Kết quả thi ảnh tuần 02 - Bạn thích chụp thể loại ảnh nào

starnt
4/12/2012 12:23Phản hồi: 49
Kết quả thi ảnh tuần 02 - Bạn thích chụp thể loại ảnh nào

KẾT QUẢ THI ẢNH TUẦN 2
(25/11 - 03/12)

Các bạn thân mến,

Xin gửi đến các bạn kết quả cuộc thi ảnh "Bạn thích chụp thể loại ảnh nào?" tuần thứ 2.
  • Số bài dự thi tuần 2: 31 bài (kể cả bài của bạn Kemda tuần 1).
  • Số bài dự thi hợp lệ: 28 bài.
  • Số bài phạm quy: 03 bài.
Tổng số bài dự thi ảnh tuần này có số lượng nhiều hơn so với tuần 1. Chất lượng bài viết và ảnh cũng được các bạn đầu tư và chăm chút nhiều hơn. Có nhiều bài viết rất hay và ảnh đẹp. Ba bài phạm quy đều do ảnh được chụp trước khi có thông báo cuộc thi này. Rất vui mừng vì những cố gắng và nhiệt tình đó của các bạn. Xin cảm ơn tất cả và mong trong tuần tiếp theo, chúng ta sẽ được tiếp tục đón nhận nhiều bài thi hơn.

Sau 3 vòng chấm, Ban giám khảo thống nhất chọn 3 bài thi ảnh tốt nhất về cả phần viết và phần ảnh. Cả 3 bài đều xứng đáng đoạt giải thưởng tuần này. Tuy nhiên, chúng ta chỉ có một giải duy nhất của tuần, nên sau nhiều tranh luận, phân tích từng bài thi trên nhiều phương diện, chúng tôi đành lòng phải chọn giải pháp bỏ phiếu bầu chọn để tìm được chủ nhân giải thưởng tuần 2. Xin giới thiệu với các bạn 3 bài đó:

1. Chợ Long biên: http://www.tinhte.vn/threads/1710829/
Của bạn Cobra
Cảm ơn bạn anhcobra đã có bộ ảnh thành công về đời thường. Phải nói với ánh sáng đêm trong hoàn cảnh chụp là rất khó bắt được khoảnh khắc. Đặc biệt, sự nhộn nhịp, chuyển động nhanh và liên tục của khung cảnh đòi hỏi rất nhiều sự tập trung, kỹ thuật, nhạy cảm về ánh sáng, có cảm nhận sâu sắc về đời thường. Bạn đã di chuyển nhiều góc chụp, từ khung ảnh rộng diễn tả sự nhộn nhịp, đến đặc tả tâm trạng của đối tượng, sự chuyển động trong cảnh tĩnh và tĩnh trong động. Một buổi sáng giá rét mùa đông Hà Nội đã cô đọng lại thành những lời chia sẻ tràn đầy đồng cảm với những bức ảnh nhiều cảm xúc. Rất cảm ơn bạn.

2. Ngẫu hứng chiều T7: http://www.tinhte.vn/threads/1701872/
Của bạn Autocu
Xin chân thành cảm ơn bạn Autocu đã cho mọi người xem bộ ảnh rất truyền thống Việt nam. Bạn đã đi từ Sài gòn lên Hóc Môn ghi lại những khoảnh khắc gặt lúa tuyệt vời. Từ đại cảnh đến chân dung những người nông dân hiền lành. Và, bạn cũng cho xem bộ ảnh đời sống người dân Củ Chi làm bánh tráng với câu chuyện rất dễ thương với họ. Bộ ảnh của bạn rất ấn tượng về ánh sáng và góc chụp. Bộ ảnh rất sâu sắc ý nghĩa qua việc chọn chụp từng tấm ảnh. Nơi bộ ảnh và bài chia sẻ, người xem cảm nhận được sự đồng cảm và đam mê đời thường của bạn là như thế nào. Xin cảm ơn bạn.

3. Chiều cuối tuần: http://www.tinhte.vn/threads/1700622/
Của bạn kunkun30_86
Cảm ơn bạn kunkun30_86 đã cho mọi người xem một vòng ngẫu hứng cuối tuần ở nhiều góc nhìn rất hay của Sài Gòn. Bài viết chân thành và nhiều nội dung hữu ích được bạn chia sẻ cho cộng đồng yêu thích chụp ảnh là rất đáng trân trọng. Có một thành viên chấm bài rất thích thú sự nhẹ nhàng của bộ ảnh ngẫu hứng này. Những khoảnh khắc đặc biệt đòi hỏi sự cảm nghiệm sâu xa về đời sống, về con người, về cảnh xung quanh của bạn đã biểu lộ rõ trong bộ ảnh. Một buổi chiều đi qua các nơi và bạn đã chụp khá đa dạng góc nhìn về đời thường giữa đô thành Sài gòn. Xin cảm ơn bạn.

Như đã nói trên, cả 3 bài đều có điểm đặc biệt riêng và đều xứng đáng. Nhưng sau cuộc bỏ phiếu thì chúng ta có một bài đoạt giải. Đó là bài của:
anhcobra

Quảng cáo

Giải thưởng tuần 2: Chiếc tai nghe Bluetooth chính hãng Samsung thuộc về bạn anhcobra
  • Bài đoạt giải tuần vẫn tiếp tục tham dự thi tháng.
  • Mỗi bạn có thể gửi nhiều bài, nhiều thể loại trong suốt thời gian thi.
  • Bài dự thi có thể thay thế, sửa bài trong thời gian thi và thông báo cho BGK.
  • Việc tổ chức trao giải, chúng tôi sẽ có thông báo chính thức sau khi kết thúc giải.
Xin cảm ơn và Xin chúc mừng!

Thân mời tất cả các bạn tiếp tục gửi bài dự thi "Bạn thích chụp thể loại ảnh nào" tuần 2. Bấm vào Link để xem thể lệ.

Đây là kết quả tuần 1 để tham khảo

Thay mặt Ban Giám Khảo

Quảng cáo

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meonhoc8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng cũng có kết quả tuần 2, không tham gia nhưng vẫn ngóng xem tác phẩm nào đoạt giải. Ảnh nào cũng đẹp.
qtm07
TÍCH CỰC
11 năm
Điều bình dị cuộc sống quanh ta , là bức tranh đẹp nhất , dù không phải là gam màu sáng nhất
@qtm07 Tấm này chụp lia máy phải không các bác
chúc mừng bác anhcobra
Chúc mừng anhcobra nhé, cả 3 bài đều xứng đáng đoạt giải cho thấy càng ngày BGK càng ... vất vả hơn rất nhiều.

Một lần nữa chúc mừng tác giả đoạt giải và các bài chưa đoạt giải vẫn còn cơ hội trong vòng thi tháng.
Bộ ảnh đời thường rất đẹp, xin chúc mừng bác
CUộc sống đời thường tưởng chừng những gì bình thường nhất lại là cái cao quý nhất
chúc mừng bác 😃
PS mà pic cuối có bị lùa không bác 😁
Sao lại có nhiều Bác chộp đẹp thế nhỉ,,,,,chúc mừng nhé
kenu97
TÍCH CỰC
11 năm
3 bài 3 kiểu ảnh đều đẹp.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Bộ ảnh rất đẹp, cuộc sống muôn màu muôn vẻ😃
Xin chúc mừng các bạn nhé!
Chúc mừng anhcobra.
ảnh sinh hoạt đời thường nhưng lại rất nghệ thuất :x
mới làm 1 bộ dự thi với anh em 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1715449/
Đẹp quá các bác ak;)
mưa gió lạnh vậy mà tác giả vẫn đi chụp.nhất là đúng😁
hay đấy chứ
Chúc mừng bạn anhcobra
vuong234
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngày nào mình cũng ở chợ LB sao k thấy bác nhỉ :eek:
chuteo007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo này tinhte sao giống diễn đàn nhiếp ảnh, quá nhiều bài về camera 😃, đùa tí cho vui :p
@chuteo007 Tinh tế có đủ thứ, và tương lai gần bác còn thấy gấp đôi số bài về camera, chúc vui 😃

anhcobra : CHÚC MỪNG ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019