Đánh giá của các bác về Air Blade 125cc ?

trinhkimhung
1/4/2013 5:43Phản hồi: 560
560 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko co hội những người chơi xe Sh nhi?hihihi
@thaitucodon9777 Có mà, bác tìm kĩ đi, gần đây có 1 tôpic hội SH .
Con này chạy ngon, theo ý mình vì đã so sánh với các dòng khác cùng phân khúc.
Đang phân vân thêm giữa AB 125 và Lead 125 😁 mua cho má đi. Hi vọng Lead 125 ít lỗi hơn. mà cái giá hơi chát 37,5 củ bản thường, 38,5 củ bàn phối màu, phối màu như cái cờ cờ, xấu hoắc.
@trinhkimhung thế nếu phối màu đẹp như Yamaha thì Yamaha húp cháo ăn àh =]] !!!
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fr3nzjpl4nt thằng honda ngoài cái danh tiếng ra thì có cái gì?
Xe thì dở mà đắt. Con AB tui đi tham khảo bên Biker thấy lỗi đầy rẫy. Xe thiết kế thì không đẹp, phối màu phối tem thì xấu òm ra. mà để được đẹp như Yamaha thì honda còn phải học tập dài. Đọc mấy bình luận của ông này qua mấy topic là thấy ý khinh Yamaha ra mặt. Cứ tưởng honda ngon lắm cơ :"> Cũng nhờ những ông thế này mà honda ngày càng lởm càng đắt càng làm giá chứ đâu nữa. Thấy honda là đâm đầu vào, thấy yamaha suzuki là chê như chưa từng được chê.
@yeahoh Khinh yamaha ? Ko chính xác, nói chính xác thì tôi chỉ thấy Ya có con EXiter 2011 là đẹp theo đúng nghĩa, còn mấy con còn lại thì nói thiệt chứ nhìn xấu hơn honda nhiều, nếu như ko có thiết kế dàn tem và dàn sơn phối màu bắt mắt để bù đắp lại thì chắc chắn nhìn con xe xấu woăc', Chẳgn wa bộ phận thiết kế tem của HDVN wa' tệ nên nhìn xấu. Chỉ tướng xe của honda bao h cũgn to lớn, cân đối, hợp lý hơn Ya nhiều, còn ông nói sirius, taurus, jupiter mà đẹp thì thôi chịu con mắt của ông !!!!!! Nếu bộ phận thiết kế tem cho HONDA được như YAMAHA thì chắc chắn mấy con xe ya đứng cạnh hon là lép vế hết !!!

Riêng con EX 2k11 thì bản thân đẹp rồi, nên làm kiểu gì nhìn nó cũng đẹp hết, chỉ có cố tình làm nó xấu thì nó mới xấu thôi =]] !!!!
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeahoh xe nào mà chẳng lỗi. thử mang con yamaha qua đây xem có lỗi ko
hãng nào, xe nào cũng có cái ưu cái nhược riêng, và mỗi con người chúng ta đánh giá xem xét và chọn lựa nó theo ý thích bản thân.
hehe chắc bác chưa thấy mấy con Si, Nouv LX lột sạch tem. Sau khi lột tem tụi nó vẫn đẹp nhóe. Cái dáng của xe Yamaha thể thao vs cân đối sẵn. Cái tem chế vô chỉ là làm nổi thêm các góc cạnh, đường gân thôi.
Công nhận là con Jupiter không đẹp lắm nhưng con Wave RSX mới của honda nó na ná con Jupiter đó bác. Xe honda thì to hơn xe Yamaha thiệt nhưng cân đối thì không, xe honda luôn đầu voi đuôi chuột cái đầu bự chảng cái đuôi ngắn hoặc nhỏ; hoặc nữa là cái thân ở trên thiệt là bề thế mà cái bánh bé tí teo. còn Yamaha thì đều xe, cân đối hơn.
Có thể theo bác nếu không có tem thì xe Yamaha không đẹp bằng honda, chỉ vì phối màu và tem xe mới đẹp hơn honda. Nhưng cái điều quan trọng là ở một cái xe zin lúc xuất xưởng nhìn đẹp hay xấu là được rồi.
Nói chung mỗi người mỗi mắt thẩm mỹ khác nhau nhưng nhìn chung đa số đều có nhận xét là xe Yamaha luôn đẹp hơn, Yamaha vốn nổi tiếng ở thế mạnh kiểu dáng rồi. Như honda nổi tiếng tk xăng vậy đó.
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fr3nzjpl4nt Coi lại chính tả rồi hẵng nói chuyện bạn 😁
@fr3nzjpl4nt Đọc mấy cái cmt of ông này??? Như bị cuồng ấy... Xin hỏi câu bio ông đang đi xe gì đấy ợ???...

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@fr3nzjpl4nt Con ex nó bê dàn nhựa của con lexam wa rùi thêm mắm dặm muối để ra dc con ex 2011 đó thánh.hok bít thánh biết con lexam ko nữa.nói yam theo sau về công nghệ thì còn tạm chấp nhận.còn nói về thiết kế thì hok bít nói thế nào với bạn nữa.làm ơn chỉ mình chi tiết nào của con ex bắt trước con ware x zậy.hay là tổng thể xe có 2 bánh dc ốp nhựa nên giống ware
@acquy1122 Lexam thì nó cũng đã giống wave X rồi nhưng tui ko nói đến vì nhìn xấu ko tả nổi, xin lỗi chứ cái loại như bạn mới ko biết Honda với SU có những xe gì, chứ tui xe gì của 2 hãng mà chả biết, hài !!!còn con EX 2k11 thì nó nhái wave X chỗ nào mà bạn nhìn ko ra thì thôi luôn =.= !!! Nó nhái về cái hình dáng xe nhỏ, nhọn, dài, đuôi nhọn, đầu nhọn, mặt nạ nhọn . Ok chưa ? Dòm con Ex 2k11 với toàn thể các loại xe trước đây có sự tương đồng về thiết kế ko ? Dĩ nhiên là ko, nhìn khác hoàn toàn với lối thiết kế Sirius, Jupiter, Ex cũ. Là từ đâu ra vậy ? Bạn đừng có tự kĩ và gượng ép wa', thực tế nó vậy nhưng vì các thành phần thánh Ya nhiều và áp đảo nên cứ tuyên truyền mấy cái ý nghĩ tiêu cực cho người dân nên nó mới thành ra thế này ^^! !!!!!!!!! Như mấy người bảo Honda bắt trước Ya mà thấy nản, có giải thix cho chúng nó thì cũng bằng thừa, cụ thể là cái bài này . Mấy thánh Ya nc nghe cảm tính và chán vãi =]] !!!!
Fan của motor yamaha dìm honda, và ngược lại. Nhưng, xe naof nó cũng có cái ngon cái dở riêng, mỗi người mỗi ý, đa số sẽ thắng thiểu số, honda yamaha suzuki sym piaggio 5 anh em trên 1 chiếc tay ga, như năm ông tiên bay vèo 1 hướng
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
điểm yếu của nouvo so với airblade
Bánh nhỏ vl, dễ trượt bánh khi phanh. đi vào đường xấu xe bị lắc cũng do lốp
Phanh phải nói là chán vl, ko thể nào bằng honda có phanh kết hợp
Ko có chân chống điện, 10 người thì 9 người thỉnh thoảng quên chân chống xe, số ít ngã chổng vó.
Về công nghệ thì ya bao giờ cũng chậm chạp hơn honda. cụ thể là cái Fi honda trước chắc phải 5 năm quá.

Bán chẳng bao giờ được giá (quan trọng vl luôn)
tem xe thì 1 bên hướng tới sự trẻ trung 1 bên hướng tới sự đơn giản. nhìn tem con Lx rõ rối mắt mà nhiều ng thích, mình thấy ko đẹp bằng tem nouvo2. tùy gu thẩm mỹ mỗi ng.
Xăng cộ thì đời Sx mình chưa đc test.
Mà không hiểu Sx đi đc trên 30.000km nó có kêu éc éc như các đời trước hay ko.
Honda là hãng lâu năm hơn Ya, mà nói chung tất cả xe ở việt nam, thằng này ăn cắp thằng kia 1 chút, cứ thế là thành xe mới.

Còn topic này đánh giá xe AB 125 : Giá đã hạ, cũng có ít lỗi nhưng chấp nhận đc, design và màu đơn giản quá, và đíT cụt ngủn, nói chung là vẫn chấp nhận để mua được.
9 thằng 10 ý => 11 mạng ra đi 12 thằng ngồi tù 13 thằng thăm nuôi 14 thằng cán bộ quản giáo
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy có thằng SYM là hay ăn cắp ý tưởng. còn ya với hon có ăn cắp của nhau hay ko thì ở đây chẳng có ai đủ trình độ để phán
ăn cắp 1 ít thôi, lấy mỗi thứ 1 chút là ra 😁
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
đừng ai nói là honda bắt chước ya dùng đèn gương cầu nhé.
ablade xấu quá, tuy công suất cao hơn nhưng chạy ko sướng bằng nouvo, mình từng chạy 2 xe và cảm nhận khác biệt
bbboot
TÍCH CỰC
11 năm
thiết kế đuôi nhọn thì hình như hd ăn cắp từ x-bike @@
@bbboot uầy !!!!!!!!! X-bike ra từ nam nhiêu vậy bạn ? 2006 ah` ?
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Oánh giá AB 125 của tui sau khi mua về là:
Chạy ít hao xăng
Chỉ tội giá tăng
Nên bị chê rằng
Các head làm giá.
Bán hàng xỏ lá
Xe tốt thành tồi
Làm đổ mồ hôi
Cho head nó gặm
Cơ mà sướng lắm
Trên mông êm ru
Không bị túng tù
Như xe hãng khác.
Hôm nay trời mát
Ra đường dạo chơi
Mấy em lả lơi
Nhìn anh tê tái
Ngồi sau êm ái
Mắt hiền như nai
Áo ngắn hở vai
Làm tui đau ... zaaaiiii!
p/s: Thơ con cóc thôi các bác đừng chém nhé! hehe
noinho_bg
ĐẠI BÀNG
11 năm
"! Còn nếu nói Ya thiết kế GC là tiên phong thì chắc nói láo, vì trước khi Ya ra con này thì đã cả đống sạp thiết kế và sáng tạo ra GC gắn vào xe lâu rồi, Ya bắt trước nhé =)) !!!!

mình ko thích cãi nhau đâu,nhưng ban ko đọc kỹ comment của mình hay giả vờ mù thế,mình nói đèn GC cho xe ga tầm trung từ NO SX trở đi nhé!
càng ngày càng thích YA hơn khi gặp những người như bạn...
mình cũng xin dừng comment ở topic này tại đây cho bạn tự sướng,nói với bạn như nói với người bị thiểu năng ấy =))
@noinho_bg đúng rồi, mấy loại cùi bắp noi chuyện như bạn thì cụp đuôi mà chạy chứ nói chả thuyết phục được ai thì nói làm gì, lượn đi nha bạn 😆 !!!!
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fr3nzjpl4nt Ông cùn và cuồng quá người ta không chấp đấy.
@yeahoh xin lỗi người ta cùn thì có chứ tui thì nói dẫn chứng đàng hoàng 😁 !!!!!! Còn ông thì cũng chung loại thì bên nhau là chuyện thường =]] !! Đừng có quote bài tui nữa mấy ong thần gió !!!
noinho_bg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeahoh nói làm gì với thằng này ông ơi,qua topic khác cho đỡ hại não...
nói với nó như nói với thằng thiểu năng ấy..
cha co con nao xai dc... chan bo me
Mình vua mua đc 1tháng.bản ccdb.đi mới đầu thích lắm.giờ cũng vậy.nhưng chọn nhầm màu.hix.
Màu đỏ trắng đẹp thật.đi mua mà mình nghi thế nào lại chọn màu vàng đen trắng.hic

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtruc90 cái màu xấu thế mà cũng chọn.^^!
Mình đang phân vân em này với em Click thái 125, mà sao đọc trong topic airblade các bác than nó kêu quá , chạy khoảng 2-3k km là kêu y như con sh 2012 ở nhà mình
manurock86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hnguyen1982 bạn có dám chắc con click thái ko kêu ko?
Nói mẹ ra là Wave RSX đời đầu 100 VN mình cho rồi đi bày đặt Wave 125 X 😁

Bác fr3nzjpl4nt có vẻ cuồng đít nhọn quá nhỉ? Ko phải cứ đít nhọn là xe đẹp đâu ạ, còn phụ thuộc vào kiểu dáng toàn xe và các chi tiết khác nữa ạ. Đít vuốt nhọn thì xin thưa từ Future 1 đời đầu và Jupiter MX đít đã nhọn rồi đấy nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019