤP
11 năm
@Hùng_1990 Tức là kô biết khi nào bệnh viện trả về nhà! Hehe
Thằng No ngu thì thiệt

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@Hùng_1990 - Khi Mi ra điện thoại sua fây sờ 😁
- Anh No ko sớm tự phát triển phần mềm thì chết nhanh thôi, không chết thì cũng sống trong nơm nớp lo âu,
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
11 năm
Samsung 1 khi đã không công bố doanh số chứ công bố phát là toàn số KHỦNG =))
P/s: Trong 3 triệu máy bán ra mình tự hào vì vẫn thích e nó mặc dù còn chưa đc cầm sờ nắn bóp, không như những ng chưa cầm đã chê =))
@hieuhuhong1993 vẫn xách dép cho s3 ;)
@hieuhuhong1993 thế biết S3 bán 3 ngày hết 10tr máy k ? thế bây iphone bán dc bao nhiêu rồi ? dám chắc k bằng S3
@remeoxzx cho xin cái link, đừng cuồng quá bạn
@remeoxzx nhà mạng đặt hàng chứ ko phải bán dc nhá bạn 😃
Nói cho đúng vào 😃
Hàng khủng 😆 cá nhân ko thích hàng của SS nhưng thật sự bái phục cách làm ăn của họ. Giờ thì chip, màn hình, bộ nhớ, đt, tủ lanh.... chỗ nào cũng thấy SS
@khoa_chung_89 bác mà đặt tàu vũ trụ hay máy bay thì nó cụng làm đóa😁
lowt3ch
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung trang bị cho con này một số app cung rất đỉnh.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
đáng mặt anh tài !
kinh, bán chạy bằng ip5 bán 1 ngày.
@redsn0w89 lên youtube coi mấy clip quảng cáo macbook ý 😃
@kool_boyjuly Chán hẳn?? Bạn làm câu thế thì ...khó đỡ... Thử lấy dẫn chứng ra xem IPhone5 bán được bao nhiêu bản??
@TAKUMA Xin lỗi bạn, có chút nhầm lẫn. 2 triệu máy sau 24 giờ và 5 triệu máy sau 3 ngày.
http://danviet.vn/104406p1c32/sau-24-gio-iphone-5-co-2-trieu-don-dat-hang.htm
grandholy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quyen_kdphukien làm gì có dẫn chứng mà bạn hỏi, chỉ biết là quý 3 thì apple bán đc 26tr máy iphone, còn sam thì bán được 30tr s3 😁

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
qtm07
TÍCH CỰC
11 năm
Mặt em thì đẹp trai , xài con Note 2 này to quá che hết cả khuôn mặt . Xài máy beeline hay 1280 tạm vậy
@qtm07 😁úp con note II lên còn nhiều người thèm hơn đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019